PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ทุกท่านคิดว่าไงมั่งครับ กับชีวิตของผม

Ciaza
2nd January 2012, 18:39
ก็อายุ ใกล้จะ 17 ไม่เคยมีแฟนเลยสักคน เพื่อนในห้องส่วนใหญ่ถามว่า มีแฟนยัง เคยมีแฟนยัง !! ผมตอบไปความจริงว่า ไม่เคยมี
เค้าตอบว่า ไม่เชื่อ หน้าอย่างนี้ อย่างต่ำก็ 11คน เล่นแล้วทิ้งอะไรประมาณนี้แหละครับ
ประวัติก็ อกหักมา 3 ครั้งอะนะ 555+ แล้วมาเข้า รร นึงเข้า ดันเจอ คนน่ารักมากปิ๊งเข้า สุดท้ายครับหมาคาบไปกิน เพียงผมช้ากว่า แค่ก้าวเดียวหรือ 1 เดียวเป็นอะไรที่ โหดร้ายมาก
จนผมวิ่งไปต่อยกำแพง สัก 5 ครั้ง (เจ็บ !!!) ส่วนพวกเพื่อนรอบข้างก็ มีแฟนกันหมด ปีนี้ทุกคนล้วนแต่สละโสดกันหมด ทำให้ผมคิดว่า (ทำไมตูคนเดียวว้าที่เป็นโสด) แล้วที่เป็นนี้ไม่ใช่อะไรนะครับ
ใน รร หาดีไม่มีแล้ว T_T จะจีบรุ่ณพี่ก็ดันแก่กว่า กลัวตายก่อนหรือเห็นเราเป็นเด็ก จะจีบรุ่ณน้อง ก็รอปีหน้าขึ้เกรียจรอ พร้อมกับถือคติ ไม่ชอบเด็กกว่ากลัวมันทิ้งเรา ที่ไม่ชอบหรืิอเลือกหนักเลยนะครับ
ผู้ ญ ที่ผ่านแฟนเก่ามาแล้ว นี่ผมไม่สนอย่างยิ่งเลยครับ

คุณคิดว่าไงครับ ข้อความพวกนี้ คิดว่าผมควรละทิ้งดีมั้ยครับ เพราะถ้าละทิ้งไปจะมีก็มีแบบไม่มีความสุข

RES_PAUL
2nd January 2012, 18:43
เป็นโสดก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรหรอกน่ะมันเป็นแค่ความต้องกาชั่ววูบที่ว่าเราเหงาใครที่โสดมานานจะรู้ดีครับทำใจยอมรับมันถ้าหากหาไม่ได้จริงๆ

Ciaza
2nd January 2012, 18:49
เป็นโสดก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรหรอกน่ะมันเป็นแค่ความต้องกาชั่ววูบที่ว่าเราเหงาใครที่โสดมานานจะรู้ดีครับทำใจยอมรับมันถ้าหากหาไม่ได้จริงๆ

คือผมก็โดนขอเบอร์มาไม่น้อยนะครับ แต่คนมันเลือก แถมไม่ตรงสเปคเราด้วย
เอาง่ายๆ คือต้องการแบบว่า คนแรก เลยคิดว่าขอดีๆหน่อยดีกว่าครับ

TanInw1410
2nd January 2012, 19:43
ถ้าใน รร. ไม่มีแล้วลองหานอก รร. ดูสิครับ แต่ดูดีๆนะครับ ไม่ใช่พวกหญิงเละเทะนะครับ ถ้าคุณเจอแล้วผมว่าคุณน่าจะกล้า&เร็วกว่านี้นะครับเท่าที่อ่านมา อิอิ:dance

phonrath
2nd January 2012, 19:47
เหมือนกันเลยครับ ผม 15 เเละยังไม่เคยมีเลย เเต่อีกไม่นาน จะมี บ้างเเละ 555 LOVEEE

phacawit
2nd January 2012, 20:11
เมื่อคุณบรรลุนิติภาวะเมื่อไหร่ ความคิดของคุณจะเปลี่ยนแปลงแน่นอน มีแฟนในวัยเรียนมันก็ไม่ดีเสมอไปนะครับ มันไม่มีความแน่นอน จะสอบต่ออุดมศึกษาได้หรือปล่าวก็ไม่รู้ เรียนจบแล้วจะได้ทำงานจังหวัดเดียวกันหรือปล่าวก็ม่รู้ มันยังไม่ค่อยแน่นอนครับ อายุเยอะกว่าหรือน้อยกว่า หรือเคยมีแฟนมาแล้วมันไม่ได้เป็นจุดกำหนดนิสัยของเธอคนนั้นครับ อยู่ที่คุณจะเปิดใจรับ รู้จักเธอคนนั้นหรืปล่าว คนที่เฟอร์เฟค พรหมจรร ขยันมาตลอดไม่ได่หมายความว่า เขาเป็นแม่ของลูกที่ดีเสมอไปครับ ของงี้ต้องมองกันนานๆ

