PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คำถามอมตะ PS3 กับ XBOX360 เอาเครื่องไหนดี ?

ultratan
6th January 2012, 04:47
ตามหัวข้อครับ
ตอนแรกลังเลเพราะเหตุว่า ps3 มีเกมเอ็กคลูซีฟเยอะ
แต่ไป ๆ มา ๆ รู้สึกว่าเกมพวกนี้ผมก็ไม่ค่อยได้เล่น -.,-
FF ก็เล่นไม่เป็น God of War ก็เฉย ๆ
เลยอยากถามว่านอกจากสองเกมข้างบนยังมีอะไรน่าเล่นอีกไหมที่ลงเฉพาะ Ps3
อ้อ แล้ว Tekken 6 นี่มันลง xbox ด้วยใช่ไหมครับเพราะอยากเล่นเกมนี้อยากเล่นมาก

แล้วก็ทั่วไปอ่ะครับ ถ้าผมเอามาต่อกับ lcd 32 นิ้ว เล่นนาน(5-6 ชม) เล่นก็อปง่าย ๆ ไม่ต้องลงอะไรยุ่งยาก แล้วก็จอยถูก(กะว่าจะซื้ออีกอันเอาไว้เล่นที่บ้านสองคน)
ดู HD ไฟล์ MKV ได้ไหม ? อะไรพวกนี้อ่ะครับ เครื่องไหนน่าสนกว่ากัน

และที่สำคัญที่สุด ราคา ครับ ถ้าเทียบราคาแล้วเครื่องไหนซื้อแล้วคุ้มกว่ากัน

ขอบคุณสำหรับทุก ๆ คำตอบครับ :cool:

Kyonman
6th January 2012, 06:19
ถ้าเล่นก๊อปง่ายๆ คงจะเป็น Xbox360 ครับ ถ้าทำ RGB(JTAG) ด้วยจะดีมากครับ เพราะเ้กม สามารถ โหลด ลง HDD ได้ ไม่ต้องกลัวว่าจะเล่นไม่ได้ ค้าง ต่างๆ นาๆ เล่นเกมใหม่ๆ ได้ตลอดไม่ต้องอัพตาม(ถ้าเป็นคงเป็น ไฟล์ ที่โหลดมาแล้วล่ะ) ถ้าเป็น แผ่น Xbox360 ก็หาซื้อง่ายกว่าอยู่ดี

ถ้าเป็นเรื่องดูหนัง HD ผมว่ามันเหมาะกับ PS3 มากกว่าครับ เพราะ มันเล่นได้หลายๆ สกุลไฟล์

ถ้าไม่อยากเรื่องมาก แบบ ซื้อเครื่องมาเกมพร้อม ดูหนัง HD บลูเรย์ ดีวีดี ได้ แนะนำ PS3 เพราะ ร้านส่วนใหญ่ ขายเป็น เซ็ท PS3 + HDD เกมเต็มความจุ อะไรประมาณนี้ครับ ราคารวมแล้ว ผมว่าก็ประมาณ 13000 ได้เลยล่ะมั่ง อาจเกินด้วยซ่ำช่วงนี้นะ

เรื่องจอย จากที่ผมเล่นมาทั่ง 2 เครื่อง จอย Xbox360 จับถนัดมือกว่าครับ คาดว่าเอามาเล่น 2 คนกับเพื่อน น่าจะดีกว่า จอย PS ครับ

ถ้าเป็นเกมจำพวก มัลติ ผมแนะนำ Xbox360 มากกว่าครับ เพราะ อย่างที่รู้ๆกัน เกม มัลติ ส่วนมาก Xbox360 ถือไพ่เหนือกว่า ไม่เรื่อง ภาพ ก็ เฟรมเรต นี้แหละ ยิ่งเกม บาโย ยิ่งดูออกเลย หยั่งกะคนละเกม - -''
แต่อย่าง Tekken คงไม่แตกต่างกันเท่าไหร่ครับ

ไฟล์ MKV แนะนำ PS3 ดีกว่า แต่อาจจะมีปัณหาเรื่องซับเล็กน้อย กับ เรื่อง หนังไม่เต็มจอ คือ มีขอบดำนั่นแหละ

yagyami
6th January 2012, 06:53
เกม Exclusive ของทางโซนี่ที่น่าพิจารณาก็เยอะเหมือนกัน

