PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมว่าตำรวจไทย(บางคน) เดี๋ยวนี้มันเสื่อมแล้วครับ

Nikenaja
29th December 2011, 23:23
เมื่อสักครู่ผมได้ดูข่าว3มิติ ที่ออกข่าวว่าตำรวจยิงผิดคนแล้วยัดยาบ้าไว้ในตัวผู้ตาย

ส่วนใครที่ดูข่าวนี้เหมือนผม พวกคุณคิดว่าไงกันบ้างครับ

manU__gig
29th December 2011, 23:28
เยอะครับตำรวจแบบนี้

gecko
29th December 2011, 23:29
พอดีนั่งในห้อง ได้ยินเสียงทีวีข้างนอก ฟังผ่านอ่ะครับ ก็เลยไม่รู้หลายละเอียดมาก
เเต่ถ้ายัดยาอย่างนี้ก็ไมไหวนะ เเย่มากๆ ถ้าตำรวจทำผิดก็ยอมรับผิด สิ ถึงจะเป็นผู้ทักษ์กฎตัวจริง

nutsergeakung
29th December 2011, 23:31
มันมีทุกวงการครับของแบบนี้

หนุ่มหน้าหวาน
29th December 2011, 23:38
นี้แหละ ตำรวจรังแกประชาชน

sattawat1979
ประสบการณ์เลวร้ายเกี่ยวกับตำรวจผมเจอมาเยอะ ถ้ามันเจอใครที่รังแกได้มันก็ทำ

ถ้าไม่มีเส้นสายเป็นตำรวจด้วยกัน ชาวบ้านธรรมดาๆก็เป็นลูกไล่ไอ้พวกนี้เป็นประจำ - -*

พวกนี้มันมือข้างขวาถือปืน มือข้างซ้ายถือหนังสือกฏหมาย มันจะยัดเยียดให้ใครผิดก็ได้

สำหรับผม ตำรวจก็คือ ''โจรในเครื่องแบบ'' นั่นเอง ไอ้ที่ดีๆมันก็มี แต่ก็น้อยมากๆ

เรื่องนี้ผมไม่ได้พูดลอยๆนะ ลุงผมเป็น รอง ผบตร.(ไม่ขอบอกชื่อนะ) บอกมาเอง เรื่องนี้คนเป็นตำรวจด้วยกันรู้ดี

Guszo
มันก็จริงละครับ เดวนี้ตำรวจไทย คนดีๆเริ่มจางหายหมดแล้ว ผมก็มีอคติกับ ตำรวจ จราจร จะบอกว่ารังเกียจก็ว่าได้... โดนยัดข้อหาปัญอ่อนๆ เพื่อจะเอาตัง เช่น ไม่เอาที่พักเท้าคนซ้อนขึ้นบ้าง รถไม่ล้าง แต่งกายไม่เหมาะกับการขับรถ (มอไซด์มันบังคับเหรอวะ ต้องใส่เท้าผ้าใบขับตลอด ห้ามใส่เท้าแตะ) นำรถไปดัดแปลง (รุ้ได้ไงวะ ท่อก็เงียบ ข้างนอกก็เหมือนรถออกมาจากศูนย์) แล้วก็อีกหลายข้อหาที่เค้าจะยัด หาว่าเราแว๊นบ้างอะไรบ้าง (มุงแว๊นก่ากุอีก รถ****ลงล้อเล็ก แล้วมาจับตรู - -)

แล้วก็ชอบโดนดักเรียกไถตัง ตามซอกซอย (หลบมุงจากถนนใหญ่แล้วนะนี่) หาว่าหลีกหนีการตรวจสอบเจ้าหน้าที่ เอ่อ.....(โดนใบสั่งอีก เอาอะไรกับกรุนักหนา T-T)

wttzdonut
29th December 2011, 23:43
ผู้พิฆาตสันติราษฎร์ ชัดๆ

kunto
29th December 2011, 23:45
ผมอยู่เชียงราย ลองดูข่าวนี้ครับ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=166074.0
เห็นว่าเป็น...เหมือนกัน

mulli001
29th December 2011, 23:45
ไม่เอาที่พักเท้าคนซ้อนขึ้นบ้าง
รถไม่ล้าง
แต่งกายไม่เหมาะกับการขับรถ (มอไซด์มันบังคับเหรอวะ ต้องใส่เท้าผ้าใบขับตลอด ห้ามใส่เท้าแตะ)

