PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหา หน้าจอไม่ติด

Mato Kuroi
21st July 2011, 21:01
คือคอมที่บ้านผมพอเปิด แล้วซีพียูกับเสียงก็เปิดได้ตามปกตินะครับ หน้าจอก็มีไฟ แต่ไม่มีภาพอ่ะคับ ต้องรีสตาทหลายๆรอบถึงจะติดอ่ะคับ ลองขยับปลั๊กแล้ว อะไรก็แล้ว
ไม่ติดซะทีอ่ะคับ ใครรู้หรือเคยเป็นได้โปรดช่วยผมที:help

HOLOGRAM
21st July 2011, 21:43
สายที่ต่อเข้ากับCPU มันไม่แน่นหรือปล่าวครับ ลองเขยิบดูที่มันRestart หลายหลายครั้งแล้วติด อาจจะฟลุ๊คอ่ะนะ

OmOMaNz
21st July 2011, 21:51
ตอนเปิดจอดำอย่างเดียวหรือมีโลโกยี่ห้อจอขึ้นมามั้ยคับ หรือลองถอดสายดูถ้ามันไม่ขึ้นบอกว่าไม่มีสายก็จอคงเจ๋งล่ะคับ

Mato Kuroi
21st July 2011, 21:53
ไม่มีโลโก้ขึ้นอ่าคับ แต่ปุ่มเปิดมีแสงกระพริบ ปลั๊กก็ลองขยับหลายครั้งแล้วอ่าคับ

OmOMaNz
22nd July 2011, 00:26
ไม่มีโลโก้ขึ้นอ่าคับ แต่ปุ่มเปิดมีแสงกระพริบ ปลั๊กก็ลองขยับหลายครั้งแล้วอ่าคับ

ลองถอดสายที่ต่อจากเคสมาจอคอมแล้วเปิดหน้าจอดูมันเตือนจะเตือนว่าไม่ได้เสียบสายจากเคส ถ้าไม่ขึ้นจอคงพังคับ