PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ตำรวจหาเรื่องประชาชน คุณว่าใครผิดไปดู

BossZa2236
2nd January 2012, 14:53
http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=fPBVMXzB_5I

whitebaa555
2nd January 2012, 15:03
ตำรวจ หน้าแดง มากกกกก

CloseMoST
2nd January 2012, 15:15
ตำรวจถูกครับ....น่าจะถ่ายหน้าตัวเองมาด้วยนะ? ไม่ใช่ดีแต่เห่า ให้ฟังแต่เสียง คิดว่าพวกเยอะ อะไรประมาณนี้
คนที่แจ้งคือ ชาวบ้านแถวนั้นละครับ... แหม่บอกว่า มันผิดกฏหมายด้วยหรอ? ผิดสิครับ รบกวนผู้อื่นไงครับ ส่งเสียงดัง คนจะหลับจะนอน
ถึงบอกว่า ตำรวจเมาแต่เขายังอุส่ามาทำหน้าที่....แหม่ไปบอกว่า นี่หรือ ตำรวจประชาชน บอกได้เลยว่านี่แหละครับ..

ICE085
2nd January 2012, 15:27
ตำรวจไม่ผิดครับ จากที่ผมรู้ๆมานะครับ การที่จะกินเลี้ยงสังสรรค์กัน ในวันปีใหม่ไม่ผิดครับ แต่คุณต้องไม่รบกวนเพื่อนบ้านหรือคนอื่นครับ แต่ดูในคลิปสิครับ มาทั้งโครตเง่าเลย แล้วอย่างนี้ มันจะไม่ส่งเสียงรบกวนคนอื่นได้ไงหล่ะครับ

tonhaw
2nd January 2012, 15:44
ที่รู้ๆ ตำรวจไม่ผิด

BossZa2236
2nd January 2012, 21:19
ตำรวจถูกครับ....น่าจะถ่ายหน้าตัวเองมาด้วยนะ? ไม่ใช่ดีแต่เห่า ให้ฟังแต่เสียง คิดว่าพวกเยอะ อะไรประมาณนี้
คนที่แจ้งคือ ชาวบ้านแถวนั้นละครับ... แหม่บอกว่า มันผิดกฏหมายด้วยหรอ? ผิดสิครับ รบกวนผู้อื่นไงครับ ส่งเสียงดัง คนจะหลับจะนอน
ถึงบอกว่า ตำรวจเมาแต่เขายังอุส่ามาทำหน้าที่....แหม่ไปบอกว่า นี่หรือ ตำรวจประชาชน บอกได้เลยว่านี่แหละครับ..

ผมก็ว่างั้นละครับ กลุ่มวัยรุ่นพวกเนี้ยผิดเต็มๆส่งเสียงรบกวนชาวบ้าน

bobov4
2nd January 2012, 23:23
คนที่ทำให้คนอื่นเดือดร้อนอ่ะครับผิด

niorjung
3rd January 2012, 01:40
ตำรวจมันผิดตรงไหน ส่งเสียงดังลบกวนคนอื่นเค้า ตำรวจก็ไปตรวจดูสิ ยังจะมาปากดีเกรียนอีก

hawker
3rd January 2012, 01:55

ผมว่าตำรวจผิด ครับ ทั้ง เมาในหน้าที่ แล้วที่คุณว่า วัยรุ่นแถวนั้นผิด แล้วดูตำรวจสิครับ ว่า อย่าดูว่าวัยรุ่นผิด แล้วแถวนั้น เขตประชาชน ไม่ได้ ไป ขวางถนน หรือ อะไรสักอย่าง แล้วบ้านที่อยู่ ก็ไม่ใช่ไปล่วงเกินบ้านคนอื่นด้วยไปว่าคนอื่นผิดคงไม่ใช่ หรอกมั่งครับ ผมไม่ได้เข้าข้าง วัยรุ่นนะ ผมว่า ก็หน้าจะผิดทั้ง 2 เพราะถ้าตำรวจเป็นแบบนี้ผม
ฟ้องได้นะครับ หลักฐานก็มี ทนโท่ ผมไม่กลัวอยู่แล้ว ขวดเหล้าก็เห็นกับ ตาการพูดการจาก็บ่งบอกได้แล้วครับ