ตำรวจที่ไหนเนี่ยโหดจัด

เรื่องรองเท้าเคยไปอ่านเจอ ตำรวจถูกเลย เค้าให้ใส่รองเท้าหุ้มส้นง่ะ

แต่รถไม่ล้างนี่สุดๆรถตำรวจมานล้างรึป่าวล่ะ

vivi ornitier
29th December 2011, 23:46
มันไม่บางคนหรอกครับ หลายเลยละ :p

Blazing-Heart
29th December 2011, 23:48
เป็นปกติของคนเอาแต่ใจ หาทุกวิธีให้ตนเองรอดจากความผิด

siraiwich2539
29th December 2011, 23:51
ตำรวจ
กับ
ทหาร

อันไหนคนดีกว่ากัน - -

mulli001
29th December 2011, 23:54
ตำรวจ
กับ
ทหาร

อันไหนคนดีกว่ากัน - -

ทหารหน่วยพยาบาลดีที่สุด

kanoktuch2
29th December 2011, 23:54
พอมี link คลิปข่าวมั้ยครับ แบบว่าเป็นพวกไม่ค่อยติดตามข่าวสารบ้านเมือง

เกิดอะไรขึ้นไม่เคยรู้เรื่องกับชาวบ้านเขาเลย = ="

BentSSRU
30th December 2011, 00:01
พ่อผมเป็นตำรวจเขายังบอกเลยตำรวจดีมันมีแต่น้อย ตำรวจด๊(ดาบ,จ่า)ก็มักจะโดนตำรวจเลว(ยศใหญ่ๆ)กลั่นแกล้งย้ายไปอยู่ตำแหน่งต่ำพวกไม่มีความสามารถแต่เลียเก่งก็ได้ตำแหน่งดีๆ
สังคมมันถึงเป็นอย่างนี้ไงครับ

n0om
30th December 2011, 00:05
รออีกฝ่ายออกมาพูดก่อน ยังไม่อยากฟังความข้างเดียว

lone cat
30th December 2011, 00:11
เมื่อสักครู่ผมได้ดูข่าว3มิติ ที่ออกข่าวว่าตำรวจยิงผิดคนแล้วยัดยาบ้าไว้ในตัวผู้ตาย

ส่วนใครที่ดูข่าวนี้เหมือนผม พวกคุณคิดว่าไงกันบ้างครับ

จริงๆ เสื่อมตั้งนานแล้ว
ตำรวจไทยหลายๆ คน ทำตัวเป็นมาเฟีย (หรือกลุ่มขั้วอำนาจ) หรือไม่ก็เป็นเครื่องมือให้ผู้มีอิทธิพลในท้องถิ่น (แทนที่จะรับใช้รัฐบาลกลาง)

ตำรวจดีๆ เก่งๆ ก็มี อย่างวันนี้ ตชด. คนหนึ่ง ไล่จับโจรปล้นร้านทอง (น่าจะมี 4 คน) แล้วโดนยิงล้มลง แต่ยังนอนยิงได้อีก! จนดับซ่าโจรได้ 1 คน ถ้าไม่โดนยิงล้มลงนิก็คงไล่จับได้อีก 3 (ไม่ทราบว่าตำรวจคนนี้ตอนนี้เป็นยังใงบ้าง ตายหลังจากยิงสู้กันเสร็จรคเปล่า)

bararasza
30th December 2011, 00:13
เจริญ ครับประเทศไทย

deshkub10
30th December 2011, 00:21
ไม่มีใคร ชอบตำรวจ จราจร หรอกครับ พวกนี้อะ เหมือนขยะสังคมมากกว่าเด็กแว้นซะอีก (ในความคิดนะ) เมื่อวัน พุทธ พึ่งจะแหกด่านมา แหกมาก 5 ครั้งละ แต่โดนไปหลายครั้งอยู่
อิอิ หลีกเลี้ยงได้ก็หลีกนะ ถ้าจะโดนจับจริง หนีดีกว่า เปลืองตัง