-Uncharted
-Ninja gaiden

แต่ถ้าให้ดีต้องมีเงินเล่นแท้

cloudgigvery
6th January 2012, 07:38
เอาจากที่ผมมีนะ ผมมี PS3 ตอนนี้ผมเป็นสายมืด ผมมีเกมส์ใส่ใน External และ Internal รวมทั้งหมด 1TB[External 3.5]+ 640GB[Internal] มีเกมส์ทั้งหมด 97 เกมส์น่ะตอนนี้ 1TB ยังเหลือเนื้อที่อีก 300 กว่า GB

จริงอยู่ที่ Xbox360 ตอนนี้มีเกมส์ที่ก็อปได้เร็วกว่า แต่ตอนนี้ PS3 ก็ใช้ว่าจะไม่มี อย่างตอนนี้ ยังเล่น เกมส์ใหม่ๆอย่าง FF xiii-2 ยังเล่นไม่ได้ แต่ก็กำลังรอ JB 2 True Blue อยู่เพราะตอนนี้เกมส์FW ใหม่ JB2 มันก็ค่อยทยอยๆ เอามาลง

Xbox360 มีดีที่ คลีนิค ตัวเครื่องเล่นโดยไม่ต้องใช้จอยอันนี้ผมชอบในส่วน xbox360 มากๆ มันทำให้ผมอยากเล่น Just Dance 3 แต่ผมไม่มี xbox360

Ps3 สามารถดูหนัง Blu ray HD อันนี้คือจุดต่างของ xbox360 แต่ผมไม่เคยได้ใช้หรอก แค่เคยคิดในใจว่าจะลง หนังไฟล์ AV..ไอ เท่านั่นเผื่อว่าคอมมันเจ๊ง จะได้มีไว้ดูฉุกเฉิน 555+

PS3 สายมืด สามารถหาซื้อเกมส์ได้ตามร้านโดยการลงผ่าน Hdd ได้ หรือจะซื้อแผ่นมาเล่นก็ได้แต่อาจจะแพงกว่า Xbox360 หรือจะเลือกหนทางประหยัดแต่ต้องมีความรู้ คือหาเกมส์ได้จากเว็บต่างประเทศ ซึ่งผมใช้วิธีนี้อยู่ โดยการ สมัครเป็นแพททินัม Filesonic ซื้อผ่านเว็บตัวแทนจำหน่าย PS3 แต่จะต้องคอยอ่านวิธีหาข้อมูลในอนิเตอร์เน็ตว่า วิธี FTP Flash Drive ลง PKG อัพ CFW3.55 หาวิธีแก้เกมส์ที่เล่นไม่ได้ ซึ่งมันหลายปัญหามาก หรือจะเลือกเล่นสายแท้ โดยการซื้อแผ่นมือสองมาเล่น เก็บถ้วยออนไล ไปเรื่อยๆ ทางนี้ก็ได้เช่นกัน

Xbox360 นี่ ซื้อแผ่นส่งร้านอัพเกรด ซื้้อแผ่น มาเล่น ก็ได้ หรือจะไปโหลดเกมส์ มาเอง ซื้อ ดีวีดี9 มาไรท์เล่นเองก็ยังได้ แต่ที่เสียนี่คือ ค่าแผ่น เพราะ HDD xbox360 แพงกว่า ของ PS3 นะ มันไม่ใช่ของคอม ในขณะที่ HDD ของ Ps3 จะได้เปรียบกว่า เพราะโหลดเกมส์จากเว็บฝรั่งมาลงเอง ไม่ต้องคอยเสียเงินซื้อแผ่นก็อปเลย แต่ของผมซื้อแพททินัม Filesonic มาโหลดเอาราคา 230 บาท แต่ผมไม่ได้ซื้อมาเพื่อโหลด PS3 อย่างเดียว Filesonic มันครอบคลุมเกี่ยวกับพวกอย่างอื่นด้วย

