PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : กระทู้ที่สามแล้ว.. สำหรับ PSP มือใหม่อย่างผม : เสียบสาย USB เข้าคอมไม่ได้ครับ

ultratan
28th December 2011, 22:43
ตามหัวข้อครับ
ใช้วิน 7 64 bit ตัวเครื่อง PSP เหมือนจะรู้ตัวว่ามีสาย usb มาเสียบ แต่คอมผมมันไม่ยอมอัพเดตไดรเวอร์ให้หาเครื่อง psp ผมไม่เจอ ทำไงดีครับ ถึงตอนนี้ก็ลงเกมผ่านการ์ดรีดเดอร์อยุ่ -.,-

natchakrit0
28th December 2011, 22:58
นั้นแหละใช้การ์ดรีดเดอร์ไปดวกกว่า ถ้า PSP แบตหมดแล้วก็ต่อไม่ได้หรอก

ultratan
28th December 2011, 23:03
คือผมไม่ได้อยากใช้แค่ลงเกมอย่างเดียวอ่ะครับ อยากลองใช้ปลั๊กอินอะไรบลา บลา บลา บ้าง แต่คอมดันหา psp ไม่เจอซะงั้น

aramis_s
29th December 2011, 12:24
ใช้การ์ดรีดเดอร์ก็ลงปล๊กอินได้นี่ครับ ลงเสร็จก็ไปเปิดใช้ใน Recovery Menu หรือจะอีดิตไฟล์ txt ในคอมก็ได้ หรือ จขกท จะต่อ RemoteJoylite อันนั้นต้องลง Driver อีกตัวนึง จำชื่อไม่ได้ ลองถามอากู๋ดูครับ

psp type-b หรือไงนี่แหล่ะ คอมผมกากเลยไม่ได้ใช้นานละ เล่นบนคอมแล้วมันค้าง

nayza555
29th December 2011, 13:21
เป็นเหมือนกันตอนแรกๆอ่ะ เราก็นึกว่าเป็นที่เครื่อง พอไปค้นๆขุ้ยๆในบ้านไปเจออีกสาย นึ่งเสือกต่อได้ ผมว่าเป็นที่สาย USB มากกว่านะ อีกสายต่อเข้าตลอด อีกสายต่อแล้วไม่ได้ (ของผมอ่านะ)