มีเรื่องจะเล่าให้ฟัง (อ่าน) คือเพื่อนผมโดนตำรวจจับ ตำรวจมันบอกว่า ให้จ่าย ก่อน 200 แล้วใบขับขี่จะอยู่กับมัน แล้วมันให้เพื่อนผมมาจ่ายอีก 100 บาท แล้วจะได้ใบขับขี่คืนไป

Nikenaja
30th December 2011, 00:44
พอมี link คลิปข่าวมั้ยครับ แบบว่าเป็นพวกไม่ค่อยติดตามข่าวสารบ้านเมือง

เกิดอะไรขึ้นไม่เคยรู้เรื่องกับชาวบ้านเขาเลย = ="

ขาดว่าวันรุ่งขึ้นข่าวจะนำมาออกอีกครับ

18&Life
30th December 2011, 02:21
ผมว่าตำรวจคือ "โจรถูกกฏหมาย" มากกว่าเจอมาเยอะ จับ จยย. ไม่เขียนใบสั่งไม่ปล่อยออก ถามว่าจะเอาเท่าไร

มันบอกไม่ได้จะเอาเงิน ซะงั้นสุดท้ายก็เอาเงินไป 50 ถึงปล่อย - - (สงสัยบ้านมันคงกินแกลบ ดีนะที่เอาซ่อนทันไม่งั้นหมดตัว)

Guszo
30th December 2011, 10:00
ตำรวจที่ไหนเนี่ยโหดจัด

เรื่องรองเท้าเคยไปอ่านเจอ ตำรวจถูกเลย เค้าให้ใส่รองเท้าหุ้มส้นง่ะ

แต่รถไม่ล้างนี่สุดๆรถตำรวจมานล้างรึป่าวล่ะ

เรื่องเท้าแตะ ผมโดนแถวๆบ้านนี้ละครับ เขตสายไหม สะพานใหม่ ส่วนเรื่องดักตามซอย โดนอาทิคย์เว้น อาทิตย์ แถวๆ แจ้งวัฒนะ (ขับไปเอาตัง)

สังเกตุ ถ้าผมขับรถผมไปเอง รถมอไซด์ ธรรมดาๆ จะโดนเรียกบ่อยมากครับ เก็บทุกด่านเลยก็ว่าได้ แต่ถ้าผมขับรถ พี่ผม บิ๊กไบท์ไรงี้ มันไม่คิดแม้แต่จะโบก แถมขับขวาตลอด พวกไม่เคยเรียก ต่อให้เท้าแตะก็ไม่เรียก ทีรถบ้านๆ ขับขวา แม้งเสี่ยงตายออกมาเรียก ไม่กลัวรถชน...

ผมว่าตำรวจคือ "โจรถูกกฏหมาย" มากกว่าเจอมาเยอะ จับ จยย. ไม่เขียนใบสั่งไม่ปล่อยออก ถามว่าจะเอาเท่าไร

มันบอกไม่ได้จะเอาเงิน ซะงั้นสุดท้ายก็เอาเงินไป 50 ถึงปล่อย - - (สงสัยบ้านมันคงกินแกลบ ดีนะที่เอาซ่อนทันไม่งั้นหมดตัว)

ก็อย่างงั้นละครับ ทำไงได้ แต่ถ้าเราไม่ยอมซะอย่าง มันก็ทำไรเราไม่ได้ กฏหมายมา เราก็กฏหมายกลับ แล้วดูว่า ใครจะชนะ อย่างมากเราก็แค่เสียตัง แต่เค้า ถูกเด้ง....

เมื่อก่อนผมประสบการณ์น้อย โดนงี้ละครับ ต้องผับแบ้งยัดใต้ใบสั่ง เดวนี้เรียกผมเหรอ.. สวนกลับเสียหลักอะ ตังไม่เสียสักบาท และที่สำคัญ ก่อนไปเถียงเค้าเราต้องถูกนะ แล้วก็เจอด่านเรียกจอด กรุณาเก็บ กุญแจรถให้ไว ก่อนโดนดึงแล้วไม่ได้คืน....

scapegoat_7
30th December 2011, 10:05
สมัยก่อนดีนะตอนสมัยผมอยู่ ม.3 น้าตำรวจช่วยเป่าปี๊ดๆๆๆ หยุดรถให้ผมเดินข้ามถนนด้วย :preved

