PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Dark Souls เวอร์ชั่น PC อาจไม่เป็นเพียงแค่ฝัน

cpt.noppakit
7th January 2012, 21:43
http://www.youtube.com/watch?v=IHxJL0Rayo4&feature=player_embedded

Dark Souls ถือได้ว่าเป็นเกมฟอร์มดีเกมนึงทีเดียวบนเครื่องคอนโซล ซึ่งคนทางฝั้งนั่นก็ได้ลองกันจนฉ่ำแฉะไปพอสมควรแล้ว.... และจากการแสดงความคิดเห็นกันในบอร์ด เป็นไปได้ไหมกับเกมเวอร์ชั่น PC? (http://forums.namcobandaigames.eu/showthread.php?p=2331294#post2331294) ที่มีคนมาโพสถาม และทีมงานของ bandai namco game ก็ได้ออกมาตอบรับ แสดงตัวแล้วว่ามีความสนใจในการนำเกมนี้มาลง PC ไม่มากก็น้อย...

ฉะนั้น หากใครอยากเอาใจช่วยก็ร่วมลงชื่อแสถงความต้องการให้มีการนำมาลง PC ได้นะครับ
ตาม Link นี้ไปเลย http://petitionbureau.org/DarkSoulsForPC

รีวิวสั้นๆ ง่ายๆ ที่ทาง IGN เกริ่นไว้

"นี่ไม่ใช่เกมที่ให้คุณมานั่งเล่นเพื่อผ่อนคลายอารมณ์ เกมมันจะไม่แคร์เลยว่าคุณจะได้สนุกไปกับมันไหม ถ้ามาเพื่อเล่นขำๆ นี่คงไม่ใช่เกมที่คุณควรเล่น"

ที่มา: http://pc.ign.com/articles/121/1216035p1.html
เรียบเรียง: Bishounen

SaJi
7th January 2012, 21:56
ผมกำลังเล่นอยู่เลยใน PS3

ปล.เกมนี้ไม่เหมาะสำหรับคนเครียด 55

magabers
7th January 2012, 21:56
...
เริ่มลดลงไปทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..ทุกวัน..

kinchiro155
7th January 2012, 22:01
+A+ โอ้ว . .. ซะ อย่าง งั้น ธนูจะปัก ขาไหมเนีย

วิ้งไปให้ มังกร เผา เฉย =A= สงสัยจะเล่นยากเกม นี้ HP ลด พวบ

DotZero00
7th January 2012, 22:02
ถ้าลงpc ผมหาซื้อมาเล่นแน่นอน ได้ยินถึงความhardcore มานานหล่ะ
อยากเล่น ผมว่า มันต้องใช้ความใจเย็นเป็นหลัก น่าจะคล้ายๆมอนฮัน ฉบับอัพความโหด

_Lucifer-
7th January 2012, 22:07
เกมนี้แม้งโครตยากเลย

ยากจะปาจอยททิ้งก็เกมนี้ละ

oK-ONo
7th January 2012, 22:14
ในคลิปมีโล่กันไฟไรไม่ได้เลยนะนั่น

thunyaboon
7th January 2012, 22:15
ลงมาผมไม่เล่นหรอกครับ

ยากเกิ๊นนนนนนนนนนนนนนนน

555

OZIL
7th January 2012, 22:18
ลง PC เเล้ววุ้ย :gamer

sattawat1979
7th January 2012, 22:19
จริงๆผมอยากเล่นบน PS3 นะ แต่มันยังไม่มี fix 3.55 ก็เลยต้องเล่นกับ XBOX360 แทน

โดยส่วนตัวไม่ชอบเกมส์นี้เท่าไหร่ เล่นได้แป๊บเดียวก็เลิกเล่นละ

ภาคที่แล้ว Demon Souls ผมก็ยังเล่นไม่จบเลย = =

ckdh
7th January 2012, 22:26
โห ถ้าผมเล่นคงจะ ตะบะแตก แตะเครื่องแน่ เจอเกมแบบนี้ (=A=lil)