zerokoza
3rd January 2012, 02:06
ผมว่าตำรวจผิด ครับ ทั้ง เมาในหน้าที่ แล้วที่คุณว่า วัยรุ่นแถวนั้นผิด แล้วดูตำรวจสิครับ ว่า อย่าดูว่าวัยรุ่นผิด แล้วแถวนั้น เขตประชาชน ไม่ได้ ไป ขวางถนน หรือ อะไรสักอย่าง แล้วบ้านที่อยู่ ก็ไม่ใช่ไปล่วงเกินบ้านคนอื่นด้วยไปว่าคนอื่นผิดคงไม่ใช่ หรอกมั่งครับ ผมไม่ได้เข้าข้าง วัยรุ่นนะ ผมว่า ก็หน้าจะผิดทั้ง 2 เพราะถ้าตำรวจเป็นแบบนี้ผม
ฟ้องได้นะครับ หลักฐานก็มี ทนโท่ ผมไม่กลัวอยู่แล้ว ขวดเหล้าก็เห็นกับ ตาการพูดการจาก็บ่งบอกได้แล้วครับ

งง!! หว่ะ... อะไร ของเอง ฟร่ะ ตอนเเรก ว่าตำรวจผิด ไป ๆ มา ๆ ว่าวัยรุ่น ผิดตอนผิด คิดหลายเรื่องอยู่ละ มั้ง ! - -

Matizano
3rd January 2012, 02:09
ยังไงอย่างแรกไอ้พวกที่ถ่าย กะไอ้พวกที่นั่งส่งเสียงรบกวนนั่นหล่ะที่ผิด ผิดเต็มๆ ไม่มีสิทจะเถียงอะไรด้วย ถ้าคุยๆกะตำรวจดีๆ ก็จบแล้ว
ดันมาอัดคลิป โชว์ความโง่ ความเซราะกราว ของตัวเอง มาประจานตัวเอง

ผมว่าตำรวจผิด ครับ ทั้ง เมาในหน้าที่ แล้วที่คุณว่า วัยรุ่นแถวนั้นผิด แล้วดูตำรวจสิครับ ว่า อย่าดูว่าวัยรุ่นผิด แล้วแถวนั้น เขตประชาชน ไม่ได้ ไป ขวางถนน หรือ อะไรสักอย่าง แล้วบ้านที่อยู่ ก็ไม่ใช่ไปล่วงเกินบ้านคนอื่นด้วยไปว่าคนอื่นผิดคงไม่ใช่ หรอกมั่งครับ
พอๆกับคนอัพคลิป

siriuscry
3rd January 2012, 02:39
ดูคลิปแล้วมีคำถามครับ

1. ตำรวจมาตรวจอะไร หรือมาแจ้งเรื่องอะไร ในคลิปไม่มี
2. ใครท้าตำรวจถอดเสื้อ ทำไมไม่ถ่ายหน้าตอนเค้าพูดมาด้วยเห็นถ่ายแต่ตำรวจ(ว่าแต่จะให้ถอดทำไมเสื้อ)
3. ตำรวจเมาไม่เมา

PKbiw
3rd January 2012, 03:01
ถูกหรือผิดไม่รู้แหละ แต่รู้ว่า ผู้หญิงเสื้อขาวน่ารักดี

Durex52
3rd January 2012, 03:26
ถ้าปากไม่โวยวายหาเรื่องพี่ตำรวจเค้าจะใส่อารมณ์ไหม .. ?? ไม่มีใครแจ้งเค้ากินเหล้าของเค้า เค้าอยากจะมาทำงานไหม กำลังได้ ฟิว สำคัญตัวผิดไปละ

PrinceKira
3rd January 2012, 03:36

ตอบนี่คิดแล้วใช่มั้ยครับ?

