PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : การเอาแผ่นDVDใส่ไฟล์[ผิดหมวดขอโทษครับไม่รู้จะพึ่งที่ไหนแล้วครับ]

HOLOGRAM
21st July 2011, 21:56
คือแบบโหลดเกมมาเสร็จ สมมุติ โหลด Battlefield 3 มา 14GB จะเอาใส่แผ่นDVD ขนาด 20GB แบบจะทำยังไงอ่ะครับ แบบเอาจากPC ไปสู่PC อีกเครื่องอ่ะครับจะให้ใส่ไฟล์ไปเลยก็ยังไงอยู่แบบตอนนี่ผมก็โหลดมาได้ไฟล์ISOมา แล้วจะให้ใส่ไปเลยเหรอครับ แล้วถ้ามาเป็นไฟล์setupหล่ะครับ ก็จะให้ใส่เข้าไปเป็น
เป็นแบบนั้นเลยเหรอครับ สรุปคือ เอาไฟล์ISO โยนเอาไปในแผ่นDVDเลยเหรอครับ หรือต้องมีขั้นตอนอื่นอีก งงไหมคนในบอร์ดเค้าบอกให้ไรท์แล้วจะไรท์ทำไมอ่ะครับ ผมจะเอาไปเล่นในคอมPC อ่ะครับ ไม่ใช่ Play three ] พอจะเข้าใจไหมครับ
ขอบคุณสำหรับที่พึ่งพาและพักพิง ที่สุดท้ายของผมครับ ขอบคุณมากครับ

HOLOGRAM
22nd July 2011, 20:41
อ้อ ครับ mount image แล้วที่คุณบอกว่า ''ไฟล์ ISO ที่คุณได้มาอะต้อง ไรท์ ลงแผ่น โดยการ Burn Image ซะก่อนคุณถึงจะเปิดไฟล์เพื่อติดตั้งเกมส์ได้''
คุณบอกว่าไรท์แล้วมันยังไงอ่ะครับ ผมไม่เข้าใจ แต่ก็เริ่มGETขึ้นมาหน่อย

taethemember
22nd July 2011, 21:19
งงกับคำถาม

ใช่ถามถึง "วิธีใช้ไฟล์ ISO" หรือไม่?

ถ้าใช่ มีอยู่ 2 วิธี คือ..

- Mount Image ด้วยโปรแกรม ISO (เช่น Daemon Tools, UltraISO)
- ไรท์ลงแผ่น

HOLOGRAM
22nd July 2011, 21:23
ปล่าวครับทั้งใช่ และไม่ใช่นั้นแหละ ผมหมายถึงไรท์อ่ะ แบบว่า ไฟล์ISO ผมรู้วิธีใช้ครับ แต่เพื่อนผมมันจะให้โหลดCrysis 2มาให้มัน แต่มันให้แผ่นDVDมา ผมก็งงมันจะใส่
เข้าไปยังไง เอาง่ายง่าย เอาไฟล์ใส่เข้าไปในแผ่นDVDยังไง แค่นั้นครับ

11rd
23rd July 2011, 16:32
น่าจะถามถึงวิธีการแบ่งไฟล์จาก DVD9 to DVD5 2แผ่นนะ

ตัวอย่าง

CRYSIS 2 DVD9 to 2xDVD5

Multi5: (EN/CZ/IT/PL/RU) Install Sequence: DVD1-DVD2-DVD1

1. Create 2 folders and name them as Disc1 and Disc2

2. Copy all the contents of DVD9 to Disc1

3. In the Disc2 folder create another folder named: gamecrysis2

Move following files from Disc1\gamecrysis2 to Disc2\gamecrysis2

Code:

Objects.pak
ObjectsLS.pak
Scripts.pak
Sounds.pak
Textures.pak

4. From 'Disc1' copy autorun.inf,support folder and Crysis2Launcher.exe
( it is in the Disc1\bin32 folder) to Disc2

5. Edit Autorun.inf in Disc2 folder to like this:

Code:

[autorun]
open=0
Icon=Crysis2Launcher.exe,0

6. Extract & overwrite autorun contents to Disc1 folder

7. Burn or make iso's with same label names of temp folders

DVD1 => 4,32 gb
DVD2 => 3,24 gb