PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่อง MSN ใครรู็้บอกทีครับ

tengentoppa
4th January 2012, 20:37
คือ MSN ผมเสียเปิดกล้องไม่ไ่ด้ มันขึ้นว่า "Messenger is not available right now. Please try again later. (0x8ac70013)"

ผมลองแก้ตามที่ใครๆบอกแล้วคือ Repair ในโปรแกรม wlarp แต่ก็ไมไ่ด้

และอีกวิธีคือ ติ๊กช่อง Run this program in compatibility mode for ใน Properties ออกไป << แต่พอผมทำวิธีนี้ MSN ผมจะเข้าไม่ได้เลยไม่รู้เปนเพราะอะไร

ลองลง MSN ใหม่แล้วก็เป็นเหมือนเดิม

ใครรู้ช่วยบอกทีครับ ผมไม่อยากลงวินโดว์ใหม่ให้เปลืองตัง เพราะผมลงไม่เป็นกลัวมันพัง :heat

catroon2000
4th January 2012, 21:22
ลองถอนการติดตั้งแล้วลงใหม่ดูหรือยังครับ รู้สึกจะเป็น Bug ของโปรแกรมนะ

ohmcronosre
5th January 2012, 11:16
เกมส์บางตัวทำให้ขึ้นโค๊ดนี้ เช่น โยวกัง