PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครแฟนตัวจริง Star wars ตอบผมหน่อยครับ งงเล็กน้อย

Lightenning
9th January 2012, 08:13
ผมก็ไม่รู้จะตั้งในหมวดไหน เอาตรงนี้เลยละกันเริ่มนะครับ

อะมิดาล่า แพทเม่ นี่ นาตาลี พอร์ตแมนแสดงใช่มั้ยครับ

แล้วคนที่เป็นราชินี (หรือ องค์หญิงกันแน่ว่ะ -*-) คือคนเดียวกันเปล่า ผมก็ชักงงๆ เพราะว่า หน้าตาเหมือนกันจัง -*-

Earth's Bassist
9th January 2012, 08:42
1.คนที่แสดงเป็น Padme Amidala คือ Natalie Portman อย่างที่ท่านบอกล่ะครับ

2.รู้สึกว่า Padme Amidala จะเป็นราชินี(หรือองค์หญิง ?)ของ Naboo อ่ะครับ

ปล.รักหนังเรื่องนี้มากครับ

enakin
9th January 2012, 12:22
ถูกต้องที่ นาตาลี พอร์ทแมน เล่นเป็น อมิดาล่า หรือ เพดเม่ เป็นองค์หญิงด้วย
แต่ตอน Episode I แกให้คนอื่นเป็นแทน ซึ่งจริงๆอันนั้นตัวปลอม

thetopzrr
9th January 2012, 18:21
ใช้แวว ep1 เพดเม่ให้ตัวปลอมเป็นราชินี แล้วตัวเองก็คอยเดินตามอยู่ใกล้ๆ ( ตอนแรกก็ไม่รู้จนถึงดาวนาบูที่แสดงตัวออกมา ) โครตติดหนังเรื่องนี่เลย (รอ 3d ฉายก่อนเดียวไปดูอีกรอบ )

Noir
9th January 2012, 19:55
ชื่อตอนเกิด Padme Naberrie
ชื่อในการครองราชย์ทั้งตอนเป็นเจ้าหญิงและราชินีคือ Amidala เรียก Padme Amidala ก็ได้
ภายหลังปลอมเป็นสาวใช้ โดยใช้ชื่อเดิมคือ Padme ซึ่งไม่มีคนสงสัย (น่าจะเป็นเพราะไม่มีใครรู้ชื่อจริงของราชินีล่ะมั้ง)
ทั้งสองคนเป็นคนเดียวกัน และแสดงโดยคนเดียวกัน คือ Natalie Portman ครับ

Lightenning
11th January 2012, 01:24
อ่าแล้วผมมางง ตอนดู ep 2 ตอน แพทเม่จะกลับไปยุนาบู (ลี้ภัย จะโดนลอบฆ่า ) ไหงกลายเป็นวุฒิสมาชิกละครับ แล้วดันมี ราชินีอีัก แล้ว สรุปคือ ราชินีนั่นตัวปลอมเหรอครับ

ว่าแต่อยากดู 7-9 จัง ทำไมไม่สร้างหว่า TT'

starzerobenz
12th January 2012, 20:11
แพทเม่ ถูกแต่งตั้งเป็นวุฒิสมาชิกไม่ใช่เหรอครับ

sigma162
13th January 2012, 23:07
คือแพดเม่อยากกลับไปใช้ชีวิตกลับครอบครัวเนื่องจากเดิมเธอเป็นสามัญชน เธอจึงสละบัลลังค์แล้วให้ราชินี Jamillia ขึ้นต่อ แล้วแพดเม่ก็ไปเป็นวุฒิสมาชิกแทนครับ