PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องการเสียบสายแสดงผลของ Xbox เข้า จอคอมหน่อยครับ

ckdh
11th January 2012, 11:38
คือว่าผมอยากจะทราบว่า
ถ้าผมใช้สาย VGA เสียบจาก Xbox เข้า Monitor และ ใช้สาย DVI เสียบจากคอม เข้า Monitor เหมือนกัน โดยที่ทั้ง 2 สายนี้เสียบทิ้งไว้เลย แต่เวลาใช้งาน เช่นจะเล่นคอมก็เปิดคอมอย่างเดียวไม่เปิด Xbox จะเล่น Xbox ก็ปิดคอม

เวลาใช้งานจะมีปัญหามั่ยครับ? พอดีทุกวันนี้ ทั้งคอมและ Xbox เป็นสาย VGA เหมือนกันเวลาจะเล่นเกมผมต้องคอยมาเปลี่ยนสายเสียบเข้า Monitor ใหม่บ่อยๆผมกลัว ขั่ว มันจะพังซ่ะก่อน เลยอยากทราบว่าถ้า ทำแบบวิธีด้านบนจะมีปัญหาอะไรมั่ย ถ้าไม่มีผมจะได้ไปซื้อสาย Dvi มาใช้กับคอมผมแทน :sweat

FreedomBlood
11th January 2012, 12:09
ผมใช้แยกสายกันน่ะครับ เวลาจะเปิดps3ก็แค่กดปุ่มเปลี่ยนสวิตสลับพอตที่จอเอา