PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อุปกรณ์คอม JOY เกมส์ PC มีใครเคยเห็นแบบ ไร้สาย(Bluetooth) บ้างครับ

cloudgigvery
8th January 2012, 07:15
ผมเห็นว่าเวลานั่งไกล้ๆ แล้วสายมันเกะกะ มีแบบ ไร้สายบ้างไหม มันน่าจะมีบ้างน่า พวก PS3 Xbox360 ยังมีเลย

มีใครเคยเห็นบ้างไหมครับ ? และใครใช้อยู่มั้ง

หวังว่าจะมีคนมาตอบนะ ขอบคุณครับ

Xgenza
8th January 2012, 10:15
ส่วนมาก joy จะเป็นแบบ Wireless 2.4GHz ครับ โดยมีตัวรับไปเสียบที่ USB คอม

ผมว่าของ xbox360 ดีสุดแล้วครับ

paripari
8th January 2012, 10:19
จอยแบบไวเลสก็มีนะครับเยอะแยะไป ลองเดินๆหาดูแถวพันธุ์ทิพย์หรือสะพานเหล็กมีแน่ ตัวนึงก็7-8ร้อย
ปล.ใช้จอย Xbox360 แบบไวเลสก็ได้นะครับแต่จะต้องซื้อตัวรับสัญญาณไวเลสมาเสียบกับคอมก่อนถึงจะใช้ได้

sattawat1979
8th January 2012, 10:33
ถ้าเป็น PC ผมว่าจอยมีสายดีกว่ามั้งครับ เพราะจอคอมส่วนใหญ่แล้วก็ไม่ใหญ่เกิน 23'' หรอก และระยะห่างจากจอคงไม่มาก อย่างมากก็ 1 เมตร

ไม่เหมือนกับ Console ที่นิยมเล่นกับจอใหญ่ๆขนาด 32'' ขึ้นไป ระยะห่างจากจอ 1 เมตรขึ้นไป จอยไร้สายจะเหมาะกับ Console มากกว่า

ผมเล่น Console กับจอ 42'' นั่งห่างจอ 2 เมตร อย่างนี้ใช้จอยไร้สายจะเหมาะกว่าน่ะครับ :yes

ก็แล้วแต่นะครับ ผมแค่แนะนำเฉยๆ :)

york915
8th January 2012, 11:19
แล้งจอยXbox360 กับจอย PS ธรรมดามันต่างกันยังไงครับ

cloudgigvery
8th January 2012, 22:54
ขอบคุณมากเลยนะครับ ที่มาช่วยตอบ ยังงี้ก็น่าจะดีขึ้นหน่อยเพราะ คอมผมมันอยู่ไกลจากที่นั่ง ต้องขอโทษนะครับที่ผมไม่ได้บอกรายละเอียด จริงๆแล้วผม ใช้ จอ ใหญ่ๆน่ะ 50 นิ้วมาทำเป็นคอม ดูหนัง คือขี้เกียจแปลงไฟล์ลงโน่นนี่นั่น รู้สึกว่าช้า เดี๋ยวบางทีแปลงแล้วเปิดไม่ติดอีก และเพราะ Ps3 ที่ทีวีเก่ามันเปิดและภาพขาดๆ(จอแบนเก่าๆ) ก็เลยว่าจะซื้อทีวีงบ 2หมื่นแต่สุดท้ายไปลงเอยที่ 26900 บาท ทีวี 50 นิ้ว ของ LG จากการหาข้อมูลในอินเตอร์เน็ต ทีแรกก็เอามาดูหนัง ไปๆมาๆเพื่อนมาเล่นบ้านเปิดเฟสบุคเฉยเลย ก็เลยเป็นที่มาว่าใช้คอมบนจอ 50 นิ้ว (50Pk550 LG Plasma)

เรื่องจอย xbox360 ก็น่าคิดอยู่นะครับ เพราะเพื่อนผมมี xbox360 อยู่เผื่อเอามาเล่นก็เพิ่มจอยกันเล่นเลย อีกทั้งในอนาคตผมก็คิดว่า มันน่าจะใช้ร่วมกับ xbox360 รุ่นใหม่ในอนาคตได้ด้วย เพราะว่าคนเล่นxbox360ก็ชอบจอยรุ่นนี้เพราะว่ามันถนัดดี ใช่ไหม?

