PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากจะถามสาเหตุ เล่นเกมแล้วค้างอ่ะครับ BF3

krillsuskriss
8th January 2012, 19:55
สมมตินะครับว่าท่านๆเล่นเกมอยู่ แล้วเกมมันค้างทั้งภาพ และเสียง มันจะเป็นไปได้รึเปล่าครับที่สาเหตุจะมาจาก Ram...?

พอดี BF3 ผมซื้อแผ่นแท้มา แก้ยังไงก็ค้างเหมือนเดิมครับ ต้องรีใหม่ ทำยังไงก็ไม่หายอ่ะครับ เลยอยากถามไปเป็นส่วนๆ ว่ามันจะเกี่ยวกับแรมรึเปล่า เพราะแรมผม 4 GB สลอตละ 2 GB

ส่วนการ์ดจอก็ Geforce GTX560 Ti 1 GB อ่ะครับ

^ ^"

beambeam123
8th January 2012, 19:57
ลองไปโพสต์ในหมวด PC GAME - TALK ดูครับ น่าจะได้คำตอบ

hisawahiroki
8th January 2012, 19:58
เดาว่า PSU ล่ะกันเวลา Full Load อาจจะน็อคได้ถ้าวัตต์ไม่เยอะ

8th January 2012, 20:02
ลองไปโพสต์ในหมวด PC GAME - TALK ดูครับ น่าจะได้คำตอบ

อันนี้ก็ PC GAME Talk แล้วนะครับนิ

= ="

8th January 2012, 20:03
เดาว่า PSU ล่ะกันเวลา Full Load อาจจะน็อคได้ถ้าวัตต์ไม่เยอะ

PSU ผม 600W รู้สึกจะวัตแท้นะครับ ยี่ห้อ Maxwav อ่ะครับ

T ^ T

One2T
8th January 2012, 20:28
ไดรเวอร์การ์ดจอเป็นเวอชั่นล่าสุดหรือยังครับ
X560 Ti ซะด้วยสิ ตัวนี้มีปัญหากะหลายเกมอยุ่

8th January 2012, 20:33
ไดรเวอร์การ์ดจอเป็นเวอชั่นล่าสุดหรือยังครับ
X560 Ti ซะด้วยสิ ตัวนี้มีปัญหากะหลายเกมอยุ่

นั่นสิครับ ผมอัพล่าสุดแล้วนะครับนั่น สงสัยจะเป็นที่การ์ดจอรึเปล่า...?

T ^ T

One2T
8th January 2012, 20:41
นั่นสิครับ ผมอัพล่าสุดแล้วนะครับนั่น สงสัยจะเป็นที่การ์ดจอรึเปล่า...?

T ^ T
กับเกมนี้ 560 TI มีปัญหาทุกคนเลยครับ แจ้งกันในฟอรั่มเยอะมาก แต่พอแพทแรกออกมา ก็ไม่มีใครมาบ่นเลยนะ มีตั้งหัวข้อขอบคุณด้วย

อาการที่ว่ามา หลักๆ ก็การ์ดจอแหละ รองมาก็แรม แล้วเล่นไปนานไหมกว่าจะค้าง อาจจะเป็นเพราะการ์ด หรืออะไรในเครื่องร้อนก็ได้

8th January 2012, 20:42
กับเกมนี้ 560 TI มีปัญหาทุกคนเลยครับ แจ้งกันในฟอรั่มเยอะมาก แต่พอแพทแรกออกมา ก็ไม่มีใครมาบ่นเลยนะ มีตั้งหัวข้อขอบคุณด้วย

อาการที่ว่ามา หลักๆ ก็การ์ดจอแหละ รองมาก็แรม แล้วเล่นไปนานไหมกว่าจะค้าง อาจจะเป็นเพราะการ์ด หรืออะไรในเครื่องร้อนก็ได้

ดูๆแล้วน่าจะเครื่องร้อนนะครับ เพราะตอนนี้ผมลองปรับ Medium ดู รู้สึกจะยืดได้เยอะเลยแฮะ

แต่ยังไม่รู้ว่าจะรอดรึเปล่านะครับ เพราะผมยังไม่ได้ลองแบบเต็มแมท เพราะตอนนี้ผมดูบอลไป พับหน้าจอไปอ่ะคับ ยังไงเดี๋ยวมารายงานครับ 3 - 0 แว้วว

^ ^

8th January 2012, 20:57
มารายงานผลครับ ปรับให้ต่ำลงแล้วก็ไม่ช่วยอะไรเลย สงสัยจะเป็นที่การ์ดจอแล้วล่ะครับ

^ ^" รอแพทอย่างเดียวละครับตอนนี้