Kyonman
7th January 2012, 22:28
ก็เล่นไม่ค่อยได้เหมือนกัน จะยากไปไหน

Auto_bank
7th January 2012, 22:31
เกมนี้ใครเล่นไม่ตาย จะกราบทีน งามๆ สักที

ผมเล่นตายเป็น พันรอบแล้วมั้งเนี้ย แต่ก็มันสุดตีน อะ

sattawat1979
7th January 2012, 22:33
โห ถ้าผมเล่นคงจะ ตะบะแตก แตะเครื่องแน่ เจอเกมแบบนี้ (=A=lil)

นั่นดิ ผมก็ไม่ชอบเกมส์ที่ยากเกินไปเหมือนกัน เล่นแล้วแทนที่จะสนุกกลับเป็นเครียดซะงั้น :sweat

สำหรับ PS3 ผมว่า Uncharted 3 สนุกที่สุดละ ไม่ยาก ไม่ง่ายเกินไป ถ้าแก้ปริศนาไม่ได้มันก็เฉลยให้ด้วย

สงสัยว่า Dark Soul นี่ผมคงจะเก็บเอาไว้เล่นตอนท้ายๆ ตอนที่ไม่มีเกมส์อะไรจะเล่นน่ะ

nexcellene
7th January 2012, 22:34
ยากเกิน เล่นรับ ต้องอดทนสูงมากครับเก็มนี่

FreedomBlood
7th January 2012, 22:44
เห้ย ถ้าลงผมขาย คอลโซลทิ้งเลยนะ พึ่งซื้อแผ่นมาเมื่อวานนี้เอง เกมมันยากมากๆเลยนะแต่มันท้าทายดีฮ่าๆ

famefane
7th January 2012, 22:48
อยากลองเล่นจังว่าจะมันไหม

joykfc
7th January 2012, 23:37
เป็นเกมที่ควรค่าแก่การหามาเล่นครับ บอสแต่ละตัวดูดีมีสกุลมาก กว่าจะจบ ก้เล่นเอาเหนื่อย เป็นเกมที่กดดัน และยากเอาเรื่อง
แต่วางไม่ลงจริงๆ ต้องใจเย็นมากๆในการเล่น เพราะทุกย่างก้าวที่เจอศตรู ตายได้ตลอด (แหะๆ ตายนับครั้งไม่ถ้วนเหมือนกัน)

pretty_odddd
8th January 2012, 00:08
ไม่ไหวหรอก Lag ตายเลย มันต่อออนไลน์ด้วยนะ
แต่ถ้าเล่นคนเดียวนี่ก็ลำบากแย่แล้ว จอยคอนโซลเหมาะกับแอคชั่นยังบังคับยากเลย
แล้วถ้าเกมเมอร์ PC แสนจนอย่างผมที่ไม่มีจอยต่อเล่น ต้องใช้ mouse+keyboard นี่บอสแรกก็คงจะผ่านได้ยากกว่าเดิม 5 เท่า

ในเมื่อคีย์บอร์ดกดเดินได้แค่ 8 ทิศ 45 กับ 90 องศา มันจึงกะอะไรได้ลำบาก

smokebigbite
8th January 2012, 00:44
ความยากคือความท้าทายครับ

ปล. ไม่เคยเล่น แต่เห็นในคลิปแล้วก็น่าเล่นดี

bossjibjib
8th January 2012, 00:52
"นี่ไม่ใช่เกมที่ให้คุณมานั่งเล่นเพื่อผ่อนคลายอารมณ์ เกมมันจะไม่แคร์เลยว่าคุณจะได้สนุกไปกับมันไหม ถ้ามาเพื่อเล่นขำๆ นี่คงไม่ใช่เกมที่คุณควรเล่น"
ทางIGNเกริ่นซะ -*-

RlucksN
8th January 2012, 01:38
เกมนี้โหดมากเลายะ ถ้าลงPCแล้วใช้คีย์บอร์ดกับเมาท์มันจะถนัดไหมเนี่ย

hisawahiroki
8th January 2012, 03:53
เล่นไม่จบซักทีเกมนี้

Eryx
8th January 2012, 04:41
หึ ภาคDemon's Souls เล่นจบรอบเเรกตายไปเกือบพันครั้ง

พอเล่นจบ มันก็ยังสามารถเริ่มเล่นใหม่โดยของรอบแรกอยู่ครบ แต่ว่า...

มันดันยากกว่าเดิมเท่าตัวเลยตายเกิน1000เรียบร้อย.....

ไม่อยากจะเล่นต่อเลยเว้ยย