แล้วถ้าซื้อจอย xbox360 คิดไว้ซะ 1500 บาท + ตัวรับส่งสัญญาณเนี่ย เท่าไหร่ครับ ? โอเคสงสัยผมคงต้องไปสะพานเหล็ก ไม่ก็พันทิพย์

ขอบคุณมากเลยครับ กด THANKS ให้หมดแล้วนะ

9th January 2012, 18:39
ขอบคุณมากเลยนะครับ ที่มาช่วยตอบ ยังงี้ก็น่าจะดีขึ้นหน่อยเพราะ คอมผมมันอยู่ไกลจากที่นั่ง ต้องขอโทษนะครับที่ผมไม่ได้บอกรายละเอียด จริงๆแล้วผม ใช้ จอ ใหญ่ๆน่ะ 50 นิ้วมาทำเป็นคอม ดูหนัง คือขี้เกียจแปลงไฟล์ลงโน่นนี่นั่น รู้สึกว่าช้า เดี๋ยวบางทีแปลงแล้วเปิดไม่ติดอีก และเพราะ Ps3 ที่ทีวีเก่ามันเปิดและภาพขาดๆ(จอแบนเก่าๆ) ก็เลยว่าจะซื้อทีวีงบ 2หมื่นแต่สุดท้ายไปลงเอยที่ 26900 บาท ทีวี 50 นิ้ว ของ LG จากการหาข้อมูลในอินเตอร์เน็ต ทีแรกก็เอามาดูหนัง ไปๆมาๆเพื่อนมาเล่นบ้านเปิดเฟสบุคเฉยเลย ก็เลยเป็นที่มาว่าใช้คอมบนจอ 50 นิ้ว (50Pk550 LG Plasma)

เรื่องจอย xbox360 ก็น่าคิดอยู่นะครับ เพราะเพื่อนผมมี xbox360 อยู่เผื่อเอามาเล่นก็เพิ่มจอยกันเล่นเลย อีกทั้งในอนาคตผมก็คิดว่า มันน่าจะใช้ร่วมกับ xbox360 รุ่นใหม่ในอนาคตได้ด้วย เพราะว่าคนเล่นxbox360ก็ชอบจอยรุ่นนี้เพราะว่ามันถนัดดี ใช่ไหม?

แล้วถ้าซื้อจอย xbox360 คิดไว้ซะ 1500 บาท + ตัวรับส่งสัญญาณเนี่ย เท่าไหร่ครับ ? โอเคสงสัยผมคงต้องไปสะพานเหล็ก ไม่ก็พันทิพย์

ขอบคุณมากเลยครับ กด THANKS ให้หมดแล้วนะ

ใช้จอ 50'' มาทำเป็นจอคอมเหรอครับ :eek: ใช้การ์ดจออะไรอ่ะครับ?? คงต้องแรงมากแน่ๆ

แต่จริงๆแล้ว อยากให้เล่น Console บน LCD/LED TV มากกว่านะครับ เพราะร้อนน้อยกว่า และกินไฟน้อยกว่า Plasma :yes

เรื่องนี้เคยเป็นที่ถกเถียงกันมากในเว็ป www.lcdtvthailand.com ว่า Plasma กับ LCDTV อะไรเล่นเกมส์ดีกว่ากัน

มีการแบ่งข้างเถียงกันเหมือน AMD กับ Nvdia อย่างในเว็ปเราเลยล่ะครับ ตลกจริงๆ :o ไม่ว่าวงการไหนก็มีแฟนบอยทั้งนั้น ^ ^''

ซึ่งแน่นอนผมก็ร่วมวงดราม่ากับเขาด้วย :o

ตามความคิดผม LCDTV เหมาะกับเล่นเกมส์ ส่วน Plasma เหมาะกับดูหนัง ดูกีฬาครับ

ส่วนเรื่องจอย XBOX360 ถ้าจะใช้ไร้สาย ต้องใช้ถ่านด้วยนะครับ แนะนำถ่าน Eneloop ของ SANYO ครับ ถ่านคายประจุช้า ชาร์ทได้หลายครั้ง

ถ้าใช้ถ่านทั่วไปมันจะหมดเร็วครับ และมักมีปัญหาจอย reconnect บ่อยๆ

ผมเล่น XBOX360 อยู่ทุกวันครับ เลยบอกเล่าให้กันฟัง

9th January 2012, 19:23
แล้งจอยXbox360 กับจอย PS ธรรมดามันต่างกันยังไงครับ

ต่างกันดิครับ จอย XBOX360 เป็นของ Microsoft จอย PS เป็นของ SONY - -

เอ๊ะ ผมตอบกวนไปมั๊ย?? :o

paripari
9th January 2012, 19:54
ถ้าซื้อจอย xbox360 คิดไว้ซะ 1500 บาท + ตัวรับส่งสัญญาณเนี่ย เท่าไหร่ครับ ? โอเคสงสัยผมคงต้องไปสะพานเหล็ก ไม่ก็พันทิพย์

ตอนนี้ราคาน่าจะประมาณ 600-800 นี่แหละครับ(คือผมไม่ได้สืบราคานานแล้วเพราะใช้แบบมีสายอยู่)

nemziedamonkii
9th January 2012, 19:56
จอย PS3 ไร้สายต่อบลูธูทตรงตามต้องการ