สรุป
- ถ้าคุณอยากเล่นสายมืด ไม่ชอบความยุ่งยาก มีตัง ซื้อ xbox360
- ถ้าคุณอยากเล่นสายมืด ไม่ชอบความยุ่งยากแต่ ไม่ค่อยมีตังซื้อเครื่องมาก็แทบกระอักเลือด หรืออยากเอาเงินไว้ใช้อย่างอื่น จงเลือก Ps3 (ต้องหาวิธีลงเกมส์เอง โหลดเกมส์เอง Crack เกมส์เอง)
- ถ้าคุณอยากเล่นสายมืด แต่เล็ง Ps3 แต่มีตัง ไม่ชอบโหลดมาลงเองก็ซื้อ Hdd เกมส์ที่เค้าขายก็ได้ง่ายดี เกมส์เยอะด้วย
- ถ้าคุณชอบรวมๆ เผื่อไว้ดูหนังด้วย เล่นเกมส์ ฟังเพลง หลายๆอย่าง แนะนำ Ps3
- ถ้าคุณออนไล แนะนำ PC รองลงมา Xbox360
- PC มีเกมส์ที่ไกล้เคียงกับ Xbox360 อยู่เยอะ ส่วน PS3 มีเกมส์ที่แตกต่างอยู่เช่น UnChart และเกมส์อื่นๆอีก
- ถ้าคุณอยากเล่นกับเพื่อน ด้วย ผมแนะนำ xbox360 จอยมีแต่คนบอกชอบถนัด อีกทั้งยังมี คลีนิคเครื่องเล่น ปราศจากจอย PS3 ก็ก็สนุกนะ แต่ถ้าให้วัดคะแนน xbox360 ให้ 8 PS3 ให้ 7 แพ้คลีนิค - -*

สำหรับเรื่อง ดูหนังไฟล์ MKV นะ ทีแรกผมกะว่าจะแปลงไฟล์อยู่เหมือนกัน เพราะเล่น Ps3 กับจอทีวี Plasma Lcd เหมือนกัน แต่ไปๆมาๆ ผมเอาคอมนะ มาต่อ HDMI กับจอทีวีบ้านผมเลย แปลงไฟล์ผมก็ไม่แปลงล่ะ เสียเวลาแปลงนาน จอ 50 นิ้ว นะครับ ก็กะไว้แค่ดูหนังนั่นแหละครับ สบายขึ้นเยอะ ไม่ต้องนั่งแปลง จอทีวีก็คือจอ มอนิเตอร์คอมไปเลย - -* หมดปัญหาดี

แต่ปัญหาที่สำคัญที่สุดตอนนี้คือราคาฮาร์ดดิส หลังจากน้ำท่วมนะครับ ..เรื่องราคานี้ ผมบอกแน่ชัดไม่ได้ แต่ถ้ามันแพง ผมว่าซื้อ xbox ซื้อแผ่นมาเล่น ดีกว่า

โอเคจบหวังว่าจะได้ความรู้

FreedomBlood
6th January 2012, 08:01
ถ้ามีPCอยู่แล้วก็จัดPs3มาเลยครับXbox360มันมีเกมมัลติเหมือนกันกับPCครับผม จะซื้อเครื่องไหนก็ลองคำนึงถึงเกมที่ลงเครื่องนั้นๆเป็นหลักนะครับ แล้วอีกอย่างไม่ตำเป็นค้องเชื่อคำพูดคนอื่นหมดก็ได้ของงี้มันต้องลองเองถึงจะรู้ว่าอันไหนเจ๋งอันไหนเจ๋งน้อยกว่า คำพูดผมก็ไม่จำเป้นต้องเชื่อก็ได้นะครับเพราะผมเป็นแฟนบอยPS3

auditionko
6th January 2012, 08:24
ถ้ามีPCอยู่แล้วก็จัดPs3มาเลยครับXbox360มันมีเกมมัลติเหมือนกันกับPCครับผม จะซื้อเครื่องไหนก็ลองคำนึงถึงเกมที่ลงเครื่องนั้นๆเป็นหลักนะครับ แล้วอีกอย่างไม่ตำเป็นค้องเชื่อคำพูดคนอื่นหมดก็ได้ของงี้มันต้องลองเองถึงจะรู้ว่าอันไหนเจ๋งอันไหนเจ๋งน้อยกว่า คำพูดผมก็ไม่จำเป้นต้องเชื่อก็ได้นะครับเพราะผมเป็นแฟนบอยPS3
ใช่แล้วเกม exclusive xbox 360 ก็แนวๆ PC หนะแหละเผลอๆจะพอร์ทมาให้เล่นPC ทีหลังอย่างพวก Gears of war, Halo ps3 ไว้เล่น J-RPG คับ ^ ^

