PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ดันพื้น กับ ซิกอัพ ทำให้มีกล้ามได้มั้ยครับ ??

samekubpom
28th December 2011, 21:42
คืออยากจะปรึกษาหน่อยนะครับ

ดันพื้น กับ ซิกอัพเนี่ย ทำทุกวัน กล้ามจะขึ้นได้มั้ย

แค่นี้แหละครับ ขอบคุณครับ

:cool::cool::cool:

----------------------------------------------------------

เข้ายิมพวกนี้ ผมเล่นไม่เป็นอะครับ แบบไม่รู้ท่าไหนยังไง กี่เซต ไรงี้ครับ

Ekstemi
28th December 2011, 21:45
ผมแนะนำให้เขายิมครับ ไวกว่าเยอะ:yes

CanDiiZ
28th December 2011, 21:48
ไปฟิตเนสไวกว่าครับ

แล้วอุปกรณ์ถูกตามหลักด้วย อยากได้แบบไหนถามพวกเทรนเนอร์ก็ได้

แต่เลือกที่ดีๆหน่อย บางที่เป็นของชาวสีม่วง -0-

ซิทอัพเองบ่อยๆได้กล้ามแต่กระดูกเสื่อม

rokill123z
29th December 2011, 03:05
แนะนำให้ดึงข้อนะถ้าไม่เข้าฟิทเนส ดึงข้อเป็นวิธีบ้านๆที่ได้กล้ามมากที่สุดครับ
ดึงข้อจะได้ กล้ามหน้าอก กล้ามต้นแขน หัวไหล้ ส่วนแขน แต่กระดูก หัวไหล่ กับข้อมือ จะเสื่อมไวครับ

หรือที่บ้านไม่มีราวเหล็กก็ดันพื้นครับ
ดันพื้นจะได้ กล้ามหน้าอก แขน หัวไหล่ แต่กระดูกหัวไหล่จะเสื่อมไว

ถ้าอยากได้กล้ามท้องขอห้ามเลยอย่าซิทอัพเด็ดขาดนะ จะทำให้กระดูกก้นกก เสื่อมไวมากๆ แนะนำให้นั่งที่ปลายเตียง แล้วยกขางอตัว เหมือนนั่งเก้าอี้นะครับ
ถ้ามีเงินก็แนะนำให้ไปฟิทเนสนะครับ จะได้ผลเสียน้อยที่สุด ถ้าอยู่พัทยามาฟิทเนสผมก็ได้ครับ ช่วงโปรโมชั่นรายเดือนคิดราคาพิเศษ

Lepetit
29th December 2011, 03:42
มันไม่ค่อยขึ้นอะครับ มันได้อะไรแรงหรืออะไรสักอย่างเนี่ยละครับแต่ไม่ใช่กล้ามเนื้อ -*-

แนะนำถ้าอยากได้ กล้ามเนื้อ ฟิตเนสครับ หาที่ใกล้ๆบ้าน เราจะได้ไปเล่นสะดวก สัปดาห์ละ 4-5 วัน วันละ 1 ชั่วโมงครับ

ไม่น่าเกิน 1 เดือน น่าจะเห็นกล้ามเนื้อชัดเจนขึ้ิน แต่ถ้าอยากเพิ่มจริงๆ คงต้องควบคุมอาหารไปด้วยครับไม่ก็ ทานโปรตีนเสริม

diawnaja
29th December 2011, 17:07
ศึกษาเว็บของเรบบนเลยครับ ผมศึกษาเว็บนี้เหมือนกัน เล่นกล้ามอยู่ครับ กินไข่วันละ 10 ฟอง

ปกติผมเป็นคอนที่ผอมมาก จากน้ำหนัก 50 เล่นมา 4-5 เดือน น้ำหนักมาเป็น 60 แล้วครับ

เล่นกล้ามเถอะครับเพื่อบุคลิกที่ดี คุณคิดดีแล้วครับ :cool: ผมว่าผู้ชายควรเน้น หน้าอก กับ หัวไหล่ มากที่สุดนะ

ViNceZ
29th December 2011, 18:15
ดันพื้น กับ ซิกอัพเนี่ย ทำทุกวัน กล้ามจะขึ้นได้มั้ย
ได้ครับ เเต่ต้องเล่นเป็นประจำ ครึ่งปีก็เฟิร์มเเล้ว ตัวพี่เองตอนเเรกก็ทำอย่างนั้นเหมือนกัน ช่วง อายุ 15 ประมาณนี้

เทรนเนอร์ทักพี่ก่อนเข้ายิมเเล้วว่าเคยไปเล่นที่ไหน พี่บอกว่าไม่เคยได้เเต่ ทำเเบบน้องนี่ล่ะครับ ดูลักษณะของเเขนเเล้วก็ขาไรงี้จะดูออกหมด
ส่วนเข้าฟิตเนส ดีครับ เเต่เเนะนำให้มีอายุซักหน่อยจะดีกว่า 18 up

ตอนนี้พี่เลิกเล่นเเล้วครับ เพราะมันเเน่นเเล้ว