PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่อง Harvest moon Back to nature

oDarknighTo
30th December 2011, 13:58
:ask 1. นำท่อนไม้มาวางในสวนผักยังไงคับ
:ask 2. การให้ของขวัญกับคนที่จีบ ให้วันละขวดกับวันละ 2 ขวด หัวใจจะเพิ่มเร็วขึ้นหรือเท่ากันคับ

saphira
30th December 2011, 19:45
1 ให้ไปยืดตรงโรงไม้ข้างๆคอกม้าแล้วกด O แล้ว ก็เดินมาตรงที่ปลูก พื้นแล้วก็กด X เพื้อวาง ครับ

ปล คำถามข้อง 1 ไม่จำเป็นต้องเอาไม้มาวางครับ แนะนำให้ปลุกหญ้า ทุั้งฟามแทนนะครับ
เวลาจะปลูกก็ให้ขุด เฉพาะพื้นที่ต้่องการปลุก ครับ

2 ในภาคนี้ ใน 1 วันให้ได้ไม่จำกัดจำนวนครั้งครับ ถ้าจะให้แนะนำ เอา พวก เครืองประดับ ใสกล่อง เอาไปให้ในวันเกิดนะครับ
หน้าจะ ในครังแรก ขึ่น 3000 ครังที่ 2 1500 ครับ
ถ้าทำตามที่บอก หน้าจะ ซัก 4-5 รอบก็ แดงแล้วครับ

oDarknighTo
31st December 2011, 09:00
:ask 3. งานเลี้ยงน้ำชาของคนแคระในฤดูใบไม้ผลิสามารถเข้าร่วมได้กี่ครั้งคับ
:ask 4. หัวใจของสาวๆมีทั้งหมดกี่สีคับ

saphira
8th January 2012, 00:21
:ask 3. งานเลี้ยงน้ำชาของคนแคระในฤดูใบไม้ผลิสามารถเข้าร่วมได้กี่ครั้งคับ
:ask 4. หัวใจของสาวๆมีทั้งหมดกี่สีคับ

ตอบ 1 ปีได้ 1 ครังครับ (ที่บอกแบบนี้เพราะ ไม่เคยไปเกิน 1 ครัง แหะๆ)

4 ระดับ 1 สีดำ รักแรกพบ 2 สีม้วง เฉยๆ 3 สีฟ้า 4สีเขียว เริ่มชอบ เหตุการความรักครังที่ 2
5 เหลือง ความรักครังที่ 3 6 สีส้ม รักคุณแล้ว 7 สีแดง แต่งงาน

ปล เหตุการอาจไม่ตรงที่บอกนะครับ

069897614PLUS
10th March 2012, 18:38
:answer 1. ข้างๆคอกวัว จะมีโรงเก็บไม้เล็กๆ สามารถหยิบมาวางในสวนผักได้ครับ เอาไว้กั้นไม่ให้หมาจรจัดมาขู่สัตว์เลี้ยงเราให้ตกใจได้ แต่ท่อนไม้ถึกไม่เท่าก้อนหินครับ เพราะหมาจรจัดสามารถกัดไม้ได้
:answer 2. ภาคนี้ให้ของได้วันนึงไม่จำกัดครับ ยิ่งให้ คะแนนหัวใจก็ยิ่งเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ
:answer 3. 1 ปี ได้ 1 ครั้งครับผม ของชิ้นนี้เป็นนี้เป็นแรร์ไอเท็มเลยทีเดียว :)
:answer 4. หัวใจของสาวๆ มีตามลำดับดังนี้ครับ ดำ > ม่วง > ฟ้า > เขียว > เหลือง > ส้ม > แดง :heart (ถ้าแดงแล้วบ้านพัฒนาจนมี 2 เตียง ก็ไปซื้อขนนกสีฟ้ามาขอเธอแต่งงานได้เลยย )

มีอะไรสงสัยถามได้เรื่อยๆครับ ผมชอบตอบ สนุกดีครับ :yes

BomberHM
27th March 2012, 06:56
[เสริม]
:answer 3. งานเลี้ยงน้ำชา

เข้าร่วมได้แค่ปีละครั้งครับ
(ในฤดูแรกเท่านั้น พวกคนแคระไม่มาทำงานให้เราในฤดูแรกเพราะติดงานเลี้ยงน้ำชา)

ใ้ห้่ไปที่กระท่อมของคนแคระในเวลา บ่าย 3 แต่ไม่เกิน 5 โมงเย็น
โดยต้องนำของขวัญติดตัวไปด้วย 7 ชิ้น จากนั้นให้คุยกับคนแคระแต่ละคนและมอบของขวัญให้พวกเขา
เมื่อให้ครบ 7 คนแล้ว งานเลี้ยงก็จะเริ่มขึ้นครับ
และเมื่อจบงานพวกเขาก็จะให้ใบชารีแล็กซ์เรามาเป็นของขวัญ (ของแรร์เลยนะขอบอก)

nansobest
30th March 2012, 15:23
คำถามที่1 เอาจากโรงไม้ ข้างๆคอกม้าค่ะ
คำถามที่2 ให้เยอะ หัวใจยิ่งเยอะค่ะ