spykesDR.
2nd January 2012, 20:16
เวลาคุณมีแฟนคุณจะรู้ว่านรกสีชมพูมันเป็นยังไง :sweat

Veeliving
2nd January 2012, 20:24
จีบรุ่นพี่เลยครับ 5555
ไม่ต้องกลัวว่าจะโดนมองแก่แดด
ถ้าคุณเจอคนที่ ใช่ อายุหรืออดีตของเขาก็ไม่จำเป็นสำหรับคุณหรอกครับ

หรือ

จะโสดรอเรื่อย ๆ ก็ได้นะ เดี๋ยวมันก็มาเองแหละผมว่า = =

ยังไงก็สู้สู้ครับ เป็นกำลังใจให้

Type-7442
2nd January 2012, 20:25
โสดดีจะตาย มองหญิงไปเรื่อยๆ ชิวๆ ส่องไปเรื่อย อิสระ ถึงจะเหงาหน่อยก็โอเค

เงินเราก็ไม่ต้องไปเลี้ยงใคร ซื้อ รองเ้้ท้า เสื้อผ้า ให้ตัวเอง อยากได้ไรก็ซื้อ
ข้อดีเยอะ โสดอะ บอกให้ !

Type-7442
2nd January 2012, 20:29
เมื่อคุณบรรลุนิติภาวะเมื่อไหร่ ความคิดของคุณจะเปลี่ยนแปลงแน่นอน มีแฟนในวัยเรียนมันก็ไม่ดีเสมอไปนะครับ มันไม่มีความแน่นอน จะสอบต่ออุดมศึกษาได้หรือปล่าวก็ไม่รู้ เรียนจบแล้วจะได้ทำงานจังหวัดเดียวกันหรือปล่าวก็ม่รู้ มันยังไม่ค่อยแน่นอนครับ อายุเยอะกว่าหรือน้อยกว่า หรือเคยมีแฟนมาแล้วมันไม่ได้เป็นจุดกำหนดนิสัยของเธอคนนั้นครับ อยู่ที่คุณจะเปิดใจรับ รู้จักเธอคนนั้นหรืปล่าว คนที่เฟอร์เฟค พรหมจรร ขยันมาตลอดไม่ได่หมายความว่า เขาเป็นแม่ของลูกที่ดีเสมอไปครับ ของงี้ต้องมองกันนานๆ

แต่ผมคิดว่า ความรัก มัธยมปลาย เป็นความรักที่เป็นวัยรุ่นเต็มตัวเลยนะ ไม่เด็กเกินไป
มันบริสุทธิ์ ยังไม่มีเรื่องฐานะ และ ผลประโยชน์เข้ามาเกี่ยวข้อง มันเป็นความรักงดงาม และ ควรจดจำ ซึ่งโตไปจะหาความรักใสๆน่ารักๆแบบนี้ยากแล้วะ

โตไป มหาลัย ต่อให้คุณหล่อแค่ไหน คนดีแค่ไหน แต่คุณ ขับ Sonic ไม่ก็เดินย้ำต้อก คุณก็โดน หน้าเหี้x แต่มีเงินเอาไปแดกแน่นอนชัวร์ๆครับ ส่วนใหญ่อะ เห็นได้ชัดๆเลย

ปล ที่นายพูดมันถูกมากครับ ผมครองโสดเพราะงี้แหละ ความรักคือทุกข์ ช่วงนี้เอาตัวเองให้รอด เอาตัวเองให้สบายก่อนดีกว่า , No love lost No love found..

