PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปรึกษาทุกท่านหน่อยครับ มาทางนี้หน่อย ผมคิดมากจริง ๆ เรื่องแฟน!!!

Kooh
20th July 2011, 22:33
คือวันนี้จะเล่าให้ฟังครับ ผมลังเลใจมาก ๆ คิดมากทั้งวัน คือวันนี้ผมไป รร. เอารถไปคนเดียว ตอนกลับแฟนก็บอกว่าจะซ้อนกลับมาด้วย เออ ๆ แล้วเพื่อนแฟนผมก็ชวนกันไปกินหมูกระทะกัน 7 - 8 คน รวมผมด้วย
มีรถ มิไซต์ 3 คัน แฟนผมจำเป้นต้องไปขับให้เพื่อนแฟนผมซึ่งเขาพึ่งขับรถมอไซต์ได้ไม่นาน ไม่แข็ง กลัวจะเอาไปล้ม แฟนผมเลยบอกว่า เออคือขอไปขับให้เพื่อนนะไม่ซ้อนได้ป่าว ผมก็บอกว่า อ่อ ๆได้สิ แล้วพวกผมและแฟนผมก็ไป นั่งกินหมูกระทะด้วยกัน แล้วตอนกลับบ้าน ผมขับไปหน้าก่อน แฟนผมตามมาทีหลัง เออ แล้วแฟนผมกำลังจะขับรถแซง พวกผู้ชายนะ ก็รุ่น ๆ ผมแหละ แต่อาจจะแก่ไป 1 ปี พอแฟนผมจะแซง ผู้ชายพวกนั้นมันขอเบอ ๆ แฟนผมก็ขับรถหนีเลย แล้วพอมาแวะที่บ้านเพื่อนแฟนผม ผมก็ได้ยินแฟนผมพูดว่า เออ แนน ผู้ชายที่เราแซงมาเมื่อกี้หล่อป่าว แนนก็บอกว่า ก็ดีนะ แฟนผมก็ไม่ได้พูดไรอีก

แต่ไอ้คำว่า หล่อป่าว? นี่แหละทำให้ผมรู้สึกคิดมาก และ หึงโคตร ทำไมเราเป็นแฟนกันแล้วยังจะถาม อะไรใครอีก ซึ่งผมลังเลใจมาก แต่แฟนผมก็รักผมจริง ถามว่าเคยอยู่กัน 2:2 มั้ย ตอบก็เคยอยู่ พูดโทสับทุกวันมั้ย ตอบ ก็พูดอยู่ทุกคืน จนหูแชะ แฟนผมก็รักผมจริง ๆ ผมก็รักแฟนผมจริง ๆ แต่ทำไมแฟนผมต้องถาม ว่า หล่อป่าว? นี่แหละ คำนี้แหละที่ผม กังวลมาก ผมก็กลัวมากด้วย ผมขอปรึกษาทุกคนหน่อยหนะครับว่า ต้องทำอย่างไรให้แฟนผมและผมรักกันจริง ๆ แท้ไปเลย แล้วสาเหตุที่ถาม ว่า หล่อป่าว? มันร้ายแรงอะไรกับผมมากรึป่าว..

com
20th July 2011, 22:40
ผมก็ช่วยไรไม่ได้หรอนะเพราะแฟนก็รู้สึกจะมีกิ้กด้วยแฮะๆ:o

P.PeEm
20th July 2011, 23:09
เอ่อ... ท่านจะคิดมากไปรึเปล่าอ่ะครับ ท่านก็บอกว่ารักเขาจริงนิ

"ไม่ไว้ใจเขาหรอครับ"

Kooh
20th July 2011, 23:12
เอ่อ... ท่านจะคิดมากไปรึเปล่าอ่ะครับ ท่านก็บอกว่ารักเขาจริงนิ

"ไม่ไว้ใจเขาหรอครับ"

ก็คิดมากครั้งแรกไงครับ แฟนผม ถามเพื่อนผมว่าหล่อป่าว ซึ่งผมตอนนั้นก้อยู่ข้าง ๆ เธอ ก็ได้ยินชัดเจนไงครับ เหมือนเธอจะพุดให้ผมได้ยินอ่ะ

kidsylenser
20th July 2011, 23:21
ไม่หรอกครับ เพื่อนผม (ญ) ก็มีแฟน แต่เจอคน หน้าตาดี มัน ก็ ดี้ด้า แต่ก็ไม่มีอะไร

ลองคิดมุม กลับ ถ้านายเจอ ญ น่ารัก โคตร ๆ เดินผ่าน นายมองไหม แล้วนายเดินไปจีบเค้าหรือเปล่า ล่ะ

