PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เข้าเกมส์ Dynasty Warriors 6 แล้วเด้งครับช่วยดูให้ที

mintada
21st July 2011, 18:35
คือผมไปโหลดเกมส์ Dynasty Warriors 6 แบบ ตัวเต็มมานะครับแล้วที่นี้เข้าเกมแล้วพอ Title เกมจบ แล้วก็หลุดออกมาจากเกมส์นะครับ สเปคเครื่องของผม Cpu i5 760 2.63g ram 1 gb
vga 1 g สเปคขนาดนี้เล่นได้ไหมครับ ใครรู้ช่วยบอกที่อยากเล่นมาก ขอบคุณทุกๆคำตอบมากครับ:thank:thank:thank

mkubpoom
4th August 2011, 10:53
ผมไม่ได้เก่งหรือมีความรู้อะไรหรอกครับ เเต่ที่ผมเล่นได้เกิดจากการมั่วนิดหน่อย กรณีของผมมันคือเข้าเกมเเล้วได้เห็นคำว่า KOEI เเว็บๆเเล้วเด้งออกมาเลย

ไม่ทันได้ดู titleเลย ถ้าเป็นเเบบผมให้ลองเปลี่ยนชื่อโฟลเดอร์ MOVIEในตัวเกมครับ ให้เพิ่มตัวอักษรอะไรไปก็ได้(ง่ายดี)เเล้วเข้าเกม เเค่นี่ของผมก็เข้าได้เลย

เเต่มันจะไม่มี title หรือ movie ให้ดูนะ เกมที่เข้าไปตอนเเรกยังไม่ต้องออก ให้กดAlt+Tabออกมาข้างนอกเเล้วเปลี่ยนชื่อโฟลเดอร์กลับเป็นเเบบเดิมเเค่นี้ก็เข้าได้

ตลอด ถึงจะปิดเครื่องไปเเล้ว เฉพาะกรณีแบบผมนะ แบบอื่นผมไม่รู้ว่าเเก้ยังไง ก็เอาไปลองทำกันดูนะครับ เผื่อจะหาย

ปล.ขอมีประโยชน์สักครั้งก็ยังดี

suttipong21
5th March 2012, 20:53
ขอบคุณครับ สุดยอด