ปล2 แล้วแต่คนนะ บางคนชอบโสด บางคนไม่ชอบ ~

Durex52
2nd January 2012, 20:46
ตอนผมอยู่ ม. ปลาย ผมทำตัวเท่ๆ ให้รุ่นน้อง รุ่นพี่มอง ได้ของขวัญ ได้ขนม มันก็มีความสุขละครับ บบ เพราะรู็สึกช่วงลั้ลล้า แบบนั้นจะเสียเวลาไปดูแลใครสักคนทำไม เฮ้อ ผ่านมากี่ปีแล้ว แหะ

offerre
2nd January 2012, 21:24
อนาคตยาวไกลนะ

เรียนหนังสือไปเถอะนะ เจอใครถูกใจก็ค่อยๆเป็นค่อยๆไป เจอหมาคาบไม่กินก็ไม่ต้องไปสนใจแล้วผู้หญิงแบบนั้นอะ

ค่อยๆคบกัน แต่ถ้าคบไปนานๆเจอ ผู้ชายคนนึงไม่รู้จักแต่หล่อกว่าแล้วมาจีบบอกรักเลยแล้วผู้หญิงที่เรากำลังคบอยู่นั้นไปรักเขาเลยเนี้ย

ให้เลิกคบไปเลย[หมายถึงไม่ต้องคบกันจนเป็นแฟนอะนะ]แล้วกับมาเป็นเพื่อนก็พอ เพราะผู้หญิงง่ายๆแบบนั้นไม่ต่างกับสก้อยหรอกนะ

ถ้าจะรักใครซักคน ควรค่อยๆเป็นค่อยๆไปดีกว่า แล้วพอแน่ใจมากๆว่าเขารู้สึกดีกับเราค่อยไปบอกรักเขา แต่ถ้าใจกล้าพอมั่นใจพอ คบไปซักพักบอกรักเลย

แต่ถ้าเขาบอกไม่ได้คิดอะไรกับเราเลยนั้นมันก็อีกเรื่องนะ เหอะๆ

Ciaza
2nd January 2012, 21:27
จีบรุ่นพี่เลยครับ 5555
ไม่ต้องกลัวว่าจะโดนมองแก่แดด
ถ้าคุณเจอคนที่ ใช่ อายุหรืออดีตของเขาก็ไม่จำเป็นสำหรับคุณหรอกครับ

หรือ

จะโสดรอเรื่อย ๆ ก็ได้นะ เดี๋ยวมันก็มาเองแหละผมว่า = =

ยังไงก็สู้สู้ครับ เป็นกำลังใจให้

ก็เคยคิดนะครับ แต่ พี่ชายผมเคยครั้งนึง ดันมีเรื่องกันไม่หยุดเพราะนี่แหละ

ตอนผมอยู่ ม. ปลาย ผมทำตัวเท่ๆ ให้รุ่นน้อง รุ่นพี่มอง ได้ของขวัญ ได้ขนม มันก็มีความสุขละครับ บบ เพราะรู็สึกช่วงลั้ลล้า แบบนั้นจะเสียเวลาไปดูแลใครสักคนทำไม เฮ้อ ผ่านมากี่ปีแล้ว แหะ

ผมไม่ได้ต้องการแบบนั้นหรอกครับ แค่ต้องการกลัวว่า จะสายเกินไป
เคยดูหนังอย่างพวก Suck seed ไหมล่ะครับนั่นแหละชีวิตต้องเก็บประสปการณ์ไว้ครับ

Durex52
2nd January 2012, 21:54
อะไรจะสายเกนไปครับ คุณอายุเพิ่งจะ 17 .. ทำไมต้องเอาหนังมาเป็นแนวทางชีวิต จำเป็น หรอ ? ชีวิตจริงๆ มันมีมากกว่าในหนังเรื่องนั้นครับ แต่ชีวิต ม. ปลายผม เอาแค่นั้น ผมสนุกกับเพื่อน สนุกกับวงดนตรี สนุกกับการ ซ้อมบาส ของโรงเรียน สนุกกับการได้ขนม จากรุ่นพี่รุ่นน้อง ถามว่าไม่อยากมีแฟนหรอ จะมีทำไมครับ .. ถ้าเรื่องแค่เพศสัมพันธ์ ตอน ม.ปลายไม่มีแฟน ผมก็ได้มาไม่รู้เท่าไหร่ละ เฉย ๆแค่ผมรู้ว่าชีวิตผม ควรเดินยังไง ควรก้าวยังไง ไม่จำเป็นต้องไปเปรียบ เทียบหรือขอคำปรึกษาอะไรมากมาย หน้าตา ทรงผม เสื้อผ้า สมอง ความคิด หัวใจ ล้วนอยู่ในตัวคุณ คุณรู้ว่าคุณมีความสามารถในการสร้างความสุขให้ตัวเองมากแค่ไหน ผม 20 กว่าแล้วครับ ผ่านช่วงนั้นมาแล้ว เพราะความรักในมัถยมผมว่า ไร้สาระ เพราะกระหนุงกระหนิง แปปๆ ก็เลิกสักพัก ทะเลาะกับเพื่อนอีก วุ่นวาย คนมอง ไม่ดีคุณครู ไม่ชอบ ผมแค่ เอาความคิดของผม คอมเม้น ลงไปแค่นั้นเองครับ ไม่มีอะไรสายเกินไปถ้าคุณยังไม่หมดลมหายใจ

