PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ทำไม ผู้หญิง ถึงต้องชอบผู้ชายเลววด้วย

bank8500
9th January 2012, 22:26
เนื่องจาก ผมไปเจอผู้หญิงสวยๆหลายคน ชอบมีแฟน หน้าตาขี้เหร่ นิสัยเ*ี้ย สุดๆ ดำด้วย บางทีชอบสูบบุหรี่ ติดยา ทำไมผู้หญิง สวยๆๆสมัยนี้ ถึงชอบจังเลย (ผมอยู่ ม.3)

Veeliving
9th January 2012, 22:44
เอิ่ม .... ยังไงล่ะครับ
มันอยู่ที่ใจคนอ่ะครับ ถ้าเขาชอบแล้วเราก็ไปบังคับเขาไม่ได้หรอก

แต่ว่าทำตัวเองให้ดีที่สุดครับ อย่าไปในทางแบบนั้นเลยนะเออ ^^'

kidsylenser
9th January 2012, 22:51
ความคิดผมคือ

ผู้ชาย ... ที่คุณว่า มักจะมี นิสัยที่ กล้า ได้ กล้าเสีย ชอบก็จีบ จีบไม่ติดหาคนใหม่

ในทางกลับกัน ผู้ชายที่ ดี แสนดี จะมีนิสัยที่ อาย ไม่กล้า กลัว ต่าง ๆ นา ๆ ตามแต่ที่จะ จินตนาการได้

กลับมาที่ผู้หญิง บ้าง ในระหว่างที่ ชาย ดี ไม่เข้าหา แต่ ชาย ... บุกเข้าใส่ มันเหมือนกับว่า มีคน คอยดูแล เอาใจใส่ ก็ มอบ ใจดวงน้อย ๆ ไปให้เค้า ไงครับ

ปล.ลอง คิดดูถ้า ชาย ดี กล้าได้กล้าเสีย VS ชาย ... แต่ขี้อาย ใครจะชนะ

แล้วถ้า ชาย ดี กล้าได้กล้าเสีย VS ชาย ... กล้าได้กล้าเสีย ผู้หญิงจะเลือกใคร :confused:

sakolsak
9th January 2012, 22:52
ไม่รู้เหมือนกัน ต้องให้คนแบบนั้นมาตอบอ่า

:rofl

http://www.upthai.net/pictures/2272407863d18629e37af9e6a6d2311a.gif
MW2 Play with Bot mod |Offline Games

dantezeedza
9th January 2012, 22:56
ผมจะเล่าให้ฟัง

ผมเคยถามแฟนผมว่าเคยมีอะไรกับผู้ชายคนไหนป่าวเธอบอกไม่มีตอนแรกนะผมขอเป็นแฟนเลยแต่ก็ไม่ได้เธอบอกว่าต้องคบไปเรื่อยๆผมถามทำไมเธอบอกถ้ามีผู้ชายมาคบจริงๆสองสามวันให้เป็นแฟนเลยไงแล้วที่นี้แฟนผมบอกว่าถ้าเธอมีอะไรกับแฟนเก่าหรือผู้ชายคนอื่นเธอก็จะไม่กลัวอะไรเลยเพราะเธอไม่มีอะไรจะเสียแล้ว
แล้วคุณลองคิดดูว่าผู้หญิงพวกนี้เคยมีอะไรกับผู้ชายก่อนๆไหม ?