_MaximiliaN_
30th December 2011, 10:18
สมัยนี้ ต้องดูแลพึ่งพาตนเองแล้วครับ :sweat

bodypan
30th December 2011, 14:38
เสื่ิิอมมมมม ว่ะ

[Mz]_Zero
30th December 2011, 14:54
ตำรวจก็แบบนี้ละครับ กับ น.ร. น.ศ. จับกันจริงยัดข้อหาสารพัด

ชอบตั้งด่าน กันเคยเป็นมันติ๊กไว้ว่าได้เท่าไหร่ด้วยนะ 555+

ละพอจับลูกหลายคนมีเส้นได้ พอมันโทรไปก็ปล่อยไปหน้าตาเฉย

เจอมากับตัวครับเห็นกับตาเลย พอไอ้น้องคนนั้นโทรศัพท์ แปปเดียว

มันเดินออกไปเฉยเลย ทั้งที่รถมันแต่งทั้งคัน หมวกก็ไม่มี

ละผมที่โดนจับเพราะแค่จอดช้าหาว่า ไม่ยอมให้ตรวจเซงจิตครับ

สังคมไทยเป็นอะไรกันไปหมดเนาะ มีกฏหมายก็แทบจะเหมือนไม่มีอยู่ละครับ

ตำรวจดีๆๆ อยู่กันแทบไม่ได้ แต่พวกจังไ_ แหมอยู่กันเต็มเลย

ตอนนี้หรอเจอหลบหมดครับถึงจะมีครบยังไงผมก็หลบหาทางไปทางอื่น 555+

เพราะยังไงมันก็จะเอาให้ได้ ขนาดตอนนั้นบอกมันมี ตังอยู่ 50 บาทมันก็ยังจะเอาอ่ะ

โห สุดยอด ไปเลย

unsignmer
30th December 2011, 14:58
ร้องเรียนช่อง 3 เลย ฮ่าๆๆๆ แฉให้หมด

nokweedii
30th December 2011, 16:31
ผมเคยเจอเยอะมากตำรวจแบบนี้

RES_PAUL
30th December 2011, 16:34
ไม่มีความเห็นครับ

lukkajong
30th December 2011, 22:59
ตร.บางคนก็ไม่ได้เลวเสมอไป อาจเป็นเพราะมีคนเกรียนแตกอย่างในคลิปนี้

http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=pEpkN99O4eA

http://networkedblogs.com/s8U9g

Phenomenom555
30th December 2011, 23:26
ดีก็ยังมี ไม่ดีก็มีเยอะครับ สมัยนี้ตำรวจไม่ดีมีเยอะขึ้นพลอยทำให้ภาพพจน์ตำรวจเสื่อมไปหมด คนที่เค้าตั้งใจทำหน้าที่ดีๆก็ยังมีอยู่

เพียงแต่อาจจะเหลือน้อยแค่นั้นเอง เรื่องนี้คงต้องให้วงภายในเค้าจัดการเอาตำรวจเลวๆออกไปให้หมดเอาภาพลักษณ์ตำรวจไทย

ที่เป็นที่พึ่งที่ดีของประชาชนกลับคืนมาแหละครับ:p

sattawat1979
30th December 2011, 23:31
ตร.บางคนก็ไม่ได้เลวเสมอไป อาจเป็นเพราะมีคนเกรียนแตกอย่างในคลิปนี้

