PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมใช้XP 32bit อยุ่มันมองไม่เห็นแรม4 gb หรอครับต้องลง64bitใช้ป่ะถึงว่าผมเล่นGTA IV แล้วมันไม่เต็มประสิทธิภาพมันลื่นก็จิงแต่ภาพมันดูสโลว์นิดๆ

Crowszerro 3
29th December 2011, 23:47
เกี่ยวกันม่ะครับลองอัดFPS ดูจากสเปคเก่าผมลงmod ได้ FPS 18-20 พอประกอบคอมไหม่แล้วลองลงmodเล่นดูกลับเหลือ11-12 FPS งงเลยครับแต่ไม่กระตุกน่ะลื่นๆแบบสโลว์ๆอ่ะครับมันเพราะอะไรหรอผมต้องลงวินไหม่ใช่ป่ะครับ

http://image.ohozaa.com/i/582/o23C.JPG (http://image.ohozaa.com/view/6rsvo)

:shutup

nappapa
29th December 2011, 23:52
ชักเยอะซ๊ะละนะ gun-gun ถามกระทู้เดียวก็พอมั้ง ตั้งให้มันรกหลายกระทู้ทำไม

29th December 2011, 23:59
ตั้งหมวดผิดครับโทดทีขอย้ายน่ะครับ

n0om
29th December 2011, 23:59
ram 4g ลง 7 64bit เลยครับ

poowangdee
30th December 2011, 00:11
ต้องลง OS แบบ 64 บิท ถึงจะเห็นครบครับ
แต่ มันต่างกันไม่มากหรอก
ปล.CPU นายมันวิ่งแค่ 2.7 จริงอะ ไม่ปรับมันเพิ่มหน่อยล่ะ
ปล.2 ในกระทุ้นั้น นายถามลงวินไรดี บางคนแนะนำ วิน 7 x86 (ผมคนเดียวแหละ) บางคนแนะนำ 7 x64 แต่นายกลับลงวิน XP ซะงั้น

30th December 2011, 00:14
ต้องลง OS แบบ 64 บิท ถึงจะเห็นครบครับ
แต่ มันต่างกันไม่มากหรอก
ปล.CPU นายมันวิ่งแค่ 2.7 จริงอะ ไม่ปรับมันเพิ่มหน่อยล่ะ
ปล.2 ในกระทุ้นั้น นายถามลงวินไรดี บางคนแนะนำ วิน 7 x86 (ผมคนเดียวแหละ) บางคนแนะนำ 7 x64 แต่นายกลับลงวิน XP ซะงั้น

ไม่ใช่ครับก็คือยังไม่ได้เปลี่ยนWIN ครับอันนี้WIN เก่าตอนใช้DDR 2 ครับเปลี่ยนพรุ่งนี้ครับวันนี้ลองเทศเฉยๆมันเกี่ยวกะPSU จ่ายไฟไม่พอหรือป่าวครับเพราะม่ะกี้ผมเล่นแล้วมันเด้งหลุดออกนอกจออ่ะขนาดปรับlow หมดFPS ยัง11-12 เลยครับสโลวืด้วย

ถ้าใช่ควรเปลี่ยนตัวไหนดีครับเพราะที่ใช้อยุ่ PSU สําหรับ DDR 2 อยุเลยครับมันเกี่ยวมั้ยเนี่ยเล่นเกมแล้วสโลว์FPS ตกอีัก

poowangdee
30th December 2011, 00:24
ก็น่าคิดนะ
อาจไม่เกี่ยวกับอาการเด้งเท่าไร แต่เปลี่ยนก็ดี
เพราะ CPU เปิดหัวมักจะกินไฟเพิ่ม ที่ผมเปิดให้เพื่อนตอนนี้ปิดไปเรียบร้อยแล้ว

ที่ FPS ตกผมว่าเป็นเพราะ ความเร็ว CPU มากกว่า มันวิ่งเต็ม 3.2 ใหมล่ะ ตอนเล่น

30th December 2011, 00:32
ก็น่าคิดนะ
อาจไม่เกี่ยวกับอาการเด้งเท่าไร แต่เปลี่ยนก็ดี
เพราะ CPU เปิดหัวมักจะกินไฟเพิ่ม ที่ผมเปิดให้เพื่อนตอนนี้ปิดไปเรียบร้อยแล้ว

ที่ FPS ตกผมว่าเป็นเพราะ ความเร็ว CPU มากกว่า มันวิ่งเต็ม 3.2 ใหมล่ะ ตอนเล่น

ผมลองกะเกมอื่นน่ะม่ะกี้กะAC ภาคล่าสุดอ่ะเข้าเมนูตัวอักษรมันเละแล้วก็เด้งออกเลยครับยังไม่ได้กดเริ่มเกมไรเลยเหอๆ ลองRES 5 ปรับสุดเฟรมวิ่ง30-40 เองเกี่ยวใช่ม่ะPSU ไม่พอ ลองเล่นEmu Wii ดูเล่นได้แปปๆครับค้างและเด้งออกมานอกจอเดปท้อปเลยครับเหอๆถ้าใช่ผมจะลองปิดมันดูแล้วปีไหม่จะเปลี่ยนPSU 500W พอมั้ยครับไม่ก็600W:sweat

Durex52
30th December 2011, 00:41
ผมลองกะเกมอื่นน่ะม่ะกี้กะAC ภาคล่าสุดอ่ะเข้าเมนูตัวอักษรมันเละแล้วก็เด้งออกเลยครับยังไม่ได้กดเริ่มเกมไรเลยเหอๆ ลองRES 5 ปรับสุดเฟรมวิ่ง30-40 เองเกี่ยวใช่ม่ะPSU ไม่พอ ลองเล่นEmu Wii ดูเล่นได้แปปๆครับค้างและเด้งออกมานอกจอเดปท้อปเลยครับเหอๆถ้าใช่ผมจะลองปิดมันดูแล้วปีไหม่จะเปลี่ยนPSU 500W พอมั้ยครับไม่ก็600W:sweat

แน่ใจรึยังตัวที่เอามาเปิดหัวมันเสถียรได้ดูผลเทสก่อนซื้อไหม หรือเห็นว่ามันเปิดได้ประหยัดก็เอามาเลย .. จากอาการเป็นที่ CPU เปิดหัวแล้วไม่เสถียร

