PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : DEAD MAN WALKING A'S เปิดตำนานแห่ง AssAssin's ยุคใหม่(มือใหม่มากนะครับช่วยแนะนำด้วย)รับสมัคตัวร้าย

ASSASSIN S
30th December 2011, 17:49
บทนำ(ยาวหน่อย)
ในปีค.ศ. 2008 ได้เกิดมหาสงครามระหว่างAssAssin'sกับTemplar(อัศวิน เทมพลาร์)ซึ่งTemplarคิดจะทำลายเมืองVilla Auditore ซึ่งเป็นเมืองที่ให้กำเนิดความสุขและความเสรีและยังเป็นเมืองที่ตั้งของ AssAssin's แต่หัวหน้าฝ่ายTemplarก็ต้องพ้ายแพ้ต่อ Altair E Auditore AssAssin's Master ที่1 จึงทำให้เมืองVilla Auditore ความสมดุนแต่ความสมสมดุนไม่ยั่งยืนเสมอไปวันหนึ่งเมื่อพระเจ้า
เกิดอิจฉาเมืองVilla Auditore ที่มีแต่ความสุขที่มากเกินไป จึงคิดที่จะทำลาย ให้พินาด พอ Altair รู้จึงนำเมืองVilla Auditore ไปใว้ในใจกลางสามเหลี่ยมเบอร์มิวด้าแล้วเปิดสึกกับพระเจ้า และในที่สุดAltairก็โข้นพระเจ้าได้ในที่สุดแต่หากAltairฆ่าพระเจ้าAltair ก็ต้องขึ้นเป็นพระเจ้าแทนAltair จึงระเวนชีวิตของพระเจ้าแต่Altair ใด้ยึดอุปกรณ์ของพระเจ้าทั้ง 3890 ชิ้นไ้ว้แล้วนำมันไปซ้อนไว้ใน
พาลาเลียเวอร์ต่างๆและ1ปีต่อมาAltairมีลูก4คนและไห้ความสนใจในตัวลูกคนรองสุดท้องมากที่สุดคนคนนั้นคือ Ezio Auditore (ตัวเอกในเรื่องนี้)ซึ่งได้รับสืบทอดพลังในตาอีนทรีจากaltair
Altairจึงให้ความสนใจEzioเป็นพิเศษและนี่คือเรื่องราวของ Ezio Auditore ว่าที่ AssAssin's Master คนต่อไป

ปล.หากใคมีคำถามก็ถามได้มีคำตอบเสมอกับเรื่องนี้

ตอนที่1 ความลับแห่งสายเลือด

ทุกคนคงจะมีความสุขในงานวันเกิดของตนเองทุกครั้งไม่มีความกังวล,ความสงใส,ความข้องใจแต่มีอยู่คนหนึ่งที่มีความรูศึกทั้ง3นี้อยู่คนๆนั้นคือ

“ Ezioๆเป็นอะไรทำไมไม่เขาไปในงานละนี่มันวันเกิดของนายนะ” เสียงของ leonardo eater เพื่อนของEZIOกำลังพูดกับเขาที่นังอยู่ตรงละเบียง

“นายเองเหรอ leo ” Ezioพูดแบบถอนหายใจ “นายเป็นอะไรEzioมีอะไรที่นายสงใสงั้นเหรอ?”leonardoพูดขณะที่ไปนั่งข้างๆEzio“นายหันหน้ามาทางฉันแล้วบอกสิว่าเห็นอะไร”

“อือ...หนุมรูปงามมั้ง”leonardoพูดแบบตรก“leonardo ดูฉันให้ดีสินี่ฉันอายุ20ปีแล้วนะแต่ร่างกายฉันยังเหมือนคนอายุ14ปีอยู่เลิยดูสิ”

leonardo ดูร่างกายของEzioแล้วก็นึกเอะใจเพราะมันเป็นอย่างที่Ezioพูดร่างกายของเขาเหมือนจะชลอความแก่มากหรังจากนั้นleonardoก็ให้กุณแจกัำบEzioแล้วบอกว่า

“Ezioรับนี่ไปมีมหาวิหารอยู่ใต้ปราสาทมันอาจมีตำราบอกเกี่ยวกับร่างกายของนายก็ได้แต่อย่าพึ่งไปตอนนี้นะเดียวคนอื่นจะสงไส”

