PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Bastion ถามเรื่อง passive ของอาวุธครับ

sunday13th
8th January 2012, 16:10
คำว่า Effect stack with ..... ของอาวุธอะครับ
มันแปลว่ายังไงอะ

เช่นผมใช้ปืนไรเฟิล เพิ่มความเร็วในการเล็ง 50%
แล้วผมใช้อีกสกิลด้านล่างที่เพิ่มความเร็วในการเล็ง 50% เหมือนกัน
แปลว่า ผมจะได้เพิ่มความเร็ว 100% หรือแค่ 50% อะครับ

ผมลองกับปืนลูกดอก (Repeater) แล้วที่เพิ่มจำนวนแม็กกระสุน ปรากฏว่าเป็น 8+8 = 16 รวมกับที่มีเริ่มต้นเป็น 24 อะครับ
แต่ไอเทมอื่นผมไม่แน่ใจ ขอผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับผม :sweat

pea42622
8th January 2012, 18:10
stack = ทับ (สังเกตจาก dota ไอเทมบางอันจะบอกว่า does not stack with... นั่นคือทับกันไม่ได้)

เพราะงั้นใส่เอฟเฟคซ้อนได้ครับ ใส่กี่อันมันก็จะบวกไปให้เรื่อยๆ