30th December 2011, 00:58
เห็นเค้าลองเทสกะบอดร์biostar แล้วมันผ่านน่ะครับเค้าเทสมา20 ช.ม บอกไม่มีปัญหาจากคนขาย

arthur_cg
30th December 2011, 01:05
ผมคิดว่ามันเป็นที่ GPU อีกด้วยหละ

Durex52
30th December 2011, 01:08
เห็นเค้าลองเทสกะบอดร์biostar แล้วมันผ่านน่ะครับเค้าเทสมา20 ช.ม บอกไม่มีปัญหาจากคนขาย

คือไอ้ผ่านนี้คือยังไง 20 ชม. นี้เค้าใช้โปรแกรมอะไรในการทดสอบบ้า หรือแปะผมทดสอบ ความเสถียรภาพจากโปรแกรมอะไรบ้าง มีรูปไหม หรือ เหนแค่ 4หัวบน CPU z และมาบอกว่าเทสแล้ว 20 ชม. ไม่มีปัญหา แค่นั้นหรอครับ ถ้าจะเล่นแค่เกม ผมแนะนำ น่าจะไปถอย X4 640 ตัวละ 3000 มาก็ได้ใช้ 4 หัวแต่ไม่มี L3 มันก็เพียงไปกับเสปคและไม่กินไฟ มั่นใจว่าเสถียรใช้งานยาว ๆได้แน่นอน เพราะ B55 ขนาดตัวที่แล้วโครตเสถียร ผมเอามา OC หนัก ๆ ใช้มา 4-5 เดือน หลังๆ เปิดหัวไม่ได้ซะงั้น ปล.เปิดได้แต่ใช้งานไม่ได้ ไม่เสถียร ผมเรียกเปิดไม่ได้ครับ

จากคนที่เล่นมาหมดแล้วพวกเปิด 2 หัว 4 หัว หรือแม้แต่ 6 หัว

paripari
30th December 2011, 10:02
คือไอ้ผ่านนี้คือยังไง 20 ชม. นี้เค้าใช้โปรแกรมอะไรในการทดสอบบ้า หรือแปะผมทดสอบ ความเสถียรภาพจากโปรแกรมอะไรบ้าง มีรูปไหม หรือ เหนแค่ 4หัวบน CPU z และมาบอกว่าเทสแล้ว 20 ชม. ไม่มีปัญหา แค่นั้นหรอครับ ถ้าจะเล่นแค่เกม ผมแนะนำ น่าจะไปถอย X4 640 ตัวละ 3000 มาก็ได้ใช้ 4 หัวแต่ไม่มี L3 มันก็เพียงไปกับเสปคและไม่กินไฟ มั่นใจว่าเสถียรใช้งานยาว ๆได้แน่นอน เพราะ B55 ขนาดตัวที่แล้วโครตเสถียร ผมเอามา OC หนัก ๆ ใช้มา 4-5 เดือน หลังๆ เปิดหัวไม่ได้ซะงั้น ปล.เปิดได้แต่ใช้งานไม่ได้ ไม่เสถียร ผมเรียกเปิดไม่ได้ครับ

จากคนที่เล่นมาหมดแล้วพวกเปิด 2 หัว 4 หัว หรือแม้แต่ 6 หัว

ถ้าเรื่องเทสต์ผมจะเม็คไปสัก 168 ชม.ยังได้เลย จะเอาโปรแกรมไรบอกเดี๋ยวจัดให้อย่างโหด
เปลี่ยนวินใหม่+เก็บเงินซื้อการ์ดจอใหม่ด่วน( 6790 ขึ้นไปเด้อ)
ปล.หลายๆท่าน(รวมทั้งผม)แนะนำไปแล้วเรื่องซื้อ 4 หัวตัวใหม่ไปเลย แต่จขกท.บอกว่าแบบนี้ดีแล้ว
ก็เลยไม่มีใครพูดอะไรต่อ(+ไม่อยากพูด) เอาเป็นว่าซื้อมาแล้วก็ใช้ไปละกัน

30th December 2011, 10:03
ผมลองOC GPU CPU ลากไป5% ดูม่ะกี้ลองเล่นเกมดูเล่นได้ตามปกติล่ะครับแต่ทําไมFPS มัน 25-30 เองอ่าครับเกมAC ภาคล่าสุดอ่ะครับเฟรมขึ้นเหมือนตอนใช้ X 2 เลยอ่าครับงง!!มากขอคําตอบหน่อยครับหรือต้องลงวินไหม่ครับมันถึงจะดึงประสิทธิภาพมาตอนนี้มันทํางาน4 core อยุ่น่ะครับ

สรุป ของผมมันคอขวดหรือป่าวเนี่ย:sweat ต้องเปลี่ยนกาจจอด้วยใช่ม่ะครับเพราะค่าFPS แต่ล่ะเกมแทบไม่ต่างจากตอนใช้ X 2 เลยอ่าเหอๆมึนตื้บครับทําไมมันไม่แรงขึ้นเลยอ่าครับผมมือไหม่น่ะเหอๆ วัดค่าFPS แต่ล่ะเกมขึ้นมาหน่อยเดี่ยวเองRES จากคอมเก่า ปรับสุดเฟรม 20-25 ประมานนี้เองหลังเปลี่ยนลองวัดดูได้35-40 เองอ่าครับเกี่ยวกะกาจจอด้วยม่ะครับมันไม่สมดุลกัน

Guszo
30th December 2011, 10:09
oc gpu.. clock หรือ mem??

เล่นเกมสื clock เยอะจะเล่นลื่น mem มีส่วน แต่น้อย ลากอะไรไปครับ???

