PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับ ps3 กับ Hdd ext 1tb usb3.0

tvs47
2nd January 2012, 12:53
เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อวานผมไปซื้อ ฮาร์ดดิส 1tb มา พอต่อเข้า ps3 มันไม่ขึ้น เลยมาสงสัยว่า usb3.0 นี้ต้องใช้ usb hubแบบ 2.0 ต่อที่เครื่องก่อนอย่างที่ผมหาข้อมูลจิงใช่ไหมครับถึงติด

อิกเรื่องนึงครับคือมันเป็น ntfs ต้องฟอแม๊ตเป็น fat32 ด้วยใช้ไหมครับ แล้วถ้าผมต้องการแยกพาทิชั้นให้ ใช้ทั้ง ntfs ไว้เก็บข้อมูลในส่วนของpc กับใช้ fat32 สำหรับ ps3 ทำได้ไหม มีขั้นตอนอย่างไรช่วยแนนนำทีครับพี่ๆ

ขอขอบพระคุณล่วงหน้า

cloudgigvery
8th January 2012, 02:33
.... เรื่องนี้ ผมก็ไม่รู้นะ มันก็ต้องลองดูครับ ถ้าเกิดว่า Usb มันไม่ขึ้น ต้องใช้ Usb ที่ต่อออกเป็น 2.0 อย่างที่ว่าครับ แล้วลองดูหรือยังครับว่าติดไหม แล้วค่อยว่ากัน

External จะต้อง Fomat เป็น FAT32 เท่านั่นจ้า ส่วนวิธีที่ว่า ผมก็คิดว่ามีความเป็นไปได้ นะ แต่ยังไม่เคยลองหรอก นะตอนนี้ก็มี 2 ทางครับ คือ ลองดู ถ้าไม่ได้ ก็คงต้องใช้ Fat32 อย่างเดียวนะครับ

สรุปคือ ... ลองดูครับ ถ้าไม่ได้ ... ก็ใช้อีกทาง