smokebigbite
3rd January 2012, 03:56
ช่วงหลังๆ คลิปบอกว่า ตำรวจท้าต่อย ทั้งๆ ที่ฟังมา ทั้งคลิปไปท้าตำรวจก่อน - -

ผิดเต็มยังไปว่าเค้า ชาวบ้านเค้าจะหลับจะนอน แดรกไปไม่ว่า แต่เอะอะโวยวาย คนจะนอนเค้าก็รำคาญเป็นครับ

ปล. ผมว่าตำรวจมีจัดหลังไมค์แน่ครับงานนี้

hopmbnzatou
3rd January 2012, 04:08
ตกลงใครผิด ???

liberate01
3rd January 2012, 04:24
กินกันเข้าไปเหล้าอะมันดีนักรึไง

ballba
3rd January 2012, 04:38
พูดง่ายๆครับ

ตำรวจผิดตรงไหน เขาอาจจะผิดที่กินเหล้าแล้วมาปฎิบัติหน้าที่ อันนี้ผมไม่รู้ว่าจริงไหม

แต่ที่แน่นอนคือ ตำรวจเขาดื่มแล้ว ไม่ได้รบกวน ส่งเสียงดัง

เหมือนพวกมัน และไอคนถ่ายคลิปครับ

ผมมองว่า คนเราจะทำอะไรก็ช่าง อย่าทำให้คนอื่นเดือดร้อนก็พอ

ตำรวจถูกแล้วครับ เขากินแล้วได้โวยวายเสียงดัง เหมือนวัยรุ่นกลุ่มนั้นรึป่าว ?

ลองคิดกันดูดีๆนะครับ แล้วคุณจะเข้าใจ

แล้วเขาคงไม่บังเอิญ เลี้ยวเข้ามา ถ้าซอยนั้นมันเป็นซอยส่วนบุคคล

ผมยังเห็นมีบ้านตั้งหลายหลังข้างๆกัน นั่นเรียกส่วนบุคคลหรอ เขาอาจจะแจ้งมา เลยต้องปฎิบัติหน้าที่

ถ้ามีคนทุกข์หรือเดือดร้อน ถ้าตำรวจเขาปล่อยไป อย่างนั้นยังใช่ ตำรวจอยู่หรอครับ

นี่แหละครับตำรวจของประชาชน ชัดพอยัง พวกกลุ่มวัยรุ่น ?

ผมก็กิน ตำรวจแถวบ้านผมก็กิน แต่ก็ไม่ได้ โวยวายและทำให้ใครเดือดร้อน เหมือนพวกมันครับ

ผมแค่แสดงความเห็นครับ

ที่เหลือคิดกันเอาเอง

tiktee37
3rd January 2012, 04:50
อยู่ในกลุ่มนั้นใช่ไหม ออกมาแก้หน้าอย่างนี้ๆ ไอผิดอะกินเหล้าเลยเที่ยงคืนส่งเสียงดังอะไม่จำเป็นต้องขว้างถนนก็ผิดครับ(ผมเจอว่าพอสมควร)แค่พวกผมไม่เคยเถียงตำรวจแบบนี้คุยกันดีๆก็ได้กินต่อละแค่เบาๆเสียง นี้ไปท้าถอดเสื้อ น่าให้ตำรวจจัดจริงๆ

mezero
3rd January 2012, 05:03
ตำรวจ กับ วัยรุ่น น้ำเสียง เวลาพูดคุยกัน น่าจะแยกออกนะ ว่าใครหาเรื่องใคร หรือว่าใครเมาหรือไม่เมา ผมจะไม่พูดนะว่าใครผิด พิจารณาเอาเองนะคับ