Durex52
30th December 2011, 10:14
ผมลองOC GPU CPU ลากไป5% ดูม่ะกี้ลองเล่นเกมดูเล่นได้ตามปกติล่ะครับแต่ทําไมFPS มัน 25-30 เองอ่าครับเกมAC ภาคล่าสุดอ่ะครับเฟรมขึ้นเหมือนตอนใช้ X 2 เลยอ่าครับงง!!มากขอคําตอบหน่อยครับหรือต้องลงวินไหม่ครับมันถึงจะดึงประสิทธิภาพมาตอนนี้มันทํางาน4 core อยุ่น่ะครับ

สรุป ของผมมันคอขวดหรือป่าวเนี่ย:sweat ต้องเปลี่ยนกาจจอด้วยใช่ม่ะครับเพราะค่าFPS แต่ล่ะเกมแทบไม่ต่างจากตอนใช้ X 2 เลยอ่าเหอๆมึนตื้บครับทําไมมันไม่แรงขึ้นเลยอ่าครับผมมือไหม่น่ะเหอๆ วัดค่าFPS แต่ล่ะเกมขึ้นมาหน่อยเดี่ยวเองRES จากคอมเก่า ปรับสุดเฟรม 20-25 ประมานนี้เองหลังเปลี่ยนลองวัดดูได้35-40 เองอ่าครับเกี่ยวกะกาจจอด้วยม่ะครับมันไม่สมดุลกัน

มันเพิ่มมาแค่นั้นอะถูกแล้วครับเสปคก็พื้นๆ นี้แหละครับส่วนถ้าอยากเห็นความต่างในงบน้อยๆ ขึ้นไปใช้ 6790 อะถูกแล้วครับ ต่างชัวร์ ๆ คงจะเพิ่มมาอีกสัก 10 เฟรม โดยประมาณ ปล. เตือนไว้นะถ้าคิดจะเอา GT440 มีน้ำตาร่วงทีหลัง

poowangdee
30th December 2011, 10:14
จะว่าไป หรือจะตันที่ VGA

paripari
30th December 2011, 10:17

มันก็แปลกนะครับที่ก่อนซื้อมาถามพวกผมว่าซื้อมาแล้วจะดีมั๊ย ส่วนใหญ่ก็จะบอกว่าทำไมไม่ซื้อ 4 หัวตัวใหม่ไปเลย
ลากแรง+ไกล+ยาวกว่าเยอะ แต่คุณก็ไม่ฟังยังจะเอาตัวนี้ให้ได้ ตอนนี้กลับกลายเป็นว่าเหมือนกับไปได้ของมีปัญหา
มาซะงั้น ถ้าถามหาวิธีแก้มันก็มีครับแต่มีน้อยมากเพราะรู้อยู่แล้วว่า CPU ตัวนี้มันสุดๆได้แค่ไหน จะลากให้ตายแค่ไหน
มันก็สู้ 4 หัวเดิมๆที่ยังไม่ได้ลากไม่ได้หรอกครับ เอาเป็นว่าตัดเรื่อง CPU ออกไปจะดีกว่ามั๊ยและก็เก็บเงินซื้อ
การ์ดจอใหม่ที่มันแรงๆกว่านี้จะดีกว่า

30th December 2011, 10:40
มันก็แปลกนะครับที่ก่อนซื้อมาถามพวกผมว่าซื้อมาแล้วจะดีมั๊ย ส่วนใหญ่ก็จะบอกว่าทำไมไม่ซื้อ 4 หัวตัวใหม่ไปเลย
ลากแรง+ไกล+ยาวกว่าเยอะ แต่คุณก็ไม่ฟังยังจะเอาตัวนี้ให้ได้ ตอนนี้กลับกลายเป็นว่าเหมือนกับไปได้ของมีปัญหา
มาซะงั้น ถ้าถามหาวิธีแก้มันก็มีครับแต่มีน้อยมากเพราะรู้อยู่แล้วว่า CPU ตัวนี้มันสุดๆได้แค่ไหน จะลากให้ตายแค่ไหน
มันก็สู้ 4 หัวเดิมๆที่ยังไม่ได้ลากไม่ได้หรอกครับ เอาเป็นว่าตัดเรื่อง CPU ออกไปจะดีกว่ามั๊ยและก็เก็บเงินซื้อ
การ์ดจอใหม่ที่มันแรงๆกว่านี้จะดีกว่า

สรุปกาจจอผมกากไปสิน่ะเหอๆถึงเล่นเกมค่าเฟรมไม่เปลี่ยนเลยลองกะGTA ค่าตรงไห้ปรับมันยัง500กว่าๆอยุ่เลยเหอๆพอดีผมคนจนน่ะเข้าใจกันหน่อยน่ะครับ

สรุปCPU เปลี่ยนแรม 4 gb แต่ถ้ากาจจอยังกากก็ไม่ได้ช่วยอะไรเลยใช่ป่ะเหอๆไปเอาOC ออกดีกว่า:sweat เข้าใจและครับขอบคุณทุกคนมากๆครับ

ดูหลังปีไหม่ก่อนครับพอมีเงินอยุ่2500 ลองหาค่ายแดงมาใช้และครับทนกะค่ายเขียวมานานล่ะแพงกว่าด้วยแถมไม่ค่อยแรงพอกันทีกับค่ายเขียวมันจบล่ะ!!!!:sweat

paripari
30th December 2011, 10:44
สรุปกาจจอผมกากไปสิน่ะเหอๆถึงเล่นเกมค่าเฟรมไม่เปลี่ยนเลยลองกะGTA ค่าตรงไห้ปรับมันยัง500กว่าๆอยุ่เลยเหอๆ
พอดีผมคนจนน่ะเข้าใจกันหน่อยน่ะครับ

สรุปCPU เปลี่ยนแรม 4 gb แต่ถ้ากาจจอยังกากก็ไม่ได้ช่วยอะไรเลยใช่ป่ะเหอๆ
ไปเอาOC ออกดีกว่า:sweat เข้าใจและครับขอบคุณทุกคนมากๆครับ

ขออะไรอย่างได้มั๊ยไอ้คำว่า"จน"เนี่ยอย่าเอามาพูดเลยครับ มันไม่เกี่ยวเลย
คนเรามีอะไรเท่าไหร่ก็พอใจในสิ่งนั้น นั่นหน่ะคือดีที่สุดแล้ว อยากมีเหมือนคนอื่นก็หา+เก็บเงินให้ได้เยอะๆสิครับ

30th December 2011, 10:45
ขออะไรอย่างได้มั๊ยไอ้คำว่า"จน"เนี่ยอย่าเอามาพูดเลยครับ มันไม่เกี่ยวเลย
คนเรามีอะไรเท่าไหร่ก็พอใจในสิ่งนั้น นั่นหน่ะดีที่สุดแล้วครับ

ขอบคุณครับผมหลังปีไหม่เดี่ยวลองหามือ1ไม่ก็ในOCZ ค่ายแดงดูครับ HD 6790 น่าจะคุ้มน่ะ

