PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยบอก วิธี SET จอย ทีครับ [ Dolphin ]

Uncename155
1st January 2012, 11:03
ตามนั้นแหละครับ อันไหน X อันไหน O หรือ อันไหน เป็น L1 - L2 ผม งง อ่า ช่วยดูให้หน่อย
-------------------------------------------------------------------------------
http://upic.me/i/ga/0ztl1.png (http://upic.me/show/31702733)
-------------------------------------------------------------------------------

ปล. ตามนั้นแหละ ครับ ช่วยหน่อย :gamer

Uncename155
1st January 2012, 11:35
ช่วยบอก ทีครับ ว่า ปุ่ม A - B -X - Y -Z อันไหน เป็นปุ่ม X - O - สามหลี่ยม - สี่เหลี่ยม ตอนนี้ งง กับการเช็ตจอย ช่วยที ผู้รู้

MrDiNoRawR
1st January 2012, 15:32
ช่วยบอก ทีครับ ว่า ปุ่ม A - B -X - Y -Z อันไหน เป็นปุ่ม X - O - สามหลี่ยม - สี่เหลี่ยม ตอนนี้ งง กับการเช็ตจอย ช่วยที ผู้รู้

บอกได้ 1 คำ "เห้ย" x-o-สามเหลี่ยม-สี่เหลี่ยม มีด้วยเหรอ งง ครับ dolphin emulator เป็นโปรแกรมจำลองเครื่อง "WII" บนคอมน่ะครับไม่ใช่ PlayStation 2

Uncename155
1st January 2012, 15:39
อ้าว ใช้ จอย Ps2 เล่นไม่ได้หรอก เหรอ เนี่ย ว้า เซ้งปึ้ด

Uncename155
1st January 2012, 15:41
แสดงว่า ต้อง ซื้อจอย Wii มาเล่นเหรอครับ แล้ว เล่น บน คีบอร์ด ได้ไหม

MrDiNoRawR
3rd January 2012, 19:41
อ้าว ใช้ จอย Ps2 เล่นไม่ได้หรอก เหรอ เนี่ย ว้า เซ้งปึ้ด

-..- ถ้าคุณจะเอาจอยของ ps2 มาเล่นมันก็ไม่ได้หรอก ยกเว้นสายมันเป็น usb อันนี้ได้ครับใช้โปรแกรม joy to key แต่มันจะมีข้อเสียบ้างเช่นไม่สามารถกดปุ่มบางปุ่ม- - อ่ะไรประมาณนี้
ถ้าคุณจะซื้อรีโมต WII และ Nun chuck มา ก็ใช้ระบบ บลูทูท เอาเลย เยส:cool::cool:
:sweat:sweat:sweat:sweat:sweat:sweat:sweat:sweat:sweat:sweat:sweat:sweat:sweat

MrDiNoRawR
3rd January 2012, 19:43
แสดงว่า ต้อง ซื้อจอย Wii มาเล่นเหรอครับ แล้ว เล่น บน คีบอร์ด ได้ไหม

ไม่จำเป็นครับผมยังเล่นเกม muramasa the demon blade โดยไม่ใช้จอยเลย
:D

linker19191
15th January 2012, 11:24
A = X
B = l_l
X = O
Y = /\
Start = start
Mainstick = Analog เลื่อนบนล่างซ้ายขวาเอา
Trigger = L,R
D-pad = D-pad บนล่างซ้ายขวา

Winchesters
22nd February 2012, 11:25
Keyboard Gaming ก็เหลือเฟือละครับ ผมลองจอยแล้ว กดไม่ติดบ้าง กดยากบ้าง (PS3 USB นะ) ไม่เวิคครับ เพราะ จอย Nintendo Wii มันไม่เหมือนพวก Xbox,PS3 ครับ คีย์บอร์ดโลก เมาส์ก็เคลื่อนที่ออกจะสะดวก