PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามอะไรหน่อยคับ เกี่ยวกับps3 ท่านที่เคยเล่นแบบกอปลงฮาดดิส มันดีไหมคับ

niorjung
5th January 2012, 03:01
ถามอะไรหน่อยคับ เกี่ยวกับps3 ท่านที่เคยเล่นแบบกอปลงฮาดดิส มันดีไหมคับ มีปัญหาเกมค้างมั้งป่าว ผมก็มี psp แบบว่าบางเกมก็เล่นไม่ได้ เดียวเกตหลุดมั้ง เดียวบางเกมก็ค้างมั้ง แต่ก็ไม่เป็นไรนานๆจะเจอสักที
ps3 จะเหมือนกันป่าว เหนกอปเกมลงเครื่องเกมละ 200 เอง คือแบบว่าไม่อยากซื้อแผ่นแท้ เป็นพัน พอดีเป็นคนแบบว่า พอเล่นจบ ก็จะไม่เล่นซำอีก แต่ถ้ามีเนื้อเรื่องอะไรลับๆ ก็จะเล่นต่อ ประมานนั้น

d15329
5th January 2012, 05:57
ก็ก๊อปจากฮาร์ดดิสลงเครืองดิครับ ท่านมีจอยไหมอะ มีจอยก็ทำเองได้หมดอะ ก๊อปลงเครื่อง ลบจากเครื่อง ลบ จากฮาดดิส ก๊อปเครื่องลงฮาดดิสทำได้หมดอะ

สงสัยตอบผิด = ="

เอ่อ มันก็ไม่ดีอะ เพราะแผ่นแท้ออนไลน์ได้ พอjailbreak แล้วก็จบอะ

Kyonman
5th January 2012, 07:37
มีแน่นอนครับ อาจจะเป็น จำพวก เล่นเกมใหม่ๆ ไม่ได้ อะไรประมาณนี้มากกว่า ส่วนตัวเล่น สาย สว่าง ครับ เลยไม่ค่อยรู้อะไรมาก

แต่ Xbox360 ถามมาเลย มืด เต็มตัว 555+

sirisuk008
5th January 2012, 15:32
ถามว่าเล่นกอปแล้วมีปัญหาไหม ตอบได้ว่ามี 100% ครับ เพราะของแท้แผ่นเกมส์ออกบางเกมส์ยังมีบัคต่างๆให้เห็นทางผู้สร้างยังมีแพทให้อัพเดทแก้ต่างๆนาๆเลย
เล่นกอปนี่เกมส์ค้างนี่เรื่องบ่อยมากครับ จะเล่นผ่าน in หรือ ex hdd ค้างหมดละครับผมลองมาหมดแล้วก่อนจะมาเล่นแท้ซึ่งสนุกกว่านะผมว่า

เป็นเรื่องธรรมดาครับที่มีเกมส์ค้าง ไม่โหลด แต่ถ้าเป็นบ่อยๆอาจจะเป็นที่ตัวเครื่องด้วยครับ

cloudgigvery
8th January 2012, 02:27
จากที่เคยเล่นนะ ถ้าจะมีปัญหาก็คือตอนเข้าเกมส์เลย หลังจากนั้น ถ้าสามารถเข้าเกมส์ไปเล่นได้ก็คือ เล่นได้ลื่นไหลไม่มีค้างแน่นอน ยกเว้นกรณีเครื่องร้อนเล่นนานเกินเคยเจอแต่พักเครื่องซัก 30 นาทีเปิดเล่นก็หายครับ หรือจะเปิดปิดใหม่ก็เคยหายเช่นกัน

แค่นี้แหละครับ ซึ่งเกมส์ที่มันเข้าเล่นไม่ได้คือเราก็ต้องไปหา Crack ตามเว็บ เหมือน PC นั่นแหละ โหลดและเอามาลงทับ ประมาณนี้แหละครับ

illusioncore
8th January 2012, 04:36
มันก็ดีนะครับ ไม่ต้องอะไรมาก คุณไม่อยากต่อกับคอม คุณก็เอา flashdrive เนี้ยละใส่เกมไป แล้วก็ไป backup ในเครื่องเอา ง่ายนิดเดียว.