หลังจากนั้นleonardoก็พาEzioเข้าไปในงานเพื่อฉลองกันช้าววันต่อมาEzioไปที่หน้าบรรลังของAltair และที่นั้นEzioเจอรูกุณแจอยู่ใต้เสาต้นที่5จากซ้ายมือของบรรลังพอEzioใส่กุนแจพื้นห้องโถงก็เปิดออก
Ezioเขาไปดูก็พบหนังสือมากมายEzioพูดขึ้นมาว่า

“หนังสือเยอะขนาดนี้จะหาข้อมูลเกี่ยวกับตัวฉันได้ยังไง”หลังจากนั้นแสงจากโคมไฟก็ชี้ไปที่หนังสือที่อยู่ลึกที่สุดEzioเอาหนังสือนั้นมาอ่านEzioถึงกับอึ่งในสิ่งที่เขาเห็นหนังสือนั้นมันบอกเกี่ยวกับAltair

AssAssin's Templar และอุปกรณ์ของพระเจ้า ที่Ezioอึ้งเพราะเขาถูกเรี้ยงดูมาโดยไม่รู้ว่าให้้ฝึกฝนทำไม พ่อเคิยทำอะไร และตัวเขาเป็นไค หนังสือยังบอกอีกว่าบุตรที่เกิดจากAltairจะมีเลือดที่บริสุทธิ์
ทำให้อายุชลอแล้วจะหยุดอยู่ที่20ปีหลังจากนั้นAltairก็เดินมาหาEzioแล้วพู้ว่า

“แกรู้ความจริงแล้วสินะ”Ezioจึงพูดกับไปว่า“ทำไม่พ่อถึงไมบอกผม” “เพรามันยังไม่ถึงเวลานะสิแต่ตอนนี้มันถึงเวลาแล้ว”Ezioหันหลังกลับมาแล้วพูดว่า “เวลาอะไร”

“เวลาที่พลังPhoenix Eyeของแกจะตื่นขึ้นลองตั้งสมาธิใวที่การมองสิ” พอEzioตามตาของEzioก็เปี่ยนสีเป็นสีแดงและลีบเป็นแนวตั้งแล้วฎผรนก็เห็นพลังชีวิต และทุกอย่างช้าลง
และEzioรู้สึกเหมือนพลังเพิ่มขึนเป็นเท่าตัวAltairบอกEzioว่า

“ตอนนี่เจาพร้อมแล้ว” “พร้อมอะไร” “EzioพูดขณะปิดPhoenix Eye“อุปกรณ์ของพระเจ้ามันประทุพลังออกมาแล้วมันทำให้มึติทั้งหมดบิดเบินข้าอยากให้เจาไปเอามันกลับมา”

“ทำไมพ่อไม่ไปเองละ” Ezioถามด้วยความสงใส “ร้า้งกายของข้าข้ามมิติไม่ได้อีกแล้วEzioแต่อย่าเป็นห่วงข้าอยู่กับเจาเสมอ” หลังจากนั้นประตูมิติก็เปิดออกAltairก็กลายเป็นแสงแล้วเข้าไปอยู่ในตัว
ของEzioแล้วEzioก็เขาไปในประตูมิติโดยทียังไม่ได้บอกลาไคเลิย To Be continue (โปรดติดตามตอนต่อไป)

ASSASSIN S
30th December 2011, 18:11
http://www.kingofswords.com/images/Assassins_Creed_Altair_Majestic_Sword_1.jpg

ดาบแห่งแสงของAltair ที่มอบให้ EZIO

http://3.bp.blogspot.com/_Nar09kYPrWI/S968Oqdf6_I/AAAAAAAABP0/wJyWIobXK0k/s1600/BladeofOlympus.jpg

ดาบเทพAssAssin's หรือ GOD AssAssin's Blade ดาบที่ Altair ใช้โข้นพระเจ้า

http://fc08.deviantart.net/fs18/f/2007/195/8/a/Assassins_Creed_by_panelgutter.jpg

นี่คือAltair

สำหรับส่งตัวละครและข้อมูลของตัวละคร
http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=55424&p=663338#post663338

