PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ทำไมถึงชอบว่าคน dislike

Gu Pai!
5th January 2012, 19:17
ทำไมถึงชอบว่าคน dislike ไม่เข้าใจ???

คลิปมันทำออกมาดี คน ก็ LIKE คลิปมันทำออกมาไม่ดีคนก็ dislike "ไม่เห็นแปลก"

เห็นหลายคลิปหละ โดยเฉพาะ คลิปพี่ออย = ="

ว่านู้ว่านี้ = =" และยิ่งพวกบอกกด LIKE ก่อนดูอีก = =" เจริญ....

CH ผมเองก็ไม่เคยว่าคนที่มา dislike นะ เจอมาเกรียนใส่ ผมก็กดลบโพสต์ ไปเลย = ="

สำหรับผม คลิปดี ไม่ดี ผมดูที่ ความต่าง ระหว่าง LIKE กับ dislike

ArChemiST
5th January 2012, 19:31
เพราะเขากด Like เขาจึงไม่ชอบคนที่กด Dislike ไงครับ:yes

n0om
5th January 2012, 19:45
สงสัยคิดว่าตัวเองเป็นจุดศุนย์กลางของโลก " ข้ากด LIKE เอ็งต้องกดเหมือนข้านะเฟ้ยยย ไม่งั้นข้าด่ายันโคตรร "

dantezeedza
5th January 2012, 19:47
ทุกคนล้วนเกลียด Dislike คุณลองทำคลิปออกมาดิแบบว่าทำมาเดือนหนึ่งเป็นหนังอะไรประมาณใช้ความพยามสูงแล้วมีคน Dislike เยอะมากคุณจะรู้สึกยังไง ?

Artificial
5th January 2012, 20:03
ผมก็ไม่ชอบเวลาที่มีคนด่าเวลามีใคร Dislike มันก็เป็นสิทธิของผู้ชม Youtube มันก็มีปุ่มลงคะแนนอยู่ 2 ปุ่ม Like กับ Dislike อาจจะไม่ชอบในเนื้อหาหรือผู้โพส ทุกอย่างย่อมมีเหตุผลเป็นสิทธิของเขา มีคนชอบก็ย่อมมีคนไม่ชอบ

clubzaxxx
5th January 2012, 20:10
คนไทย เเม่ม ชอบอ่านเเต่หัวข้อ อะไรๆ ก็จะเอาเเต่สรุป สรุปเสร็จเข้าใจผิดอีก เเล้วไปเล่าต่อเเบบผิดๆ!! ไม่เคยคิดจะลองอ่านเนื้อหาเต็ม

พวกดิสไลค์ : "กรุส์จะกดอะพวก****จะทำอะไรกรุส์ได้ 555555555+"
//พวกขวางโลก มือไม่พายเอาเท้าราน้ำ

มีLike ก็ต้องมีึ Dislike

massmello
5th January 2012, 20:16
คนไทย เเม่ม ชอบอ่านเเต่หัวข้อ อะไรๆ ก็จะเอาเเต่สรุป สรุปเสร็จเข้าใจผิดอีก เเล้วไปเล่าต่อเเบบผิดๆ!! ไม่เคยคิดจะลองอ่านเนื้อหาเต็ม

พวกดิสไลค์ : "กรุส์จะกดอะพวก****จะทำอะไรกรุส์ได้ 555555555+"
//พวกขวางโลก มือไม่พายเอาเท้าราน้ำ

มีLike ก็ต้องมีึ Dislike

เห็นด้วยอย่างแรง
คุณย่าเคยพูดไว้
ฉันคือศูนย์กลางของโลก ดังนั้น ฉันก็คือผู้ที่ช่วยโลกใบนี้

PeoPleWithNoName
5th January 2012, 20:19
เห็นด้วยอย่างแรง
คุณย่าเคยพูดไว้
ฉันคือศูนย์กลางของโลก ดังนั้น ฉันก็คือผู้ที่ช่วยโลกใบนี้

