PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สงสัยหนังเรื่อง ''Source Code'' ครับ

Tonkhung
7th January 2012, 13:34
คือตอนสุดท้ายที่ใช้ Source Code แล้ว Goodwin ไปกดปุ่มหยุดการทำงานเครื่องช่วยชีวิตครับ แต่ทำไมยังอยู่ใน Source Code นะครับ (ผมเล่นอาจจะงงสักหน่อย :sweat)

SpizerZ
7th January 2012, 14:00
ก็อย่างที่พระเอกเขียนข้อความถึง Goodwin ในตอนท้ายนั้นแหละครับ

" Source Code ไม่ได้แค่สร้างเหตุการณ์ก่อนตายเท่านั้นGoodwin แต่มันสร้างโลกได้ทั้งใบเลย "...

สมองส่วนที่ทำการ Source Code ทำงานได้แค่ 8 นาที แล้วคุณต้องตาย

กลับกัน ยังมีทฤษฎี โลกคู่ขนานอยู่ ถ้าใครอ่านหรือดู การ์ตูน Reborn ภาค เดอะ ซิวเจอร์ (เบียร์คุรัน)

มันต้องมีโลกคู่ขนานสักโลกนึง ที่นางเอกไม่ตายหรือรอดตายมาได้ ซึ้งเป็นสิ่งที่พระเอกตั้งใจจะทำในหนัง และได้ขอร้อง Goodwin ในตอนสุดท้าย

ก็ประมาณนี้แหละครับ

SpeeDSperM
7th January 2012, 14:27
^
^
เพิ่มเติมให้ครับ พอทำการ Source Code ครั้งนึงก็จะเกิดโลกคู่ขนานขึ้นมาโลกนึงด้วยครับในเรื่องพระเอกทำกี่ครั้งก็เกิดโลกคู่ขนานขึ้นมาเยอะแยะมากมาย

การปิดเครื่อง Source Code ก็ทำให้พระเอกในโลกนั้นตายแต่ในอีกโลกก็จะยังอยู่ครับ

teetarz
7th January 2012, 15:20
เพิ่มเติมครับ ก็คือพระเอกใช้ชีวิตประจำวันนี่แหละแต่อยู่อีกโลกนึง แค่ว่าเหมือนอยู่ในฝัน เหมือนเรื่องinceptionอะครับ ส่วน Source Code ก้จะเป้นพระเอกแหละแค่อีก...อีกอย่างนึงคือพระเอกอยุ่ในอีกโลกนึง พูดง่ายๆพระเอกเปรียบเหมือนโปรแกรมๆนึงมี่อยู่ในSource Code

nuiduidui
7th January 2012, 16:31
ถึงตัวจะตายไปแล้วแต่จิตก็ยังใช้ชีวิตอยู่ในโปรแกรม Source code

Jegan
7th January 2012, 18:05
ในตอนที่พระเอกเข้าไปใน Source code ก็เปรียบเสมือนอยู่ในโลกคู่ขนานอีกโลกหนึ่งซึ่งอาจจะเดินตาม "โลกปัจจุบัน" คือรถไฟระเบิด หรือมีการแก้ไขไม่ให้รถไฟระเบิดแบบในตอนท้าย ซึ่งเป็น "โลกคู่ขนาน" ซึ่งโปรแกรม Source code ได้กำหนดระยะเวลาในการที่พระเอกจะเดินทางไปในอดีตได้แค่ 8 นาที หลังจากนั้นจะโดนดึงกลับมาสู่โลกปัจจุุบัน........

แต่หากคิดกลับกัน ถ้าหมดเวลาแล้วโปรแกรม Source code ไม่สามารถดึงพระเอกกลับไปโลกปัจจุบันเพราะโดนปิดเครื่องเสียก่อน พระเอกก็จะยังคงอยู่ในโลกคู่ขนานนั้นต่อไป โดยพระเอกจะใช้โลกนั้นเป็น "โลกปัจจุบัน" แทน......

ปล. ขนาดโลกคู่ขนานยังมีเหตุการณ์เดจาวูให้เห็นตอนท้าย ก็แปลว่ามีความเป็นไปได้ที่โลกคู่ขนานอื่นๆจะเคยเกิดเหตุการณ์แบบนี้มาก่อนแล้ว.....

Tonkhung
8th January 2012, 01:04
ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาตอบนะครับ