PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เมื่อวานใครเจอผีมั้ง

pakaannka
21st July 2011, 08:02
ก็เห็นช่วงนี้มาเเรงเหลือเกินเลยถามดูนะว่าเอาไปฝันหรือเปล่า:) ส่วนตัวไม่เจอ เพราะนอนก็ตั้งตี4 ไม่เห็นมีไร - -* ใครเจอเล่าให้ฟังหน่อยอยากรู้ว่าเป็นไง

Neko.Kraamzii
21st July 2011, 08:18
ผีมาเคาะกระจก บอกว่าไปนอนได้แล้วครับ ^^

thizo
21st July 2011, 08:30
สงสัยจะตามกระแส ของรายการ คนอวดผี มั้งครับ 555

rjv9k9kp
21st July 2011, 09:10
ก็ว่า เมื่อวานเข้าบอร์ดนี้ หลอนทั้งวัน

sattawat1979
21st July 2011, 09:43
ตั้งแต่เกิดมายังไม่เจอผีเลย อยากเจอจริงๆ อยากไปลองของแถวบ้านร้างนะ ไม่กลัวผีหรอก แต่กลัวพวกขี้ยามาจี้

เคยไปเที่ยวกับเพื่อนต่างจังหวัด ตอนนั้นผมยังวัยรุ่นอยู่ กำลังห้าว อยากเจอผีมาก เล่นผีถ้วยแก้วกับเพื่อน ไปเที่ยวในวัดร้าง ก็ยังไม่เห็นเจอเลย

ผมก็เลวเกินตอนนั้น ไปฉี่รดศาลพระภูมิเก่าๆ ใต้ต้นโพธิ์ หวังจะเจอดี แต่ก็ไม่เห็นเจอเลยอ่ะ

ทุกวันนี้ก็ยังไม่เจอเลยครับ ผีเผออะไร ผมไม่กลัวครับ

แต่เล่นเกมส์หลอนๆผมกลับกลัวแฮะ :)

DARK SKY
21st July 2011, 12:34
ผมนอนฝันถึงผีทั้งคืน

One2T
21st July 2011, 13:18
เรื่องแบบนี้ บอกกันคงไมไ่ด้ คนเคยเห็นมาเล่าให้คนไม่เคยเห็นฟัง มันก็หาว่าโม้ว่านุ้นี่
อยากเจอต้องลองเองครับ ลองไปหาที่ซักที่ ที่คิดว่าจะมีผี เจ้าที่เจ้าทางหรืออะไรก็ได้ แล้วพูดจาดูถูก ท้าทาย ด่า ทำบ่อยๆ เดี๋ยวรุ้เองครับ

DevilAgri
21st July 2011, 13:35
เมื่อคืนเล่นเกมอยู่ดีๆ มีผีมาบอกว่า "มึ*จะเลิกเล่นเกมได้หรือยัง" [ล้อเล่นๆ แม่ผมไม่ถึงอย่างงั้นหรอก 5555]

11rd
21st July 2011, 14:27
ไอ้ที่ไม่เจอนั้นเพราะจิตใจคุณยังเข้มแข็งอยู่และมีบ้างสิ่งบ้างอย่างปกป้องคุณอยู่...แต่ถ้าวันไหนคุณจิตใจอ่อนล้าและสิ่งนั้นหายไปคุณอาจจะได้พบเจอกับสิ่งที่ไม่สามารถอธิบายได้

warrapat007
21st July 2011, 14:46
เดียวนี้เข้าบอร์ดมามีแต่เรื่องหลอนๆ

mashiba
21st July 2011, 14:51
ผมไม่เจอน่ะแต่เมื่อคืนโคตรหลอนเลยฝันถึงเรื่องผีทั้งคืนเซงสุดๆ

Nemisis'
21st July 2011, 14:52
ผมมีเรื่องมาเล่าให้ฟังครับ ประมาณ ดึกของทุกวันประมาณ เที่ยงคืนไปแล้วอะครับ ผมเจอเสียงกุกกักหลังบ้าน ครับ ตอนแรกนึกว่าขโมย กลัวๆเหมือนกันครับ แต่มันก็นะคนมันขี้ขลาด ฮ่าๆ

แต่ประมาณ ตี 1 กว่าๆมั้งครับก็ได้ยินอีก คราวนี้หนักกว่าเดิมครับ = =" มีเสียงหม้อ หรืออะไรไม่รู้หล่น ทำผมตกใจเลย และผมเริ่มสงสัยเลยลงไปดูครับ และนั้นทำให้ผมเกือบล้มเพราะผม ไม่ได้เปิดไฟเลยมอง
ไม่เห็นบรรได และในที่สุด ผมก็รู้ครับว่า มันไม่ได้ โจร ไม่ได้ ขโมย ไม่ได้ ผี ไม่ได้ คน เพราะมันคือ หนู +_+" และในวันนั้นผมก็รู้ความจริง ฮ่าๆๆ เพราะผมคิดไปเอง เซงเลยครับ

11rd
21st July 2011, 15:01
Nemisis' ชื่อเล่นชื่อ ไอซ์ ปล่าวนะ ถ้าไม่ใช่ขออภัยที่ทักคนผิด....

คุณบอม
21st July 2011, 15:07
ผมว่านะ ตายไปก็รู้เป็นยังไง บางทีไอ้เรื่องพวกเนี่ยมันก็เกินกว่าปัญญาเราจะคิดได้ อย่าไปคิดให้ปวดหัวเลย

3G Alarm
21st July 2011, 15:19
ตั้งแต่เกิดมายังไม่เจอผีเลย อยากเจอจริงๆ อยากไปลองของแถวบ้านร้างนะ ไม่กลัวผีหรอก แต่กลัวพวกขี้ยามาจี้

เคยไปเที่ยวกับเพื่อนต่างจังหวัด ตอนนั้นผมยังวัยรุ่นอยู่ กำลังห้าว อยากเจอผีมาก เล่นผีถ้วยแก้วกับเพื่อน ไปเที่ยวในวัดร้าง ก็ยังไม่เห็นเจอเลย

ผมก็เลวเกินตอนนั้น ไปฉี่รดศาลพระภูมิเก่าๆ ใต้ต้นโพธิ์ หวังจะเจอดี แต่ก็ไม่เห็นเจอเลยอ่ะ

ทุกวันนี้ก็ยังไม่เจอเลยครับ ผีเผออะไร ผมไม่กลัวครับ

แต่เล่นเกมส์หลอนๆผมกลับกลัวแฮะ :)

กล้าดีเนอะ เป็นผมผมไม่เอาด้วยหรอก