ICE085
2nd January 2012, 22:10
ผู้ ญ เยอะแยะครับ มันไม่ได้ขึ้นอยู่ที่เค้าทิ้งคุณหรอกครับ อยู่ที่ว่า คุณจะทำตัวคุณใหม่มีค่าพอที่เค้าอยากจะเก็บรักษาไว้รึเปล่าแค่นั้นครับ

Veeliving
2nd January 2012, 22:23
อะไรจะสายเกนไปครับ คุณอายุเพิ่งจะ 17 .. ทำไมต้องเอาหนังมาเป็นแนวทางชีวิต จำเป็น หรอ ? ชีวิตจริงๆ มันมีมากกว่าในหนังเรื่องนั้นครับ แต่ชีวิต ม. ปลายผม เอาแค่นั้น ผมสนุกกับเพื่อน สนุกกับวงดนตรี สนุกกับการ ซ้อมบาส ของโรงเรียน สนุกกับการได้ขนม จากรุ่นพี่รุ่นน้อง ถามว่าไม่อยากมีแฟนหรอ จะมีทำไมครับ .. ถ้าเรื่องแค่เพศสัมพันธ์ ตอน ม.ปลายไม่มีแฟน ผมก็ได้มาไม่รู้เท่าไหร่ละ เฉย ๆแค่ผมรู้ว่าชีวิตผม ควรเดินยังไง ควรก้าวยังไง ไม่จำเป็นต้องไปเปรียบ เทียบหรือขอคำปรึกษาอะไรมากมาย หน้าตา ทรงผม เสื้อผ้า สมอง ความคิด หัวใจ ล้วนอยู่ในตัวคุณ คุณรู้ว่าคุณมีความสามารถในการสร้างความสุขให้ตัวเองมากแค่ไหน ผม 20 กว่าแล้วครับ ผ่านช่วงนั้นมาแล้ว เพราะความรักในมัถยมผมว่า ไร้สาระ เพราะกระหนุงกระหนิง แปปๆ ก็เลิกสักพัก ทะเลาะกับเพื่อนอีก วุ่นวาย คนมอง ไม่ดีคุณครู ไม่ชอบ ผมแค่ เอาความคิดของผม คอมเม้น ลงไปแค่นั้นเองครับ ไม่มีอะไรสายเกินไปถ้าคุณยังไม่หมดลมหายใจ

สงสัยเจ้าของกระทู้กลัวโลกแตกมั้งคุณ 5555 ล้อเล่นครับ ๆ

อย่าไปคิดมากเพราะพี่ชายสิครับ คิดว่าตัวเองดีกว่า มั่นใจในตัวเองครับ สู้สู้

Gu Pai!
2nd January 2012, 22:27
15 แล้วผมยังไม่มี

มีปิ้งอยู่ 1 คนนะ น่ารักมาก นั่งข้างผมด้วย สมมุติว่าชื่อ:พลอย หละกันนะ แล้วคนในห้องผมมันก็ชอบบอกว่าผมจีบมัน แต่ผมก็ไม่ได้ทำอะไรน่ะ (หรือผมไม่รู้ตัว) และก็คุยMกันไปมาตอน ม.2 ไป คุยมา มันชอบเรียกผมว่า "ที่รัก" อ่ะ!!
ผมก็เรียกกลับดิ(เขาเล่นผมก็เล่นด้วย ฮฺฮฺ) ก็มีเรียกกันที่ ร.ร. บ้างหละน่า เพื่อนผมก็ชอบบอกว่าผมเป็นแฟนกับมัน (อันที่จริงก็อยากอยู่) แต่ก็บอกไปว่าแค่เล่นๆ จน ม.3 แค่นั้นหละ แม้ง!!เสือกมีแฟนเป็น"ทอม" ไอส้นตีน!!!