ปล.ตอนนี้ผมก็ไม่ได้คุยกับแฟนเลยเธอไม่ได้ออนเอ็มเพราะเราอยู่คนละจังหวัดนานๆได้ขึ้นไป

oniwaga
9th January 2012, 22:57
ผู้หญิงไม่ได้ชอบผู้ชายเลว เค้าแค่เห็นความ ดี ของคนที่คุณคิดว่า เลว มากกว่าที่คุณเห็น

meknoi035
9th January 2012, 22:58
ผมว่าเป็นเพราะผู้หญิงที่สวยๆหน่ะ เป็นผู้หญิงที่โตกว่าผู้หญิงประเภทอื่นๆ จึงรู้จักที่จะทำตัวเองให้สวย แต่งหน้าเขียนคิ้ว และออกสังคม พูดจาหยาบบ้าง(เท่าที่ผมเห็นส่วนใหญ่เป็น)

จึงมักจะชอบผู้ชายที่ดูแมนๆเถื่อนๆหน่อย ไม่ต้องเรียนเก่งก็ได้ พูดกันง่ายๆตรงๆ ไม่ต้องมาอ้อมค้อมเท่าไรนัก จึงมักไม่ค่อยหลงรักผู้ชายที่พอหน้าตาดีหน่อยสุภาพเรียนร้อยเรียนเก่ง แต่ก็สนใจนะ เพียงแต่ไม่ได้อะไรนัก

ไม่เหมือนกับผู้หญิงประเภทที่น่ารัก บ่องแบ๊ว ทำตัวเด็กๆไร้เดียงสา ที่มักจะชอบผู้ชายที่หน้าตาดี เรียนเก่ง เรียบร้อย ขาว ออกแนวเกาหลี เหมือนดังความฝัน - -

ประเภทที่สองจะเป็นพวกพูดน้อยหน่อย แต่เมื่อจับกลุ่มแล้วก็ไม่ต่างอะไรกัน ส่วนใหญ่ประเภทที่2นี้จะรักเรียนมากกว่าประเภทแรก ไม่ใช่ประเภทแรกไม่สนใจเรียน แต่จะชิวๆ ยังไงก็ได้ไม่ซีเรียสมากนัก

ปล.จากการสังเกตุของผมหน่ะนะ
ปล2.ไม่ได้ว่าคุณผู้หญิงทั้งหลายนะครับ แค่ คหสต.

August
9th January 2012, 23:03
อยากรู้ อยากลอง ตื่นเต้น ละมั้ง

steroids
9th January 2012, 23:11
ผู้หญิงไม่ได้ชอบผู้ชายเลว เค้าแค่เห็นความ ดี ของคนที่คุณคิดว่า เลว มากกว่าที่คุณเห็น

ผมชอบอันนี้อะ กด like เลยหลายๆคนเข้าใจกันผิดคุณลองไปสัมผัสกับสังคมแบบนั้นดูแล้วจะรู้ว่า ชีวิตคุ้มค่ายังไง

Spermz
9th January 2012, 23:18
เหตุผล **** ของคนไม่รักจริง

George10
9th January 2012, 23:59
ผู้หญิงชอบคนดี รักคนเลว แต่งกับคนรวย (ที่ผมเห็นมันเปนกันอย่างนี้เยอะจิงๆแต่บางคนอาจจะไม่ใช่นะ)

torico
10th January 2012, 00:16
คุณเอาอะไรมาตัดสินว่าเค้า"เลว" สูบบุหรี่เลวแล้วหรอ ติดยาไม่รู้ แต่ถ้าขายยาเพราะมันรวยครับ ตอนเค้าอยู่กับแฟนเค้าอาจจะเป็นคนดีก็ได้นะครับ

Akkawut
10th January 2012, 00:23
นายอะหัดออกไปเปิดโลกซะมังนะ

Earth's Bassist
10th January 2012, 01:20
ผมมีเพื่อนคนนึง มันนิสัยไม่ค่อยจะดี ดื่มเหล้า,สูบบุหรี่,ดูดม้า หน้าตาก็ไม่จัดว่าหล่อเท่าไหร่ มีดีที่ขี่ KSR และ เต้น B-Boy เป็น

เวลาอยู่กับเพื่อนๆ(พวกผม)มันชอบให้ออกเงินค่า อาหาร,เกม,น้ำมัน ให้ บางทีก็ยืมเงินแต่ก็ไม่เคยคืน

