PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมมีเรื่องจะถามเกี่ยวกับทางเลือกของเควสเกมส์ Ellder Scroll V: Skyrim ครับ

pipond555
1st January 2012, 22:24
คือว่าผมพึ่งทำเควสปลอมตัวเข้าไปปาตี้ที่ Delphin ให้ทำแล้วพอทำเสร็จผมก็ออกมาที่เมือง Riverwood จากนั้นก็เช่าห้องนอนซัก1คืน ตอนนอนผมใช้เวลานอนซักประมาณ 20 ชม. พอกดนอนปุ๊ปมันก็เป็นภาพเบลอๆ จากนั้นเราก็ตื่นขึ้นมาที่ไหนไม่รู้ แล้วก็มีผู้หญิงใส่ชุดแดง ผมจำชื่อไม่ได้ว่าชื่ออะไร แต่รู้สึกว่าเธอจะเป็น Leader ของ Dark Brotherhood แล้วด้านหลังผมก็มีคนถูกมัดและเอาผ้าคลุมหน้าไว้ 3 คน แล้วผู้หญิงชุดแดงนั่นก็ให้เควสผมมาให้ไปฆ่าใครคนนึง(จำชื่อไม่ได้) แต่ผมลองนึกๆดูครูนึงอยู่ผมนึกได้ว่าถ้าทำเควสสำเร็จอาจได้เข้า Dark Brothehood แต่ว่าผมสงสัยว่า Dark Brothehood เป็นคนดีหรือเลว จากนั้นผมก็ชักดาบออกมาแล้วฆ่าผู้หญิงชุดแดงตาย แล้วก็แก้มัดให้คน 3 คนนั่น พอฆ่าได้มันก็ให้ไปบอกยามว่า Leader ของ Dark Brotherhood ตายแล้ว แต่ก่อนผมจะฆ่าเธอผมได้เซฟไว้ก่อน เพราะผมไม่รู้จะเลือกอะไรดี ช่วยทีครับถ้า Dark Brotherhood เป็นคนเลว ผมจะไปเข้า Companian หรือ Imperial Regian ช่วยบอกทางเลือกทีครับ

unlocked
2nd January 2012, 03:55
http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=48405

จะดีเลวยังไง ลองไปอ่านในนี้ก่อน แล้วเลือกดูก็ได้นะครับ ^_^

RlucksN
2nd January 2012, 06:41
มันแล้วแต่จะเลือกครับ มีแค่้อิมพีเรียกับสโตมโคล๊กเท่านั้นที่เลือกอยู่พร้อมกันไม่ได้ ส่วนกิลอื่นจะอยู่ไม่อยู่ก็แล้วแต่ท่าน

แต่ทุกๆกิลจะมีชุดพิเศษให้นะครับ ก็คิดดูตามใจท่านแล้วกัน

pipond555
2nd January 2012, 13:49
ขอบคุณครับทุกท่านที่ให้ครับแนะนำ ^ ^