30th December 2011, 12:37

ผมซื้อมาจากกระทุ้พี่คนนี้อ่ะครับผมลองเช็ดดูไห้หน่อยดิครับ

http://www.overclockzone.com/forums/showthread.php/1593348-%E0%B8%82%E0%B8%B2%E0%B8%A2-X3-425-%E0%B8%88%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%B2%E0%B8%B2%E0%B8%B2%E0%B8%B2

nakuno
30th December 2011, 13:43
ผมซื้อมาจากกระทุ้พี่คนนี้อ่ะครับผมลองเช็ดดูไห้หน่อยดิครับ

http://www.overclockzone.com/forums/showthread.php/1593348-%E0%B8%82%E0%B8%B2%E0%B8%A2-X3-425-%E0%B8%88%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%B2%E0%B8%B2%E0%B8%B2%E0%B8%B2

ผมก็ไม่ค่อยแน่ใจมากอะนะ Yakuzaa ผมเห็นคนนี้มานานแล้วนะ แต่ผมก็เห็นแกขายมาหลายอย่างแล้วนิ ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร

30th December 2011, 13:51
ผมก็ไม่ค่อยแน่ใจมากอะนะ Yakuzaa ผมเห็นคนนี้มานานแล้วนะ แต่ผมก็เห็นแกขายมาหลายอย่างแล้วนิ ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร

ตอนที่ผมไปรับของเค้ายังบอกรับประกันเลยครับถ้ามีปัญหามาเอาตังคืนได้เค้าบอกมาแบบนี้ครับในประวัติเค้าของดีๆก็มีเยอะน่ะครับผมไล่เช็ดดูล่ะปัญหาของผมน่าจะเป็นที่ตัวPSU เลี้ยงไม่เต็มที่ด้วยมั่งครับ+ กาจจอ ด้วย ของผมมัน 9600 GT อ่าครับถือว่าอ่อนไปเลย:sweat ประวัติเค้าเยอะมากคนๆนี้ขายของถูกด้วย อีกอย่างควรลงวินโดว์ไหม่ด้วยมันอาจไม่สเถียรอ่าครับมีคนแนะนํามา

PSU ผมมัน 450 W เองครับมีคนแนะนําควรประมาณ 600 W แท้ ดีกว่าครับผมเลยพอเดาออกจากอาการ PSU ตัวนี้ผมใช้ตอนDDR 2 อ่าครับเค้าเลยบอกไห้เปลี่ยน 600W ขึ้น

Durex52
30th December 2011, 15:42
ตอนที่ผมไปรับของเค้ายังบอกรับประกันเลยครับถ้ามีปัญหามาเอาตังคืนได้เค้าบอกมาแบบนี้ครับในประวัติเค้าของดีๆก็มีเยอะน่ะครับผมไล่เช็ดดูล่ะปัญหาของผมน่าจะเป็นที่ตัวPSU เลี้ยงไม่เต็มที่ด้วยมั่งครับ+ กาจจอ ด้วย ของผมมัน 9600 GT อ่าครับถือว่าอ่อนไปเลย:sweat ประวัติเค้าเยอะมากคนๆนี้ขายของถูกด้วย อีกอย่างควรลงวินโดว์ไหม่ด้วยมันอาจไม่สเถียรอ่าครับมีคนแนะนํามา

PSU ผมมัน 450 W เองครับมีคนแนะนําควรประมาณ 600 W แท้ ดีกว่าครับผมเลยพอเดาออกจากอาการ PSU ตัวนี้ผมใช้ตอนDDR 2 อ่าครับเค้าเลยบอกไห้เปลี่ยน 600W ขึ้น

จากในกระทู้นั้นมัน Athlon X3 425 นิครับผมนึกว่า Phenom II X2 555 ซะอีกบอกตรงๆ ว่า x2 555 ถือว่าหาตัวนิ่ง ๆ ก็ยากพอดูแล้ว ยิ่งเป็น X 3 425 ยิ่งเปิดทั้งหัว เปิดทั้งเคช ก็คงหนักหน่อยนะครับ ส่วน Power ถ้างบไม่สูงไปใช้พวก Raidmax 530 ss ก็ไหวครับเสปคนี้

30th December 2011, 17:29
จากในกระทู้นั้นมัน Athlon X3 425 นิครับผมนึกว่า Phenom II X2 555 ซะอีกบอกตรงๆ ว่า x2 555 ถือว่าหาตัวนิ่ง ๆ ก็ยากพอดูแล้ว ยิ่งเป็น X 3 425 ยิ่งเปิดทั้งหัว เปิดทั้งเคช ก็คงหนักหน่อยนะครับ ส่วน Power ถ้างบไม่สูงไปใช้พวก Raidmax 530 ss ก็ไหวครับเสปคนี้

ใช่ครับผมมงง!!!!เลยผมใช้ตัวนี้แล้วกลายมาเป็น X4 น่ะครับสรุปเปลี่ยนPSU ไหม่แล้วกาจจอแรงๆสักตัวก็เล่นเกมปรับสูงๆไหวแล้วใช่ป่ะครับ ค่ายเขียวมือ1 GTS 250 คุ้มมั้ยครับผมเล็งๆอยุ่ในOCZ อ่าเหอๆหรือค่ายแดงแรงกว่ามีคนแนะนํากันเยะเลยอีกคนบอกเล่นGTS อีกคนบอก ATI เอาไงกันแน่นี่จ.ข.ก.ท งบ2500 ครับเหอๆ

เห็นพี่เค้าบอกลากไป3.10 Ghz ไหวอ่ะครับแต่PSU ต้อง500 W ขึ้นน่ะถึงจะพออ่าครับเห็นเค้าบอกมางี้อ่ะครับของผมลากมาแค่นี้พอครับไม่ไหวเดี่ยวคอมพังครับเหอๆเดี่ยวจะลองหาตัวPSU ที่พี่บอกล่ะกันน่ะครับขอบคุณมากๆครับ พี่เข้าใจผิดคิดว่าผมใช้ X2 สิน่ะเหอๆ:sweat

ตอนนี้ทุกเกมยังปรับได้กลางๆอยุ่เลยครับเหอๆ:sweat

Durex52
30th December 2011, 17:48
ใช่ครับผมมงง!!!!เลยผมใช้ตัวนี้แล้วกลายมาเป็น X4 น่ะครับสรุปเปลี่ยนPSU ไหม่แล้วกาจจอแรงๆสักตัวก็เล่นเกมปรับสูงๆไหวแล้วใช่ป่ะครับ ค่ายเขียวมือ1 GTS 250 คุ้มมั้ยครับผมเล็งๆอยุ่ในOCZ อ่าเหอๆหรือค่ายแดงแรงกว่ามีคนแนะนํากันเยะเลยอีกคนบอกเล่นGTS อีกคนบอก ATI เอาไงกันแน่นี่จ.ข.ก.ท งบ2500 ครับเหอๆ