Dead Pepper
6th January 2012, 13:05
ส่วนใหญ่จะแนะนำสายมืดก็ได้ละเอียดดี เราเล่นแท้งั้นขอแนะนำเพิ่มตรงนี้ละกันนะคะ

ps3 เล่น Online ฟรี สามารถสมัคร PSN ID ได้หลาย ๆ โซนในเครื่องเดียว เกมส์ไม่มีล็อคโซนสามารถเล่นได้ทุกเครื่อง แต่ PS3 ระบบ Online ถ้าไม่ได้เล่นกับคนไทยด้วยกันหรือไม่ใช่เกมส์ระดับบิ๊ก ๆ นี่ค่อนข้างแลคเอาพอดู บางทีก็ Online ไม่ได้โดยไม่ทราบสาเหตุเหมือนกัน ( แต่มีเป็นพัก ๆ ไม่บ่อย )

xbox360 เสียค่าบริการเล่น Online ต้องเติมด้วยบัตร xbox live ราคาปีละประมาณ 1700 แต่ระบบ Online ดีมากแทบไม่มีแลคเลย แต่แผ่นแท้ถ้าไม่ใช่เกมส์ดัง ๆ หายากพอดูบางทีก็ต้องสั่งร้านประจำเอา ( บางเกมส์เรารอ เกือบ 2 อาทิตย์กว่าจะได้ของ ) ตัวเกมส์มีล็อคโซนด้วย แต่เรื่องล็อคโซนเดี๋ยวนี้มีไม่ค่อยเยอะเหมือนเมื่อก่อนละ ถ้าสั่งเกมส์ก็ต้องบอกด้วยว่าเราเป็นเครื่องโซนอะไร ( มีระบุบนตัวเครื่อง )

เสริมให้แค่นี้พอนะคะ ที่เหลือเพื่อน ๆ แนะนำมาก็ตัดสินใจเองนะจ๊ะ

ultratan
6th January 2012, 20:02
ตอนนี้ผมค่อนข้างเอนเอียงไปทาง Xbox 360 แฮะ
แล้ววิธีลงเกมแต่ละเกมนี่แตกต่างกันยังไงครับ ถ้าเราโหลดมา xbox ใส่แผ่นเล่นได้อย่างเดียวเหรอครับ เล่นผ่าน HDD ไม่ได้เหรอ แล้วถ้าเล่นผ่าน HDD จะเอาเกมใส่ยังไง PS3 เหมือนกัน

แล้วก็เรื่องเล่นออนไลน์ด้วย ถ้าจะเล่นออนไลน์นี่เราต้องเล่นเฉพาะแผ่นแท้ใช่ไหมครับ

Kyonman
6th January 2012, 20:25
ตอนนี้ผมค่อนข้างเอนเอียงไปทาง Xbox 360 แฮะ
แล้ววิธีลงเกมแต่ละเกมนี่แตกต่างกันยังไงครับ ถ้าเราโหลดมา xbox ใส่แผ่นเล่นได้อย่างเดียวเหรอครับ เล่นผ่าน HDD ไม่ได้เหรอ แล้วถ้าเล่นผ่าน HDD จะเอาเกมใส่ยังไง PS3 เหมือนกัน

แล้วก็เรื่องเล่นออนไลน์ด้วย ถ้าจะเล่นออนไลน์นี่เราต้องเล่นเฉพาะแผ่นแท้ใช่ไหมครับ

-วิธีลงเกม Xbox360 เหมือนๆกับ PS3 ครับ ถ้าแปลงเครื่องเป็น JTAG จะสามารถเล่นผ่าน HDD ได้โดยไม่ต้องใช้แผ่น ไม่ต้องกลัว อัพ FW อะไรที่มากับแผ่น ไม่ต้องกังวลว่าจะเล่นเกมนั่นนี้ไม่ได้ สามารถ Download DLC แบบฟรีๆ มาลงได้เลย เกมใหม่ๆ อะไรก็เล่นได้หมด(กล่าวมาคือ เครื่อง JTAG นะครับ รายละเอียดลึกลองไปหาดูในหมวด CUSTOMER SUPPORT ครับ)