LoveSeeker
30th December 2011, 18:14
ระวังโดนข้อหาปั้มกระทู้เน้อ:)

BrownnieG
30th December 2011, 18:14
ไม่ได้อะไรมากนะครับไม่ได้ว่าไม่ได้หาเรื่องแต่จริงๆนะ ชื่อน่ะคิดเองบ้างเถ้อพ่อคู้ณ

ASSASSIN S
30th December 2011, 18:17
ไม่ได้อะไรมากนะครับไม่ได้ว่าไม่ได้หาเรื่องแต่จริงๆนะ ชื่อน่ะคิดเองบ้างเถ้อพ่อคู้ณ

ก็นะมีแค่2ตัวเนี้ยที่เอาชื่อคนอื่นมาแต่อย่างอื่นแต่งหมดอีกอย่างหน้าตายังไม่ตัดสินและพี่น้องกับแม่ของEzioก็มีชื่อและประวัติอะนะถ้าอยากรู้ก็บอกได้นะเพราะตอนนี้ต้องการดูว่าทำดีไหม

ASSASSIN S
30th December 2011, 18:18
ระวังโดนข้อหาปั้มกระทู้เน้อ:)
ก็อาจจะแต่ผมจริงจัง

LoveSeeker
30th December 2011, 18:22
ก็อาจจะแต่ผมจริงจัง

แนะนำการ EDIT ครับผม 1 เรบรับตัวอักษรได้เยอะครับ EDIT เอาโลด
เดี๋ยว MOD หิ้วกระทู้ไปนะขอรับ:sweat

kidnan
30th December 2011, 18:43
รออ่านอยู่นะครับไม่ต้องรีบก็ได้เพื่อเนื้อเรื่องที่ลึกซึ้ง=w=b

ASSASSIN S
30th December 2011, 19:04
รออ่านอยู่นะครับไม่ต้องรีบก็ได้เพื่อเนื้อเรื่องที่ลึกซึ้ง=w=b

งั้นเดี๋ยวผมเขียนตอนที่1ให้นะครับ

ASSASSIN S
30th December 2011, 21:09
ตอน2ต้องรอใ้ห้คนมาแนะนำตัวร้ายก่อนอะ

pone123
30th December 2011, 21:27
ยาราไนก้า เอ้าไม่ใช้ ให้กำลังใจ เด็กใหม่

อย่าปั้มเยอะนะ เดี่ยวจะได้ใบ

(นิยายตัวเองกำลังจะเริ่ม)

5day-ago
30th December 2011, 21:48
แปะไว้ก่อน ยังไม่ได้อ่าน (ขอท่อง Youtube ก่อน ^^)

ผมดูผ่านๆแล้ว ผมว่าควรเขียนชื่อตัวละครเป็นภาษาไทยนะครับ เพราะว่าคนเราอ่านภาษาอังกฤษไม่เหมือนกัน เพี้ยนบ้างไรบ้าง ตัวอย่างเช่น แฮรี่ พอตเตอร์ เขายังเขียนชื่ิอเป็นภาษาไทยมาให้เราอ่านเลย

เช่น Ezio เป็น เอสซิโอ

ASSASSIN S
31st December 2011, 00:13
แปะไว้ก่อน ยังไม่ได้อ่าน (ขอท่อง Youtube ก่อน ^^)

ผมดูผ่านๆแล้ว ผมว่าควรเขียนชื่อตัวละครเป็นภาษาไทยนะครับ เพราะว่าคนเราอ่านภาษาอังกฤษไม่เหมือนกัน เพี้ยนบ้างไรบ้าง ตัวอย่างเช่น แฮรี่ พอตเตอร์ เขายังเขียนชื่ิอเป็นภาษาไทยมาให้เราอ่านเลย

ขอบคุณที่แนะนำครับ

saphira
31st December 2011, 23:13

ว่าแต่ในลายเซ๋็นนายนะ ชื่อท่าอะไรเนีย คุ้นๆ ว่าเคยเห็นนักมวยปล่ำใน WWE ใช้ นะจำไม่ได้ละ

Stormwind
1st January 2012, 04:32
ปรับปรุงเรื่องภาษาครับ แก้ไขคำผิดหน่อยนะ

by Stormwind