PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอปรึกษาความรักหน่อยคับ ผมเครียดมากไม่รู้จะพึ่งใครแล้ว (ขอโทษครับที่ดราม่า)

npdeoh2754
7th January 2012, 17:57
แฟนผมเค้าบอกผมว่า เค้าอยากมีเพื่อนผู้ชาย ตอนนั้นผมได้คำนั้นผมเครียดขึ้นมาทันที (ทำไมเค้าต้องพูดแบบนี้) เค้าบอกว่า เพื่อนผู้ชายเป็นเพื่อนที่เข้าใจเค้าที่สุด (ผมก็คิดในใจว่า ผมเป็นคนไม่มีความคิดเหรอ) ผมก็บอกเค้าไปว่า ผู้หญิงที่ต้องเพื่อนชายอ่ะ ต้องสำหรับผู้หญิงที่ไม่มีแฟนไม่ใช่เหรอ แล้วบางทีอาจจะสน
ใจกันไม่สนใจผมเลยก็ได้ ผมว่าถ้าเค้าจะทำแบบนั้นเลิกกันแล้วไปเค้าคบที่มีความคิดไม่ดีกว่าเหรอ ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าผมไม่มีความคิดตรงไหน ไม่ดียังไง ทั้งๆที่ผม ก็ให้เค้าได้ทุกอย่าง บางทีเค้าอยากได้อะไรแล้วผมไม่มีเงิน ผมก็ยอม อดข้าวเพื่อเก็บเงินซื้อของที่เค้าอยากได้ (ขอระบายนิดนึงครับ)

12a34a56
7th January 2012, 18:02
- - ไอ่น้อง ความรักในวัยเรียนก็งี้แหละ เค้าอยากมีเพื่อนผู้ชายบ้างก็ปล่อยให้เค้าไปมีซิ เพื่อนไม่ใช่กิ๊ก เราเป็นแฟนเค้านะครับ ไม่ได้เป็นเจ้าชีวิต ถ้าเค้าทำอะไรที่มันไม่ได้เป็นการนอกใจเรา ก็อย่าไปว่าเลย หรือจะเถียงว่าเราไม่มีเพื่อนผู้หญิงหละ :)

Sr!ce-I'm-Fool
7th January 2012, 18:04
แล้วทำไม คุณ ไม่ถามแฟนคุณไปว่า "แล้วผมไม่ใช่ผู้ชายหรอ !!" "แล้วผมไม่เคยเข้าใจอะไรคุณเลยหรอ" "แล้วผมใช่แฟนคุณหรือป่าว ?"

npdeoh2754
7th January 2012, 18:05
- - ไอ่น้อง ความรักในวัยเรียนก็งี้แหละ เค้าอยากมีเพื่อนผู้ชายบ้างก็ปล่อยให้เค้าไปมีซิ เพื่อนไม่ใช่กิ๊ก เราเป็นแฟนเค้านะครับ ไม่ได้เป็นเจ้าชีวิต ถ้าเค้าทำอะไรที่มันไม่ได้เป็นการนอกใจเรา ก็อย่าไปว่าเลย หรือจะเถียงว่าเราไม่มีเพื่อนผู้หญิงหละ :) ผมกลัวว่าบางทีถ้าเค้กับเพื่อนอยู่ด้วยกันแล้วเกิดความรู้ดีให้กันหล่ะคับ บางคนเป็นแฟนกันด้วยการเป็นที่รู้ใจกันนี่แหละคับ

12a34a56
7th January 2012, 18:09
ไม่ไว้ใจแฟนละซิ คนเราจะคบกัน จะรักกันมันก็ต้องไว้ใจกันและกันซิครับ ถ้าเราไม่ไว้ใจแฟนอย่างนี้ ระวังสักวันแฟนจะไม่ไว้ใจเรานะ

guworstz
7th January 2012, 18:12
เอาเพลง ที่ว่างของ pause ไปฟังครับ ความรักของบางคู่อาจจะต้องการระยะห่างระว่าง 2 คนเพื่อที่จะได้เข้าใจกันมากขึ้น แล้วที่ผู้หญิงบอกอยากได้เพื่อผู้ชายเขาก็อาจหมายถึงคุณก็ได้ครับ

คุณ คนที่เป็นเพื่อนของเขาเหมือนคบกันใหม่ ๆ

pmpor
7th January 2012, 19:07
ถ้าเกิดเป็นตัวผมนะคับ ถ้าแฟนผมต้องการยังงั้น ผมก็จะให้เค้าเลือก ระหว่าง เรา กับ เขา

[LINK]
7th January 2012, 19:38
มีเพื่อนผู้ชาย = ปรึกษา ครับ ไว้ปรึษาเรื่องคุณแหละครับ เหมือนเวลาเราอยากจะเข้าใจแฟนเราแต่ไม่กล้าถาม เราก็ถามเพื่อนผู้หญิงที่ไว้ใจและปรึษาได้ยังไงแหละครับ มันก็ดีเหมือนกันนะครับ ทำให้เค้าเข้าใจกับเราได้ง่ายขึ้น

HIMEOXO
7th January 2012, 19:39
คิดมากหนะไม่ได้เลวร้ายอย่าที่คิดหรอกค่ะ^ ^ รักไคกะรักคนนั้นเพื่อนกะเพื่อนจิ

Veeliving
7th January 2012, 22:38
คิดในแง่ดี +

เธออาจจะอยากมีเพื่อนชาย เอาไว้ปรึกษาเรื่องคุณก็ได้
เผื่อเธอจะได้ถามชายคนนั้นว่า ผู้ชาย ชอบอะไร ยังไง ไง ^^'

สู้สู้นะครับ