-ออนไล ได้เฉพาะแผ่นเท่านั่นครับ Xbox360 ถ้าออนโดยใช้แผ่นก๊อป มีโอกาศ โดนแบนครับ แต่เดี่ยวนี้ไม่ค่อย แบนล่ะน่ะ

suravong
6th January 2012, 20:50
อยู่ พิษณุโลก จะซื้อ Ps3 ที่ไหนดีครับบ ในเมืองอ่า

ultratan
7th January 2012, 19:42
-วิธีลงเกม Xbox360 เหมือนๆกับ PS3 ครับ ถ้าแปลงเครื่องเป็น JTAG จะสามารถเล่นผ่าน HDD ได้โดยไม่ต้องใช้แผ่น ไม่ต้องกลัว อัพ FW อะไรที่มากับแผ่น ไม่ต้องกังวลว่าจะเล่นเกมนั่นนี้ไม่ได้ สามารถ Download DLC แบบฟรีๆ มาลงได้เลย เกมใหม่ๆ อะไรก็เล่นได้หมด(กล่าวมาคือ เครื่อง JTAG นะครับ รายละเอียดลึกลองไปหาดูในหมวด CUSTOMER SUPPORT ครับ)

-ออนไล ได้เฉพาะแผ่นเท่านั่นครับ Xbox360 ถ้าออนโดยใช้แผ่นก๊อป มีโอกาศ โดนแบนครับ แต่เดี่ยวนี้ไม่ค่อย แบนล่ะน่ะ

คือถ้าผมมีเครื่องผมก็สามารถซื้อแผ่นมาเล่นได้เลยใช่ไหมครับ หรือไม่ก็โหลดไฟล์ iso มาไรท์ใส่แผ่น DVD9 เล่นเหมือนสมัย PS2 ?
แล้วถ้าผมซื้อเครื่องที่มี HDD เยอะ ๆ มาก็เล่นผ่าน HDD ได้หรือเปล่าครับ ?
แล้วเล่นยังไงก็อปไฟล์ที่โหลดมาใส่เครื่องเลยงี้เหรอ ก็อปยังไง แล้วไฟล์เป็นไฟล์อะไรครับ ?

(ถามเยอะขอโทษด้วยนะครับ -*-)

Kyonman
7th January 2012, 22:09
คือถ้าผมมีเครื่องผมก็สามารถซื้อแผ่นมาเล่นได้เลยใช่ไหมครับ หรือไม่ก็โหลดไฟล์ iso มาไรท์ใส่แผ่น DVD9 เล่นเหมือนสมัย PS2 ?
แล้วถ้าผมซื้อเครื่องที่มี HDD เยอะ ๆ มาก็เล่นผ่าน HDD ได้หรือเปล่าครับ ?
แล้วเล่นยังไงก็อปไฟล์ที่โหลดมาใส่เครื่องเลยงี้เหรอ ก็อปยังไง แล้วไฟล์เป็นไฟล์อะไรครับ ?

(ถามเยอะขอโทษด้วยนะครับ -*-)

ซื้อแผ่นมาเล่นได้ครับ แต่แปลงเครื่องก่อนนะ ถ้าจะซื้อควรถามด้วยว่าเครื่องแปลงหรือยัง FW ไดร์อะไรครับ ประมาณนี้ ส่วนโหลดมาเล่น HDD เพี้ยวๆ ถ้ายังไม่ได้แปลง JTAG จะยังเล่นไม่ได้ครับ ต้องใช้แผ่้นล้อ :)

วิธีทำต่างๆ อยู่ในหมวด CUSTOMER SUPPORT มีบอกหมดทุกวิธี

ckdh
7th January 2012, 22:24
เข้ามาอ่าน =w= กำลังคิดจะไปถอย เครื่อง Console เหมือนกัน

ส่วนตัวตอนนี้มี PC อยู่แล้ว แต่ก็อยากได้ Xbox360 เพราะอยากเล่นเกมที่มันลงเฉพาะ Console เช่น Army of Two (-.-)
แต่พอมาเจอเกม The Last of Us ถึงกับคิดมาก 555+

ตอนนี้ PS3 กะ Xbox360 ราคาเท่าไรหรอครับ?

