PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมจะรอรัก หรือ รอเจ็บ

WannadiE
22nd July 2011, 00:39
สวัสดีครับทุกๆคน ช่วยตอบผมทีนะครับ ขอแบ่งเรื่องเป็น 3 ช่วงละกันนะ

ผมเคยอยู่บ้านเดียวกันกับผู้หญิงคนนี้ มา 3ปี แต่รู้จักกัน 5 ปี เธอมาอยู่บ้านผมด้วยเหตุผลบางอย่าง
ผมคบกับผู้หญิงคนนี้ ในฐานะแฟน(ซึ่งผมคิดไปเอง) แล้วเค้ามาบอกตอนที่ย้ายออกไปว่า คิดได้แค่เพื่อน
แน่นอนว่า ผมทำใจยอมรับไม่ได้ว่าเรื่องทั้งหมดผมคิดไปคนเดียว เพราะตลอดเวลาที่อยู่ด้วยกัน เธอดีกับผมมาตลอด

พอเธอย้ายออกมาอยู่หอก็ต้องทำงานไปด้วยเรียนไปด้วย ช่วงแรกๆที่ออกไป เธอไม่ติดต่อมาหาผมเลย ผมโทรไปก็รีบวางสาย
อยู่ๆมาวันหนึ่ง เธอเลิกงานตอน 3 ทุ่มแล้วก็โทรมาหาผม บอกว่า คุยโทรศัพท์เป็นเพื่อนหน่อย หลังจากนั้นก็เธอก็โทรมาทุกวัน
จนตอนนี้ ผมจะเป็นคนไปรับไปส่ง ซะแล้ว

มีอยู่วันหนึ่งผมถามเธอว่า มีแฟนใหม่หรือยัง เขาก็บอกว่้าไม่มี คุยแต่กับผมคนเดียว จนผมเชื่อใจครับ เชื่อจริงๆว่าเขาไม่มีใคร
แต่แล้ว วันนี้ เขาให้ผมทำงานให้ทาง facebook ผมก็ลองเข้าไปดูข้อความที่เคยคุยกับคนอื่น เขาคุยกับพี่ชายผม แต่เขาไม่รู้ว่าเป็นพี่ชายผม(เข้าใจนะครับ)
พี่ : มีแฟนยัง
เธอ : แอบชอบเขาอะ เรียกว่ามีหรือยัง แต่เขามีแฟนอยู่แล้ว
พี่ : แล้วเค้าชอบกลับปะล่ะ
เธอ : ก็นิดหนึ่ง ไม่รู้ว่าเห็นเราเป็นของเล่นหรือเปล่า เลยไม่ค่อยคิดไรมากอะ แค่นี้ก็เจ็บแล้ว
พูดไรมากก็ไม่ได้กลัวเขากับแฟนทะเลาะกัน

ผมจะทำอย่างไรดีครับ หลังจากที่พวกคุณอ่านเรื่องจริงของผมแล้ว

YcF
22nd July 2011, 11:29
อืมมฟังดูมันก็แย่อยู่แหะ ผมว่าลองถามไปอีกทีก็ดีนะครับ ไม่ก็บอกเขาไปว่ายังรักอยู่นะ

ไงก็สู้ๆนะครับ

ballba
22nd July 2011, 14:16
โอกาสมันก็เป็นไปได้ทั้งสองอย่าง

และมันขึ้นอยู่กับคนสองคนครับ

แล้วอย่าลืมบอกความในใจนะครับ

ส่วนผลจะออกมาเป็นยังไงก็ช่าง

วันนี้เราทำดีที่สุดแล้ว

เป็นกำลังใจให้ครับ ^^

panseeme
22nd July 2011, 17:53
แสดงให้เห็นถึงความรู้สึกจริงๆในใจของเราสิครับ ว่าเรารู้สึกยังไงกับเขา

เป็นกำลังใจให้นะครับ

WannadiE
22nd July 2011, 21:19
เขารู้ว่าผมคิดยังไงครับ แต่ที่ผมเจ็บคือ เค้าทำให้ผม คิดว่าเขารักผม และผมก็ไม่อยากบอกด้วยแหละ กลัว ว่า ความสัมพันธ์มันจะแย่ไปกว่าเดิม

WhiteWolfz
22nd July 2011, 23:55
ใกล้เคียงเรื่องของผมเลยครับ แบบเดียวกันเลย

ไม่รู้ว่า ที่จริงแล้วมันยังไงกันแน่ มันไม่แน่ชัดซะทีผมก็ได้แต่รอ ว่าเธอจะเดินไปหาเขาคนนั้น

หรือจะกลับมาหาผม ผมก็ยังไม่รู้ อารมณ์ตอนนี้ ทั้งเครียด เศร้า สับสนมากครับ TT

newvisions
23rd July 2011, 02:29
บอกความในใจ ให้มันรู้แล้วรู้รอดไปเลยถึงจะรู้อยู้แล้วก็เถอะ หลังจากนั้นผลจะเป็นยังไงก็ต้องทำใจรับมันซะ

จะได้ไม่ต้องมาทน ทรมาน อยู่แบบนี้ กับคนที่เขาเห็นเราเป็นแค่ของตายจะกลับมาเมื่อไหร่ก็ได้อย่างงั้นอ่ะ หาคนที่เขาเห็นคุณค่าของเรา ดีกว่า

เพลงคนคั่นเวลา – MAYA KING
เธอบอกให้ฉันรอ ฉันก็รอเธอเรื่อยมา
เธอบอกให้รักกัน ฉันก็รักหมดหัวใจ
แต่เธอไม่ลืม..เขาที่เธอรักจนฝังใจ
แล้วต้องการให้ฉันนั้นทำอย่างไร

ความรักมีให้คนคนเดียว แต่เธอจะเก็บฉันไว้เพื่ออะไร
บอกตรงๆไม่รู้ ว่ารักนี้ต้องทำเช่นไร ก็อยากจะถามเธอให้รู้…

กับเขาเธอรักเสียมากมาย กับฉันเธอแค่เสียดาย
หรือสงสารกัน บอกฉันให้รู้ให้เข้าใจ
ว่าเธอจะเลือกใคร เมื่อรักที่ลืมไม่ได้
กับคนที่เธอเก็บไว้เพื่อคั่นเวลา

คำตอบอาจจะเป็นเขา ก็คงไม่เสียใจ
แต่อย่างน้อยฉันก็ได้รู้ ว่าฉันมีค่าเท่านี้
ความรักมีให้คนคนเดียว แต่เธอจะเก็บฉันไว้เพื่ออะไร