PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหาตัวเครื่องPSPของผม

offerre
31st December 2011, 17:35
เครื่องผมมันชาร์จไม่เข้าเลยอะครับ

ไม่รู้เป็นที่เครื่อง หรือเป็นที่สายชาร์จหรือแบท

เพราะผมเปลี่ยนแบท 3 ก้อนแล้วก็ชาร์จไม่เข้า

เปลี่ยนที่ชาร์จ 2 ครั้ง แล้วยังไม่เข้าอยู่ดี

สงสัยเป็นที่ตัวเครื่องอะครับ ตัวเครื่องมันไม่รับไฟเลยอะ

ผมใช้สายUSB ต่อกับคอมชาร์จไม่เป็นอะครับ ช่วยทีต้องทำไง

cloudgigvery
1st January 2012, 07:07
วิธีชาร์จ PSP บนคอม คือ กดเข้า USB เฉยๆแค่นั่นล่ะครับ คือ ตอนคุณจะก็อปลง เครื่อง PSP แค่นั่นแหละครับ มันก็จะชาร์จไฟ ใส่เครื่อง PSP ลงไปด้วยเพราะกับที่คุณกำลังลงเกมส์ ตามปกตินั่นแหละ

ถ้าเป็นที่ตัวเครื่อง จริงๆ ก็ต้องแหงะ 55+ ถ้าทำเป็นนะครับ ผมเคยถอดแกะจอ มันออกมาซ่อม เปลี่ยนชุดสายแพร์แผงปุ่ม ด้วยตัวเองอยู่ หาวิธีการจากดู Youtube น่ะ และหาอุปกรณ์ชิ้นส่วนซ่อมจากเว็บ overclock

แล้วสายได้เช็คหรือยังครับ ? ลองเปลี่ยนสาย ปลั๊ก ดู แต่ถ้าต้องเอาไปซ่อม ราคาไม่น่าเกิน 500- บาท ครับ