PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากมาระบายเรื่องของผมครับ... ใครที่เข้ามาอ่านแล้วเป็นเหมือนผมก็เข้ามาเล่าสู่กันฟังด้วยนะครับ

KoeinwZ
2nd January 2012, 23:32
ผมก้อ 17 ละ ยังไม่เคยมีแฟนเป็นตัวเป็นตนเลยซักคนเลยครับผมชอบเพื่อน ญ คนหนึ่ง ในห้องของผมอยู่ เพื่อนในห้องมันก็ชอบล้อกัน พอเธอรู้ว่าผมชอบ เธอก็เหมือนจะเฉยๆให้อะครับ ผมเคยถามเธอในเฟสอะคับ ประมาณว่าถ้าผมชอบเธอ อย่างโน้น อย่างนี้... เธอก็ตอบว่าก็ไม่รู้อะคับถ้าผมชอบ ... ถึงตอนนี้ผมก็ยังชอบเธออยู่คนเดียว ไม่นานนี้ผมรู้ว่าเธอยังโสดอยู่ แต่คงโสดได้อีกไม่นาน เพราะเห็นว่ามีรุ่นน้องคนหนึ่งมาตามจีบเธออยู่เหมือนกัน (และมันยังเคยอยู่ รร เดียวกันในแถวบ้านผมอีก แถมมันยังรู้จักผมอีก เจ็บใจ!) ตอนนี้ผมก้อยังคุยกันในเฟสกะเธออยู่อะครับ แต่ทำไมเวลาอยู่ในห้องเรียน เราไม่ค่อยได้คุยกันเลย และดูเหมือนเธอจะมีใจให้ไอ่รุ่นน้องนั่นอีกด้วย(เพราะเห็นจากสถานะเธอหมั้นกะมันในเฟสเมื่อหลายวันก่อน) ผมลองถามเธอในฐานะเพื่อนดู เธอก็บอกว่าคิดกะมันเป็นแค่น้องชาย และสดๆร้อนๆเลย ดูเหมือนว่าไอ่รุ่นน้องคนนั้นมันเหมือนจะเยาะเย้ยผมนิดๆอีกด้วย เรื่องที่ผมจีบธอไม่ติดซักที (-*-) และตอนนี้ผมก้อเหมือนจะตัดใจได้บ้าง(แต่ยังไม่ได้ซักที) เพื่อนๆในห้องก็มองผมว่าโง่ที่ผมยังรักเธออยู่มานานมากแต่ก้อจีบไม่ติดซักที และผมเหมือนดูห่วยที่สุดเพราะพวกเพื่อนๆมันมีแฟนกันหมดละ ส่วนเรื่องรูปร่างของผม ก็ สูง ขาวมาก หน้าตาก็จัดว่าดูดีในระดับหนึ่ง แต่ก็ไม่หล่อเกินไป ส่วนเรื่องสาวๆที่มาตามจีบผมนั้น ก็มีอยู่ประมาณ 4-5 คน แต่ส่วนใหญ่ผมก็ไม่ชอบ(ก้อผมยังไม่เคยมีแฟนและชอบเธอคนนั้นอยู่คนเดียวหนิ) ผมจะทำไงดี คนที่ผมชอบก็เฉยๆกับผม และอยู่ห้องเดียวกันอีก??ผมจึงตัดใจไม่ได้เพราะเห็นหน้าเธออยู่ในห้องทุกวัน แถมรู้สึกช่วงหลังผมยังมองหน้ากะเธอไม่ติดอีก เพราะเธอดูเหมือนจะชอบรุ่นน้องที่มาจีบเธอที่มันรู้จักผมอยู่ ผมเลยอยากจะมาปรึกษาเพื่อนๆว่า ผมควรวางตัวอย่างไรดีเมื่ออยู่ต่อหน้าเธอและพวกเพื่อนๆผมที่มองว่าผมโง่อีก
อยากทราบจริงอะครับ และผมควรทำยังไงด้วย ใครที่เคยเป็นเหมือนผมก็มาเล่าสู่กันฟังได้นะครับ (ตอนนี้กลุ้มหนัก)
:(:(:(

