PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีเรื่องให้ช่วยหน่อยครับ

nero123
21st July 2011, 20:57
คือผมมีเกมส์ที่อยากซื้ออยู่ 2 เกมส์ คือ shadow of damned กับ infamouse 2 เเต่ซื้อได้เกมส์เดียว (เพราะประหยัดตัง :sweat) ผมควรซื้อเกมส์ไหนดีครับ ที่มันคุ้มกับตัง

Dead Pepper
21st July 2011, 21:30
shadow of damned เนื้อหาเกมส์ค่อนข้างสั้น ความลับในเกมส์น้อย ( ที่ซ่อนอยู่ในเกมส์ก็เห็นจะมีแต่เพชรที่ใชัอัพอาวุธ ) ไม่มี New game+ ให้ ถ้าเปลี่ยนโหมดก็ต้องเล่นใหม่เก็บทุกอย่างหมด แต่ Thophy เก็บได้ง่าย ๆ ระยะเวลาในการได้แพลตตินั่มเกมส์นี้เล่นทั้งหมด 3 รอบ ( 3 โหมด ง่าย ปานกลาง ยาก ) เกมส์ play ต่าง ๆ เล่นได้ง่ายไม่ยุ่งยาก

infamouse 2 ตัวเกมส์เป็นลักษณะ open world มีภารกิจย่อยต่าง ๆ ในเกมส์ให้ทำเยอะมาก ๆ เล่นได้นาน เล่นจบได้อย่างน้อย 2 สาย ( ในเกมส์จะมีจบแบบสายดีและสายเลว ) มีโหมด online ให้เล่น แผ่นแท้จะมีโค๊ดสำหรับโหลด DLC ( แต่ ID คุณต้องตรงกับโซนของเกมส์ด้วยนะของที่โหลดมาถึงจะใช้ได้ ) เกมส์ play ก็มีหลากหลายรูปแบบเนื้อเรื่องน่าติดตามตลอด

สิ่งที่ทั้ง 2 เกมส์คล้าย ๆ กันก็คงจะเป็นแนวเกมส์ที่ออกแนวฮาร์ดคอร์ทั้งคู่ อยู่ที่คุณจะชอบเล่นแบบไหน ถ้าสะสม Thophy ง่าย ๆ หน่อยก็ shadow of damned ถ้าอยากเล่นนาน ๆ ก็ infamouse 2 ในส่วนของราคาตอนนี้ยังพอ ๆ กันอยู่ แต่ในระยะเวลาอันใกล้คาดว่า shadow of damned ราคาจะลงมามากกว่า ( ตอนที่ซื้อ shadow of damned 1490 infamouse 2 1590 โซน 3 ทั้ง 2 เกมส์ )

ข้อมูลแค่นี้คงพอช่วยประกอบการพิจารณาได้นะคะ ^^

nero123
21st July 2011, 21:40
ขอบคุณครับ เเล้ว shadow of damned มันเนื้อเรื่องดีไหมครับ

Dead Pepper
21st July 2011, 22:42
ขอบคุณครับ เเล้ว shadow of damned มันเนื้อเรื่องดีไหมครับ

เนื้อเรื่องออกจะธรรดาพื้น ๆ ทั่วไปค่ะ มีหักมุมนิด ๆ หน่อยพอเป็นกระสัย ปริศนาในเกมส์ก็พอมีเป็นพิธีไม่ยากมาก เกมส์นี้เน้นความสะใจในเรื่องของปราบศัตรูค่ะ อีกอย่างบอสเกมส์นี้บอกตรง ๆ ออกแบบมาแต่ละตัวนี่ เจ๋ง ๆ ทั้งนั้นบางตัวเอาซะเสียเส้นไปเลยก็มี ...เสียดายจบไวไปหน่อยค่ะ