PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : การเล่นเว็ป

ผู้ตรวจสอบ
31st December 2011, 15:59
]คือผมเล่นเว็ปไปอยู่ดีๆ คอมผมก็ อืด ช้า หน่วย ค้า [/COLOR]
เเละถ้าโชคดีหน่อยก็มีคำว่า ปล็กอินไม่ตอบสนอง ก็เลยปิดหน้าเว็ปได้ ไม่ต้อง RESTER เครื่อง

nakuno
31st December 2011, 16:59
ขอสเปคคับซักนิดสิคับ

Tonkhung
31st December 2011, 17:01
อ่อ ผมก็เป็นครับ ผมยังไม่เคยทราบเหมือนกันเพราะอะไร
ปล.ผมใช้ Google Chrome นะครับ

ผู้ตรวจสอบ
31st December 2011, 18:37
อ่อ ผมก็เป็นครับ ผมยังไม่เคยทราบเหมือนกันเพราะอะไร
ปล.ผมใช้ Google Chrome นะครับ
ผมก็ใช้ครับ ผมว่าน่าจะเป็นที่ Google Chrome

callofduty30
31st December 2011, 21:44
ผมก็เป็น ผมใช้ Chrome

Anti-cola
31st December 2011, 21:50
ผมก็เป็นเหมือนกันพอเปิดเว็ปขึ้นมาอยู่ดีๆก็กระตุกครับเมาส์เลื่อนช้ามาก ผมใช้ Google Chrom น่าจะเป็นที่ Chrom

nakuno
31st December 2011, 21:51
Google Chrome มันจะฉลาดกว่ากว่า บราวเซอร์อื่นๆก็ตรงที่มันจะจัดการปัญหาที่เกิดขึ้นด้วยตัวมันเอง ถ้าณ ตอนนั้นสเปคต่ำ+กับการเข้าเล่นหลายแท็บหรือจังหวะที่เน็ตมาไม่เต็มหรือไม่คงที่ ตัวGoogle Chromeจะตัดปัญหาที่เกิดขึ้นทันทีคับ เลยทำให้เราไม่เจอ ปล็กอินไม่ตอบสนอง ในบราวเซอร์อื่นไงคับ

Crowszerro 3
31st December 2011, 23:35
ผมเป็นน่ะครับเปิดแท็บหลายๆแถบทิ้งไว้อ่ะหรือใช้ไปนานๆเครื่องอืดทันทีครับเม้านี่กว่าจะคลิ้กได้ดีเลย์5วิอ่าครับต้องออกแล้วเข้าไหม่ครับคืนความจํามันไหม่พวกบราวมันกินความจําเยอะครับ

nakuno
31st December 2011, 23:55
Google Chrome มันจะกิน แรมประมาณ 45-100MB ภายใน 5หน้าแท็บ(แต่ข้อดีก็คือเข้าเว็บเร็ว)

แต่ที่ทำให้คอมเราดีเลย์หรือที่เราเรียกว่า หน่วง มีความเป็นไปได้อยู่ที่ หน่วยความจำแคช ที่เราบราวเซอร์จะจดจำตลอดตอนเราเล่นเว็บอยู่ ณ ตอนนั้น(ยิ่งเปิดมากคอมยิ่งหน่วงโคตะระเลย -.-!!)

ตัวอย่างง่ายๆเลย ก็ปัญหา ไดฟ์c: ถูกกินไปเกือบเต็มตอนเล่นเน็ตอะ (เห็นถามกันจังปัญหานี้อะ -.-!!)

F-A-I-L
31st December 2011, 23:58
ใช่เลยผม Chorme ก็เป็นเหมือนกัน TT

เป็นบ่อยมากตอนเฉพาะ เปิด 3-4 แทบ แทบเดียวก็เคยเป็น แต่ เวลาโหลดเกมส์ 30+ นี่ไม่ยักกะเป็น

แต่ของผมหน่วงต้องรีเครื่องลูกเดียว ตอนไหนรู้ทันมันเอาเมาส์ไปดัก กดปิดมันซะก็ชนะมันไป

สิ่งต่างๆในเว็บที่จะทำให้เราเป็นได้ส่วนมากก็จะเป็นพวก ไฟล์แฟรช ในเว็บ พวกนี้แหละตัวดีเลยคับ

แนะนำให้ลบ แคส กับ ลบคุกกี้ ออกมั้งจะช่วยได้มากเลยที่เดียวคับ

มันเกี่ยวกับสปอนเซอร์ด้านบนปะครับ -*- เพราะมันค้างเพราะ jkg ทุกครั้งเลย

nakuno
1st January 2012, 00:20
ใช่เลยผม Chorme ก็เป็นเหมือนกัน TT

เป็นบ่อยมากตอนเฉพาะ เปิด 3-4 แทบ แทบเดียวก็เคยเป็น แต่ เวลาโหลดเกมส์ 30+ นี่ไม่ยักกะเป็น

สิ่งต่างๆในเว็บที่จะทำให้เราเป็นได้ส่วนมากก็จะเป็นพวก ไฟล์แฟรช ในเว็บ พวกนี้แหละตัวดีเลยคับ

แนะนำให้ลบ แคส กับ ลบคุกกี้ ออกมั้งจะช่วยได้มากเลยที่เดียวคับ

*** ไม่เกี่ยวหรอกคับ เพราะ OCZ แบรเนอร์เยะกว่าของเราอีกนะ -.-!!

ผู้ตรวจสอบ
1st January 2012, 08:54
เเล้วเปลี่ยนไปใช้ตัวอื่นจะดีไหมครับ(เช่น firefox)

nakuno
1st January 2012, 13:19
เเล้วเปลี่ยนไปใช้ตัวอื่นจะดีไหมครับ(เช่น firefox)

ผมว่ามันจะเป็นการแก้ปัญหาที่ไม่ได้ช่วยอะไรเลยนะคับ เดียวก็เปลี่ยนไปเปลี่ยนมามันไม่สนุกหรอกคับ แต่นั้นก็แล้วแต่ท่านว่าจะเล่นบราวเซอร์อะไรเพราะทุกบราวเซอร์มันก็มีปัญหาเหมือนกันหมดอะ -.-!!

Crowszerro 3
1st January 2012, 23:18
Firefox กินแรมหนักสุดเหอๆควรหาspeedy fox มาเสริมไว้ด้วยน่ะครับกันมันกินแรม

catroon2000
3rd January 2012, 14:36
ผมไม่เป็นนะครับ Google Chrome เหมือนกันครับ