SemIFaIL
2nd January 2012, 23:36
เป็นเคสที่พูดยากอะนะ เรปล่าง
V
V
V

18&Life
2nd January 2012, 23:40
ก็ง่ายๆนะครับ บอกเร็วแล้วเสียเพื่อนยังดีกว่าไม่ได้บอกรักแล้วเสียเธอ จบประเด็น

ปล.พึ้งคิดได้นะเนี่ย - -

vongolex555
2nd January 2012, 23:41
วางตัวตามปกติครับ(ตอนนี่อายุ13)ผมทำแบบนี้อ่ะครับแต่ผมก้ไม่กล้าสบตามากเท่าไรครับ

Veeliving
2nd January 2012, 23:43
ตามความเห็นผมนะ

ผมว่า(เอาเรื่องโดนด่าว่าโง่ก่อนละกัน) คุณด่าเพื่อนกลับเลยครับ ว่าโง่ เพราะอย่างน้อยคุณก็เป็นคนจริงใจ รักเดียวใจเดียว
และคุณก็อย่าไปแคร์ไอ้เด็กเวรนั่นสิครับ ยังไงคุณก็ดูจริงใจกว่า เป็นคนดีกว่า เพราะไม่มีใครได้แฟนแล้วมาเย๊าะเย๊ยคนอื่นหรอกครับ
ถ้ารักเขาจริง ต้องสู้เผื่อเขาสิครับ แล้วอีกอย่าง คุณต้องเชื่อใจเขาครับ เพราะยังไงเขาก็บอกว่าเป็น พี่ น้อง คุณก็ต้องเชื่อไว้ก่อน แต่เผื่อใจไว้บ้างล่ะ

เพราะความเชื่อใจเป็นสิ่งแรกที่ดีที่ควรมีให้กันครับ

aooings
2nd January 2012, 23:45
อะไรจะเกิดมันก็ต้องเกิดครับ :cool:

FANG
2nd January 2012, 23:52
ของผม ตอน ม.1-2 ไม่มีใคร มาจิบจนกระทั้งม.3 ***** มาจิบหลายคนจัด แต่ผมก็ไม่สน เพราะ GU ROCK แถม ขี้เกียดดูแล รอไห้รวย แล้ว ค่อยมีดี กว่า ฮาๆๆๆ

ป.ล. อยากมีเหมือนกันนะแฟนอะ แต่ผมเป็นคน ออกเงียบๆผู้หญิงที่ไหนจะมาสน แถมไม่ค่อย มองหน้าผู้หญิง กลัว เขากัดเอา

RaCha100Y
2nd January 2012, 23:57
จะยอมเด็กหรอคุณ!! อยุห้องเดียวกันแท้ๆยิ่งมีโอกาศใกล้ชิดเขามากกว่าไอ้เด็กนั่นซะอีก หาโอกาศเข้าไปคุยดิชวนไปโน่นไปนี่ แต่ต้องพยายามเอาใจเขาในแบบที่เราเป็นไม่ใช่ออกหน้าเลี้ยงหมดยอมเขาหมด สไตล์ผมคือให้เขารู้ไปเลยว่าเราเป็นคนยังไงจะได้ไม่ต้องมาลำบากใจทีหลัง อย่างเช่นเราคุยโทรศัพท์กันทุกวันๆหลังๆมาก็เบื่อแต่ไม่ใช่ว่าไม่ชอบเขาแล้วแต่แค่ไม่อยากคุยโทศัพท์ก็เลยไม่ได้โทรหา เขาก็จะคิดละว่าเราหมดใจรึเปล่าอะไรประมาณนี้ เหอะๆ

