PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอนวิธี Lan เกม Resident Evil 5 (PC) หน่อยจ้า

biobobzaa
4th January 2012, 22:29
ตามหัวข้อเลยจ้า สอนวิธี Lan เกม Resident Evil 5 (PC) หน่อยจ้า มันมีวิธีแลนกัน 2 เครื่องแบบไม่ต้องอาศัย Hamachi หรือเปล่าอ่ะ วานผู้รู้บอกทีจ้า

taykungs
4th January 2012, 22:47
วิธีของผมคือ Lan กันในร้านนะครับ

1.Run Regedit HKEY_CURRENT_USER\Software\Classes\Software\Microsoft\ จากนั้นลบ folder ชื่อ Xlive ทิ้งไป

2.เข้าเกม...กดปุ่ม Home บนแป้นคีย์บอร์ด สร้าง Local profile เสร็จแล้วเลือกด่าน คนครีต้องรออยู่หน้า Lobby ก่อน รอคนมาจอยกดตอบรับ เตรียมลุยได้เลย...

แถมๆ วิธีเก็บเซฟ Copy 1. C:\ชื่อUser\AppData\Local\Microsoft\Xlive 2. C:\Documents\Capcom ทั้ง 2 โฟล์เดอร์เลย เวลากลับมาเล่นอีก(สำหรับร้าน)ก็เข้าเกมกดปุ่ม Home เลือกชื่อเรา จบ...

biobobzaa
5th January 2012, 16:51
1.Run Regedit HKEY_CURRENT_USER........... ยังไงเหรอ คอม Win7 64bit อ่ะ
2.ถ้าเรามีเซฟเกมอยู่แล้ว จำเป็นต้องสร้าง Local profile ไหม ถ้าต้องสร้างโปรไฟล์ แล้ว save เกมที่เล่นคนเดียว จะหายไหมอ่ะ
3.วิธีเก็บเซฟนี่หมายถึง Backup เซฟของเกมหรือเปล่า เข้าใจว่าเซฟเกม(Win7)มันอยู่ใน C:\Users\ชื่อคอมเรา\Documents\CAPCOM\RESIDENT EVIL 5 ปล.เล่นที่บ้านจ้าอยากเล่นแลนกัน 2 เครื่อง วานผู้รู้มาตอบทีจ้า

biobobzaa
5th January 2012, 21:45
ยังหาโฟล์เดอร์ Xlive ไม่เจอเลยจ้า คอมเรา Win7 64Bit จ้า

biobobzaa
8th January 2012, 00:10
ลองทำตามทุกข้อแล้ว แต่อีกเครื่องหาห้องคนครีไม่เจอ(ไม่เจออะไรเลย) มีวิธีแก้ไหมคะ