PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยหน่อยครับ ต้องการที่ปรึกษา

guntawit3875
9th January 2012, 17:33
ลบๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

saman14
9th January 2012, 17:37
ก็ไม่ทำไงหรอกครับ คุณไม่อยากมีเรื่องไม่ใช่เหรอ

ที่ทำได้ก็คือ "อดทน" ครับ ตอนนี้คุณอยู่ม.3 ใกล้จะจบแล้วนะครับ อย่าเอาตัวเองไปเสี่ยงกับพวกนี้เลย

สู้ๆนะครับ

9th January 2012, 17:40
ก็ไม่ทำไงหรอกครับ คุณไม่อยากมีเรื่องไม่ใช่เหรอ

ที่ทำได้ก็คือ "อดทน" ครับ ตอนนี้คุณอยู่ม.3 ใกล้จะจบแล้วนะครับ อย่าเอาตัวเองไปเสี่ยงกับพวกนี้เลย

สู้ๆนะครับ

ครับ ผมก็ว่า ยังงั้นอยู่ จะพยายาม อดทน ดูนะครับ

Aunatix
9th January 2012, 18:26
ครังเดียวจบๆไปเลย

Veeliving
9th January 2012, 18:52
ไปดักตี****เลย จบครับ 5555 ล้อเล่น ๆ

อดทนเข้าไว้ครับ อย่าพึ่งมีเรื่อง ๆ

9th January 2012, 18:52
ครังเดียวจบๆไปเลย
พวกมันเยอะ+เถื่อนๆ ทั้งนั้น ผมไม่อยากมีเรื่องกับใครหรอก ถ้าจะมีจริงๆ ผมชอบตัวต่อตัว มากกว่า

basara69
9th January 2012, 18:56
อย่าเลยครับ อดทนไว้ ถ้าเกิดแล้ว ปัญหาที่ตามมาอีกเยอะแยะ ไม่ใช่แค่เรา แต่ยังมีพ่อแม่ที่จะต้องมาเคลียเรื่องของเราอีก แล้วมันคงไม่หยุดแค่นี้แน่มันจะต้องเป็นเรื่องที่ไม่รู้จักจบ จนทำให้เราเสียการเรียนได้ คิดเยอะๆก่อนจะทำอะไรครับ เพราะอนาคตสำคัญกว่า มันก็แค่เป็นปัญหาที่เราสามารถแก้ได้ง่ายๆ ก็คือ ปล่อยไป ช่างมัน เรื่องของมัน อดทนไว้ครับ เชื่อพี่

Veeliving
9th January 2012, 19:04
ผมขอลงใหม่ ๆ ทำเฉยๆ อ่ะ มันทำห่าอะไรมา ก็เฉย ๆ ไว้
เหมือนมันไม่มีตัวต้น ^^'

อย่าเลยครับ อดทนไว้ ถ้าเกิดแล้ว ปัญหาที่ตามมาอีกเยอะแยะ ไม่ใช่แค่เรา แต่ยังมีพ่อแม่ที่จะต้องมาเคลียเรื่องของเราอีก แล้วมันคงไม่หยุดแค่นี้แน่มันจะต้องเป็นเรื่องที่ไม่รู้จักจบ จนทำให้เราเสียการเรียนได้ คิดเยอะๆก่อนจะทำอะไรครับ เพราะอนาคตสำคัญกว่า มันก็แค่เป็นปัญหาที่เราสามารถแก้ได้ง่ายๆ ก็คือ ปล่อยไป ช่างมัน เรื่องของมัน อดทนไว้ครับ เชื่อพี่

ขอบคุณมากครับ ผมจะจำ คำของ พี่ไว้

SnackJack
ครับเอ่อ สำหรับเรื่องนี้ ถ้าไม่อยาก + ก็อดทนเเล้วพยายามหลีกทางครับ เวลาเจอมันก็อยู่ห่างๆ เวลามันด่ามาก็ทำเฉยๆมองเป็นอากาศธาตุไปครับ