krit007za
3rd January 2012, 00:03
มี2อย่างคือ
1.เขาชอบคุณลึกๆเขาอาจจะคิดว่าเราเป็นเพื่อนกันนะไม่ควรทำอย่างงี้เลยอาจจะเยาะเย้ยเพื่อให้คุณตัดใจแค่นั้นแหละ
2.คุณอาจจะคารมไม่ดีก็ได้ เขาคนนั้นอาจจะคารมดี
แต่ถ้าคุณหมั่นใส่ใจเขาถามเขาด้วยความเป็นห่วง ถามหลายๆอย่างแต่ขอให้พอประมาณอย่าถามมากเดี๋ยวจะรำคาญ
แค่เนี่ยแหละก็ชนะใจสาวได้แหละ
ผมอายุก็ราวๆ 18 ผมเคยเจอประสบการณ์แบบนี้มาแล้วตัวผมเองเป็นคนพูดเก่งแต่พอเจออย่างที่ผมพูดไปทีนี้คือต้องยอมอะ

Snomoke
3rd January 2012, 00:08
วางตัวตามปกติครับ(ตอนนี่อายุ13)ผมทำแบบนี้อ่ะครับแต่ผมก้ไม่กล้าสบตามากเท่าไรครับ
อ๊ะ หรอจ๊ะ น้องอู๋ 555+ ก็ เป้าหมายมีไว้พุ่งชนครับ +++++ อย่างเดียว

Netzakub
3rd January 2012, 00:14

ผมว่า(เอาเรื่องโดนด่าว่าโง่ก่อนละกัน) คุณด่าเพื่อนกลับเลยครับ ว่าโง่ เพราะอย่างน้อยคุณก็เป็นคนจริงใจ รักเดียวใจเดียว
และคุณก็อย่าไปแคร์ไอ้เด็กเวรนั่นสิครับ ยังไงคุณก็ดูจริงใจกว่า เป็นคนดีกว่า เพราะไม่มีใครได้แฟนแล้วมาเย๊าะเย๊ยคนอื่นหรอกครับ
ถ้ารักเขาจริง ต้องสู้เผื่อเขาสิครับ แล้วอีกอย่าง คุณต้องเชื่อใจเขาครับ เพราะยังไงเขาก็บอกว่าเป็น พี่ น้อง คุณก็ต้องเชื่อไว้ก่อน แต่เผื่อใจไว้บ้างล่ะ

เพราะความเชื่อใจเป็นสิ่งแรกที่ดีที่ควรมีให้กันครับ

แต่ถ้าเป็นเพื่อนผม ผมก็จะด่า อยู่ใกล้กันแค่เอื้อมมือทำไมถึงไม่ลงมื้อ ลองจริงจังให้เค้าเห็นสิ ไม่ใช่ทำแบบชอบ แต่ก็ไม่ทำอะไร
ที่ผู้หญิงเค้าต้องการอ่ะ คือความจริงใจที่เรามีแต่เค้า บางทีผู้หญิงคนนั้นเค้าอยากจะเห็นความตั้งใจของคุณก็ได้
ปล.แต่ถ้าเป็นผม ผมจะบอกจะทำทุกอย่างเพื่อให้ได้เธอมาก และคุณต้องทำให้เค้ามั่นใจในตัวด้วยนะ

vongolex555
3rd January 2012, 00:15
****ก้พอๆกับกุและ(ขออนุญาติหยาบนะครับมันเพื่อนผม)

Snomoke
3rd January 2012, 00:17
****ก้พอๆกับกุและ(ขออนุญาติหยาบนะครับมันเพื่อนผม)
เกี่ยวไรด้วย ไม่มี เค้า คบกันเปิดแล้ว 555+

xxllollxx
3rd January 2012, 00:21
ประสบเหตุคล้ายๆกัน

เเต่บังเอิญ ผมคนเก็บอาการเก่ง เเต่เจ็บลึก

คือ ผมเเอบชอบเพื่อน ญ คนนึงไม่ได้สนิทมาก เเต่นั่งใกล้ๆกัน เเต่ก็นะ ไม่ค่อยคุย เเต่ผมก็ไม่คิดมาก เพราะ เธอ hot มาก มีคนจีบเยอะ ตอนนี้มีเเฟนเเล้ว