ส่วนใครจะว่าฝั่งไหนผิดหรือถูก ควรเคารพซึ่งกันและกันนะคับ โพสได้แต่อย่าไปพาทพิงคนอื่นๆนะคับ เดี๋ยวมันจะเกิดการทะเลาะกันเปล่าๆ ผมอ่านดูแล้ว ความรู้สึกมันบอกว่า......เฮ้ออออออ - -*

sam01234
3rd January 2012, 06:10
ปวดหัว อ่ะ+ + ง่ายๆอ่าผิดทั้งคู่ที่ผมคิดนะ ก็อาจมีคนแจ้งไปก็ได้ แต่ผมอยากรู้เวลากับวันที่ ว่ามันเป็น วันที่ 31 ธันวาคม รึป่าว เพราะเค้าจะ เคาว์ดาว กัน จะจัดเลี้ยงมันก็เป็นเรื่องธรรมดา แต่มีอยู่อย่างนึง กินแล้วทำไมต้องเปิดเพลง อ่ะ + + รู้ทั้งรู้ว่า
มันรบกวนคนอื่น เปิดซะดัง เค้าจะ เคาว์ดาวนับเวลากัน ก็ไม่รู้ละว่า นับไปถึงเท่าไรแล้ว เปิดเพลงซะดัง5555 แต่ไม่รู้นะว่ามันเป็นวันอะไรเวลาเท่าไร มันถ่ายไม่หมดอ่ะ- - มาถึงก็เขตนี้ยกเลิกแล้ว เลยอ่ะ งงตึบ มาถึงวัยรุ่นร้อนตัว พูดไม่รู้เรื่อง ได้ยินมาว่า "ถ้าพี่รู้พี่ตั้งด่าน
ผมให้ตรวจเหยี่ยมข้นตัวได้เลย" อยากจะถามว่าร้อนตัวไปทำไม ต.ร.เค้ายังไม่ได้ถามหรือตั้งด่านไรเลย ถ้ามันไม่เสพ มันบ้าป่าวทำตัวมีพิรุด ตำรวจแม้งก็รู้แล้ว แต่ตำรวจเค้า ไม่สงสัยเลยหรอนั้น+ +
ตำรวจบอกว่า พี่มาทำตามหน้าที่พี่ เออ ชาวบ้านเข้าใจละ เค้าไม่ว่าอะไร แต่มีคนนึง เหล้าอะไรนะยาดองเหล้าต้มแล้วมีคำหยาบคำนึง ตำรวจพูดไรอ่ะ เมาชัดๆ ต.ร.อีกคนเดินมาจำได้คำนี้ กินเหล้าแล้วมีสติไหมละ แล้ว วัยรุ่นพูดไปฟังกันเอาเอง ต.ร.
บอกว่า นี้มันกี่โมงกี่ยามแล้ว แต่มีอย่างนึง ใครมันไปหาเรื่องตำรวจอ่ะจะต่อยกัน มาถึงตำรวจบอกว่า เห้ยมีอะไรกับพี่รึป่าว เองอยากมีอะไรกับพี่ไหมละ พี่ถอดเสื้อเลย ต่างคนต่างหาเรื่องทั้งน่าน รถต.ร.มา เสร็จปุบ คนนี้ดูท่าแล้วไม่เมา พูดเสียงทำนองแจ่มใส
วัยรุ่นบอกว่า พี่เค้ามาตรวจพวกผมไงแล้วเค้าก็กินเหล้ามา เราก็ไม่ได้ยุ่งไรกับเค้า แล้วเค้าก็ว่ายังงี้แหละ มีต่อฟังเอาเอง
ต.ร."เดียวพรุ่งนี้ใครกินใหม่มันดึกแล้ว"
ว.ร. "มันไม่มีคนแจ้งไป" (เออรู้แล้วแต่ก็หัดคิดเกรงใจชาวบ้านบ้างเนอะ)
ต.ร."ไม่เป็นไรเดียวพรุ่งนี้ค่อยกินใหม่ ว.ร.ได้พี่แต่พวกพี่เค้าเมา มาหาเรื่องพวกผม แล้วเค้าจะต่อยเค้าท้าพี่พี่คนไหนวะ" พูดนี้ลิ้นเป็นอะไรรึป่าวอ่ะ ลิ้นพัน- -*เหมือนกับว่ากำลังเล่าความเท็จช่วงท้าย
สงสัยกำลังนึกว่า จะพูดไรดีน้าไรประมาณนี้ (ไม่ว่าจะเป็นช่วงปีใหม่ หรือไม่ก็ตามตำรวจก็ห้ามกินเหล้า ตอนประฏิบัติหน้า เพราะจะทำให้เราไม่มีความเชื่อถือ อยู่ๆมาเมาแล้วมาบอกว่าพี่มาทำตามหน้าที่ ทั้งที่พี่เมาเนี้ยนะผมรู้ว่ามีสติอ่ะ แต่จะมาทำหน้าที่อ่ะขอแค่ไม่เมาก็พอ
เพราะมันดูน่าเกลียดอ่ะ ตำรวจเมาแล้วไปจับคนอื่นอ่ะมันไม่ถูกอ่ะเมาแต่จะจับคน สงสัยจับเอาเงินไปซื้อเหล้ากินมั้ง สงสัยตังหมด5555(ล้อเล่นอ่ะ แต่ไม่รู้จริงป่าวนะเห็นมาเยอะละ)
และมีอีกอย่าง ทำต.ร.เค้าไม่บอกว่า มันดึกแล้วมันรบกวนชาวบ้านเค้าคนจะหลับจะนอนเออแค่เนี้ย พูดให้มันเข้าใจสักนิดนึง เพื่อ มันอาจจะลืมคิดไปก็ได้ วัยรุ่นก็อีกอย่างร้อนตัวเหมือนกับคนทำผิดมาแต่ไม่รุจะทำยังไงร้อนตัวพอเห็นตำรวจ ทุรนทุรายตกใจ
แถม เมาอีก ยังงัยต้องมีปากคำกันที่ สถานีมั้งละ แต่วัยรุ่นโดนหลายกระทงน่าดู ตำรวจอีกดื่มสุราตอนเวลา ทำหน้าที่ สงสัยโดนพักงาน เพราะทำให้เสียชื่อเสียงตำรวจไทยอ่ะ ดูต่างประเทศดิ มีไหมเมาแล้วไปจับคน อันนี้แม้งฮ่า เมาแล้วไปจับคน ถ้าเป้นพวกผมนะ
เมาแล้วมาจับนะผมไม่อยู่ให้มันจับหรอกออกตัว ใส่เกียร์หมาไปแล้วต่อให้มีปืนก็เหอะอยากจะรู้จะยิงโดนรึป่าว เมาซะขนาดนั้น)