ถ้าอยาก + ก็จำเป็นต้องมีเเบ็คครับเพราะพวกนี้ 1 on 1 ไม่เป็นหรอกครับเวลาเราได้มันก็จะใส่ทั้งกลุ่มอะครับเพราะฉะนั้นเเบ็คจำเป็นมากๆครับยิ่งถ้าเป็นรุ่นพี่จะดีมาก

ส่วนตัวไม่เเนะนำครับเพราะจะจบอยู่เเล้วขืนโดนลงเเบ็คลิสต์ เวลาเรียนต่อเค้าจะไม่รับเอาครับ ^^ อีกอย่างดูจากท่าทางเเล้ว คาดว่าคุณคงไม่มีเเบ็คกับเค้าสินะครับ - -a

numthowhoo
9th January 2012, 19:07
ผมให้ ยืม ปืนเอาไหม
มันกวนจริงๆ
แล้วถามมัน ว่า จะเอายังไง
(ไม่ใช่พ่อGu อย่าไปกลัว)
ลูกผู้ชาย มี เรื่องก็มีเรื่องเถอะ

9th January 2012, 19:11
ครับเอ่อ สำหรับเรื่องนี้ ถ้าไม่อยาก + ก็อดทนเเล้วพยายามหลีกทางครับ เวลาเจอมันก็อยู่ห่างๆ เวลามันด่ามาก็ทำเฉยๆมองเป็นอากาศธาตุไปครับ

ถ้าอยาก + ก็จำเป็นต้องมีเเบ็คครับเพราะพวกนี้ 1 on 1 ไม่เป็นหรอกครับเวลาเราได้มันก็จะใส่ทั้งกลุ่มอะครับเพราะฉะนั้นเเบ็คจำเป็นมากๆครับยิ่งถ้าเป็นรุ่นพี่จะดีมาก

ส่วนตัวไม่เเนะนำครับเพราะจะจบอยู่เเล้วขืนโดนลงเเบ็คลิสต์ เวลาเรียนต่อเค้าจะไม่รับเอาครับ ^^ อีกอย่างดูจากท่าทางเเล้ว คาดว่าคุณคงไม่มีเเบ็คกับเค้าสินะครับ - -a

แหะๆ ผมไม่มี พวกกะเค้าหรอก เพราะ ไม่รู้จะมีไปทำไม รู้สึก สมเพช ตัวเองจัง

9th January 2012, 19:17
ผมให้ ยืม ปืนเอาไหม
มันกวนจริงๆ
แล้วถามมัน ว่า จะเอายังไง
(ไม่ใช่พ่อGu อย่าไปกลัว)
ลูกผู้ชาย มี เรื่องก็มีเรื่องเถอะ

โหๆ ไม่ต้องขนาดนั้นหรอกครับ ผมอดทนได้

bararasza
9th January 2012, 19:20
พกปืนไปและมันแซวอีกก็เดินพุ่งเข้าไปพร้อมกับยกชายเสื้อคืน และถาม เอาไงว๊าสาสหมา มันเห็นปืน สัญชาตยานหมาก็จะโชว์พาวมาอีกว่า ***กล้ายิงปล่าวและก็จะขำกันก็ยิงแหม่มเลย แต่ผลออกมา มันเจ็บ เพื่อนมันวิ่งหนี ถ้าปืนปากกาคุณก็โดนเพื่อนมันวิ่งใส่ คุณก็เจ็บ แถมโดนจับอีกต่างหาก ไม่มีไรดีเลยจริงๆ ผมก็เคย เข้าค่ายลูกเสือ ม.3 พอดีกับที่ผมโกนหัวบวชให้ ตา ผมพอดี ทหารก็เรียกผมก็ไม่ไรมาก ตอนมีฝึกตอนกลางคืนแหม่ม มายืนข้างหลังผมแล้วพูดเเซวเพื่อนๆผมและมันก็พูดกับผมดีดี๊ๆ แต่อยู่ๆดีดี แหม่มตบหัวเสย โหแบบ อยากจะบวกเลย ไม่สนและว่ามันจะเป็นยังไง เพราะมันเข้าค่ายตอนปิดเทอม พอดี บวกเสร็จกลับบ้าน จบ... แต่ ทหารแหม่มก็ยืนอยู่หน้าแถวอะ ถ้าเราไปเปิดมันแบบเป็นหมัด ผมซวยซิ
ชิหายจริงๆ จะไปฟ้องทหาร มันก็ดูตลกไปหน่อย มันไม่ใช่และ ก็ไม่เข้าจัย ไอ้พวกนี้มันไม่ตายๆไปสะ สร้างความวุ่นวายให้บ้านเมืองและประเทศชาติ คนดีดีตายแล้วตายอีก ไอ้ แมวน้ำจังไรพวกนี้ เห้อ แต่ไอ้คนที่ตบผมตอนนี้มันก็ได้ตายไปแล้วสมน้ำหน้ามัน