แต่ที่สำคัญคือมันเปลี่ยนแฟนเดือนละคนเลยอ่ะครับ ฟันแล้วทิ้งด้วย แล้วแฟนมันแต่ละคนนี่หน้าตาน่ารักมากๆ

ไม่รู้ว่าพวกผู้หญิงน่ารักๆไปชอบมันได้ไง ทุกวันนี้ผมยังสงสัยอยู่เลย = ="

LoVEGothic
10th January 2012, 01:25
show me the money ไง เงินอ๊ะ !!! มีไหม ถ้าไม่มีอย่ามายุ่งกะหนู๋ 5555555555555+ ถึงจะไม่หล่อหน้าhree แต่มีเงินอ่ะยังไงก็ได้แหละ ยุคสมัยมันเปลียนไปแล้วคุณน้อง:cool:
แต่ก็มีอยู่นะที่จะรักกันจริงๆไม่ได้เพราะว่ารวยถึงได้รัก ถึงจะไม่มีเงินแต่รวยความรัก หายากนะเด๋วนี้ -*-

sakolsak
10th January 2012, 01:32
show me the money ไง เงินอ๊ะ !!! มีไหม ถ้าไม่มีอย่ามายุ่งกะหนู๋ 5555555555555+ ถึงจะไม่หล่อหน้าhree แต่มีเงินอ่ะยังไงก็ได้แหละ ยุคสมัยมันเปลียนไปแล้วคุณน้อง:cool:

:eek: ต้องพึ่งบร๊ะเจ๊าเงินอีก

arada_vivi
10th January 2012, 01:35
เคยได้ยินป่าวครับ ชอบคนดี รักคนเลว แต่งงานกับคนรวย

sakolsak
10th January 2012, 01:40
เคยได้ยินป่าวครับ ชอบคนดี รักคนเลว แต่งงานกับคนรวย

รักสามเศ้รา :party

peetdekza
10th January 2012, 01:41
ถึงว่า ผมไม่มีแฟนสักที ผู้หญิงเขาไม่ชอบคนดีๆ แบบผมนี่เอง :blush

sakolsak
10th January 2012, 01:44
ยุคสมัยเปลี่ยนไป ผู้ชายน้อยลง

Jizsy
10th January 2012, 06:49
วิ่งเร็วแรงเยอะ :bye

Durex52
10th January 2012, 13:00
ใครละครับจะไม่ชอบคนดีๆ แต่สังคมของผม ถ้าเจออย่างที่คุณบอกเขาก็ไม่คบกันหรอกครับ ถ้าโตกว่านี้จะเห็นโลกกว้างกว่านี้ เพราะตอนนี้ยังเห็นสวยแค่นี้ เลวแค่นี้ ยังเจออยู่แค่นี้ มองคุณอื่นว่าเลว แล้วมีแฟน แต่บอกว่าตัวเองดีแต่กลับไม่มีคนเอา มันดูน่าสงสารดีนะครับ

por
10th January 2012, 14:04
ก็นะครับ ผู้ ช ดีดีผู้หญิงชอบก็มีเยอะแยะครับ แต่แค่เลวเยอะกว่า = =

ผู้ ช ดีดี มักจะอยุ่รอบๆตัว คุณผู้ ญ แต่เค้าแค่ไม่รู้ตัว

อาจจะเป็นเพื่อนสนิท หรือ เพื่อนที่โรงเรียน แอบรักมา หลายปีไม่เคยบอก

ผู้ชาย ดีดี มักจะไม่กล้าบอกรักกับคนที่ตัวเองชอบ แล้วพอเจอคนที่ีคิดว่าดีกว่าตัวเองก็ดันไปแนะนำ(อ่าวเวรอีก)

ผู้ชาย ดีดี มักจะคอยดูแลเป้นห่วงเป็นใยแบบเพื่อนซะมากกว่า(มันก็แอบรักหล่ะวะ)

ผู้ชาย ดีดี เวลาคนที่ตนเองรักเสียใจก็นะ จะคอยดูแลเป็นห่วงเป็นใยมากเป้นพิเศษ พาไปนู้นนี่ให้สบายใจอยู่เสมอ(แล้วไม่จีบวะ - -.)