7th January 2012, 23:45
PS3 10500 + 1 จอย (160GB)
Xbox360 Slim 11900 + 1 จอย

ประมาณนี้มั้งนะ ดูจากหลายๆที่ ที่เคยผ่านตา เข้าไปดูพวกร้านขายเกมส์ตามเว็บก็ได้ครับ จะชัดเจนมากกว่า

ckdh
8th January 2012, 00:33
PS3 10500 + 1 จอย (160GB)
Xbox360 Slim 11900 + 1 จอย

ประมาณนี้มั้งนะ ดูจากหลายๆที่ ที่เคยผ่านตา เข้าไปดูพวกร้านขายเกมส์ตามเว็บก็ได้ครับ จะชัดเจนมากกว่า

กำ :sweat
Ps3 ตอนนี้ถูกกว่า Xbox360 Slim อีกหรอครับ

Kyonman
8th January 2012, 00:43
กำ :sweat
Ps3 ตอนนี้ถูกกว่า Xbox360 Slim อีกหรอครับ

ราคานี้ยังไม่รวม HDD สำหรับเล่น ก็อป นะครับ Xbox ก็เหมือนกัน

8th January 2012, 02:10
ใช้แล้ว และช่วงนี้น้ำท่วมด้วย ราคา Hdd จะแพง ของผมซื้อ External 1TB 3.5 มาราคา 2250 บาท มาใส่เกมส์ Ps3 เอง และก็ Hdd 640GB Internal อีกซื้อมาใส่ Ps3 เองอีก 1700 บาทมั้งและก็เอา 160GB ที่แถมมากับ Ps3 มาใช้เก็บข้อมูลคอมเลย

แต่ ซื้อ xbox360 แล้ว ซื้อแผ่นมาเล่นไปก่อนน่าจะคุ้มกว่า เรื่องราคา Hdd ของ xbox360 ผมก็ไม่รู้หรอกนะว่า ราคาเท่าไหร่ แต่ที่รู้คือ ของ Hdd Ps3 ปรับขึ้นอยู่แน่ๆ ราคา Hdd ที่ว่าคงไม่ใช่ตอนที่ผมซื้อแล้วด้วย ถ้าได้ราคาที่ผมซื้ออยู่ไม่แพงมาก ก็น่าคิดนะ

ultratan
8th January 2012, 04:53
สรุปแล้วผมน่าจะซื้อ Xbox 360 นะครับ
ตามที่ผมเข้าใจตอนนี้ก็คือควรไปซื้อตัวที่แปลง JTAG แล้ว นะครับแล้ววิธีดูเครื่องก่อนซื้อถ้าใครมีอะไรแนะนำก็บอกได้เลยนะครับ จะถือว่าเป็นบุญคุณมาก (เวอร์ไปไหม)

แล้วใครพอมีร้านดี ๆ ถูก ๆ ไว้ใจได้แนะนำไหมครับ ผมสะดวก คลองถม,สะพานเหล็ก,ฟอร์จูน หรือละแวกใกล้เคียง

ckdh
8th January 2012, 10:15
สรุปแล้วผมน่าจะซื้อ Xbox 360 นะครับ
ตามที่ผมเข้าใจตอนนี้ก็คือ***ไปซื้อตัวที่แปลง JTAG แล้ว นะครับแล้ววิธีดูเครื่องก่อนซื้อถ้าใครมีอะไรแนะนำก็บอกได้เลยนะครับ จะถือว่าเป็นบุญคุณมาก (เวอร์ไปไหม)

แล้วใครพอมีร้านดี ๆ ถูก ๆ ไว้ใจได้แนะนำไหมครับ ผมสะดวก คลองถม,สะพานเหล็ก,ฟอร์จูน หรือละแวกใกล้เคียง

