PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมผิดไหมที่จะรักเค้า

naymasun
9th January 2012, 23:03
คืออยากจะบอกก่อนเลยว่าผมกำลังมีความรัก(ญาติทางแม่) คือผมและเค้าดูเหมือนจะมีใจให้กันมากขึ้นๆ

จนรู้สึกว่าจะเป็นคู่รักซะแล้ว คือผมจะผิดไหมที่ผมจะรักเค้า แล้วมันจะเสียหายตรงไหนไหมครับ (ถ้าสายเลือดเดียวกัน)

คือผมเครียดมากเลยรู้ก็รู้ว่ามันอาจจะเป็นไปไม่ได้ ก็อย่างที่ว่ากันแหละ หาทางให้ผมหน่อยครับ ผมรักเค้าจริงๆ :dash

มันก็ยากอยู่นะ คือว่าแบบ ต้องมองในระยายาวด้วยอ่ะนะ ว่าคุณพ่อ กับ คุณแม่ นั้นรับได้ึเปล่าอ่ะนะ / แล้วสายเลือดเดียวกันรึเปล่า คุณแม่ของคุณ และ ญาติ
ปล1. จะ Edit หลังจากได้รับคำตอบ
ปล2. จะช่วยเหลือเท่าที่ทำได้นะ

ผู้ใหญ่เค้าจะมองยังไง แต่ผมรู้สึกเหมือนเค้าคือคนที่ใช่ ผมก็แคร์ความรู้สึกของผู้ใหญ่อะครับว่าเค้าจะคิดยังไง ผมก็อยากจะตัดใจแต่ก็ลำบาก :sweat

ความรักไม่มีพรหมแดนหรอก ถ้าจะรักใครสักคนแล้วไม่เดือดร้อนใคร ก็รักไปเถอะ

ขอบคุณมากครับ แต่มันก็ต้องมีอุปสรรค ผมจะลองดูครับขอบคุณ :thank

ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ รอคำตอบเรื่อยๆ ผมจะลองไปพิจารณาตัวเองอีกทีครับ :thank

Veeliving
9th January 2012, 23:45
บอกรายละเอียดของเธอหน่อยสิครับ จะได้ให้คำแนะนำถูก = =

sakolsak
9th January 2012, 23:48
ขอรายละเอียดอีกนิตจะดีมากเลย เป็นญาติ คือ คุณพ่อ กับ คุณแม่ ของแม่กับญาติ คนเดียวกันรึเปล่า
ขอรายละเอียดนิดนึง

naymasun
9th January 2012, 23:49
บอกรายละเอียดของเธอหน่อยสิครับ จะได้ให้คำแนะนำถูก = =

ขอรายละเอียดอีกนิตจะดีมากเลย เป็นญาติ คือ คุณพ่อ กับ คุณแม่ ของแม่กับญาติ คนเดียวกันรึเปล่า
ขอรายละเอียดนิดนึง

คือเค้าเป็นญาติของผมเองแหละครับ ญาติทางแม่ ประมาณว่าเป็นลูกพี่ลูกน้องกัน(แม่เป็นน้องของลุง) แต่ผมทั้งชอบทั้งรักเลย เค้าก็ชอบผมเหมือนกัน มันติดตรงที่ว่าเป็นญาติกันอะครับ

sakolsak
10th January 2012, 00:00
คือเค้าเป็นญาติของผมเองแหละครับ ญาติทางแม่ ประมาณว่าเป็นลูกพี่ลูกน้องกัน(แม่เป็นน้องของลุง) แต่ผมทั้งชอบทั้งรักเลย เค้าก็ชอบผมเหมือนกัน มันติดตรงที่ว่าเป็นญาติกันอะครับ

มันก็ยากอยู่นะ คือว่าแบบ ต้องมองในระยายาวด้วยอ่ะนะ ว่าคุณพ่อ กับ คุณแม่ นั้นรับได้ึเปล่าอ่ะนะ / แล้วสายเลือดเดียวกันรึเปล่า คุณแม่ของคุณ และ ญาติ
ปล1. จะ Edit หลังจากได้รับคำตอบ
ปล2. จะช่วยเหลือเท่าที่ทำได้นะ