Jizsy
9th January 2012, 19:22
ยุบหนอ พองหนอ สงบจิตใจเข้าไว้
เราไม่สนใจมันก็เงียบไปเองแหละ (มั้ง) :bye

9th January 2012, 19:25
ยุบหนอ พองหนอ สงบจิตใจเข้าไว้
เราไม่สนใจมันก็เงียบไปเองแหละ (มั้ง) :bye

อย่างที่บอกครับ ถ้าผมเงียบ มันก็จะบอก "แอ๊ก ไรมิงอ่า"

9th January 2012, 19:26
พกปืนไปและมันแซวอีกก็เดินพุ่งเข้าไปพร้อมกับยกชายเสื้อคืน และถาม เอาไงว๊าสาสหมา มันเห็นปืน สัญชาตยานหมาก็จะโชว์พาวมาอีกว่า ***กล้ายิงปล่าวและก็จะขำกันก็ยิงแหม่มเลย แต่ผลออกมา มันเจ็บ เพื่อนมันวิ่งหนี ถ้าปืนปากกาคุณก็โดนเพื่อนมันวิ่งใส่ คุณก็เจ็บ แถมโดนจับอีกต่างหาก ไม่มีไรดีเลยจริงๆ ผมก็เคย เข้าค่ายลูกเสือ ม.3 พอดีกับที่ผมโกนหัวบวชให้ ตา ผมพอดี ทหารก็เรียกผมก็ไม่ไรมาก ตอนมีฝึกตอนกลางคืนแหม่ม มายืนข้างหลังผมแล้วพูดเเซวเพื่อนๆผมและมันก็พูดกับผมดีดี๊ๆ แต่อยู่ๆดีดี แหม่มตบหัวเสย โหแบบ อยากจะบวกเลย ไม่สนและว่ามันจะเป็นยังไง เพราะมันเข้าค่ายตอนปิดเทอม พอดี บวกเสร็จกลับบ้าน จบ... แต่ ทหารแหม่มก็ยืนอยู่หน้าแถวอะ ถ้าเราไปเปิดมันแบบเป็นหมัด ผมซวยซิ
ชิหายจริงๆ จะไปฟ้องทหาร มันก็ดูตลกไปหน่อย มันไม่ใช่และ ก็ไม่เข้าจัย ไอ้พวกนี้มันไม่ตายๆไปสะ สร้างความวุ่นวายให้บ้านเมืองและประเทศชาติ คนดีดีตายแล้วตายอีก ไอ้ แมวน้ำจังไรพวกนี้ เห้อ แต่ไอ้คนที่ตบผมตอนนี้มันก็ได้ตายไปแล้วสมน้ำหน้ามัน

ผมก็อยากให้ ไอ้พวกนั้น มันตาย มั่งจัง

bulakorn123
9th January 2012, 19:32
ไม่เป็นอะไรครับผมก็เป็นคล้ายๆเหมือน จขกท. แหละครับ

ผมจำได้เมื่อตอนมัธยมซึ่งตอนนั้นได้มีกิจกรรมค่ายลูกเสือซึ่งผมได้เป็นพี่เลี้ยงรุ่นน้อง

แล้วก็มีน้องคนหนึ่งมาเยาะเย้ยผมนี่ละครับ ซึ่งผมก็ไม่ได้คิดว่าอะไรก็แค่หยอกล้อเล่นๆกัน

แต่พอหลังๆเริ่มดูถูกพี่เลี้ยงขึ้นมาอย่างเช่น "เห้ย แกอะมาทำอะไรแถวนี้ นี่เขตกูนะเว้ย !!" ทำให้ตอนนั้นโมโหขึ้นมาเลยครับ

แต่ทำไงได้สุดท้ายผมก็ปล่อยน้องเขาไปเพราะผมเป็นคนไม่เอาเรื่องอยู่แล้วแถมหน้าที่พี่เลี้ยงต้องไม่เอาเรื่องใส่รุ่นน้องเด็ดขาด

ตอนหลังเพิ่งรู้ครับว่าน้องคนนั้นอายุเท่าผมแต่ตกซ้ำชั้นเรียน

ปล.ขออภัยเรื่องคำหยาบนะครับเพื่อให้ได้อารมณ์ในการอ่าน

ปล.อย่าคิดว่าตัวเราสมเพชครับให้คิดเสียว่าเขาสมเพชยิ่งกว่าเราเสียอีก :cool:

devilparm
9th January 2012, 19:41
ฮ่าๆๆๆ พวกเด็ก ม.ต้น ปลายแถวก็งี้แหละน้องเอ้ย ยังไม่รู้เดียงสา ที่มันทำแบบนั้น เพราะมันคิดว่ามัน เท่ แต่จริงๆ แม่มเอ้ย เสี่ยวชัดๆ

เมื่อก่อนพี่ก็นักเลงนะ เรียน ปวช.ไล่ตีทุกสถาบันเลย พอเจอแฟนพี่ พี่เลยคิดได้ พอคิดได้ก็เลิกเรื่องพวกนี้ไป พ่อ แม่ พี่ก็รักพี่มากกว่าเดิมอีก

เพราะพี่เลิกเป็นนักเลงเลิกหาเรื่องวุ่นวายใส่หัวเขา ถึงจะมีพวก รุ่นพี่ รุ่นน้อง เพื่อนๆ มันบอกพี่ว่า "***ติดเมีย***จน ไม่เอาพี่ ไม่เอาน้อง ไม่เอาเพื่อนเลยหรอ"

พี่ได้ยินก็ เฉยๆ แล้วก็บอกมันว่า "แล้วแต่พวกเอ็งจะคิด เอ็งตีกันไป ใครเดือดร้อน พ่อแม่พวกเอ็งอะเดือดร้อน เอ็งดูพี่เป็นตัวอย่างก็พอ โดน ทันบน

3 รอบ อีกรอบก็ต้องออกแล้วเอ็งรักพี่จริงเอ็งอย่ารักแต่ปาก เอ็งต้องให้พี่กลับตัว แล้วพี่ก็ไม่ได้ทิ้งพวกเอ็ง พี่ก็ยังอยู่กับพวกเอ็งทุกวันนี่ไง

เวลาพวกเอ็งมีเรื่องใน วิทลัย พี่ก็ช่วยได้ แต่เรื่องไปตีเด็กอื่น พี่ไม่เอาแล้ว เอ็งเอาคำที่พี่พูดไปคิดดูนะ แล้วพี่จะบอกไรให้เอ็งรู้อย่างนึง

ที่คนเขาเห็นเอ็งเป็นนักเลงกัน แล้วเขาไม่กล้ายุ่งด้วย ไม่ใช่เพราะเขากลัวเอ็งนะเว้ย เขา รังเกลียจ

ถ้าเอ็งเป็น ลูกผู้ชายจริงเอ็งตั้งใจเรียนให้จบแล้ว ช่วยพ่อแม่เอ็งทำงานหาเงินกันดีกว่า เป็นนักเลงพี่เห็น**** ไม่ตายดีสักคน จำไว้"

