PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีปัญหากับเกม Resident Evil - Remake (PC) จ้า

biobobzaa
5th January 2012, 15:53
ตามหัวข้อเลย มีปัญหากับเกม Resident Evil - Remake (PC) เล่นไปจนถึงฉากที่เจอ Lisa และให้ดันก้อนหิน 4 ก้อนให้ตกลงไป พอเล่นต่อมันขึ้นหน้าจอเป็นรูปเครื่องเล่น Nintendo Gamecube และมีข้อความว่า "Press the OPEN Button and open the Disc Cover. Switch from Game Disc 2 to Game Disc 1. After switching Discs, close the Disc Cover." เข้าใจว่าเกมมันให้เราเปลี่ยนแผ่น (เหมือนเกมนี้มันพอร์ตมาจากเครื่อง"นินเทนโด") ปัญหาคือเราจะเล่นต่อไปยังไง ไม่รู้ว่าต้องทำยังไง เล่นในคอมต้องเปลี่ยนแผ่นด้วยเหรอ? งงมาก วานผู้รู้มาตอบทีจ้า ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

RlucksN
5th January 2012, 17:00
ถ้าของWIIไม่ต้องเปลี่ยนแผ่น ของGCต้องเปลี่ยนครับ

ก็เลือกไปที่File>>Change disc แล้วเลือกไปที่ไฟล์แผ่น2

biobobzaa
5th January 2012, 21:40
ต้องเล่นแบบโหมด window เหรอ แล้วไฟล์เกมแผ่น 2 มันจะมีให้เลยปะคะ แค่กด change disc เองเหรอ

RlucksN
6th January 2012, 01:06
ต้องเล่นแบบโหมด window เหรอ แล้วไฟล์เกมแผ่น 2 มันจะมีให้เลยปะคะ แค่กด change disc เองเหรอ

ก็ตอนเปลี่ยนแผ่นเลือกโหมด Wimdowเปลี่ยนและ

ส่วนแผ่น2ก็ต้องเลือกไฟล์ที่2ซิ พอกดchange discแล้วมันจะให้เลือกไฟล์ ก็เลือกไฟล์ของแผ่น2

ถ้าไม่มีก็โหลดเพิ่ม

biobobzaa
7th January 2012, 02:11
รบกวนขอไฟล์เกมแผ่น 2 ทีจ้า