เห็นพี่เค้าบอกลากไป3.10 Ghz ไหวอ่ะครับแต่PSU ต้อง500 W ขึ้นน่ะถึงจะพออ่าครับเห็นเค้าบอกมางี้อ่ะครับของผมลากมาแค่นี้พอครับไม่ไหวเดี่ยวคอมพังครับเหอๆเดี่ยวจะลองหาตัวPSU ที่พี่บอกล่ะกันน่ะครับขอบคุณมากๆครับ พี่เข้าใจผิดคิดว่าผมใช้ X2 สิน่ะเหอๆ:sweat

ตอนนี้ทุกเกมยังปรับได้กลางๆอยุ่เลยครับเหอๆ:sweat

คือผมคิดว่าเป็นตัว Phenom II 555 2หัวไงครับ แต่ถ้าเป็นตัว Phenom จะดีกว่าเน้อ อ .. ใช่ครับ เปลี่ยน Power ถ้างบน้อยเล่น ATI ครับแนะนำ งบเยอะ Nvdia ไป 2500 ถ้าจะเอา GTS250 เลื่อนไปเอา HD4870 ดีกว่าครับแรงกว่าครับแต่ราคาเท่ากัน PSU ก็ต้องขยับมาเป็นรุ่น 630 SS

30th December 2011, 17:58
คือผมคิดว่าเป็นตัว Phenom II 555 2หัวไงครับ แต่ถ้าเป็นตัว Phenom จะดีกว่าเน้อ อ .. ใช่ครับ เปลี่ยน Power ถ้างบน้อยเล่น ATI ครับแนะนำ งบเยอะ Nvdia ไป 2500 ถ้าจะเอา GTS250 เลื่อนไปเอา HD4870 ดีกว่าครับแรงกว่าครับแต่ราคาเท่ากัน PSU ก็ต้องขยับมาเป็นรุ่น 630 SS

ขอบคุณครับตกใจเหมือนกันนึกว่าโดนหลอก555พอดูเรปกระทุ้ของคุณถึงกับอึ้งแต่พอมาคิดอีกทีประวัติคุณYakuza ในOCZ ก็เยอะขายของดีๆถูกๆมาแล้วก็หลายไม่มีของเน่าๆน่นอนครับลองโทรไปถามเค้าๆก้บอกสเถียรลากสุดได้3.10 กว่าๆครับลากต่อไม่ไหวครับได้แค่นี้ขอบคุณมากๆครับ เดีย่วหา4870 ตามOCZ ดู

Durex52
30th December 2011, 18:08
ทำไมถึงลากได้สุดแค่ 3.10 ?? น้อยไปหรือปล่าวอย่างน้อยซิงค์เดิมๆ ของมันก็น่าจะพาไปที่ 3.4 ได้อย่างเย็น ๆ นี้ตัวเปิดหัวของผม .. Phenom II X4 960T เปิด 6 หัว เป็นตัวนี้ลากไปที่ 4.063 นิ่งๆ สบายๆ กด Zoom ดูนะครับย่อภาพลงมา

http://image.free.in.th/z/ix/29igb.jpg (http://pic.free.in.th/id/df1a6544c1fa7feb8e9f840aeb2c9b07)

30th December 2011, 18:12
ทำไมถึงลากได้สุดแค่ 3.10 ?? น้อยไปหรือปล่าวอย่างน้อยซิงค์เดิมๆ ของมันก็น่าจะพาไปที่ 3.4 ได้อย่างเย็น ๆ นี้ตัวเปิดหัวของผม .. Phenom II X4 960T เปิด 6 หัว เป็นตัวนี้ลากไปที่ 4.063 นิ่งๆ สบายๆ กด Zoom ดูนะครับย่อภาพลงมา

http://image.free.in.th/z/ix/29igb.jpg (http://pic.free.in.th/id/df1a6544c1fa7feb8e9f840aeb2c9b07)

ลากได้อีกหรอครับ!!!!!!!คือบอดร์ผมมันAsRock 880 GE น่ะครับไปไหวหรอครับรอเปลี่ยนPSU สัก500 W ขึ้นไหวหรอครับพี่!!!!ตอนนี้ผมลากมา2.97 ghz และน่ะครับยังใช้ได้ตามปกติไร้ปัญหาผมเพื่อความแน่ใจชี้แจงด้วยน่ะมือไหม่หัดOCครับลากแต่CPU น่ะอย่างอื่นเดิมๆครับผมไม่ได้ลาก ส่วนซิ้งไม่มีปัญหาครับของผมหลังจากเปลี่ยนCPU ก็เลย+ ซิ้งตามไปด้วยครับใบพัดใหญ่กว่าเดิมครับ3เท่าเย็นๆๆๆเลยครับแต่ผมอยากทราบมันไปต่อได้อีกหรอครับ!!!!!!!!!!:eek: ของผมอ่าน่ะมันจะพอกะPSU ที่ผมจะเปลี่ยนหรอรอเปลี่ยนพรุ่งนี้ครับPSU เพื่อความชัวก่อนลากเลยถามยาวไปหน่อยมือไหม่เหอๆกลัวคอมเดี้ยง!!!!~ครับ

ว่าแต่!!!!!พี่ใช้938 ลากได้หรอครับก่อนผมจะเอา880 เนี่ยผมเจอมา1700เองครับเลยลองถามร้านที่พันทิปดูเค้าบอกถ้าจะเล่นลากใช้ 880 เลยเอาตัวนี้มามึนตื้บ!!!!!ถ้ารุ้ว่า938 OC ได้ผมจัดนานและครับเหลืองบซื้อPSU เพิ่มได้อีกตัวเลยไม่ต้องรอปีไหม่เหอๆ:sweat

Durex52
30th December 2011, 18:16
ลากได้อีกหรอครับ!!!!!!!คือบอดร์ผมมันAsRock 880 GE น่ะครับไปไหวหรอครับรอเปลี่ยนPSU สัก500 W ขึ้นไหวหรอครับพี่!!!!ตอนนี้ผมลากมา2.97 ghz และน่ะครับผมเพื่อความแน่ใจชี้แจงด้วยน่ะมือไหม่หัดOCครับลากแต่CPU น่ะอย่างอื่นเดิมๆครับผมไม่ได้ลาก

