PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับ ปัญหาไวรัสคุยเองบน MSN

killkinglion
30th December 2011, 22:56
ผมกำลังหาวิธีแก้อยุ่ครับ

ไอตัวนี้เชื่อว่าหลายๆคนคงเคยพบเห็นบน MSN ที่มันจะทักมาเป็นภาษาอังกฤษ

มันจะพูดเอง มันสามารถพูดกับคนได้เหมือนคนจริงๆ ซึ่งดูไงๆก็น่าจะเป็นบอทืั้ฉลาดนิดๆ ตอนนี้ผมกำลังโดนไวรัสชนิดนี้เข้าเอ็มผมอยู่

คือ ผมเปลี่ยนรหัสก็แล้วก็ยังแก้ไขไม่ได้ มันยังเข้ามาหลอกหลอนในเอ็มผมตลอด ไม่รู้ว่ามันจะอยุ่ในเครื่องรึเปล่า
ออนอยู่ดีๆ แป๊ปๆ ตัวผมก็ไปทักโน้นทักนี้เองสะงั้น แล้วชื่อก็เปลี่ยนเองอีกตะหาก มันขึ้นว่า "ผมออน 2 ที่พร้อมกัน" ด้วยความที่ผมเป็นคน ผมจึงสั่งเครื่องอื่นที่ออนเอ็มผมให้ log out ได้

แต่ไม่นานมันก็โผล่เข้าเอ็มผมมาหลอกหลอนอีกรอบ เพิ่งเปลี่ยนชื่อแป๊ปเดียวมันก็มาอีกแล้ว ผมคงไม่เสียเวลามาคอยสั่งให้มัน log out ได้ทุก 15 นาทีหรอกครับ :eek:

อยากทราบว่าแก้อย่างไร ใครเคยเป็นแล้วบ้าง ตอนนี้หาตัวอยู่ก็ยังไม่พบ

ใครพอมีวิธีแก้บ้างครับ
อย่าตอบว่าให้เปลี่ยนรหัสหรือเปลี่ยนเอ็มนะครับ ขอบคุณครับ :bye

HOLOGRAM
31st December 2011, 01:09
อ่อ ตัวนี่ผมก็เจอครับ มันมาเป็นพักๆ แล้วก็หายไป อย่าไปสนใจมันครับ บล็อคไปเลยก็ได้ครับ ไม่มีอะไร ส่วนทางแก้ไข ไม่รู้ครับ

Crowszerro 3
31st December 2011, 17:30
ผมนี่เจอบ่ยเลยครับคุยอะไรไม่รุ้ผมฟังไม่ออกผมพิมไปมั่วๆมันก็ดันตอบกลับมาได้อีกเหอๆผมเจอผมบล้อคมันหมดและครับ เรื่องนี้สอนไห้รุ้ว่าสิ่งแปลกๆส่งมาไม่ควรคลิกหรือตอบกลับ ผมนี่ออนเอ็มไว้คุยกะเพื่อนกะแฟนอย่างเดียวครับ

hpz
31st December 2011, 17:43
ดูเหมือนจะเคยแก้อยู่นะ แต่ถ้าให้ดี ได้ชื่อของ virus จะดีมากครับ virus ทาง M มันเยอะหลายตัวเอาการอยู่นะครับ

1st January 2012, 00:15
ในเครื่องเดียวกัน ออนเอ็มอื่นแล้วไม่มีปัญหา

แต่เฉพาะเอ็มผมออนทีก็เจอปัญหาเลย ชื่อเปลี่ยนเอง มีตัวละครมาคุยเอง อยากรู้มากว่าแก้อย่างไร

ผมต้องการเอามันออกจากเอ็มผมครับ ไม่ได้ต้องการบล็อคเอ็มเพื่อนครับ

ขอบคุณครับ

nakuno
1st January 2012, 00:30
อาจจะโหดร้ายไปหน่อยก็ ลงwindows ใหม่ซะ

แต่ถ้าจะให้หาวิธีแก้ คงจะยากนิดนึงคับ เพราะไม่รู้ชื่อเสียงเรียงนามอะไร(จะให้ผมสุ่มบอกชื่อ2วันก็ไม่หมดคับ -.-!!)วิธีแก้ก็ไม่เหมือนกัน
ปัญหาแบบเดียวกันแต่มันก็คนละตัวและคนละวิธีแก้ด้วย -.-!!

ท่านได้ตั้งจุดกู้คืนระบบก่อนวันที่จะเกิดปัญหาไว้รึป่าวละคับ

Deathbringer
1st January 2012, 00:37
ลองลบแล้วลง msn ใหม่ แสกนไวรัส สปายแวร ไรพวกนี้ด้วย

1st January 2012, 09:27
ได้แล้วครับ ขอบคุณครับ ;)

ผมขอบอกวิธีแก้ในนี้ละกัน

วิธีคือ ปล่อยไป 2 วันครับ
ไม่รู้ไปทำอะไรมันบ้างนะ แล้วมันก็ไปของมันเอง :dntknw

ขอบคุณทุกท่านที่พยายามช่วยเหลือจริงๆครับ ;)