ทุกวันนี้ รุ่นน้องผม กลับตัวหมดแล้วครับ รุ่นพี่ผมก็เรียนจบกันหมด มีแต่ผมเป็นคนพูดดันเรียนไม่จบเพราะมีปัญหากับอาจารย์

คำแนะนำจาพี่ คือ อยู่เฉยๆไม่ต้องไปสนใจ มันอยากพูดไรพูดไป ต่อให้มันบอก "แอ็กไร***วะ" ถ้าน้องไม่สนใจ

มันก็เหมือนพูดอยู่คนเดียว เพราะน้องไม่ได้ฟัง ใครบอกน้อง ป๊อดไม่ต้องสนใจ บอกคนที่ถามว่า ไม่ได้กลัว รังเกลียด

อีกอย่างไอเด็กนี่มันทำแจ๋วกับน้องได้เพราะ มันเคยรู้จักน้องมาก่อนไง มันเคยเห็นน้องตอนเรียนกับมันนิ่งๆเฉยๆ

มันเลยกล้าไง ลองเจอคนหน้าใหม่ๆ พวกมันไม่กล้าหรอก เชื่อพี่ดิ 555555+

jeditrainer
9th January 2012, 19:44
ช่วงมัธยมนี้หัวเลี้ยวหัวต่อชีวิตเลยนะครับ ทำอะไรพยายามคิดหน้าคิดหลังให้รอบคอบก่อน ถึงเราจะโกรธแค่ไหน แต่ทำไมเราจะต้องเอาอนาคตไปแลกกับพวกไร้ค่า
ปล่อยมันไปเถอะครับ คิดซะว่ามันอาจจะอิจฉาที่คุณดีกว่าก็ได้ เลยอยากหาเรื่อง ปล่อยให้หมามันเห่าต่อไป อย่าไปใส่ใจเลย ต่อไปถ้าคุณไปเรียนที่อื่นก็จะได้เจอ
กันคนอีกหลายประเภทนะครับ ไอ้พวกทำตัวอันธพาลนี่ผมว่าเด็ก ๆ แต่พวกหน้าไหว้หลังหลอกนี่น่ากลัวกว่าเยอะ ผ่านมันไปให้ได้ครับ เพื่ออนาคตที่ดีของตัวคุณเอง

ปล. @devilparm "รังเกียจ" ครับ ไม่ใช่รังเกลียด ภาษาไทยแก้ไขวันละนิดจะได้ใช้ถูกต้องในอนาคตนะครับ

9th January 2012, 19:47
คำแนะนำจาพี่ คือ อยู่เฉยๆไม่ต้องไปสนใจ มันอยากพูดไรพูดไป ต่อให้มันบอก "แอ็กไร***วะ" ถ้าน้องไม่สนใจ

มันก็เหมือนพูดอยู่คนเดียว เพราะน้องไม่ได้ฟัง ใครบอกน้อง ป๊อดไม่ต้องสนใจ บอกคนที่ถามว่า ไม่ได้กลัว รังเกลียด

อีกอย่างไอเด็กนี่มันทำแจ๋วกับน้องได้เพราะ มันเคยรู้จักน้องมาก่อนไง มันเคยเห็นน้องตอนเรียนกับมันนิ่งๆเฉยๆ

มันเลยกล้าไง ลองเจอคนหน้าใหม่ๆ พวกมันไม่กล้าหรอก เชื่อพี่ดิ 555555+

ใช่เลยครับ ตรงเป๊ะเลย กะพวกเพื่อนๆ ผมมันไม่ยุ่ง

devilparm
9th January 2012, 19:49
ช่วงมัธยมนี้หัวเลี้ยงหัวต่อชีวิตเลยนะครับ ทำอะไรพยายามคิดหน้าคิดหลังให้รอบคอบก่อน ถึงเราจะโกรธแค่ไหน แต่ทำไมเราจะต้องเอาอนาคตไปแลกกับพวกไร้ค่า
ปล่อยมันไปเถอะครับ คิดซะว่ามันอาจจะอิจฉาที่คุณดีกว่าก็ได้ เลยอยากหาเรื่อง ปล่อยให้หมามันเห่าต่อไป อย่าไปใส่ใจเลย ต่อไปถ้าคุณไปเรียนที่อื่นก็จะได้เจอ
กันคนอีกหลายประเภทนะครับ ไอ้พวกทำตัวอันธพาลนี่ผมว่าเด็ก ๆ แต่พวกหน้าไหว้หลังหลอกนี่น่ากลัวกว่าเยอะ ผ่านมันไปให้ได้ครับ เพื่ออนาคตที่ดีของตัวคุณเอง