จะลากต้องลากทั้งระบบครับมันถึงจะแรงจริง ง
แนะนำถ้าซิงค์เดิม ลาก CPU ไป 3.3/ NB SB สัก 2200 / Ram สัก BUS 1600 เปลี่ยน PSU แล้วค่อยว่ากันครับ :pleasantry พยายามเข้านะ แต่ผมก็มี 4890 PCS+ เอาไว้สำรองอยู่ตัว ว่าจะปล่อยขำๆ เหมือนกันแต่ เสียดายผมไม่ได้อยู่ กทมแล้ว :rose

ไปได้แน่นอนครับ อย่างน้อยมันต้องได้แหละ 3.3 ghz ขั้นต่่ำ

30th December 2011, 18:21
จะลากต้องลากทั้งระบบครับมันถึงจะแรงจริง ง
แนะนำถ้าซิงค์เดิม ลาก CPU ไป 3.3/ NB SB สัก 2200 / Ram สัก BUS 1600 เปลี่ยน PSU แล้วค่อยว่ากันครับ :pleasantry พยายามเข้านะ แต่ผมก็มี 4890 PCS+ เอาไว้สำรองอยู่ตัว ว่าจะปล่อยขำๆ เหมือนกันแต่ เสียดายผมไม่ได้อยู่ กทมแล้ว :rose

ไปได้แน่นอนครับ อย่างน้อยมันต้องได้แหละ 3.3 ghz ขั้นต่่ำ

เดี่ยววันที่31-1 นี้ผมซื้อPSUไหม่จะลองลากดูครับถ้าไหวไม่ไหวได้ไม่ได้ไง เดี่ยวจะมารายงานผลครับติดตามกระทุ้ผมก่อนน่ะเผื่อมีไรจะได้ปรึกษาไว้ก่อนครับ กันไว้ดีกว่าแก้ครับอิอิ อย่าหนีผมไปน่ะ555ขอบคุณมากๆครับพี่

Durex52
30th December 2011, 18:26
จ้าเพื่อไม่อยู่มีปัญหา PM มาได้ครับ

nakuno
30th December 2011, 21:18
ผมแนะนำ 600w Up ดีกว่าคับ เพราะดูจากปัญหามากมายของคุณแล้วแต่งคอมถี่เหลือเกิน(มีแต่อัพขึ้นตรอด) จะได้เสียเงินรอบเดียวไปเลย

30th December 2011, 21:23
ผมแนะนำ 600w Up ดีกว่าคับ เพราะดูจากปัญหามากมายของคุณแล้วแต่งคอมถี่เหลือเกิน(มีแต่อัพขึ้นตรอด) จะได้เสียเงินรอบเดียวไปเลย

สั่งซื้อทาง OCZ และครับไปรับของพรุ่งนี้ล่ะมือ2ที่BTS อนุสาวรีย์ครับ500บาท PSU 550 W เค้าบอกจ่ายดีครับไม่รุ้ยี่ห้อไรแต่ลากไปถึงแน่นอนจ่ายดีด้วยครับเจ้าของรับประกันเพราะตัวของเค้าไม่ต่างอะไรจากผมเหอๆพรุ่งนี้มีข้อมูลไรจะมาบอกครับ

nakuno
30th December 2011, 21:43
สั่งซื้อทาง OCZ และครับไปรับของพรุ่งนี้ล่ะมือ2ที่BTS อนุสาวรีย์ครับ500บาท PSU 550 W เค้าบอกจ่ายดีครับไม่รุ้ยี่ห้อไรแต่ลากไปถึงแน่นอนจ่ายดีด้วยครับเจ้าของรับประกันเพราะตัวของเค้าไม่ต่างอะไรจากผมเหอๆพรุ่งนี้มีข้อมูลไรจะมาบอกครับ

ประกันใจหรอคับ 500w ตัวนี้อะ(หรือประกันแท้)

ยังไงพรุ้งนี้เอารูปมาดูด้วยนะคับ(ไม่รุ้ยี่ห้อไรด้วยนี้สิ-.-!!)จะได้แก้ปัญหากันทันเผื่อมีปัญหาอีก

31st December 2011, 17:22
ไปมาแล้วครับเพิ่งกลับมาตอนเย็นนี่เองลงทุนไปอนุสาวรีย์มาอิอิไม่ไกลครับ30นาทีถึง เค้าบอกเป็นวัต เต็ม!!!ครับจ่ายได้ดีนี่นอนเพราะของพี่เค้าแรงกว่าผมเยอะเค้าก็ใช้ตัวนี้อยุ่แต่คนล่ะยี่ห้ออ่ะน่ะ+หาซื้อของขวัญ+ห่ออีกไว้ไห้แฟนวันที่2ครับอิอิหมดไป700 กว่าบาทรวมของขวัญ มีปัญหาอะไรก็โทรหาเค้าได้ตลอดครับ ช่วยดูไห้ดีน่ะครับว่าพอใช้ได้มั้ยเพราะคนขายไห้ผมเค้าบอกได้ครับใช้ตัวนี้ 500 W จากคุณ pepsi78692 ในOCZ ครับเดี่ยวลองไส่ตอนดึกๆครับผม

http://image.ohozaa.com/i/773/5vkFC.jpg (http://image.ohozaa.com/view/6tgnc)

nakuno
31st December 2011, 17:38
500w ถ้าเป็นทั่วไปก็ปลิ่มๆเลยนะ แต่ถ้าเป็น วัตแท้ก็ไม่มีปัญหาคับ

แต่ปัญหามันจะมาเกิดอีกที่ก็ตอนที่ท่านจะอัพ VGA เป็นตัวที่กินไฟมากกว่านี้นะคับถึงตอนนั้นก็มาปรึกษาใหม่ละกัน

ปล. pepsi78692 คุ้นๆแหะใครนะนึกไม่ออก -.-??

ปล2. ขอรูปมุมนี้แนวขวางอะแต่ชัดๆหน่อยได้ชิมิ??

31st December 2011, 17:45
500w ถ้าเป็นทั่วไปก็ปลิ่มๆเลยนะ แต่ถ้าเป็น วัตแท้ก็ไม่มีปัญหาคับ

แต่ปัญหามันจะมาเกิดอีกที่ก็ตอนที่ท่านจะอัพ VGA เป็นตัวที่กินไฟมากกว่านี้นะคับถึงตอนนั้นก็มาปรึกษาใหม่ละกัน

ปล. pepsi78692 คุ้นๆแหะใครนะนึกไม่ออก -.-??