http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=pEpkN99O4eA

http://networkedblogs.com/s8U9g

คนถ่ายนี่มันเกรียนได้ใจจริงๆ อยากเห็นหน้าจัง :o

ไม่ใส่หมวกกันน็อคมันก็ผิดอยู่แล้ว ยังเถียงข้างๆคูๆ ตลกดี 5555

earthcici
31st December 2011, 00:24
ยังไม่ได้ดูเลยครับจขทก.มีลิ้งค์ข่าวไหมครับ อยากทราบรายละเอียดๆ แต่ผมว่าก็เกินไปนะยิงคนผิดยังจะเอายาบ้าไปยัดตัวเค้าอีกชั่วช้าจริงๆไอ้คนเนี้ย:mad3
แต่ส่วนใหญ่ผมจะมีอคติกับพวกจราจรตามท้องถนนมากกว่า ปกติเวลาจะเข้าไปซื้อของในเมืองจะเอารถพ่อไป(โคตรเดิม)ซึ่งรถผมมันแต่งเอาไปตายสถานเดียว ขี่ไปโดนโบกกวักมาขอดูใบขับขี่แล้วก็เล่มทะเบียนรถเสร็จกวักผมเดินตามมาเขียนใบสั่งเฉย ผมเลยถามข้อหาอะไร เฮียแกตอบได้โดนใจ"หมวกไม่มีกระจก"กับ"ปลอมแปลงสีรถ" เวรกรรมชิลด์หน้าหมวกไม่มีกับสติ๊กเกอร์เล็กๆจนจะเป็นเม็ดอะตอมแปะไว้ไม่ถึง10ชิ้น(น่าจะน้อยนะสปอนเซอร์ทั้งนั้น 55+)โดนไปแล้วรับใบสั่ง400.-ไม่เอาใบจ่ายสด200.- งงเลย แต่โชคดีมีนักศึกษานิติคนนึงโดนปรับเหมือนกันเค้ามาช่วยเถียงให้ ผมจึงรอดมาได้เนี่ยแหละ หุหุ

lone cat
31st December 2011, 01:36
_Zero;659365']ตำรวจก็แบบนี้ละครับ กับ น.ร. น.ศ. จับกันจริงยัดข้อหาสารพัด

ชอบตั้งด่าน กันเคยเป็นมันติ๊กไว้ว่าได้เท่าไหร่ด้วยนะ 555+

ละพอจับลูกหลายคนมีเส้นได้ พอมันโทรไปก็ปล่อยไปหน้าตาเฉย

เจอมากับตัวครับเห็นกับตาเลย พอไอ้น้องคนนั้นโทรศัพท์ แปปเดียว

มันเดินออกไปเฉยเลย ทั้งที่รถมันแต่งทั้งคัน หมวกก็ไม่มี

ละผมที่โดนจับเพราะแค่จอดช้าหาว่า ไม่ยอมให้ตรวจเซงจิตครับ

สังคมไทยเป็นอะไรกันไปหมดเนาะ มีกฏหมายก็แทบจะเหมือนไม่มีอยู่ละครับ

ตำรวจดีๆๆ อยู่กันแทบไม่ได้ แต่พวกจังไ_ แหมอยู่กันเต็มเลย

ตอนนี้หรอเจอหลบหมดครับถึงจะมีครบยังไงผมก็หลบหาทางไปทางอื่น 555+

เพราะยังไงมันก็จะเอาให้ได้ ขนาดตอนนั้นบอกมันมี ตังอยู่ 50 บาทมันก็ยังจะเอาอ่ะ

โห สุดยอด ไปเลย
1. ใส่หมวกกันน็อก รัดสายใต้คางเมื่อขี่ ควบ มอเตอร์ไซค์ จริงๆ นิ "ต้องทำ" นะครับ ยมบาลตั้งด่านถี่กว่าตำรวจมากๆ และคุยไม่ได้ด้วย
2. ขึ้นอยู่กับตำรวจ (และผู้บังคับบัญชา) และท้องที่ด้วย แต่ที่แน่ๆ ชาวบ้านต้องกล้าหาหลักฐานมาคัดง้างกับข้ออ้างของตำรวจกังฉินเหล่านั้น ถ้าใครเสนอว่า "ร้องเรียนช่อง 3" คนร้องเรียนก็ต้องให้ข้อมูลประกอบการทำงานของทีมข่าวช่องสามด้วย เพื่อให้แฉได้ผล
3. สังคมไทยยังไม่พ้นยุคศักดินา สงสัยต้องรอให้เกิดเหตุการณ์นองเลือด ลุกฮือแบบลิเบียก่อนละม้าง ระบอบศักดินาจึงจะหายไป (จริงๆ ไม่อยากให้เกิดหรอกเพราะไม่เป็นผลดีต่อบ้านเมืองและประชาชนด้วยซ้ำ เผลอๆ อาจทำให้เกิดระบอบทรราชแบบอื่นๆ อีก เสี่่ยงมาก)

