PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมเกลียดคนแบบนี้มากๆ ชนิดอยากเข้าไปเปิดกะโหลก

gsuhplyf
5th January 2012, 21:01
คือวันนี้เป็นวันรายงานตัวนักศึกษาของมหาลัยแห่งหนึ่งครับ ซึ่งจะมีทั้ง ปวช. และ ปวส. ไปรายงานตัวเพื่อเรียนต่อ ป.ตรี
ซึ่ง ปวส. ก็โอเคครับ อายุเกินเป็นผู้ปกครองตัวเองได้ไม่ต้องพาผู้ปกครองไปครับ

ส่วน ปวช. นั้นยังไม่บรรลุนิติภาวะ ก็ต้องมีผู้ปกครองไปด้วย

แล้วเผอิญว่าระหว่างเดินทางกลับจากจ่ายเงินนะครับ มันเป็นทางเดินยาว ผมก็เผอิญเดินสวนกับไอเด็กคนหนึ่งซึ่งมารายงานตัวเหมือนกัน
สิ่งที่ทำให้ผมเกลียดคือ มันปล่อยให้แม่เดินตามหลังครับ คือมันไกลนะครับเหมือนเดินทิ้งยังไงไม่รู้ ผมว่าก็ห่างประมาณ 10 เมตร+ เลยแหละ
เดินเหมือนไม่สนใจด้วย แต่ผมมั่นใจว่าเป็นแม่ลูกแน่นอนเพราะเค้าเดินกันสองคนตลอดทางเพื่อไปจ่ายเงิน

คือเมื่ออก่อนผมก็เคยเป็นนะ ตอน ประถม ครับตอนนั้นแม่ส่งผมเรียนในเมือง ซึ่งบ้านผมมีอาชีพกรีดยาง แม่ผมค่อนข้างจะเป็นคนป้าๆ
แม่ผมไม่รู้จักลิปสติก ไม่รู้จักแป้งแต่งหน้า แม่ผมไม่ใส่เสื้อผ้าสวยๆ แม่ผมใส่กางเกงยีนส์ขาสั้น เสื้อคอปก สะพายกระเป๋าเล็กๆ
เหมือนแม่ค้าขายของ ฉะนั้นเมื่อถึงเวลาประชุมผูปกครอง ผมมักจะไม่ค่อยกล้าเดินใกล้แม่ แต่ผมจำได้ว่าผมเปลี่ยนความคิดนี้
ตั้งแต่ตอนโดนแม่บังคับไปเก็บน้ำยางในสวนตอนปิดเทอมตอน ม.ต้น ทำให้ผมคิดได้ว่า
นี่แค่เราเดินเก็บน้ำยาง แค่เทลงในถังแล้วเอาช้อนปาด ตอนเช้าแค่ 2 ชั่วโมง

แต่แม่ผมเดินกรีดยางตั้งแต่ ตี 1 ยัน ตี 4 กลางคืน แล้วตอนเช้าก็ยังมาเก็บน้ำยางอีก มันหนักหนากว่าผมขนาดไหน

แต่สำหรับวันนี้ถ้าเกิดผู้หญิงแก่ๆที่เดินตามหลังไอนั่นเป็นแม่ของมันจริงๆ ผมโคตรเกลียดมันเลย โตป่านนี้แล้วอายบ้าอะไร
ผมยังพูดกับเพื่อนเลยว่า นั่นแม่มันมาจ่ายตังค์ให้มันได้เรียน ป.ตรี นะ เล่นเดินทิ้งกันแบบนี้เลยหรือไงว่ะ

-------------------
+ + คิดไรกันครับเนี้ย เปิดกะโหลก ภาษาใต้ คือตบหัว ตบจากหลังมาหน้า มักเป็นคำพูดเล่น
หรือ บางครั้งใช้คำว่า เบิร์ดกระโหลก ครับ แต่ค่อนข้างเป็นศัพท์เก่า
เพราะออกมาเยอะเหลือเกินศัพท์แปลกๆ กันไว้ก่อนเดี๋ยวจะดราม่า คิดว่าผมจะฆ่าคนเพราเหตุผลแค่นี้
ถึงผมจะเป็นเด็กช่าง แต่ผมไม่เคยมีเรื่องทะเลาะชกต่อยตีรันฟันแทง+ยาเสพติด น่อ

ไม่ได้หมายถึง เอามีดไปผ่าหัว ถ้าทำให้เข้าใจผิดขออภัยที่ใช้ศัพท์บ้านนอกครับ ^^

PKbiw
5th January 2012, 21:06
ไอแบบนี้ผมก็เป็นน่ะครับ

ผมอายยังไงไม่รู้เขิน(เพราะแม่ชอบควงแขน) ผมก็เดินห่างๆ หรือไม่ก็เวลาถึงห้องก็บอกให้แม่อ่ะนั้งรออาจาร์กับผู้ปกครองในห้องแล้วเราก็ไปหาเพื่อน