ผมจึงไม่เครียดไรมากเพราะ คนที่เป็นเเฟนนั้น เค้าเก่ง+น่าจะรักจริง เเล้วทั้งคู่ก็ดูสมดี

เเต่สำหรับผมนะ ให้เธอคิดกับผมเเค่เพื่อน ผมว่าก็มีความสุขเเล้ว เเค่ให้เธอมีความสุข ผมก็สุขเเล้วครับ

vongolex555
3rd January 2012, 00:21
กุบอกก่อนก่อนที่กุจะถาม****อีกซุยๆ

Veeliving
3rd January 2012, 00:23
แต่ถ้าเป็นเพื่อนผม ผมก็จะด่า อยู่ใกล้กันแค่เอื้อมมือทำไมถึงไม่ลงมื้อ ลองจริงจังให้เค้าเห็นสิ ไม่ใช่ทำแบบชอบ แต่ก็ไม่ทำอะไร
ที่ผู้หญิงเค้าต้องการอ่ะ คือความจริงใจที่เรามีแต่เค้า บางทีผู้หญิงคนนั้นเค้าอยากจะเห็นความตั้งใจของคุณก็ได้
ปล.แต่ถ้าเป็นผม ผมจะบอกจะทำทุกอย่างเพื่อให้ได้เธอมาก และคุณต้องทำให้เค้ามั่นใจในตัวด้วยนะ

ถ้าเป็นเพื่อนผม ผมก็ด่าเหมือนกัน ที่ไม่ทำอะไร แต่จะไม่ด่าว่าโง่ที่ยังรักเขาอยู่
ส่วนนอกนั้น ความเห็นผมก็คล้าย ๆ กับคุณครับ ถ้าชอบก็ต้องคว้าละหว้า 5555

เเต่บังเอิญ ผมคนเก็บอาการเก่ง เเต่เจ็บลึก

คือ ผมเเอบชอบเพื่อน ญ คนนึงไม่ได้สนิทมาก เเต่นั่งใกล้ๆกัน เเต่ก็นะ ไม่ค่อยคุย เเต่ผมก็ไม่คิดมาก เพราะ เธอ hot มาก มีคนจีบเยอะ ตอนนี้มีเเฟนเเล้ว

ผมจึงไม่เครียดไรมากเพราะ คนที่เป็นเเฟนนั้น เค้าเก่ง+น่าจะรักจริง เเล้วทั้งคู่ก็ดูสมดี

เเต่สำหรับผมนะ ให้เธอคิดกับผมเเค่เพื่อน ผมว่าก็มีความสุขเเล้ว เเค่ให้เธอมีความสุข ผมก็สุขเเล้วครับ

อยากบอกว่า คุณโคตรแมนเลย ! สู้ต่อไปครับ

Snomoke
3rd January 2012, 00:24
กุบอกก่อนก่อนที่กุจะถาม****อีกซุยๆ
ง่ะ ....:beee

siraiwich2539
3rd January 2012, 00:28
ขอโทษน่ะครับ ผมไม่ได้อ่านเยอะไป (นี้เเละเด็กไทย)

เเต่ ผมก็อาจเป็นอาการเดียวกับคุณก็ได้

ผมเคยบอกมาหลายๆ รอบเเล้ว ผมชอบ ทอมคนนึ่ง น่ารักมาก ผมเจอตอนเล่นบาส รักเเรกพบเลยทีเดียว