เทนโด โซจิ มาได้ไงเนี้ย!!

lanlanla
5th January 2012, 21:41
ทุกคนล้วนเกลียด Dislike คุณลองทำคลิปออกมาดิแบบว่าทำมาเดือนหนึ่งเป็นหนังอะไรประมาณใช้ความพยามสูงแล้วมีคน Dislike เยอะมากคุณจะรู้สึกยังไง ?
ก็ถามสิว่ากดdislikeทำไม
เราอาจจะทำได้ไม่ดีพอก็ได้

kaslnosa
5th January 2012, 21:46
มัน ก็ แล้ว แต่ คลิป นะ คับ ถ้า มี คน เอา คลิป เกย์ รัสเซีย มา ให้ คุณ ดู คุณ จะ กด LIKE ไหม ละ = =" :o

peetdekza
5th January 2012, 21:48
ยกตัวอย่างง่ายๆ

คุณมีแฟน แล้วคนอื่นก็มาด่าแฟนคุณว่า ไม่ดีอย่างนู้น ไม่ดีอย่างนี้ คุณจะด่าเขากลับมั้่ยล่ะครับ?

"มันก็แค่ปฎิกิริยาตอบกลับทั่วไปของมนุษย์ คิดอะไรมาก"

magabers
5th January 2012, 21:50

ผมก็ทําMVนะ..โดนกดDISLIKEก็ไม่เห็นเป็นไรเลยครับ

http://www.youtube.com/watch?v=xTi0avGNab0

KaMeLRo
5th January 2012, 21:59
สำหรับผมถ้าไม่ชอบจะไม่กด Like แทนมากกว่า

ดูเฉยๆแล้วปิด

Aun_
5th January 2012, 22:04
ถ้าอันไหนที่ผมไม่ชอบ ไม่ชอบจิงๆ ผมก็กด dislike ในเมื่อเราไม่ชอบ ไม่งั้นเขาจะมีปุ่มนี้มาให้ทำไมคับ
อันไหนที่ผมชอบ ผมก็กด Like
แต่ผมนับได้ 4 ครั้งที่ผมกด dislike ในคลิป Youtube นอกนั้นก็ไม่กดอะไรเลย
55+

Fairy
5th January 2012, 22:04
แต่มนุษย์ Dislike อีกเรื่องนะ ^ ^
(มีจริงๆ.........)

apipu1039
5th January 2012, 22:10
ผมก็ไม่ค่อยชอบคนพวกนี้เหมือนกันครับ เขาก็มีสิทธิเหมือนกัน

แต่ผมก็เคยเห็นนะครับ(ในวีดีโอต่างประเทศ)พวกที่มากดdislikeอย่างเดียวโดยไม่ดูวีดีโอ แต่ในไทยคงไม่มีหรอก

ป.ล.มันก็เหมือนกับมีคนชอบก็ต้องมีคนเกลียดเป็นธรรมดา

Naowarat
5th January 2012, 22:21
เป็นไปได้หลายกรณีครับ ... ยกตัวอย่าง เช่น
1. เอาความคิดของตนเองเป็นใหญ่ ... ไม่สนใจในความคิดของคนอื่น
2. อคติ
3. ตามกระแส

----------------

ส่วนคน Dislike มีอยู่ 2 พวกใหญ่ๆ ด้วยกัน

1. ความคิดที่แตกต่าง
2. เกรียน

SpMe
5th January 2012, 22:26
ผมเข้ามารู้สึกว่าผมจะ dislike กระทู้นี้ เพราะมันกำลังจะมี ดราม่า

nakiann123
5th January 2012, 22:26
มันต้องเอาปุ่ม Dislike ออก เชื่อผมสิ ไม่มีคนกดแน่ - -

DukeInth
6th January 2012, 01:11
นี่ถ้า Facebook มีปุ่มให้กด Dislike นี่ คงต้องมีคนเลิกคบเพื่อนแน่เลย