เมื่อก่อนก็เป็นเหมือนกัน เดินห่างกับแม่เป็นโลเลย 5555

fournarak
5th January 2012, 21:07
อืม....เห็นด้วย ไม่น่าส่งมันเรียนเนอะ การศึกษาไม่ได้ช่วยเลยจริงๆ

-[Chelsea_FC]-
5th January 2012, 21:10
ใจเย็นครับ วันนี้แม่เขาอาจจะไม่ได้สระผมก็ได้ :o

MAMO_CHIIZ
5th January 2012, 21:10
ถึงกับเปิดกระโหลกเลยหรอครับ โหดร้ายมาก แค่ตบกระโหลกสั่งสอนก็พอมั้งครับ

ปล.แต่ผมก็เกลียดจริงๆนะครับไอพวกอายพ่ออายแม่นิ อายมากก็ไปเกิดในท้องหมาท้องแมวเลยสิครับ

duchyzaza
5th January 2012, 21:15
จงจำไว้นะ ทะนุถนอม ท่าน ให้มากก่อน มันจะสายไป ผมอีกคนทีเสีย ท่านไปเเล้ว เเล้วนั้นทำให้ผมสำนึกได้เเล้วครับ..

date kyo
5th January 2012, 21:20
วัยรุ่นเดี่ยวนี้ก็งี้แหละครับควงแต่แฟน

Type-7442
5th January 2012, 21:23
ผักโขม เป็นผัก อาหารเพื่อสุขภาพ ที่มีประโยชน์ แต่ห้ามกินผักโขมดิบๆ เพราะมีสารออกเซลิค แอซิด ทำให้ไม่สามารถดูดซับธาตุเหล็กในผักโขมได้

DukeInth
6th January 2012, 01:16
ผักโขม เป็นผัก อาหารเพื่อสุขภาพ ที่มีประโยชน์ แต่ห้ามกินผักโขมดิบๆ เพราะมีสารออกเซลิค แอซิด ทำให้ไม่สามารถดูดซับธาตุเหล็กในผักโขมได้

ผมเห็นด้วยครับ :eek:

Tanawat0167
6th January 2012, 01:24
เดี๋ยวมใันก็สำนึกเองแหละคับ แม่ผมสายตาไม่ดี เดินช้า ขัดใจผมมาก จนบางครั้งผมบอกแม่ว่า เดี๋ยวอุ้มไปเองดีกว่าน่ะแม่น่ะ เร็วกว่าด้วย ^^

ToshirO
6th January 2012, 06:21
ผมก็ไม่ชอบเท่าไหร่หรอกนะ แต่วัยรุ่นก็ต้องเข้าใจ เป็นงี้แหละ

NaZi_BF3
6th January 2012, 07:01
ผมก็เป็นนะ แต่ผมเป็นคนเดินเร็วกว่าย่า (แม่ผมเสียไปแล้ว) ย่าผมเค้าสูงแค่ 150 กว่า ผมสูงร้อย 178 แถมผมเป็นคนเดินแล้วๆยิ่งถ้าเดินห้างหรือเดินตลาดละนะ ปื้ดๆๆๆ แปปเดียว

casanova01
6th January 2012, 07:31
ถ้ามันยังเด็กๆสิจะไม่ว่า เพราะผมก็เคย

เเต่มันจะไปเรียน ป.ตรี ล่ะ ไม่สมควร

Runningman
6th January 2012, 09:41
ผมเห็นด้วยครับ :eek:
เห็นด้วยอีกคนครับ

mark2
6th January 2012, 10:12
แม่คือพระอรหันต์ในบ้านนะครับ

DkTaP82
6th January 2012, 10:16
หากไม่รู้รักษาสิ่งที่มีไว้ สักวันถ้าไม่มีเค้าอยู่แล้ว ก็จะรู้สึก! คนเราจะอายกันทำไม เราแค่คนนอกครอบครัวเรา กว่าคนในครอบครัวงั้นหรือ? แล้่วนี่ยิ่งเป็นแม่ของเราด้วย!

14752
6th January 2012, 10:16
แต่มันก็คือสิทธิส่วนบุคคล ถึงขนาดอยากเปิดกระโหลกโหดไปเปล่า จขกท.

Ghost Protocol
6th January 2012, 10:21
เด็กเดี๋ยวนี้ก็เป็นนี้แหละครับ อายกำเนิดตัวเอง

nokweedii
6th January 2012, 18:52
นั่นสิ พ่อแม่เรามีพระคุณกับเราขนาดใหน
จะอายทำไม

gsuhplyf
6th January 2012, 19:37
+ + คิดไรกันครับเนี้ย เปิดกะโหลก ภาษาใต้ คือตบหัว ตบจากหลังมาหน้า มักเป็นคำพูดเล่น
หรือ บางครั้งใช้คำว่า เบิร์ดกระโหลก เด็กช่างใช้พูดกันครับ แต่ค่อนข้างเป็นศัพท์เก่า
เพราะออกมาเยอะเหลือเกินศัพท์แปลกๆ