Powerexell
3rd January 2012, 00:36
ชอบอ่ะตรงคำว่า ขาวมาก 5555

ทำไมช่วงนี้มีคนมาระบายเยอะจังเลย กระทู้นี้ก็ด้วย

http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=56043

เป็นกำลังใจให้ครับ ผญ. ไม่ได้มีคนเดียวในโลกซะหน่อย สู้ต่อไป ทาเคชิ เซมารือ ช็อกกา คาเมนไรด๊าา ไรด๊าาา

SchooL
3rd January 2012, 00:46
ผมสงสัยไอ่ตรงที่ว่า อยู่ในห้องไม่ค่อยได้คุยกันมันยังไงกันแน่ แล้วทำไมไม่คุยละครับท่าน = ="

CANLOF
3rd January 2012, 00:50
ผมแนะนำนะครับ ถ้าคุณคิดจะจีบจริงๆอย่าใช้สื่อออนไลน์เลยดีกว่าครับ ถ้าคุณกล้าเข้าหาเขาถึงแม้เขาจะเฉยๆกับเราก็ช่างเถอะครับ ยังไงเราก็ได้พูดได้คุยกับเขาและก็รู้นิสัยเขามากกว่านะครับ เพราะคุยผ่านแป้นอารมณ์ความรู้สึกมันดูไม่ออกนะครับ จะเฟคยังไงก็ได้

กล้าบวกเถอะครับ พยายามเข้าไปคุยเยอะๆ เราจะได้รู้จักนิสัยเขาไปด้วยและเขาจะได้รู้จักเรามากขึ้น สู้ๆ ครับ :clap

สถานะเฟสมันก็แค่ขึ้นไว้ แต่สถานะจริงอาจจะไม่ใช่อย่างที่ขึ้นก็ได้นะครับ

KoeinwZ
3rd January 2012, 10:07
ผมสงสัยไอ่ตรงที่ว่า อยู่ในห้องไม่ค่อยได้คุยกันมันยังไงกันแน่ แล้วทำไมไม่คุยละครับท่าน = ="

ไม่รู้จะคุยอะไรอะครับท่าน เพราะเหมือนเธอไม่อยากคุยกะผมเลย .... ^^

KoeinwZ
3rd January 2012, 10:08
ถ้าเขา เย็น เมิน ไม่สนใจคุณ คุณก็จัดไปอย่าให้เสียก็ห่าง (ทำเป็นเหมือนไม่สนใจ) แม้แต่เฟสก็ห้ามคุย ใครเย้ยใครด่าชั่งมันนะ ก็แค่สิ่งรอบตัวที่ทำให้เราขาดความมั่นใจเท่านั้น ผู้ชายต้อง กล้าคิด กล้าทำ กล้าเสีย เพราะผมเคยมีประสบการณ์อย่างคุณมาก่อน ตอนแรกมองหน้ากันแทบไม่ติด ผมก็เลยเลิกสนเธอและทำเหมือนไม่มีตัวตน จนวันหนึ่งเธอก็เดินมาหาผม และขอเป็นเพื่อนกัน แล้วแต่ จขกท. นะ (ไม่มีสิ่งใดที่ได้มาโดยไม่มีการสูญเสียหรอกนะ):cool:

ขอบคุณครับ จะพยายาม :cool:

KoeinwZ
3rd January 2012, 10:10

คุณนี่สุดยอดเลยครับ นับถือ :cool::cool::cool::cool::cool:

KoeinwZ
3rd January 2012, 10:11
ผมแนะนำนะครับ ถ้าคุณคิดจะจีบจริงๆอย่าใช้สื่อออนไลน์เลยดีกว่าครับ ถ้าคุณกล้าเข้าหาเขาถึงแม้เขาจะเฉยๆกับเราก็ช่างเถอะครับ ยังไงเราก็ได้พูดได้คุยกับเขาและก็รู้นิสัยเขามากกว่านะครับ เพราะคุยผ่านแป้นอารมณ์ความรู้สึกมันดูไม่ออกนะครับ จะเฟคยังไงก็ได้

