PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผิดหวังกับคะแนนรีวิวเกมส์ในปัจจุบัน

Sathienpong
4th January 2012, 21:20
ผมรู้สึกว่าคะแนนรีวิวในปัจจุบันมันดูสูงเกินไปครับ พอมาเล่นจริงแล้วผมรู้สึกผิดหวังมาก
อยากสมัยก่อนเกมส์ Titan Quest ได้คะแนนรีวิว 70/100
แต่เกมส์ยุคปัจจุบัน ได้ 80-90 ขึ้นผมยังรู้สึงยังสู้กับ 70คะแนนให้อดีดยังไม่ได้เลย

นี่คือความคิดส่วนตัวนะครับ
คนอื่นมีความคิดยังไงกับคะแนนในปัจจุบันกันบ้างครับ

catroon2000
4th January 2012, 21:25
ผมรู้สึกว่าคะแนนรีวิวในปัจจุบันมันดูสูงเกินไปครับ พอมาเล่นจริงแล้วผมรู้สึกผิดหวังมาก
อยากสมัยก่อนเกมส์ Titan Quest ได้คะแนนรีวิว 70/100
แต่เกมส์ยุคปัจจุบัน ได้ 80-90 ขึ้นผมยังรู้สึงยังสู้กับ 70คะแนนให้อดีดยังไม่ได้เลย

คนอื่นมีความคิดยังไงกับคะแนนในปัจจุบันกันบ้างครับไม่รู้สิ แต่ผมว่ามันแล้วแต่คนชอบนะ ต้องดูคะแนนที่คนเล่นโหวตครับไปดูใน Gamespot น่ะครับ

killkinglion
4th January 2012, 21:43
เกมเก่าๆคะแนนเยอะหลายเกมเหมือนกันนะ

เกมใหม่ๆบางเกมคะแนนน้อยมากๆก็มี ส่วนใหญ่จะเป็นเกมที่ห่วยจริงๆ = =

_MaximiliaN_
4th January 2012, 22:42
ส่วนใหญ่ผมชอบดูรีวิวแบบละเอียดอ่ะ ไม่ได้ดูแค่คะแนน XX/100 แล้วมองข้ามไปเลย

pea42622
4th January 2012, 23:43
ผมว่าอย่าไปซีเรียสกับคะแนนรีวิวมากนักเลยครับ ชอบเกมไหนก็เล่นเกมนั้นไปเล้ย บางทีคะแนนมันก็ไม่ได้เป็นตัวบอกว่าเกมจะสนุกหรือไม่สนุกนะครับ

ขอยกตัวอย่าง killing floor, payday เป็นต้น 2 เกมนี้คะแนนกลางๆ แต่สำหรับผมถือว่าสนุกกว่า coop อื่นๆ = =

****อยู่ที่ความชอบส่วนบุคคลมากกว่า****

RlucksN
5th January 2012, 01:48
ผมเป็นคนไม่ค่อยชอบอ่านรีวิวเท่าไหร่ อ่านแล้วจะรู้สึกหุดหงิดนะที่บางทีเกมมันไม่หนุกแต่ในรีวิวมันบอกสนุกแถมเสียงเชียโครตเยอะอีกว่าสนุก

ส่วนเรื่องคะแนนรีวิว ผมว่ามันเปลี่ยนไปตามยุคสมัยนะ คือเขาให้คะแนนความสนุกของแต่ละเกมในช่วงที่มันออกนี่

อย่างที่จขกท.บอกนั่นแหละว่าในอดีตเกมนี้สนุกแต่ได้คะแนนน้อยกว่าเกมอะไรก็ไม่รู้แต่ไม่สนุกเลย

คือมันเอามาวัดกันไม่ได้หรอก เกมมันต่างยุคต่างสมัยกัน

เหมือนDMC1กับDMC4 ภาค1ได้คะแนนเยอะกว่าภาค4 แล้วตอนเราเล่นเราคิดว่าภาคไหนสนุกกว่ากันละ?

FreedomBlood
5th January 2012, 02:45
เงินทำให้เปลี่ยนเกมห่วยๆให้กลายเป้นเกมเทพได้ครับ

whiteking7
5th January 2012, 07:15

คนอื่นมีความคิดยังไงกับคะแนนในปัจจุบันกันบ้างครับ
อยากเล่นอะไรก็ซื้อครับอย่าสนคะแนนกับคนรีวิวมาก
อย่างบางคนชอบเกมXX มารีวิวเกมXYZที่ตัวเองไม่ชอบ มันก็ด่าตรงนั้นด่าตรงนี้ [ทั้งที่ความจริงอาจสนุกกว่าXXก็ได้]
ด้วยความที่internetสมัยนี้เป็นระบบเปิดกว้างมันเลยไม่มีรีวิวไหนที่ยุติธรรมหรอกครับ มันต้องมีการสอดใส่อารมณ์ร่วมเข้าไปอยู่แล้วครับผม
เพราะงั้นลองเองเลยชอบไม่ชอบค่อยมาว่ากันอีกที