Kooh
20th July 2011, 23:28
งั้นผมก็ คิดมากไปเอง นะสิ^^ แต่ถ้ามองผมก็ไม่ว่านะ อันนี้มาถามหล่อป่าว.. ก็ตกใจเลย เหมือนจะไปสนใจ ประมาณนั้น

ballba
20th July 2011, 23:34
คิดมาก ก็ยังดีกว่าคน พูดไม่คิดครับ ฮ่าๆ

DkTaP82
20th July 2011, 23:38
คิดมากไปก็ปวดหัว.. ยิ่งเป็นแบบนี้มันทำให้เราต้องสู้ต่อและแข่งขันคนที่พยามเข้ามาตีคู่เรา ไม่ใช่ที่จะต้องมานั้งหนักใจ เหมือนกับจะยอมแพ้ไปซะงั้น ลองคิดกลับกันดู เรายังมีสิทธิมากว่าคนที่เขาพึ่งเข้ามาซะอีก (อย่างว่าถ้าอะไรเกิดขึ้น ก็ต้องโทษตัวเองซะ)

T-man
21st July 2011, 02:44
ไม่มีอะไรหรอกครับ ถ้าแค่ถามว่าหล่อป่าว แล้วไม่ได้ว่าอะไรต่อ อาจจะแค่อยากรู้ล่ะมั้ง

สิ่งที่ชัดเจนคือ แฟนคุณเค้าไม่ได้คุยอะไรกับพวกนั้น/ไม่ได้ให้เบอร์/แล้วก็ขับรถหนี นั่นก็บอกแล้วว่าเค้าไม่ได้สนใจคนอื่นจริง ๆ

ponzaaz55
24th July 2011, 20:13
ต้องไว้ใจกันครับ จะได้รักกัน ยาวๆ

tentaethaibio
24th July 2011, 21:01
รอดูสถา่นการไปพรางๆก่อนครับ

TheDarK
24th July 2011, 21:09
นายอายุเท่าไร ล่ะ เรามีอะไรจะให้นายลองคิดนะ ลองคิดดูว่า คนปัจจุบันนี้น่ะนะ ถ้าให้แต่งานด้วยให้อยู๋กันไปจนตาย นายจะเอาไหม การอยู๋ด้วยกัน มันไม่ใช่เร่ืองเล็ก ๆ นะ ถ้าในใจนาย ตอบว่าไม่ นายก็อย่าเพิ่ง จริงจังมาก เพราะว่า อีกฝ่ายอาจจะถามใจตัวเองเหมือนที่นายถามใจตัวเองแล้วคำตอบคือ "ไม่" ก็ได้ สรุปคือ เผื่อใจไว้บ้างก็ดี

gugongsad
2nd August 2011, 18:04
ไหนวะไหนวะไหนวะไหนวะไหนวะไหนวะไหนวะไหนวะไหนวะไหนวะไหนวะไหนวะไหนวะไหนวะไหนวะไหนวะไหนวะไหนวะ

kingmes
3rd August 2011, 09:09
ปล่อยวางหน่อยนะครับ อย่าคิดมาก ( อะมิคตาพุท )

คุณเนี่ย เหมือนผมเลยนะ คิดมากเหมือนกัน
แต่ผมคิดว่าที่แฟนคุณถามยังงั้นแฟนคุณต้องกลับไปขอเบอร์แน่นอน แต่ !!

เขาไม่ได้ขอเอาเอง 100 % เขาต้องขอให้เพื่อน หรือใครสักคนเพราะถ้าเขาคิดจะมีกิ๊กจริง ๆ เขาจะพูดให้คุณได้ยินหรอ ?
( คุณลองคิดดูนะครับถ้าคุณคิดจะมีกิ๊กคุณจะพูดให้แฟนคุณได้ยินหรอ สมมุติไปเจอผู้ ญ คนนึงถูกสเป็กคุนมากคุรอยากจะมีกิ๊กอีกคนคุณคงไม่พูดว่าเขาน่ารักหรอก ต่อหน้าแฟนคุณหรอก )

เหตุผลอีกอย่าง...เหตูผลง๊าย ง่าย แฟนคุณอะ แกล้งให้คุณหึง งง ง ง ง ง ง ๆ ๆ ๆ ๆ 5 5 5 + +

ผมขอเอาหัวแม่ ( เท้า ) รับประกันว่าคงไม่มีอะไรเกินเลยไปกว่านี้ อย่าคิดมากนะครับ

Nemisis'
3rd August 2011, 16:58
อย่าคิดมาก น่า ท่าน :yes

แฟนท่านอาจ จะ พูด ประชด ก็ได้นะ :) เพราะตอนนั้น ท่าน ก็อยุ่นินา :)

แฟนท่าน เขา อาจอยากจะเห็น ท่านหึง :pleasantry หรือไม่ ถ้าท่าน คิด มากจริงๆ ก็ ไปคุย เลย :victory เป็นวิธีที่ดีที่สุด เป็นแฟน กัน มันต้อง เปิดใจคุยซิ :)