ปล2. ขอรูปมุมนี้แนวขวางอะแต่ชัดๆหน่อยได้ชิมิ??

กาจจอคงยังไม่เปลี่ยนตอนนี้หรอกครับโน้นเลยครับใกล้เดือนโลกแตกเดือนธันวาคมอ่ะครับประมาพฤษภาคมอีกนาน5555:o เพราะก่อนหน้านั้นเค้าก็ถามผมใช้กาจจออะไรผมก็บอกไป 9600 GT ครับเค้าเลยไห้ตัวนี้มาวัตเต็ม เลยครับน่าจะแท้น่ะลืมถามเหอๆโทรไปถามได้ครับเดี่ยวค่อยโทรอิอิรอจับของขวัญเอาตังก่อน:o พอดีกล้องไม่ค่อยชัดอ่ะครับได้เท่านี้จิงๆเหอๆเดี่ยวจะลองถ่ายไหม่ดูน่ะครับ555 กะว่าพอเปลี่ยนแล้วจะลองลากOC ดูครับพี่เค้าบอกลากไหวน่ะถึง3.8อ่ะแต่ผมขอ4 พอเหอๆแค่นี้ก็พอครับขึ้นเลข3 เดี่ยวรอถามคุณDurex52 ดูครับว่าไหวหรือป่าวตัวนี้

ตอนไปเจอเขารู้เลยครับเขาถามผมว่าน้องมาจากJokergamethใช่มั้ย ผมบอกใช่ครับ!!!!!!! พี่เขาเลยตอบว่าวันๆเอาแต่โหลดเกมล่ะสิ555:oเฮฮาส่งท้ายปีเก่ากันไป

UkuleleAlone
31st December 2011, 17:52
AB ตอนแรกเห็นใช้ WIN 7 ไม่ใช้หรอฮ่าๆๆเข้ามา ดราม่าให้

31st December 2011, 17:54
AB ตอนแรกเห็นใช้ WIN 7 ไม่ใช้หรอฮ่าๆๆเข้ามา ดราม่าให้

ยังไม่ได้ลงครับถามไว้ก่อนหลังปีไหม่จะลงครับยังไม่อยากลาจากXP ไปครับผมรักมันมากใช้มันมา4-5ปีและตั้งแต่ผมใช้Petinum 4อยากลามันหลังปีไหม่ครับปีไหม่ใช้มันไปก่อนฮือๆๆๆๆๆๆๆๆXP เพื่อนรักอยุ่อีก3วันเราต้องจากกันแล้วสิน่ะเศร้าๆๆๆ

31st December 2011, 18:17
สงสสารจังเลยน่ะครับในOCZ คนโกงเยอะจังผมนี่ถ้าจะเอาของไห้นัดเจอเลยครับอยุ่ในเขตมีนบุรีไม่ไกลนักประมา30-1 ช.ม แบบไปกลับได้สะดวกเลยครับมีรถไปกลับมีนบุรี2ต่อพอครับไป+กลับ เตมที่ไปไหวครับไกลกว่านั้น+หลายต่อ ผมไม่เอากลัวโดนโกง+ของไม่ดีเหอๆน่าเห็นใจในocz น่ะครับลองเข้าหมวดMost ดูมีเยอะมากคนโดน สมัยนี้ยังมีอยุ่ป่าวครับพวกนี้ในocz

poowangdee
31st December 2011, 18:30
PSU Delux รึปล่าวหวา อิอิ

31st December 2011, 20:29
เอาค่าไฟจากbios มาไห้ดูครับว่าไฟเท่านี้ลากOCต่อได้มั้ยครับมากน้อยแค่ไหนเดิมๆลากมา2.97และครับผมช่วยดูทีน่ะไส่ตัวไหม่และครับผม
CPU 63 C/145 F
MB 39C/102 F

Vcore[/SIZE][/COLOR]

3.30 V 1456 V
5.00 V 3376 V
12.00V 5256 V
12.038 V

CPU Quiet fan เปิดหรือปิดดีครับผมมันDisabled อยุ่อ่ะ

pondzawww
31st December 2011, 20:49
ผมว่าไม่ต้องไปลากมากหรอกครับ เอาแค่พอเล่นได้พอ

เมื่อก่อนก็มีครับ x3 เอามาลองเล่น gta IV ไรนั่น ก็ไม่เห็นกระตุกเท่าไหร่พอเล่นได้ [ส่วนตัวเกมนี้มึนหัวมากเลยเล่นไม่จบ]

ผมว่าควรหาการ์ดจอดี ๆ มาอัพเครื่องดีกว่า

นอกเรื่อง แนะ นำหน่อย ๆ จะอัพการ์ดจอครับ งบ 6000

nakuno
31st December 2011, 21:58
ผมว่าถ้าจะลาก 3.5 ก็พอแล้วละคับ เล่นเกมส์ปัจจุบันได้ไม่อายใครแล้ว เพราะเดียวความร้อนจะถามหานะ

ไฟท่านไม่ต้องห่วงหรอกคับเหลือเฟือ

31st December 2011, 23:01
ผมว่าถ้าจะลาก 3.5 ก็พอแล้วละคับ เล่นเกมส์ปัจจุบันได้ไม่อายใครแล้ว เพราะเดียวความร้อนจะถามหานะ

ไฟท่านไม่ต้องห่วงหรอกคับเหลือเฟือ

ขอบคุณครัลากแค่CPU ใช่มั้ยครับผมตัวอื่นเดิมๆเลยน่ะขอบคุนทุกๆท่านมากครับสวัสดีปีไหม่วันนี้อย่าลืมจุดพลุน่ะครับตอนเที่ยงคืน55555

ไม่ไหวครับลากได้เท่านี้จิงๆพี่Durex52 บอกได้อีกพอผมลองลากไปไปอีกประมาณ 10% จอฟ้าครับรีเครื่องเลยเหอๆลากได้เท่านี้ก็OKยังครับผม

http://image.ohozaa.com/i/41e/sqccD.JPG (http://image.ohozaa.com/view/6tp7p)

http://image.ohozaa.com/i/3d0/5uG91.JPG (http://image.ohozaa.com/view/6tp9r)

nakuno
31st December 2011, 23:19
ขอบคุณครัลากแค่CPU ใช่มั้ยครับผมตัวอื่นเดิมๆเลยน่ะขอบคุนทุกๆท่านมากครับสวัสดีปีไหม่วันนี้อย่าลืมจุดพลุน่ะครับตอนเที่ยงคืน55555

3.24 ก็พอแล้วคับสวยๆเลย(ทำไมมันได้แค่นี้หว่า 3.5 ก็ไม่ใหวแล้วหรอ-.-!!)