จริงๆยังมีอีกเยอะครับ

สรุปสั้นๆ ผู้หญิงไม่ได้ชอบผู้ ชาย เลวๆครับ (คนเรามันไม่เลวไปซะทุกเรื่อง - -.)

ตบท้ายพวกผู้ ช ที่ดี(ดีเกินไป) มันไม่กล้าจีบคนที่ชอบหลอกครับ มันจะเนียนคอยอยู่ข้างๆ ดูแลแบบไม่คาดหวัง

เพราะแบบนี้ พวกเลว ก็มาโฉบไปหมด แล้วพวก ดีดี ก็แห้วไป....

แล้วพอคนที่ตบรักเสียใจจากคนเลว ก็ไอ้คนดีที่มาปรอบใจ

ถ้าคุณคิดว่าคุณดีพอสำหรับใครซักคนถึงไม่ต้องดีไปซะทุกเรื่อง(มีไม่ดีบ้างไรบ้าง) ถ้าคุณคิดว่าคุณดูแลเข้าได้

คุณก็ รีบๆบอกรักเขาไปเถอะครับ บอกรักมันก็ยากเค้าครั้งแรก จริงๆลองพูดดูซักครั้งแล้วคุณจะสบายใจ

ปล.ไม่ใช่มีแต่ผู้หญิงชอบชายเลว ผู้ชายดีก็ชอยหญิงเลวมีถมไปครับ - -.

(คนเราจะดีจะเลวอย่าดูแค่ภายนอกหรือผิวเผิน บางทีคนที่เลวๆที่คุณมองเห็นเค้าอาจจะมีส่วนดีมากกว่าคุณก็ได้ครับ)

คนเรามันมีหลายมุมครับ ทั้งที่ทำงาน ทั้งที่มหาลัย หรือแม้กระทั่งอยู่กับครอบครัว อยู่กับแฟน

มีใครกล้าเถียงผมหรือเปล่าครับว่า อยู่กับทุกสถาณะการณ์ คุณนิสัยเดียวกันหมด มุมมองเดียวกันหมด

อย่าตัดสินคนแค่ภายนอกครับ คุณลองรู้จักคนที่คุณคิดว่าเลวแล้วหรือยัง :heart

por
10th January 2012, 14:21
ถ้าคนที่คุณรักเห็นแค่เงิน....แล้วก็ไปรักคนนั้น ผมว่าคุณทิ้งเค้าไปเหอะครับ เสียแรงเปล่าๆ

ดูอย่างตัวผม บ้านผมไม่มีอะไรเลย มีร้านเค๊กกับร้านก๋วยเตี๋ยว

ขายของได้กำไร วันละหมื่นกว่าบาท แต่แฟนผมบ้านมีฟาร์มไก่ใหญ่โต เป็นหุ่นส่วนโมเดิลฟอร์ม แถมซื้อขายที่ดินอีก - -.

ใช่ว่าคนเราจะเอาเงินมาวัดกันได้หรอกครับ ผมคบเค้าตั่งกะ ม.4 ตั่งกะไม่คิดเรื่องแบบนี้กันเลยด้วยซ้ำ

พอเรามีใครซักคนที่คุณรัก คุณก็จะเป็นคนมากขึ้นกว่าเดิมเองแหละครับ มันไม่ใช่ สมัยพ่อขุนรามแล้วนะครับจะมีคลุมถุงชน

บ้านแฟนผมเค้าไม่ขออะไรเลย แถมจะให้ผมด้วยซ้ำเค้าขอแค่ ให้เราดูแลลูกสาวเค้า เรียนให้จบเค้าขอผมมาแค่นี้

