PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขึ้นเวทีครั้งแรก

PredaterGolf
3rd January 2012, 21:50
ทำไงดีครับยังเล่นไม่เก่งเท่าไหร่เลย อยู่บ้านพอเล่นได้แต่ไปเล่นต่ิอหน้าคนอื่นจะหลุดประจำ ทำไงดีครับต้องขึ้นวันอาทตย์นี้แล้วด้วย

idoggtribe
3rd January 2012, 22:05
จงคิดไว้ ว่าเราเท่ส์ เราขึ้นไปเพราะเรามีความสามารถครับ หายใจลึกๆ แล้ว ลุย !!

SpeeDSperM
3rd January 2012, 22:22
ลองพยายามโฟกัสการมองแบบหลอกๆครับทำเป็นมองคนดูแต่ไม่มองแล้วคิดว่าไม่มีใครอยู่ระหว่างเล่นแล้วจะเกิดความรู้สึกมั่นใจขึ้น

คุณก็มองคนที่ดูคุณได้อย่างมั่นใจผมใช้วิธีนี้บ่อยเวลาต้องพูดต่อหน้าคนมากๆจนตอนนี้จะกลายเป็นคนหน้าด้านอยู่แล้ว ฮา ฮา

เพิ่มเติมจากเม้นล่าง วิธีที่ดีอีกเหมือนกันครับ อินไปกับเพลงที่เล่น คนดูยังอยากโยกเลย ตัวคนเล่นจะทนไหวหรอปลดปล่อยมันซะ

dantezeedza
3rd January 2012, 22:28
เล่นอย่างเดียวครับแต่ถ้าเพื่อนนำร้องนำมาเจิมแบบโยกหัว \m/ เราก็อินไปด้วยครับมัน 555

degden009
3rd January 2012, 22:28
ผมก็กำลังจะขึ้นวันที่13นี้ครับ อยากรู้วิธีเหมือนกัน :sweat

DukeInth
4th January 2012, 16:26
มีอารมณ์ร่วมกับเพลงครับ
ถ้าหลุดให้ไหลครับ อย่าหยุด !!

tumbamboo555
6th January 2012, 00:43
คิดเสมอว่า \m/ 55+

Nemisis'
6th January 2012, 07:33
เตรียมเพลงที่จะเล่น และไปห้องซ้อมบ่อย ๆ ก็น่าจะได้แล้วนะ :)

ปล ครั้งแรกอาจจะเกร็จๆ แต่พอ ขึ้นไปแล้ว เล่นจบไปซักเพลงนึง นายก็จะชินเอง :mad: พยายามเข้า สู้ ๆ :pleasantry

SoNy009
6th January 2012, 16:29
ผมแนะนำเลยน่ะ เทคนิคส่วนตัวของผม
1.หาเพื่อนๆเรามาช่วยแจมเยอะๆ พอเราอยู่บนเวทีเรามองเพื่อนเราไม่ค่อยอายหรอกครับ
2.ถ้าเพื่อนน้อย ก็มองไปไกลๆก็ได้ครับ มองไปข้างหน้า ผมแนะนำอย่าก้มหน้าน่ะครับ ก้มทำให้เราไม่ดัง สาวไม่กรี๊ด 55
3.อย่ายืนนิ่ง ให้โยกๆหน่อย เดินไปเดินมาก็ได้ ไปรวมแจมกับเืพือนๆในวง
4.การเล่นบนเวที ผมแนะนำให้เอนเตอร์เทรนเยอะๆหน่อย ไม่เก่งไม่เป็นไร ขอแค่เรากล้าแสดงออก
5.ถ้าเล่นหลุด อย่าเหวอครับ ให้ทำเนียนๆไป
6.อันนี้ผมทำบ่อย ก่อนขึ้นจะมารวมๆๆกันแล้วตะโกนดังๆให้มันหายตื่นเต้น
7.เล่นต่อหน้าคนบ่อยๆ อนาคตด้านเอง

อันนี้จากประสบการณ์ส่วนตัวน่ะครับ ลองทำดู

beersmooth
6th January 2012, 19:50
ผมว่าซ้อมเยอๆเข้าไว้ครับ มีสมาธิกับการซ้อม พอเวลาเล่นจริงเราก็บิวท์ตัวเองเหมือนกับซ้อมอยู่ก็พอครับ ขึ้นเวที่ครั้งแรกไม่ต้องอารมณ์ร่วมอะไรมากก็ได้ครับ ขึ้นไปจับฟิลของการเล่นสดก่อน
จะได้รู้ว่าการเล่นสดจริงมันเป็นยังไง

~RIP~
6th January 2012, 20:08
ผมก็เคย...ไม่เล่าดีกว่า อาย - -