แม้งเป็นเลสเบี้ยน แล้วมุงให้ความหวังกุทำไม!!! จน ม.3 เทมอ 2 นี้ เขาก็ยังนั่งข้างผม และ ชอบบอกว่าผมเป็นกิ๊กมัน กับเพื่อนมัน มันเคยยืมโทรศัพท์ผมไปส่งข้อความให้แฟน"ทอม" มันด้วย!!!! ด้วยความเป็นผู้ชาย
ผมเลยให้ไป T-T ไอส้นตีน!!!

และหลังจากนั้นก็ เริ่มทำตัวห่างกันมากขึ้น จากที่คุยM กันทุกวัน ก็ไม่ค่อยจะได้คุย = =" นี้ก็คือการอกหักครั้งแรกของผม T-T แต่เพื่อนในห้องมันก็ไม่เลิกล้อว่าผมเป็นแฟนมันอยู่ดี ซึ้งเป็นอะไรที่เจ็บปวดยิ่งนัก TT
ถ้าเป็นผู้หญิงดีๆ คงเป็นแฟนกันไปแล้ว!!!

ผมเกลียดทอม

ถ้าเจอแม้งในสนามBB gun จะยิงอัด 1 แมก แม้งในระยะ 1 m. เลยคอยดู!!

bassurachar
2nd January 2012, 22:31
จขกทไม่ต้องเครียดคับ ผม19เเล้ว ยังไม่เคยมีแฟนเลยคับ

โสดสบายดีออก เงินไม่ได้ใช้มาก ส่องสาวไปวันๆ(หื่น)

[Mz]_Zero
2nd January 2012, 22:54
เอาเถอะ ยังไงสำหรับรักวัยนี้ก็คงไม่พ้นเลิกกันหรอกเชื่อซิ น้อยคนที่จะรักกันตอนนี้ละได้แต่ง

โสดมันไม่ได้ทำให้คนตายหรอก สนุกกับชีวิตวัยนี้ให้มากๆ ก่อนที่จะเข้ามหาลัย

Powerexell
2nd January 2012, 22:59

นายเป็นเกย์หรือเปล่าครับ เหมือนเกย์เลยอ่ะ
5555

ล้อเล่นนะ จำได้ว่าเคยตั้งกระทู้ถามว่าตัวเองเป็นเกย์หรือเปล่าใช้มั้ย (หรือตูจำผิดคน)

Durex52
2nd January 2012, 23:21
นายเป็นเกย์หรือเปล่าครับ เหมือนเกย์เลยอ่ะ
5555

ล้อเล่นนะ จำได้ว่าเคยตั้งกระทู้ถามว่าตัวเองเป็นเกย์หรือเปล่าใช้มั้ย (หรือตูจำผิดคน)

กระทู้หน้าผมเหมือนเกย์ หรือปล่าว ? จ๊ะ ก็คงจะเกย์ละมั้งครับ ฟาดมาหมดละ เด็กสาว ๆบัญชี วิสวะ พยาบาล :rofl

ballba
3rd January 2012, 00:24
อย่าตามผมเลย ผมอายุก็จะ 17 เดือนหน้าเนี่ยหละ

แต่ผ่านอะไรมามาก จนชีวิตแทบดับ อย่างตอนที่มีลูกอะครับ เหอะๆ- -

เป็นโสดสบายใจแล้วครับ ^^

steroids
3rd January 2012, 00:33
โอัย ไอน้องอย่าไปมีแรกๆ กะงี้เด่วมีแล้วกะเบื่อ ชีวิตยังอีกยาวไกล มีแล้วต้องมีเรื่องรับผิดชอบเยอะ เจอผู้หญิงดีกะดี เจอผู้หญิงหลอก ทาน แล้วจะซึ้ง สุดท้าย กะอย่าไปเจอผู้หญิงเป็นเปิดซิงให้หละกัน

เรื่องเยอะ อยู่คนเด่วกะเพื่อนๆ มีความสุขกว่าไม่มี พันธะ แต๊ะอั้ง แฟนเพื่อนยังจะสนุกเนียกว่า ท้าอยากเรื่องอย่าว่า มีอยู่แล้วน้องอุ้ม ในน้องน้ำเส็ดแล้วกะคล้ายๆกัน หมดอารมณ์ ไม่เสี่ยงท้อง โรค เยอะแยะ

myoatza01
3rd January 2012, 01:00
อย่ารีบมีไปเลยครับยังขอเงินพ่อเเม่อยู่เลย ผม 19 เเล้วยังไม่รีบเลย เพราะไม่มีใครเอา ไว้ให้ทำงานก่อนครับมีชัก 50 คน ให้ olo ตายเลยก้อได้