Deathbringer
10th January 2012, 00:04
ถ้าเป็นสายเลือดเดียวกันก็ตัดใจ = =

ถ้าไม่ใช่ก็ลุยโลด

Powerexell
10th January 2012, 00:04
ความรักไม่มีพรหมแดนหรอก ถ้าจะรักใครสักคนแล้วไม่เดือดร้อนใคร ก็รักไปเถอะ

aodlnwlnwaod357
10th January 2012, 00:05
เค้าบอกว่า ถ้าญาติแต่งงานกันมีลูกกันจะมียีนส์ ของลูกแก่อะ หน้าแก่อะ

eyazawa2456
10th January 2012, 00:08
ญาติทางแม่หรอครับเค้าคงไม่ว่าอะไรหรอกถ้าไม่ใช่สายเลือดเดียวกัน

เค้าจะสนับสนุนให้เอากันด้วยซ้ำ(แถวบ้านผมนะ)เพราะมันคุยกันง่ายดี

อีกทางแม่ของเราก็อยากให้เราได้คนดีๆรวมถึงอีกฝ่ายด้วย

sakolsak
10th January 2012, 00:09

มันก็จริงอยู่นะ ว่าไม่มีพรมแดน / แต่ว่าต้องคำนึงถึงคนอื่นด้วยอ่ะนะ

RandomX
10th January 2012, 07:12
ค้ำคอ(ร์)????

Anti-cola
10th January 2012, 07:30
บางที่ต้องทำสิ่งควรทำมากกว่าสิ่งที่อยากทำน่ะครับ

por
10th January 2012, 15:36
คนเรามีหลายมุมมองครับ อย่างคนไทยก็นะรู้ๆกัน ญาติๆ กันเค้าไม่นิยมให้แต่งกันเองหรอกครับ

มีก็อาจจะพวก ราชวงค์เชื้อสายนั้น ส่วนชาวบ้านๆอย่างเราๆ ก็คิดว่ามันไม่ดีมันไม่ควรครับ

ส่วนรักนั้นผิดไหม ไม่ผิดครับคนเรามีความรักได้

มันก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณแหละครับ คนอื่นไม่สามารถมาตัดสินอะไรได้

1.ถ้าคุณเลือกความรักแล้วคบกันน้องตัวเองที่เป็นญาติกัน ก็อาจจะขุ่นเคืองกับทางบ้าน(แต่เค้าก็ไม่สามารถห้ามเราได้จริงไหม แต่บางที่ก็นิยมแต่งกันในญาติก็มีแต่น้อยมากในไทย)

ถ้าไม่ใช่พี่น้องแท้ๆ เรื่อง ยีนไม่น่าจะมีผลอะไรครับ สังเกตุง่ายๆ บริจาคเลือดแค่ญาติกันเลือดก็ไม่เหมือนกันละครับ - -.

คนในราชวงค์เค้าก้แต่งๆกันเองในเครือญาติครับ ต่างประเทศเยอะแยะ

2.ถ้าเราอยากให้คนอื่นสบายใจคุณก็ควรทำใจซะตั่งแต่ตอนนี้ รักได้ดูแลได้แต่ไม่ใช่คู่ชีวิตครับ(ถามว่ามันลืมได้ไหมความรู้สึกเดิมๆ มันลืมไม่ได้ครับ แต่สามารถเลิกที่จะคิดถึงมันได้)

ทิ้งท้ายอนาคตมันไม่แน่ครับ ถ้าคุณเลือกข้อ 2 บางทีซักวันคุณอาจจะเจอคนทืี่คุณรักอีกก็ได้

คุณลองตัดสินใจคุยกับน้องเค้าดูละกันครับ ว่าจะเอายังไง

Veeliving
10th January 2012, 22:41
ถ้าพวกคุณรักกันผู้ใหญ่ก็ต้องเข้าใจอ่ะนะผมว่า
แล้วอีกอย่าง ผมว่าอุปสรรคสำหรับความรักนี้ มักจะตามมาเสมอ ทำอะไรก็คิดก่อนด้วยนะครับ
ว่าทำไปแล้วจะเป็นยังไง

แต่ถ้าเราพยายามจะไขว่คว้าอะไรบางอย่าง ก็ทำมันให้ถึงที่สุดเถอะครับ
ผลเป็นยังไง เราก็ต้องรับมันห้ได้ล่ะนะ สู้สู้ละกันครับ ^^

Jizsy
10th January 2012, 22:55
รักกันไม่ผิดหรอก
แต่รักในลักษณะนี้อยากให้คิดไตร่ตรองนานๆ :bye