PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : BATTLEFIELD 3

thetopzrr
6th January 2012, 19:28
ผมอัพเดทแพทเกมเป็นรอบที่5 - -. ตัวที่มีขนาด 3.9 gb อะครับ ของผม เป็นแบบ limited edition อะครับ

เข้าเรื่องละนะ - -. คือผมอยากทราบว่าถ้าผมอัพเดทแพทเกมอยู่แล้วผมกด หยุดดาวโหลดชั่วคราวแล้วปิดเครื่อง เปิดใหม่แล้วจะอัพเดทต่อจากเดิม โดยไม่มีอะไรเสียหายได้ใหมครับ
( ของผมเป็นไรไม่รุอัพเดทโครตนานเลย - * -) อ่อ..เกือบลืม แล้วถ้าผมอัพเดทเสจแล้วต้องทำไงต่อครับ กด When you've installed the game contiune ตรงหน้า battlelog เหรอ หรือว่ายังไง

เพราะผมเคยอัพเดทเสจไปแล้วรอบนึ่ง แต่ไปกด update ตรง gamemanager มันเลยต้องโหลดใหม่ - * - ช้วยชี้ทางสว่างให้หน่อยนะครับไม่อยากโหลดใหม่รอบที่ 6 มันนาน ( มี2คำถามนะ ไครรุอันใหนก็ help me หน่อยละกัน )

thetopzrr
6th January 2012, 20:03
ไม่มีไครตอบเลย=.=

ChaninKung
6th January 2012, 20:11
ไม่เคยเจอปัญหาแบบนี้เลยครับ แล้วได้กดซ่อมไฟล์หรือยังครับ

thetopzrr
6th January 2012, 20:16
ซ่อมไฟล์ อะไรเหรอครับ ผมอัพผ่าน origin เน่อ

ChaninKung
6th January 2012, 20:19
นั้นแหละครับ ให้คลิกขวาตรงรูป BF3 แล้วเลือกซ่อมแซมไฟล์(สำหรับภาษาไทย)

แล้วได้ลองเบราเซอร์อื่นหรือยังครับ ถ้ายังไม่ลองก็ลองดูครับ

thetopzrr
6th January 2012, 20:38
- -. คือปันหาผม มันคือ คำถามที่ว่า อัพเดทแพทอยุแล้วกด หยุดอัพเดทแพท แล้วปิดคอมแล้วกลับมาโหลดต่อจากเดิม ใด้หรือไม่ กับ อัพเดทแพท ตัวนี่เสร็จแล้วให้ทำไงต่อกด เข้าเกมที่battlelogได้เลยหรือป่าวอะไรประมานนี่ คับ - -.

แต่ก็ขอบใจนะที่ตอบเน่อ ^.^

ChaninKung
6th January 2012, 20:58
น่าจะได้ครับแต่ไม่เคยลอง เพราะผมโหลดที่เดียวเสร็จเลย:sweat

ที่รู้คือมีให้พักอยู่ครับแต่ถ้าปิดคอมแล้วเปิดใหม่ผมไม่รู้ ส่วนตอนเข้าเกมกดตรงรูปBF3ก็จะเข้าBattlelogให้เลยครับ

thetopzrr
6th January 2012, 21:23
ครับๆ ^.^ ตอนนี่ อัพเดทได้ 63 เปอร แล้ว ( เน็ต 6mb นะเนีย ช้าได้อีก )

kid5885
6th January 2012, 22:44
อารายหวา เกินไรขึ้น