ถ้าคุณเจอคำว่ารักแท้ จริงๆ คุณจะเข้าใจครับเงินมันไม่มีผลอะไรกับชีวิตคู่ของคุณเลย

ถึงคุณจะัไม่มีอะไรเลยทั้งคู่ แต่มันก็สร้างด้วยกันได้ครับ

การใช้ชีวิตมันไม่ได้ยากนะครับ ส่วนมากคนนั่นแหละครับทำให้มันยากคิดให้มันยากเอง

เงินๆๆ เงินมันไม่ได้ทำให้มีความสุขเลยนะครับ

ถามตัวผม มีเงินหาเงินเข้าได้เดือนละ3-4 แสนถามว่า ผมมีความสุขหรือเปล่า

ผมเองเฉยๆนะครับสมัยเด็กๆผมก็เคยคิดว่าต้องรวยสาวถึงรัก สาวถึงชอบเงินมีเงินซื้อนู้นนี่สนุกสนาน

แต่จริงๆแล้ว นะ แค่มีคนที่คุณรักมีคนที่คุณคิดถึง ชีวิตคุณก็มีความสุขแล้วครับ

ถึงผมจะไม่เหลืออะไรเลยก็ตาม เราก้สร้างขึ้นมาใหม่ได้ครับ เงินเราสามารถหาใหม่ได้

แต่รักแท้หรือคนที่เค้ารักคุณจริงๆไม่ใช่แค่เงิน จะมีซักกี่คนครับ

ปล.อย่างที่บอก เงินมันก็เป็นแค่ของใช้ครับอย่ายึดติด ถ้าน้องโตไปน้องจะเข้าใจครับ พวกผู้หญิงที่เห็นแต่เงินๆมันก็แค่...หน่ะอย่างว่าแหละครับ อย่าไปสนมันเถอะครับ

UkuleleAlone
10th January 2012, 14:24
เพราะว่า ผู้ชายทุกคนในโลกนี้เลว หมดหรือไม่จริง ผู้ชายคนไหนดีพร้อมทุกอย่างขอ ชม หน่อยฮ่าๆๆๆ

nontawat02
10th January 2012, 14:55
เพราะว่า ผู้ชายทุกคนในโลกนี้เลว หมดหรือไม่จริง ผู้ชายคนไหนดีพร้อมทุกอย่างขอ ชม หน่อยฮ่าๆๆๆ

ผู้ชายไม่ได้เลวหมดทุกคนครับ และไม่มีคนใหนดีพร้อมทุกอย่าง

BoatHaHa
11th January 2012, 00:14
ผมไม่รู้ว่าผมดีหรือผมเลว แต่ตอนนี้ผมอยากตะโกนดังๆเลยว่า "ตรูอยากมีแฟนกะเขาบ้างโว้ยยย ใครก็ได้ช่วยจีบกูทีเหอะ"

por
11th January 2012, 14:08
ผมไม่รู้ว่าผมดีหรือผมเลว แต่ตอนนี้ผมอยากตะโกนดังๆเลยว่า "ตรูอยากมีแฟนกะเขาบ้างโว้ยยย ใครก็ได้ช่วยจีบกูทีเหอะ"

เราต้องไปจีบเขาสิครับ คุณเอ้ย 555

ผู้ หญิง จริงๆนะไม่ได้ต้องการอะไรจากผู้ ช มากเลยขอแค่ จริงใจคุยกันรู้เรื่องรักกันมากๆ จบแล้วครับ

หน้าตามันมีผลแค่ช่วงต้น แค่ทำให้เราไม่มั่นใจที่จะเข้าไปจีบ จริงๆผู้ หญิงส่วนมากถ้าโตๆกันแล้วไม่สนหรอกครับ หน้าคุึณจะเป็นยังไง

ยิ่งสมัยนี้ อื้อหือ ไม่ต้องไปต่างประเทศครับ ทำหน้าในไทย ไม่เกิน 3 เดือน หน้ายังกะพระเอก - -.(แล้วก็ไม่แพงด้วย)

หน้าตาขี้เหร่โครตก็เป็นเป็นหล่อโครตได้ครับ แต่นิสัยเหี้_ เลว เจ้าชู้ หรืออะไรต่างๆ มันไม่สามารถเปลี่ยนได้ครับ

