PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยสอนวิธีจีบรุ่นพี่หน่อยสิคับ

Pleumza
28th December 2011, 23:07
เขายุม.5อ่าคับบ ผมยุม.2อ่าคับ ไม่กล้าเข้าไปขอเบอทามไงดีอ่าคับบบบบ โดนน้องว่า ว่าป็อดด้วยยอ่าคับบ :(((:sweat

dantezeedza
28th December 2011, 23:10
5555 กี่กระทู้แล้วเนี้ย

Pleumza
28th December 2011, 23:10
นะคร้าฟฟฟ ใครรุ้ช่วยบอกผมทค้าฟฟฟ

Pleumza
28th December 2011, 23:15
เงียบหมดเลยยยอ้ากกกกกก :(((((

CanDiiZ
28th December 2011, 23:15
ทำตัวเป็นหนุ่มป๊อปครับ

เดี๋ยวก็มีคนเข้ามาเอง =P

ถ้าหน้าตาไม่ดี เอากีฬาหรือดนตรีมาช่วย จะทำให้ดูดีขึ้น 50% ^^"

แต่ของงี้ ตัวใครตัวมันครับ

ถ้าเอาจริงๆ วันนึงคุณอยู่ ม.5 แล้วคุณจะรู้เองครับ ว่า ม.2 เนี่ยมันเด็กเกินขนาดไหน

คุณอาจจะบอกว่าเด็กกว่าแล้วยังไง ของงี้อยู่ที่ใจ

แต่โตแล้วก็รู้เอง :rofl

siraiwich2539
28th December 2011, 23:16
ม.5เยอะนะ

เเต่ม.6นี้สิคนละโรงเรียนอีกตะหาก

TT เเล้วยังเป็นทอมอีก โอ้ เเม่เจ้า

ชีวิตอีกไม่นานเค้าก็ไปเรียนกรุงเทพเเล้ว ชีวิตหนัก

Pleumza
28th December 2011, 23:18
ขอบคุณมากกกกคับ ที่ให้ความแนะนำนะคับ ขอบคุณมากกกกๆคับบ tHANKKK

Pleumza
28th December 2011, 23:20
ดนตรีเราก็ห่วยกีฬาเราก็เน่า เด็กก็เด็ก เฮ้อออได้แค่ฝันนน:(

Seasonedz
2nd January 2012, 22:59
เท่ากันเลยผมก็ม.2แต่เขาม.5แถมมีแฟนแล้วด้วยมั้ง TT

Veeliving
2nd January 2012, 23:26
เอิ่ม....ต้องทำตัวเป็นผู้ใหญ่กว่าอ่ะครับ = =

แล้วที่สำคัญ ดูให้ดีว่าพี่เขา มี แฟน ยัง

Dragonbul
3rd January 2012, 12:04
''อย่าเครียดน๊า''

ถ้านายทำไม่ได้ นายลองหาคนใกล้ตัวทีอยู่ห้องเดี่ยวกับนาย คนทีพูดกับนายประจำเวลาเจอ คนทีช่วยเหลือนาย คนทีช่วยนาย ..

ลองดูแล้วคุณจะรู้ว่าเค้าคือใครครับ

เอาใจช่วยครับ

phacawit
3rd January 2012, 12:09
ถ้าชอบก็บอกไปตรงๆ ครับ มิฉะนั้น คุณอาจพลาดสิ่งสำคัญสิ่งหนึ่งในชีวิตไป เพียงเพราะความอาย

Punch10sg
3rd January 2012, 12:43
เหมือนจะเยอะไปหน่อยนะ ถ้าเด็กกว่าต้องทำตัวให้น่ารักสิ +++ บางทีถึงกับกรีดกันได้เลยทีเดียว
หรือไม่ก็ทำตัวให้ดูเป็นผู้ใหญ่ให้เค้าไว้ใจเราได้อะครับ ไม่ใช่ท่างทางหรือการแต่งตัว แต่เป็นคำพูด ที่มีน้ำหนักมีความคิดแบบผู้ใหญ่

herosql
3rd January 2012, 18:02
ถ้าชอบก็บอกไปตรงๆ ครับ มิฉะนั้น คุณอาจพลาดสิ่งสำคัญสิ่งหนึ่งในชีวิตไป เพียงเพราะความอาย

บอกปุ๊บระวังเขาด่ากลับนะ(คนเถื่อนๆอะนะ)

samekubpom
3rd January 2012, 19:34
ไม่ได้จะตัดกำลังใจนะครับ ยาก รุ่นพี่ ม.5 ผู้หญิงเค้าไม่ชอบเด็ก ๆ หรอกครับชอบแบบแฟนไรเงี้ย