กล้าบวกเถอะครับ พยายามเข้าไปคุยเยอะๆ เราจะได้รู้จักนิสัยเขาไปด้วยและเขาจะได้รู้จักเรามากขึ้น สู้ๆ ครับ :clap

สถานะเฟสมันก็แค่ขึ้นไว้ แต่สถานะจริงอาจจะไม่ใช่อย่างที่ขึ้นก็ได้นะครับ

ขอบคุณครับ : )

KoeinwZ
3rd January 2012, 10:13
ก็ง่ายๆนะครับ บอกเร็วแล้วเสียเพื่อนยังดีกว่าไม่ได้บอกรักแล้วเสียเธอ จบประเด็น

ปล.พึ้งคิดได้นะเนี่ย - -

คงงั้นมั้งครับ ตอนนี้ก็มองหน้ากันไม่ติดอยู่เลย (ผมกับเธออะ)

KoeinwZ
3rd January 2012, 10:14

ขอบใจมากๆ เลย คับ ทำให้ดีขึ้นเยอะๆ ^^

Marijuana751
3rd January 2012, 10:15
อะไรจะเกิดก็ต้องเกิดครับเมื่อเรารักเค้าเเล้วก็ต้องเต็มทีกับมัน ผมก็เหมือนท่านละครับทุกวันนี้ได้เเต่คุยทางเฟสเเซวไปแซวมารอเวลาอย่างเดียวครับเเต่ก็ต้องเพื่อใจไวด้วยเพื่อถ้าเกิดเราผิดหวังกับรักครั้งนี้ก็จพได้ไม่เสียใจมาก เชื่อผมคุยไปเรื่อยๆเจอหน้าก็ยิ้มให้หวานๆเเล้วรอเวลานั้นมาถึง

teerachai212
3rd January 2012, 10:19
ผมอายุ16 กระนั้น ท่านกอเปนพี่ผม พี่กอควรบอกรักเจ้าตัวตรงๆไม่ไช่บอกผ่านอินเทอเน็ต เชื่อน้องสิครับ บอกรักตรงๆ

แล้วกอบอกว่าจะเอาไง ถ้าเทอไม่รุแสดงว่าเค้ายังสับสนยุ แต่ถ้าเค้าบอกขอโทดนะ ทำใจอย่างเดียวคับ3

เรื่องแอบชอบผมกอเคยเปนเรื่องปกติครับ เด่วพอเวลาผ่านไปพี่กอลืมไปเองละ

88999892
3rd January 2012, 19:08
เงียบ ..... ขรึม ............ สุขุม ............ ทำเเบบนี้ไปเลย ครับ เย็นชาไปเลย ถ้าจีบไม่ติดก็ปล่อยครับ หาคนใหม่ที่คุณชอบสิ หรือถ้าไม่อยากปล่อย ก็ต้องยื้อ ให้เขากลับมาหาเรา

เอ่อ ..... จบดีกว่าครับ เดี๋ยวยาว

KoeinwZ
3rd January 2012, 21:08
เงียบ ..... ขรึม ............ สุขุม ............ ทำเเบบนี้ไปเลย ครับ เย็นชาไปเลย ถ้าจีบไม่ติดก็ปล่อยครับ หาคนใหม่ที่คุณชอบสิ หรือถ้าไม่อยากปล่อย ก็ต้องยื้อ ให้เขากลับมาหาเรา

เอ่อ ..... จบดีกว่าครับ เดี๋ยวยาว

ขอบใจครับผม จะลองทำตามดู

AloneSo_Anfield
4th January 2012, 20:00
เอ่อออ เหมือนกะผมเลยยคัฟแต่ผมอายุ 14 แต่ของผมน้อยกว่านี้หน่อยนึง

yukiueki96
4th January 2012, 23:19
บอกไปเลยครับไม่ว่าผลมันจะออกมาเปนยังไงก็ช่างหัวมันอย่างน้อยเราก็ได้บอกไป