ปล.สันนิฐานเอาเอง ในความคิดผม แต่ไม่รุใครผิด แต่ยังไงก็ผิดแม้งทั้งคู่อ่ะ + + โดนทั้งคู่ไม่ต้อง ด่า ว่า กัน ยังงัยก็โดนทั้ง2ฝ่าย ยิ่งเป็น จ.นครปฐม ด้วยอ่าต.ร.นี้ไว กันจริงๆ หุหุหุหุ

lovesure
3rd January 2012, 06:24
พวกวัยรุ่นเกรียนละ เอาตัวเองเป็นใหญ่ ตอนอัพยังไม่สร่างเลยมั้งนั่น แต่คลิปนี่มันก็นานแล้วนะ
อัพ ก.ค. 2010

WindowsZero
3rd January 2012, 07:37
โคตร เก่าเลยละครับ เว็ปนี้ ก็ เอามาลง สัก 20 รอบ ได้แล้ว

ที่แน่ๆ ผิดทั้งคู่ครับ วัยรุ่น ผิดเพราะ รบกวนชาวบ้าน เผลอๆอาจจะโดน เยอกว่านั้นอิก ตำรวจ ก็ ผิด ดื่ม สุราในหน้าที่

Icescorpio
3rd January 2012, 08:12
สรุปชั่งมันเถอะครับเรื่องมันจบไปนานปีแล้ว!!!

