PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ในหมวด Pc Talk

linokung
2nd January 2012, 16:06
เว็บนี้ในหมวด Pc Talk ขายของได้ไหม

exion1
2nd January 2012, 17:06
ไม่ได้ทุกหมวดครับ

linokung
2nd January 2012, 18:45
ไม่ได้ทุกหมวดครับ
แล้วนี้ละครับ
http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=55684

TanInw1410
2nd January 2012, 19:40
โดนลบแล้วเหอะ

whiteking7
2nd January 2012, 23:05
คือผมสงสัยว่าผมขายอะไรครับ
ผมก็เขียนอยู่ว่ารับฝากซื้อ ไม่มีการขายเกมไม่มีการซื้อเก็บมาขาย

godji001
3rd January 2012, 08:54
ถ้าเกิดการชื้อขายแล้วมีการโกงขึ้นมา ทางเว็บไม่สามารถแก้ไขความผิดพลาดนั้นได้นะครับเพราะชื้อขายกันเอง

แต่ถ้าต้องการชื้อจริงๆให้ไปZestหรือไม่ก็ร้านทั่วไปครับ หากจะขายกันจริงๆก็อย่าโกงกันครับเพราะจะทำให้มีปัญหากัน - -

กฎของเวปไซท์ ไม่เกี่ยวกับการโกงหรือไม่โกงครับ ทางเรา(ยัง) ไม่มีมาตรการป้องกันการซื้อ-ขายที่ดีพอ จึงไม่มีบอร์ดสำหรับซื้อ-ขายอย่างเป็นทางการให้ แต่หากเมื่อไรทางเวปไซท์ของเรามีวิธีจัดการการซื้อ-ขายที่ดีกว่านี้ จะตั้งบอร์ดซื้อ-ขายขึ้นมาทันทีครับ สมาขิกสามารถตั้งกระทู้ซื้อ-ขาย-แลกเปลี่ยนสินค้าในบอร์ดซื้อขายนี้ได้ครับ

สำหรับในปัจจุบัน สมาชิกที่มีการตั้งกระทู้ซื้อ-ชายในบอร์ดปกติ จะถูกลบกระทู้ออกโดยอัตโนมัติโดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า สำหรับสมาชิกที่ผ่าฝืน(บ่อยๆ) ครั้งต่อไปจะไม่มีการแจ้งเตือนและจะทำการระงับใช้งานชื่อสมาชิกออกจากระบบทันทีครับ

ขอบคุณที่ให้ความร่วมมือครับ

ขอบคุณที่พี่ joker มาชี้แจงครับ

bankzaxs74
3rd January 2012, 13:28
ผมก็ซื้อกับ คน ใน steam ไม่ได้ซื้อที่ร้าน ยังไม่เห้นโดน โกง เลย

whiteking7
3rd January 2012, 20:09
ถ้าเกิดการชื้อขายแล้วมีการโกงขึ้นมา ทางเว็บไม่สามารถแก้ไขความผิดพลาดนั้นได้นะครับเพราะชื้อขายกันเอง

แต่ถ้าต้องการชื้อจริงๆให้ไปZestหรือไม่ก็ร้านทั่วไปครับ หากจะขายกันจริงๆก็อย่าโกงกันครับเพราะจะทำให้มีปัญหากัน - -
ไปอ่านกระทู้ผมมีใครด่าผมโกงไหมครับ
งงพวกแจ้งลบกระทู้ผมครับแค้นอะไรกันหรือเปล่า
ปล.ผมก็ขอยืนยันว่าไม่ได้มีการกักตุนและมาขายครับ

GAIA
4th January 2012, 01:54
อย่ากดลบคนนี้เลยครับ คนนี้เพื่อนผมเอง เข้าไม่เคยโกงใคร ผมก็เคยซื้อกับเค้ายังได้จริงเลย

joker
4th January 2012, 10:55
กฎของเวปไซท์ ไม่เกี่ยวกับการโกงหรือไม่โกงครับ ทางเรา(ยัง) ไม่มีมาตรการป้องกันการซื้อ-ขายที่ดีพอ จึงไม่มีบอร์ดสำหรับซื้อ-ขายอย่างเป็นทางการให้ แต่หากเมื่อไรทางเวปไซท์ของเรามีวิธีจัดการการซื้อ-ขายที่ดีกว่านี้ จะตั้งบอร์ดซื้อ-ขายขึ้นมาทันทีครับ สมาขิกสามารถตั้งกระทู้ซื้อ-ขาย-แลกเปลี่ยนสินค้าในบอร์ดซื้อขายนี้ได้ครับ

สำหรับในปัจจุบัน สมาชิกที่มีการตั้งกระทู้ซื้อ-ชายในบอร์ดปกติ จะถูกลบกระทู้ออกโดยอัตโนมัติโดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า สำหรับสมาชิกที่ผ่าฝืน(บ่อยๆ) ครั้งต่อไปจะไม่มีการแจ้งเตือนและจะทำการระงับใช้งานชื่อสมาชิกออกจากระบบทันทีครับ

whiteking7
4th January 2012, 17:58

ครับเนื่องจากไม่ทราบถึงข้อนี้ครับถ้าพี่ชี้แจงชัดเจนขนาดนี้ผมก็หมดข้อสงสัยครับ