5555+ ไม่ได้จะต่อว่านะ จขกท แต่เห็นแล้วมันขำ 5555+
สะพานเหล็ก ผมไปถาม ราคา Xbox แต่ล่ะร้านไม่เท่ากันเลย อยู่ที่ 7,900-11,000 บาท ครับ อัพเฟิมแวร์แต่ล่ะครั้งประมาณ 300-500 บาท รอรับเครื่องได้เลย

PS3 ปกติมันต้องเครื่องไป อัพ เฟิมแวร์อะไรๆต่ออะไรๆ เหมือน Xbox รึเปล่าครับ? Edit:ไปถอยเคร่ืองมาแล้วเรียบร้อยครับ xbox360

ultratan
8th January 2012, 20:42
5555+ ไม่ได้จะต่อว่านะ จขกท แต่เห็นแล้วมันขำ 5555+
สะพานเหล็ก ผมไปถาม ราคา Xbox แต่ล่ะร้านไม่เท่ากันเลย อยู่ที่ 7,900-11,000 บาท ครับ อัพเฟิมแวร์แต่ล่ะครั้งประมาณ 300-500 บาท รอรับเครื่องได้เลย

PS3 ปกติมันต้องเครื่องไป อัพ เฟิมแวร์อะไรๆต่ออะไรๆ เหมือน Xbox รึเปล่าครับ? Edit:ไปถอยเคร่ืองมาแล้วเรียบร้อยครับ xbox360

ไปถอยจากไหนเหรอครับ ซื้อเครื่องไหน ค่าเสียหายเท่าไร เวิร์คหรือเปล่า ขอถามคนซื้อก่อนหน่อย 5555

ckdh
8th January 2012, 22:25
ไปถอยจากไหนเหรอครับ ซื้อเครื่องไหน ค่าเสียหายเท่าไร เวิร์คหรือเปล่า ขอถามคนซื้อก่อนหน่อย 5555

สะพานเหล็ก ครับ
ตัวเครื่อง Xbox360 Slim 250 Gb
ราคา 12,500 บาท + จอยใช้สาย แท้ 1,400 บาท + สาย VGA เสียบจอคอม 350 บาท + แผ่นเกมส์ 6 แผ่น 360 บาท รวมเบ็ดเสร็จ+ส่วนลดเหลือ 14,360 บาท

ประกัน 1 ปีอัพเครื่อง 30 นาที 200-300 บาทต่อครั้ง

พึ่งถอยมาสดๆร้อนๆ วันนี้เลยครับ

ultratan
8th January 2012, 22:35
สะพานเหล็ก ครับ
ตัวเครื่อง Xbox360 Slim 250 Gb
ราคา 12,500 บาท + จอยใช้สาย แท้ 1,400 บาท + สาย VGA เสียบจอคอม 350 บาท + แผ่นเกมส์ 6 แผ่น 360 บาท รวมเบ็ดเสร็จ+ส่วนลดเหลือ 14,360 บาท

ประกัน 1 ปีอัพเครื่อง 30 นาที 200-300 บาทต่อครั้ง

พึ่งถอยมาสดๆร้อนๆ วันนี้เลยครับ

ที่ร้านได้ทำ JTAG ให้หรือเปล่าครับ เพราะผมกำลังสงสัยว่าถ้าไม่ได้ทำ JTAG แล้วจะมี HDD 250 GB ไปทำไมเยอะแยะ - -

Kyonman
9th January 2012, 00:45
ที่ร้านได้ทำ JTAG ให้หรือเปล่าครับ เพราะผมกำลังสงสัยว่าถ้าไม่ได้ทำ JTAG แล้วจะมี HDD 250 GB ไปทำไมเยอะแยะ - -

ยังไม่ได้ทำ JTAG ครับ Xbox360 สามารถ เอาเกมลง HDD ได้อยู่แล้วครับ แต่ต้องใช้แผ่นเล่นอยู่ดี ไม่เหมือน JTAG ครับ

9th January 2012, 05:50
จะซื้อ xbox360 ผมนึกถึง Jokergameth นะ นั่นไง LT+3.0 Update Firmware ของ Xbox360 ดีจริงตามคำร่ำลือหรือไม่ มีให้ผมเห็นทุกหน้าเลย 55+