ไม่ได้หมายถึง เอามีดไปผ่าหัว ถ้าทำให้เข้าใจผิดขออภัยที่ใช้ศัพท์บ้านนอกครับ ^^

BentSSRU
6th January 2012, 19:47
ทำไมเวลาผมเดินกับแม่ แม่เดินนำผมตลอดเลยอะไม่รอผมด้วย 5 5 5

Guszo
6th January 2012, 19:49
ผมเข้าใจอารมณ์ของ คน คนนั้นครับ จะบอกว่าอายก็น่าจะใช่ เคยเป็นตอนช่วง ม.ต้น เป็นได้สักพัก ก็คิดได้แล้วว่า เราจะทำเหมือนเค้าไม่มีตัวตนทำไม แม่ก็คือแม่ ให้เดินกอดแม่มา มันก็ไม่น่าอาย แม่เป็นผู้ให้กำเนิดเรา เค้าทำงานเลี้ยงเรายังไม่อายเลย แค่นี้เราอาย แสดงว่า เงินที่เราใช้ทุกบาททุกสตาง ไม่ได้มีความหมายเลย เหมือนคนอกตัญญู คิดได้เลย ไม่คิดจะทำอีก ^^

cpt.noppakit
6th January 2012, 20:06
ที่เขาทำเพราะอายและกลัวผู้คนว่าโตขนาดนี้แล้วยังจะต้องให้ พ่อ+แม่มาคุมอยู่อีกหรอ

มันจะทำให้เขารู้สึกว่าตัวเองมีปมด้อย ถูกคนอื่นล้อเลียน

เมื่อก่อนผมก็เป็น ตอนเขาเรียนใหม่ๆ ตอนนี้ผมเริ่มเปลี่ยนความคิดใหม่ไปแล้ว ตั้งแต่ไปสอบทหาร

คนสมัยนี้ก็เป็นอย่างนี้แหละ ไม่กล้าเดินกับ พ่อ+แม่ ไม่กล้าแม้แต่ที่จะบอกรักพ่อ+แม่

ใครยังเป็นอย่างนี้อยู่ รีบปรับปรุงตัวซะเถอะครับ ก่อนที่จะไม่มีพ่อแม่ให้บอกรัก :bye

NCIS{Fc}
6th January 2012, 20:11
เออ ผมก็เป็นนะไม่ได้กับแม่คนเดียวนะเป็นกับทุกคนเลยถ้าไปในที่คนแน่นๆ คือผมไม่ชอบที่คนเยอะๆมันกลิ่นหลายอย่างมันตีกัน

JOMZaa
6th January 2012, 20:28
ใครอ่านแล้วไม่ไลค์ ถือว่าไม่รักแม่นะครับบ 5555

sattawat1979
6th January 2012, 20:32
ผมยิ่งกว่า จขกท อีกครับ ไม่ใช่แค่อยากเปิดกระโหลกนะ ผมอยากฆ่ามันเลยล่ะครับ - -*

ผมโตแล้วก็จริงแต่ก็ยังติดแม่อยู่ อยู่กับใครก็ไม่อุ่นใจเหมือนอยู่กับแม่เราหรอก

ivy
6th January 2012, 20:32
เราก็เคยเป็นแต่ตอนนี้ไม่อายแล้วละ

FreedomBlood
6th January 2012, 20:33
กลับกันว่ะ เวลาผมไปไหนผมชอบเดินควงแขนแม่มากกว่า เวลาอ้อนขอซื้ออะไรมันจะได้ง่ายๆ ฮ่าๆ แต่เดี๊ยวนี้ไม่ค่อยได้ทำแบบนั้นแล้วเพราะอยู่คนล่ะที่กันฮ่าๆ

earthcici
6th January 2012, 20:38
ใช่ๆเค้าคงอายแหละครับคงกลัวเพื่อนๆล้อแน่ล่ะ เมื่อก่อนช่วงม.2ผมก็เป็นจะตามแม่ห่างๆไม่อยากให้ใครรู้ว่าติดแม่ เดี๋ยวนี้ผมไม่อะไรละเปลี่ยนความคิดใหม่ความหน้าด้านเพิ่มขึ้นเป็นกองใครจะคิดยังไงฉันไม่สนแม่ตูมีไรป๊ะ!55+ มันจะแปลกตรงไหนที่เดินข้างๆกับแม่ จะให้แม่ควงแขนไปเดินโน่นเดินนี่ก็เค้ารักเราอ่ะเออ..

fixedgearchiangmai
6th January 2012, 20:49
ผมเคยเป็นเหมือนกัน แต่ก้อไม่ห่างมากนักหรอก เดี๋ยวกลัวแม่หลง
เนีย ผมยังรักแม่อยู่ใช่ไหม

Z€l2oN€
7th January 2012, 01:07
ผมก็เป็นน่ะเดินห่างบ้าง
แบบไปจัดการทุกอย่างเอง (เอาแม่ไปจ่ายตัง)

bonusz
7th January 2012, 01:23
ต้องแบบเพื่อนผม เพื่อนผมไปไหน แม่ไปด้วย:o