PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : งานเข้า! แฟนเก่ามันมาขอคืนดี!!

OrangeJuice
3rd January 2012, 07:14
ในช่วงปีใหม่ ผมพาแฟนไปเคาท์ดาวที่พัทยา ผมก็เดินเล่นกับแฟนเดินไปเดินมาแฟนผมดันเจอ' แฟนเก่า '!!! แฟนผมเธอยิ้มแล้วก็โบกมือเรียก แต่ผู้ชายคนนั้นหันมายิ้มแล้วก็เดินต่อไปกับเพื่อนๆเขา

ผมก็ไม่ได้เอะใจอะไร เพราผมคิดว่าเขาคงคิดกันแบบเพื่อนแล้ว, ตอนเที่ยงวันต่อมาผมไม่มีอะไรทำ เลยไปนั่งมั่วรหัสเฟสบุ๊คแฟนผม55 555 แต่บังเอิญเข้าได้ !! ผมก็นั่งดูเขาแชทกับเพื่อนเขา สักพัก ....

ไอ้คนที่เจอคืนนั้นมันเฟสมาว่า' คิดถึงนะ รักมากด้วยคนนี้ อยากกลับไปเป็นเหมือนตอนที่เรารักกันจังเลย ' แฟนผมตอบ' อื่ม ' แล้วมันก็บอกให้แฟนผมโทรหามัน แฟนผมก็โทรไป ..

ผมก็เลยเข้าไปอ่านแชทแฟนผมกับมัน! ปรากฏว่า .... เห้ย ยยยยย !!!! คุยกันมา 3 เดือนแล้วนี่หว่า !!! ผมนั่งเหวอ @#%$ !! อีกอย่างแฟนผม ' ไม่เคยโทรหาผมเลย ' เธอจะโทรมาเฉพาะเวลามีปัญหาเท่านั้น !

ย้ำว่า ' เวลามีปัญหาเท่านั้น ' !! เนื้อหาที่ไอ้นั่นมันเฟสมา สรุปง่ายๆ ก็คือ ****มาขอคืนดี !!!!!!!!! ผมว่าแล้วทำไมโทรไปสายไม่ว่าง,ทำไมคำพูดคำจาเปลี่ยนไป,ทำไมนั่งฟังแต่เพลงแนว 'กลับไปเป็นเหมือนเดิม'

พอผมพูดเรื่องนี้กับเธอ ! ดันได้คำตอบว่า ' เลือกเองแล้วกัน ' ! ผมรู้ว่าผมทำตัวไม่ไดี แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าจะเปลี่ยนใจไปจากเธอ บางที คนๆนั้นอาจดีกว่าผม หรือเป็นคนรักเก่าที่เข้าใจกันดี แต่ผมไม่สน!!

ตัวผมถือคติว่า ' คนที่ใช่อาจมองได้ด้วยสายตา แต่คนที่มีค่าต้องศึกษาด้วยหัวใจ ' นี่แหล่ะ! ที่ทำให้ผมไม่เปลี่ยนใจไปจากเธอ .. :')

- ในเมื่อผมเจอเหตุการณ์แบบนี้ผมควรทำยังไงดี ? ตอนนี้ผมทำตัวไม่ถูกเมื่อเจอแบบนี้ ขอวิธีดีๆ หน่อยครับ ...

nicevari
3rd January 2012, 08:26
ตัวผมถือคติว่า ' คนที่ใช่อาจมองได้ด้วยสายตา แต่คนที่มีค่าต้องศึกษาด้วยหัวใจ ' นี่แหล่ะ! ที่ทำให้ผมไม่เปลี่ยนใจไปจากเธอ .. :')

ในเมื่อ นายถือคตินี้แล้ว ก็ต้องทำตามที่นายถือคตินั้นไว้ เพื่อให้คตินั้น ขลัง!! ผมให้อีกคตินะครับ ไว้สำหรับความรักและเรื่องการงาน

ความพยายามทุกคนมีเท่ากัน แต่ใช้ไม่เท่ากัน เพราะฉะนั้น พยายามต่อไปครับ เอาใจช่วย:)

llawlietclub
3rd January 2012, 08:32
เจอแบบนี้พูดไม่ออก แต่ก็ขอเป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้ผ่านพ้นไปให้ได้

edwardza02
3rd January 2012, 08:38
แล้วแต่ผู้หญิงครับ เป็นผมถ้าผมทำดีกับเธอที่สุดเเล้ว ผมก็จะทำต่อไปถึงเธอไม่เลือกผมก็ตาม ให้ผู้หญิงเลือกเอง ถ้าเป็นผม ผมเลิกครับ มีความลับกันขนาดนี้ ไม่ต้องคบกันเลย ผู้หญิงมีอีกมากครับ

ที่รักเเละเข้าใจ ความเป็นคุณ จริงๆ

เกรียนล้างโลก
3rd January 2012, 08:53
ผู้หญิงมีมากกว่าฝูงลิง.......เลิกแล้วหาใหม่ อย่าบิกนะว่าเลิกไม่ได้ หาใหม่ให้ดีกว่าอีชะนีคนนั้นพอ.....

npdeoh2754
3rd January 2012, 09:06
ทำให้ดีกว่าแฟนครับ (ถ้าคิดที่จะพยายามนะครับ) ;)

oOExorcistOo
3rd January 2012, 09:22
เรื่องนี้อยู่ที่ผู้หญิงล้วนๆ ผมก็ช่วยอะไรไม่ได้หรอก ถ้าเค้าคิดว่าแฟนเก่าดีกว่าก็ปล่อยเค้าไป สู้ๆครับ

Kooh
3rd January 2012, 11:50
คุณก็บอกว่า"อืม! ชั้นมันไม่ดีเอง เธอจะเลือกอยู่กับชั้นหรือคนนั้น ก็แล้วแต่เธอก็ได้นะ ชั้นมันคงดีไม่พอสำหรับเธอ" แล้วก็ร้องไห้ไปเลย

CanDiiZ
3rd January 2012, 11:54
ไม่อยากบอกหรอกนะ แต่เสียใจด้วยครับ คุณแพ้แล้ว :(

Veeliving
3rd January 2012, 14:14
เรปบน อย่าไปว่าเขาแพ้สิครับ = =

ถ้าคุณรักเขาจริงคุณก็ต้องสู้เผื่อเค้าสิครับ ถ้าคุณคิดว่าใช่คุณก็อย่ายอมแพ้ครับ
คุณต้องทำให้เขาเห็นว่าคุณรักเขาและดูแลเขาได้มากกว่าคนไหน ๆ ให้เขาเห็นความสำคัญในตัวคุณนะครับ

สู้สู้

Jizsy
3rd January 2012, 15:04
งานเข้าที่เล้าเป็ด :(
ถ่านไฟเก่ายังไม่ดับ คุณต้องรีบเอาน้ำข้นคลักสาดใส่แฟนคุณไปเลย (ล้อเล่นๆ)
อยู่ที่ผู้หญิงจะเลือก สิ่งใหม่ที่ต้องเรียนรู้หรือจะสู้สิ่งเก่าที่เรารู้จักดี :bye

Ciaza
3rd January 2012, 15:33
ให้แฟนฟังเพลงนี้เลยครับ

http://www.youtube.com/watch?v=Ki5wENsez28

แล้วถ้าเค้าคิดได้ ผมว่ากลับมาหาเราแน่นอน