เรื่องเกมส์ xbox360 ปกติผมจะดูภาพเกมส์จากเว็บนี้ ผมเห็นว่ามันมีภาพเกมส์เยอะ ดูง่ายดี แต่โหลดยากนะ ของฝรั่ง โฆษณามาทีมึนหัวมาก
http://www.isogames-download.com/search/label/XBOX%20360

ultratan
9th January 2012, 14:53
ยังไม่ได้ทำ JTAG ครับ Xbox360 สามารถ เอาเกมลง HDD ได้อยู่แล้วครับ แต่ต้องใช้แผ่นเล่นอยู่ดี ไม่เหมือน JTAG ครับ

อ้าว แล้วถ้าเล่นไม่ได้แล้วจะใส่ไปทำไมเหรือครับ ?
หรือหมายถึงต้องใช้แผ่นเกมแผ่นนึงไว้ล่อแล้วเกมทุกเกมใน HDD ก็จะเล่นได้ หรือเปล่า ?

Kyonman
9th January 2012, 15:13
อ้าว แล้วถ้าเล่นไม่ได้แล้วจะใส่ไปทำไมเหรือครับ ?
หรือหมายถึงต้องใช้แผ่นเกมแผ่นนึงไว้ล่อแล้วเกมทุกเกมใน HDD ก็จะเล่นได้ หรือเปล่า ?

ไม่ใช้ครับ คือ เมื่อ ลงเกมใน HDD แล้ว เวลาเล่นเกม มันจะอ่านข้อมูลจาก HDD แทนครับ ทำให้ ถนอมหัวอ่าน โหลดไวขึ้น ประมาณนี้ครับ

แต่ JTAG ลง HDD แล้วเล่นได้เลย โหลด DLC ต่างๆมาใส่ได้ ตามสบายฟรีๆ เกม ที่มีให้โหลดเฉพาะ Xbox Live ก็โหลดมาลงเล่นได้เช่นกันครับ เปลี่ยน ธีม ต่างๆนาๆ คือ โมเต็มสูบ

ซึง PS3 ยังทำไม่ได้ครับ ส่วนเว็บ โหลด พวก DLC เกม Xbox360 เชิญหลังไมค์

ultratan
9th January 2012, 16:00
ไม่ใช้ครับ คือ เมื่อ ลงเกมใน HDD แล้ว เวลาเล่นเกม มันจะอ่านข้อมูลจาก HDD แทนครับ ทำให้ ถนอมหัวอ่าน โหลดไวขึ้น ประมาณนี้ครับ

แต่ JTAG ลง HDD แล้วเล่นได้เลย โหลด DLC ต่างๆมาใส่ได้ ตามสบายฟรีๆ เกม ที่มีให้โหลดเฉพาะ Xbox Live ก็โหลดมาลงเล่นได้เช่นกันครับ เปลี่ยน ธีม ต่างๆนาๆ คือ โมเต็มสูบ

ซึง PS3 ยังทำไม่ได้ครับ ส่วนเว็บ โหลด พวก DLC เกม Xbox360 เชิญหลังไมค์

โอ้ เก็ทแล้วครับ แล้วปกติถ้าเราซื้อเครื่องแล้วให้เขาทำ JTAG ให้เลยนี่จะเสียค่าใช้จ่ายเท่าไรเหรอครับ

ckdh
9th January 2012, 17:37

ยังไม่ได้ JTAG ครับ เวลาเอาเกมใส่ใน HDD จะเล่นเพียวๆ ไม่ได้ ต้องใส่แผ่นเกมด้วย ข้อดีคือ หัวอ่านจะไม่ต้องทำงานหนัก ถ้าอ่านตัวเกมจากแผ่นเพียวๆ มันจะโหลดข้อมูลจากตัวเครื่องเป็นหลัก เอาแผ่นออกไม่ได้ ถ้าเอาแผ่นออกเกมจะหลุด

ที่ยังไม่ได้ทำเพราะ เงินไม่พอ ครับ -.-

ว่าแต่ผมจะรู้ได้ไงว่า เครื่องผมลง JTAG ได้อ่ะครับ?

youfon55
14th January 2012, 14:30
จัด Xbox360 เลยฮะ :D