เค้าชอบคนที่โตกว่าดูมีวุฒิภาวะครับ ผมก็ชอบนะครับ ม.5 เนี่ย แต่ผม ม.4 ก็ยังพอลองดูหน่อย

แต่ถ้า ม.2 นี่มันเด็กไปจริง ๆ ครับ

Veeliving
3rd January 2012, 23:11
ไม่ได้จะตัดกำลังใจนะครับ ยาก รุ่นพี่ ม.5 ผู้หญิงเค้าไม่ชอบเด็ก ๆ หรอกครับชอบแบบแฟนไรเงี้ย

เค้าชอบคนที่โตกว่าดูมีวุฒิภาวะครับ ผมก็ชอบนะครับ ม.5 เนี่ย แต่ผม ม.4 ก็ยังพอลองดูหน่อย

แต่ถ้า ม.2 นี่มันเด็กไปจริง ๆ ครับ

ถ้ามันเป็นความรัก ผมว่าไม่มีคำว่าเด็กหรอกครับ

operative
3rd January 2012, 23:16
ยากจริงๆครับ ห่างเกิน อนาคตอีกยาวไกลครับ นายจะพบเจอผู้หญิงที่ดี ที่สวยอีกมากมาย ...ตั้งใจเรียนนะครับ สาวๆสวยๆชอบคนมีหน้าที่การงานดี

JoIozaa1@hotmail.com
4th January 2012, 17:08
รุ่นพี่ บ้างคนชอบ รุ่นน้องแบบน่ารัก น่ะเออ
ไม่เคยจีบรุ่นพี่ น่ะ เออ ทำไง ดีล่ะเนี่ย เฮะๆ

AloneSo_Anfield
4th January 2012, 19:48
ม.5เยอะนะ

เเต่ม.6นี้สิคนละโรงเรียนอีกตะหาก

TT เเล้วยังเป็นทอมอีก โอ้ เเม่เจ้า

ชีวิตอีกไม่นานเค้าก็ไปเรียนกรุงเทพเเล้ว ชีวิตหนัก

โห้ยยยย ไอคุน สิรวิชญ์ คร๊าฟฟฟฟฟ ชีวิตคุนแสนจะรันทดนะเพื่อน บอกแล้วว่าเด่วพาไปบอกพี่เค้า ก้อไม่ยอมไปแล้วเค้าจะรู้เหรออออ

4th January 2012, 19:51
ผมก้อแอบชอบรุ่นพี่เค้าเหมือนกันคัฟพี่เค้า ม.5 ผมอยู่ ม.3 เหอออ แต่พี่เค้าน่ารักมากกเลย คริคริ
ยังไงก้อขอคำแนะนำมั้งนะคัฟ

ส่วน จขกท. ก้อต้องสู้ต่อไปคัฟ พยายามเข้าไปคุยกะเค้าคัฟ แต่ตัวผมเองเคยคุยแต่ในเฟส ตัวจิงไม่กล้าคุยเรยยย
พยายามใช้สิ่งอื่นเป็นเครื่องดึงดูดอย่างเร่ปที่ผ่านมาว่านะคัฟ กีฬา หรือ ดนตรี จะเปนสิ่งที่ดึงดูดได้ดีเหมือนกันค๊าฟฟ

4th January 2012, 19:53
''อย่าเครียดน๊า''

ถ้านายทำไม่ได้ นายลองหาคนใกล้ตัวทีอยู่ห้องเดี่ยวกับนาย คนทีพูดกับนายประจำเวลาเจอ คนทีช่วยเหลือนาย คนทีช่วยนาย ..

ลองดูแล้วคุณจะรู้ว่าเค้าคือใครครับ

เอาใจช่วยครับ

คำแนะนำที่ดีเหมือนกันคับ

4th January 2012, 19:54
ผมก็ตกอยู่ในชตากรรมเดียวกะนายนะ แต่ของผมเป็น ม4 ฮ่าๆ

แต่ว่าขอแนะนำ ไม่ควรใช้เพื่อนฝูงหรือคนรอบตัวเข้าไปขอครับมันแสดงถึงความไม่จริงใจ(ทั้งๆที่ในใจมันเล่นจริง)

ควรเข้าไปขอด้วยตัวเอง แต่อย่าเพิ่งรีบร้อนครับค่อยๆเป็นค่อยๆไป

ของงี้ต้องใช้เวลา(เหมือนจะต้มตุ๋นเขา - -)

เอาเป็นว่า เริ่มต้นด้วยความทำความรู้จัก จากนั้นสร้างความคุ้นเคย ลงท้ายด้วยขอเบอร์ ขอคบ ขอเป็นแฟน ขอซั่ม อะไรก็ว่าไป :D

ปล. ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยนะครับ ^_^
^
^
อันสุดท้ายน่าเสียวนะคัฟ "ขอซั่ม" เนี่ย