ไม่ลง win7 64Bit ละคับ

ปล.ระวังเรื่ิองความร้อนที่จะตามมาด้วยนะคับ (ตรงนี้สำคัญกว่าไฟไม่พออีกนะ)

ปล2. สหวัดดีปีใหม่คับ ปี2555 ปีโลกแตก อิอิ จะทำอะไรก็รีบๆนะเดียวอดทำ 5555+

31st December 2011, 23:25
3.24 ก็พอแล้วคับสวยๆเลย

ปล.ระวังเรื่ิองความร้อนที่จะตามมาด้วยนะคับ (ตรงนี้สำคัญกว่าไฟไม่พออีกนะ)

ปล2. สหวัดดีปีใหม่คับ ปี2555 ปีโลกแตก อิอิ จะทำอะไรก็รีบๆนะเดียวอดทำ 5555+

อ๋อ!!!!!เรื่องนั้นไม่ต้องห่วงครับตอนผมเปลี่ยนCPU ผม+ซิ้งไหม่เย็นๆหนาวไปแล้วครับรอบนี่หมุนติ้วเลยครับว่างๆเดี่ยวถ่ายรุปลงไห้ครับไบพัดใหญ่ประมาณ5เท่าอ่ะครับสีนํ้าเงินแต่ไม่รุ้ยี่ห้อไรซื้อต่อจากร้านคอมมาครับ1200อ่าเหอๆลองเล่นGTA ดูFPS36-42 อ่ะครับกาจจอผมกากไปเหอๆแต่ก็ลื่นดีถ้าเปลี่ยนกาจจอคงเพิ่มมาประมาณ45-60 มั่ง55555

nakuno
31st December 2011, 23:37
อ๋อ!!!!!เรื่องนั้นไม่ต้องห่วงครับตอนผมเปลี่ยนCPU ผม+ซิ้งไหม่เย็นๆหนาวไปแล้วครับรอบนี่หมุนติ้วเลยครับว่างๆเดี่ยวถ่ายรุปลงไห้ครับไบพัดใหญ่ประมาณ5เท่าอ่ะครับสีนํ้าเงินแต่ไม่รุ้ยี่ห้อไรซื้อต่อจากร้านคอมมาครับ1200อ่าเหอๆลองเล่นGTA ดูFPS36-42 อ่ะครับกาจจอผมกากไปเหอๆแต่ก็ลื่นดีถ้าเปลี่ยนกาจจอคงเพิ่มมาประมาณ45-60 มั่ง55555

เพิ่มแน่ละคับ เปลี่ยนการ์ดจอก่อนแล้วค่อยลาก การ์ดจออีก ผมว่าก็น่าจะเล่นเกมได้อีกยาวแล้วละคับ

31st December 2011, 23:40
เพิ่มแน่ละคับ เปลี่ยนการ์ดจอก่อนแล้วค่อยลาก การ์ดจออีก ผมว่าก็น่าจะเล่นเกมได้อีกยาวแล้วละคับ

เรื่องOC กาจจอผมไม่ค่อยรุ้ครับขอไม่ลองเสี่ยงดีกว่าน่ะอิอิแค่CPUก็พอครับได้เพิ่มไฟกันอีกอิอิ

http://image.ohozaa.com/i/212/4EiMP.JPG (http://image.ohozaa.com/view/6tpsu)

เล่นไรมองลื่นกว่าเดิมเยอะครับจากเดิมๆลากตอนแรก 2.97 ได้เฟรม 30-40 กว่าๆตอนนี้ได้ตั้ง50FPS Speed 78-88 ครับ:eek: สงสัยพอผมเปลี่ยนกาจจอต้องเต็ม100% MAX แน่้เลยเหอๆ

nakuno
31st December 2011, 23:56
เรื่องOC กาจจอผมไม่ค่อยรุ้ครับขอไม่ลองเสี่ยงดีกว่าน่ะอิอิแค่CPUก็พอครับได้เพิ่มไฟกันอีกอิอิ

ผมก็ไม่ OC การ์ดจอคับ ทำแค่ CPU ก็เกินพอแล้ว

1st January 2012, 00:02
ผมก็ไม่ OC การ์ดจอคับ ทำแค่ CPU ก็เกินพอแล้ว

ขอบคุณครับที่ไห้ความรุ้ผม+ทําไห้ผมประสบความสําเร็จน่ะครับเดี่ยวกดthankไห้ทั้ง2คนเลยน่ะครับDurex52 ด้วยครับขอบคุณมากไม่ได้2ท่านนี้ผมก็ไม่รุ้จะถามใครขอความช่วยเหลือใครล่ะครับ

nakuno
1st January 2012, 00:14
ขอบคุณครับที่ไห้ความรุ้ผม+ทําไห้ผมประสบความสําเร็จน่ะครับเดี่ยวกดthankไห้ทั้ง2คนเลยน่ะครับDurex52 ด้วยครับขอบคุณมากไม่ได้2ท่านนี้ผมก็ไม่รุ้จะถามใครขอความช่วยเหลือใครล่ะครับ

ซะงั้น =.=!!

Durex52
1st January 2012, 17:29
แสดงความยินดีด้วยครับ บ^ ^ ' ปล. ถ้ามีเว็บโหลด iso ของ Will แรงๆ ส่งมาให้ทีนะครับ ถ้ามี 55 ช่วงนี้ติด Emu Will เพราะรู้สึกเอามาปรับในคอม ภาพจะสวยกว่าตอนเล่นเครื่องแหะ

1st January 2012, 23:05
แสดงความยินดีด้วยครับ บ^ ^ ' ปล. ถ้ามีเว็บโหลด iso ของ Will แรงๆ ส่งมาให้ทีนะครับ ถ้ามี 55 ช่วงนี้ติด Emu Will เพราะรู้สึกเอามาปรับในคอม ภาพจะสวยกว่าตอนเล่นเครื่องแหะ

จัดไปครับโครตเยอะmediafile

http://jps-game.blogspot.com/search/label/Wii%20Game?updated-max=2011-12-14T19:34:00%2B07:00&max-results=20

siraiwich2539
1st January 2012, 23:25
ผมRam 2 gb เอง ลง windows 7 64 bit

นะ ดูจากลายเซ็น