PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยหน่อยครับ เรื่องเปิดกล้อง webcam ครับ

kanata053
7th January 2012, 19:39
คือผมซื้อกล้อง OKER 580 มาติดคอมเพื่อจะเล่น webcam ครับ ติดตั้งไดร์เวอร์แล้ว
แต่ทำไม เปิด msn แล้วกดเปิดกล้อง มันเปิดได้ไม่ถึง 5 วิ มันก็บอกว่า Messenger is not available right now. Please try again later. (0x8ac70013)

เข้าไปที่ show menu อยู่ใต้ จดหมาย เลือก tools

แล้วก็เลือก audio and video setup

กด Next เลือก Webcam เป็น USB Vedio Device กด Finish

แล้วก็ยังไม่หายครับเป็นเหมือนเดิม กดซ่อมแซม windown live แล้วก็ยังไม่หายครับ

ไครรู้วิธีแก้ช่วยหน่อยนะครับ

ป.ล. ขนาดเปิด facebook ยังไม่เห็นรูปกล้องมีให้เปิดเลยอ่ะ T T