Sr!ce-I'm-Fool
31st December 2011, 01:41
บอกได้คำเดียวว่า สลดใจ

Jizsy
31st December 2011, 01:47
ตำรวจดีๆก็มีเยอะแยะไป แต่ข่าวชอบเอาตำรวจไม่ดีมาให้ดูเลยกลายเป็นว่าถูกมองไม่ดีไปกันหมด อย่าน้อยก็มี "จ่าเฉย" คนนึงล่ะ :cool:

net0419010
31st December 2011, 02:12
คนถ่ายนี่มันเกรียนได้ใจจริงๆ อยากเห็นหน้าจัง :o

ไม่ใส่หมวกกันน็อคมันก็ผิดอยู่แล้ว ยังเถียงข้างๆคูๆ ตลกดี 5555

ใช่ครับไม่น่าถ่ายมาแฉตัวเองเลย -..-+

kenfatys
31st December 2011, 15:47
พ่อเป็นตำรวจ ทำให้ผมไม่อยากเป็นตำรวจ (คงเข้าใจ)

Rex
31st December 2011, 15:48
คนดีมีเยอะ อย่ารวมดิครับ

RlucksN
31st December 2011, 15:54
ผมชินแล้วนะ กับบ้านเมืองเราแบบนี้
ไอ้ที่เราเอาแต่เผ้อฝันว่าอยากได้ตำรวจดีๆ นักการเมืองไม่โกงกิน ไม่มีทางเป็นไปได้หรอก
ลองมีตำรวจหรือนักการเมืองแบบดีๆเถรตรงโผล่มาดิ โดนสั่งเก็บแน่

ice_phuriphat
31st December 2011, 15:59
ไม่ใช่เดี๋ยวนี้ครับ มันเสื่อมมานานแล้วครับ ตั้งแต่สมัยเริ่มมีตำรวจมาเลยก็ว่าได้ พ่อผมเป็นตำรวจครับ และเมื่อเดือนเมษาที่ผ่านมาผมก็เพิ่งไปสอบเตรียมทหารเหล่าตำรวจมาด้วย ผมสอบผ่านข้อเขียน แต่ดันไปตกตรวจโรค บอกว่าเท้าแบน ไม่มีอุ้ง
เป็นไงครับ ขนาดตอนรับสมัครเข้า มันยัง........ ขนาดนี้ หาข้อบกพร่อง กันที่ไว้ให้คนของมัน(ที่เอาตังยัด) แล้วเขี่ยคนนอกออกไป เป็นไงครับ ตำรวจไทย ไม่ใช่ส่วนมากนะครับที่ดีน่ะ ตำรวจที่ดีจริงๆ มีน้อยครับ แล้วก็ยังจะน้อยลงทุกวันๆ ดูจากการรับสมัครสิครับ ยังไม่ทันเป็นตำรวจเลย ก็ฝึกให้ทุจริตตั้งแต่เข้าเรียนแล้วครับ แล้วอย่างนี้ ตำรวจจบใหม่ จะบริสุทธิ์ ได้อย่างไร
ปล.กูแค้นมากนะครับ ที่กูไม่ได้เข้าเรียนเตรียมทหารน่ะ แล้ว........ ไม่จบแน่ครับ

ice_phuriphat
31st December 2011, 16:01
ผมชินแล้วนะ กับบ้านเมืองเราแบบนี้
ไอ้ที่เราเอาแต่เผ้อฝันว่าอยากได้ตำรวจดีๆ นักการเมืองไม่โกงกิน ไม่มีทางเป็นไปได้หรอก
ลองมีตำรวจหรือนักการเมืองแบบดีๆเถรตรงโผล่มาดิ โดนสั่งเก็บแน่
ถูกครับ แต่คนดีๆ ก็มีนะครับ แต่อย่างว่าล่ะเนอะ มีน้อยจริงๆ

kekjaja
1st January 2012, 15:09
คือ อ่านแล้ว เอือมเลยครับ แต่ละคอมเม้น ไม่ไหวๆๆ ตำรวจ

Zean_Neo
1st January 2012, 15:19
ผมเดินออกเดินทางไปต่างจังหวัด ช่วงเช้ามืดๆ ทั้งที่คาดเข็มขัดฯ , ขัดความไวไม่เกิน100 , ไม่แซง ก็ต้องเสียเงินให้กับตำรวจไทยบางนาย คนขับรถ เขาเรียกกันว่า " ให้อาหารหมา "