PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Harvest Moon วอนผู้รู้ช่วยไขข้อสงสัยหน่อยครับ[ FoMT ]

surfbossom
6th January 2012, 21:43
ข้อ 1 เลยนะครับ ถ้าผมเลี้ยงสัตว์ข้างนอกอย่างไก่ วัว แกะ เนี่ย หัวใจจะขึ้นเร็วใช่ไหมครับแล้วก็ไม่ต้องให้อาหารใช่ไหม ?
ข้อ 2 แล้วถ้าพายุมาวันนึง สัตว์พวกนั้นจะป่วยรึเปล่าครับ
ข้อ 3 เครื่องมือต้องคำสาป ถ้าไม่ใช้สูตรเลยจะมีโอกาสได้ไหมครับ
ข้อ 4 เห็นว่าภาค FoMT มีบ้านพักชายทะเลด้วยเหรอครับ ได้มายังไงงะ ??
ข้อ 5 ผมอัพเกรดบ้านจนได้เตียงคู่แล้ว แต่สงสัยทำไมคนใน Youtube ในบ้านเค้ามีเครื่องเล่นเพลง ด้วยอ่ะครับอยากได้มั่ง ><

ขอบคุณครับ ที่สงสัยก็มีแค่นี้แหละครับเดี๋ยวอยากรู้จะถามเพิ่มอีก ขอบคุณมากๆเลยครับผม ^^ :p

dogaki
6th January 2012, 21:51
ข้อ 1 มีแค่ไก่ที่ไม่ต้องให้ครับ แต่ถ้าที่เหลือต้องปลูกหญ้าให้มันกินด้วยครับ ส่วนหัวใจขึ้นเร็วครับ
ข้อ 2 ไม่ป่วยทันทีหรอกครับ แต่มันจะอารมณ์เสีย ไม่ให้ผลผลิตแล้วครับ แล้วต้องรอต่อไปว่ามันจะหายดีหรือว่าป่วยครับ
ข้อ 3 ผมเล่นในเครื่อง GBA จริงๆ ใส่สูตรไม่ได้ด้วยน่ะครับ ยังเก็บมาจนครบเลยครับ ไม่ยากหรอกครับ - -
ข้อ 4 มันต้องแลกเปลี่ยนข้อมูลกับเครื่อง Gamecube กับภาค Wonderful life บ่อยๆ เดี๋ยวนางฟ้าก็ให้มาเองครับ แต่เนื่องจากผมก็ไม่มีเครื่องก็ไม่สามารถจะได้มาครับ
ข้อ 5 ต่อเนื่องจากข้อ 4 ถ้าแลกเปลี่ยนข้อมูลจะมีตัวละคร Van จากภาคเกมส์ Cube มาขายของพวกนี้ให้ครับ

surfbossom
9th January 2012, 21:50
เป็นพระคุณสุดๆเลยครับพี่ พี่มาตอบคำถามผมทุกครั้งไป ขอบคุณมากเลยครับผม =/|\=
พอดีผมก็เล่นบนเครื่อง GBA กำลังคิดว่าเอ่อ ขุดแค่ชั้นที่ 11 ก็หน้ามืดละผลไม้มีตั้ง 7 ลูก
จะมีหวังไหม๊ก็ไม่รู้ 555

ตอนนี้มีแรงใจให้ไปขุดขึ้นเยอะ =w=/
ขอบคุณมากเลยฮร๊าฟฟฟฟ ไว้เล่นภาคนี้เบื่อจะเล่นภาคใหม่ดูมั่งบน PC