PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : batman ของ คริสโตเฟอร์ โนแลน

ผู้ตรวจสอบ
2nd January 2012, 17:19
อยากรู้ว่าหนังbatman ของ คริสโตเฟอร์ โนแลน เนื้อเรื่องมันสัมพันธ์กับเกม batman ทั้ง 2 ภาคไหมครับ

captain america
2nd January 2012, 18:34
ไม่เลยซักนิดครับ :sweat

ผู้ตรวจสอบ
2nd January 2012, 19:18
ผมเห็นบางตอนพูดชื่อเมือง อาก์เเฮม

enakin
2nd January 2012, 19:46
แบทแมน ฉบับของ โนแลน จะไม่เกี่ยวข้องกับ 4 ฉบับก่อนหน้านี้ทั้งหมดครับ ทั้งของ ทิม เบอร์ตัน และ ชูมักเกอร์
โนแลน บอกเองว่าจะทำให้ แบทแมน เป็นแบทแมน ที่เหมือนชีวิตจริงให้มากที่สุด แล้วผมดันชอบมากๆซะด้วยซิ ตอนที่อ้างถึง Arkham คือ ภาค The Dark Knight ครับ

แต่ถ้าท่านหมายถึงเกี่ยวข้องกับเกมส์ทั้ง 2 ภาค ไม่เกี่ยวกันครับ อันนั้นตามฉบับคอมมิคน่ะครับผม เกมส์ทั้ง 2 ภาคก็ดีมากๆครับ ถึงกับกดแท้ 2 ภาค แต่ภาค Arkham City ของยังไม่ส่งมาเลย T^T

SpeeDSperM
2nd January 2012, 19:46
^
^
ก็ Akham มันมีใน Gotham ไงครับพูดถึงก็คงไม่แปลก

สำหรับตัวเกมส์เขาอิงจาก Comic ครับ