tonza
3rd January 2012, 17:44
แก๊สโซฮอผิด <<<<<<<<<<เผ่น ไปต้มมาม่า

bossjibjib
3rd January 2012, 17:50
ในความคิดผมมันยังจะกล้าอัพคลิปเนาะ - -

Rex
3rd January 2012, 17:50
ตำรวจส่วนใหญ่ผมว่า ดี นะ แต่ตำรวจก็ คน นะครับ ไปกวนตีน กวนโมโหเขามากๆ มันก็หลุดได้เหมือนกัน ยิ่งพวกถ่ายคลิปที่ไม่ประสงค์ คำถามแต่ละคำนี่ โหย ถ้าเป็นประชาชนทั่วไปผมว่า กระโดดถีบไปหลายดอกล่ะครับ

aofsada
3rd January 2012, 21:51
ผมว่าไอคน ที่ถ่านนะ พูด ผิด ทุกอย่าง ก้อไม่เมื่อมี ปชช. ถ้า พี่ ตร. ต่อยก่อน
ผมว่าพี่ ตร.เค้าแค่อยากจะมาบอกว่ามันดึกแล้ว
จิงอยู่ที่พี่เค้าเมา แต่ พวก ปชช ก้อถ้าพี่ ตร.ต่อยเอง

aofsada
3rd January 2012, 21:51
ในความคิดผมมันยังจะกล้าอัพคลิปเนาะ - -
+1ครับ ผมคิดเหมือนคุณ

Sunshinekung
3rd January 2012, 23:24
ไม่มีอะไรให้อ่าน

ไปแลพต่อไป:o
\/
\/
\/
\/

mooty
4th January 2012, 11:27
ไอคนถ่าย พูดจากลับลำ กลับไปกลับมา ดูก็รู้ว่าเมาบอกไมเมา ไมอายบ้างหรือ

พอรถตำรวจอีกทีมมาบอกอีกทีมว่า ตำรวจ2คนแรกหาเรื่องท้าต่อย(ก็พวก****ให้ตำรวจถอดเครื่องแบบก่อนนี้ว่า)

มากินกันถึงกี่โมงต้องดูด้วย ตี1พอว่าตี2ไปแล้วนี้(ปีใหม่นะ) ก็คิดเอาว่าถ้าพวกคุณๆอยู่ใกล้พวกนี้เปิดเพลงดังๆจะนอนได้หรอ ทำไรไม่คิดถึงคนอืน คิดถึงแต่ตัวเองพวกตัวดีพวกตัวเก่ง

ดูหน้าก็รู้และขอเงินพ่อแม่มากินเหล้าอยู่เลย

แต่ถ้าจะโทษใครก็โทษสังคมนะ ไม่สามารถสอบเด็กให้รู้จักโลกแห่งความเป็นจริง เอาใจเด็กๆพวกนี้อย่างเดียว

chanwitpop
5th January 2012, 20:24
เด็กแถวบ้านผมก็คล้ายๆกัน
กินเหล้าวันปีใหม่ก็เข้าใจอยู่แต่มันจะโต้รุ่งกัน

ตี5ยังไม่หลับไม่นอนเปิดลำโพงเสียงดังข้ามหมู่บ้าน

ตำรวจมาเตือนก็ไม่ยอมฟังแบบในคลิป

สุดท้ายคนแถวนั้น7คนต้องลากลูกซองไปยิงขึ้นฟ้าคนละกระบอกถึงจะเลิกได้

CanDiiZ
5th January 2012, 20:34
ผิดหมดแหละที่เมาอ่ะ

ดูแล้วตำรวจคงกินเหล้าอยู่ แล้วมี ว มาบอกให้ไปตรวจ

น่าจะเป็นการสร้างความเดือดร้อนรำคาญ เสียงดัง เพราะคนเยอะมากกก

ตำรวจก็เมา จริงๆถ้ามาตรวจ มาเตือนเฉยๆ คุยนิดหน่อยแล้วก็กลับ อันนี้ไม่ใช่

ไอ่พวกวัยรุ่นก็ทำซ่า เห็นว่าพวกเยอะ พูดเอาใหญ่เลย เจ๋งนักหนิเวลาอยู่เป็นกลุ่ม