ปล. @devilparm "รังเกียจ" ครับ ไม่ใช่รังเกลียด ภาษาไทยแก้ไขวันละนิดจะได้ใช้ถูกต้องในอนาคตนะครับ

โอ้ว ขอโทษ ครับผม พอดีรีบพิมพ์ ไปนิดนะครับ

9th January 2012, 20:00
ขอบคุณ ทุกคอมเม้น ที่ให้คำปรึกษา ที่ดีกับผมนะครับ
ผมจะปล่อยมันไป ไม่สนใจมัน ขอบคุณมากๆจริงๆนะครับ ผมก็ไม่รุ้จะไป ปรึกษาใคร
จะบอกพ่อแม่ ผมก็ไม่อยากให้ เค้ารุ้เรื่องแบบนี้ เพราะมันเป็นเรื่อง ไร้สาระ

ขอบคุณมากครับ ขอบคุณ จริงๆ ผมสบายใจและ

por
10th January 2012, 16:10
เด็กมันมีทุกคนแหละครับ เรื่องปกติ อย่าไปใส่ใจ ระยะเวลาพิสูจ คนครับ มันเบื่อเด๋วมันก็ไป

ผมเรียนผมก็มีอยู่เหมือนกันพวกนี้กวนตีนไปวันๆ ตอนผมเรียนมันก็ไปมีเรื่องกับเด็กโรงเรียนอื่น ต้องเข้าสถารณ์พินิจ อนาถมันจริงๆ

ตอนนี้ผมก็ไม่รู้มันจะเป็นเช่นไร แต่ก็อย่างว่าพวกนี้ อนาคตก็ไม่ต่างอะไรกับตอนนี้หรอกครับ

ถ้าพวกตอนเรียนไม่เรียน ไม่อยากไปขี้เกรียจ ทำงานไม่ส่ง แต่ไม่เคยมีเรื่อง พวกนี้ยังโตไปมีอนาคตได้ครับ เพราะถึงเวลานิสัยคนมันจะขยันขึ้นมาเอง

ส่วนไอ่พวกชอบหาเรื่อง คิดว่าตัวเองแน่ไปวันๆ มันก็จะหาเรื่องคนอื่นตลอดไปแหละครับ

ถ้าโตไปมันยังไม่เลิกก็รู้ๆกันครับ โดนยิงตายไม่ก็โดนลุมกระทืบตาย ชีวิตจบแค่ตรงนั้นครับ

ส่วนน้องยังเด็กสังคมยังแคบ อย่าไปใส่ใจ เรียนให้จบๆก็พอครับ

การเรียนไม่ใช่ทุกอย่างในชีวิต แต่สิ่งที่เราเรียนมามันจะไม่มีวัน ทรยศ น้องครับ

ปล.ถึงสิ่งที่เรียนจะใช้จริงๆไม่ถึง 10% ก็ตาม = =

amfinethx
10th January 2012, 16:24
เอาเพลงนี้ไปดูครับ เผื่อจะได้มีกำลังใจ http://www.youtube.com/watch?v=08PszRp2cBg
อ้อแล้วก็แนะนำอย่างครับ ทำความรุ้จักเพื่อนเยอะๆ มีสังคมกว้างๆ แล้วเวลาไปไหนมาไหนก็ไปกับเพื่อนที่รู้ใจเราอะครับ ลดอาการตึงเครียดได้นะ:)
ส่วนเรื่อง หวด นี่ใจเย็นครับ แต่ถ้าจะหวดจริงถึงเวลามันจะรู้ตัวเองอะครับว่ากูจะหวด:)