คิดในแง่นี้ครับ ผู้ชายไม่หล่อแต่นิสัยดีดูแลรักเธอคนเดียว กับผู้ชาย เลว***** ชั่ว เจ้าชู้ แต่หล่อโครต คุณคิดว่าผู้หญิงจะอยากได้คนแบบไหนมาเป็นสามีครับ

ถ้าคุณคิดว่าคุณชอบใครซักคน เข้าไปหาเค้าเหอะครับ ได้ไม่ได้อย่าไปคิด

ถ้ามัวแต่คิดว่าตูไม่หล่อ ตูไม่กล้าจีบ หรือเค้ามีแฟนแล้วมั้ง(เพราะเค้าสวย) ผมถามเพื่อนๆแฟนผมหลายคนแล้วที่สวยๆ มันก็ไม่มีคนมาจีบ

เพราะผู้ ช ชอบคิดว่า ตัวเองไม่หล่อ ผู้ หญิงสวยมีแฟนแล้วซะหมด แต่ความจริงแล้ว มันไม่ได้เป็นอย่างนั้น

ลองเปิดโอกาสให้ตัวเองได้รู้จักคนที่ตัวเองชอบบ้างครับ ผู้ หญิงส่วนมากเค้าไม่สนหรอกครับหล่อไม่หล่อ มันเป็นแค่ประทับใจแรกเท่านั้น

ไปจีบเหอะครับ หญิงสวยๆโสดมีเยอะ (จริงๆ - -)

kothkeo178
11th January 2012, 15:58
ก็อย่างที่ว่าล่ะ ยุคสมัยของคนดีทั้งหลายเริ่มจะหมดลงแล้ว ส่วนมากจะถูกคนเลวๆปกคลุมซะมากกว่า ที่เขาชอบคนเลวๆเถื่อนๆคงเพราะคนเหล่านั้นสามารถปกป้องพวกเธอได้ล่ะมั้ง คนดีๆอย่างเราๆก็ต้องทำใจล่ะ

bank8500
11th January 2012, 18:12
ผมต้อง ขอขอบคุณที่ คอมเม้น ที่ทำให้ จิตใจผม มันสว่างขึ้นบ้าง (ว่าทำไม ผู้หญิง ถึงชอบผู้ชาย เลวๆ)
ล่าสุดที่ผมไปเจอมาคือ เด็กที่นิสัยดี สวยที่สุดใน สายชั้น ไปชอบเด็กแว๊นนนนน ตอนนี้กลายเป็น พริ๊ตตี้รองเท้าแตะโดยสมบูรณ์ การเรียนตกต่ำ จากเกรด 3.85 เหลือ 1.55 เฮ้ออออ................

ผู้หญิง ทำไมถึงชอบคนเลวจังเลย

juventusfc001
11th January 2012, 18:15
เอิ่ม .... ยังไงล่ะครับ
มันอยู่ที่ใจคนอ่ะครับ ถ้าเขาชอบแล้วเราก็ไปบังคับเขาไม่ได้หรอก

แต่ว่าทำตัวเองให้ดีที่สุดครับ อย่าไปในทางแบบนั้นเลยนะเออ ^^'
เห็นด้วยกับคห.นี้นะครับ

pangpondcss
11th January 2012, 19:20
Nice guy กับ Jerk

ผู้หญิงจะเลือก Jerk เป็นธรรมดา

devilparm
11th January 2012, 19:23
5555 ต้องเข้าใจ คน เหี้.. ๆ ที่นายว่ามันรวยป่าวอะครับ สมัยนี้มีรถไม่พอ รถมันต้องแรงด้วย แล้วผู้หญิง ถ้าโตกว่านี้ไม่เอาหรอกคน เหี้..ๆ อะครับ

โตอีกหน่อยก็หาคนดีๆแล้ว เด็กๆก็งี้ละ 5555