PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่องแฟนครับ ):

Core:
11th January 2012, 17:01
คือผมมีแฟนอยู่ห้องเดียวกันครับก็คบกันมา 4 เดือนได้นะครับ ก็รักเขามากๆนะ เขาก็รักผมมากๆ เขาเป็นคนที่สวย น่ารัก หุ่นดี-,,- แต่เขาขี้งอน ต้องหาเรื่องมาให้ผมง้อทุกวันเลยครับ แล้วผมเป็นคนที่ไม่ชอบคุยโทรศัพท์ แต่เขาจะชอบโทรมาหาผม ผมก็คุยด้วยนะแต่ก็แป๊ปเดี๋ยวผมก็ขอวาง แล้วมาคุยเอมแทน เขาก็จะหาว่าผมไม่อยากคุยกับเขา จริงๆผมอยากคุยครับแต่ชอบคุยเอมมากกว่าครับ หลังๆมาก็เริ่มเป็นหนักขึ้น ไอ้ผมก็เจ้าชู้หน่อยๆนะครับ แต่ผมก็ไม่ได้มีคนใหม่อะไรนะครับ เลยคิดว่าลองหาคนอื่นดีไหมเพราะคนนี้ก็นิสัยไม่ค่อยตรงกันครับ เมื่อวานผมเลยตัดสินใจบอกเลิกไปครับ เขาก็ร้องไห้ใหญ่เลย ผมก็เสียใจ ไม่รู้สิผมว่าผมไม่อยากมีแฟนอยู่ห้องเดียวกันด้วยอ่ะครับ เลยขอเลิกไป พอซักพักผมก็คิดถึงเขาแล้วก็รู้สึกรักเขามาก แต่อีกใจก็บอกว่าไม่ควรมีแฟนอยู่ห้องเดียวกันนะ ก็เลยสับสน - - พอวันรุ่งขึ้นก็ไป รร ผมก็คุยกับเขาปกติแต่เขาก็ไม่คุยแล้วก็นั่งร้องไห้ทั้งวันเลย ผมเลยคิดว่าจะขอคืนดีกับเขาดีไหมครับ อีกอย่างเพื่อนผมด่าผมเละเลยที่ขอเลิกไป 555

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ (:

Veeliving
11th January 2012, 19:18
ปรึกษากูรูแปปนึง = =

Veeliving
11th January 2012, 19:20
นายครับ ไม่เป็นไรใช่ไหม ? ที่ผมจะด่านายว่านิสัยไม่ดี ^^'

ผมว่านายเป็นคนไม่มีเหตุผลเอาซะเลย แค่ไม่ควรมีแฟนอยู่ห้องเดียวกันนี่นะ = =
มันเกี่ยวด้วยหรอ ?

แล้วอีกอย่าง ถ้าจะทำอะไร ก็ช่วยนึกถึงหัวอกคนอื่นด้วยนะครับ ว่าเขาจะรู้สึกยังไง
ไม่ใช่บอกไปแล้วค่อยมารู้สึก

คนดี ๆ สมัยนี้หายากนะครับ แต่ตอนนี้ก็อยู่ที่ตัวนายแล้วล่ะ จะทำอะไรก็คิดหน้าคิดหลังด้วยละกัน สู้สู้ครับ ^^'

kekjaja
11th January 2012, 19:47
เรียน ม ไร กัน กันครับน้องงง

ชีวิตยังอีกยาวไกล น้องยังเด็ก แฟนน้องก็ยังเด็ก พี่ก็เคย ผ่านเวลา นั้นมาแล้ว แฟนห้องเดียวกัน

เอาว่า ตัวผมรู้สึกว่า วัยนี้นะครับ ทำอะไรตามที่ใจต้องการดีที่สุดครับ แต่ต้องมีขอบเขต

ถ้าถามผม ก็คงปรับความเข้าใจกันมากกว่านะครับ เรื่องโทรศัพท์ เนี่ยก็บอกกันตรงๆได้ มะก่อนผมนี่แหละ ไม่ชอบเลยโทรศัพท์ สมัยนั้น ม.5

ก็คุยวันละ 20 นาที ชอบเล่นเอ็มมากกว่า คือไงดีล่ะ น้องต้องดูๆ ไว้อะ ว่าแฟนน้องเค้ามีนิสัยโตกว่าหรือเด็กกว่าน้องกันแน่ เราควรเป็นผู้นำหรือให้เค้านำ

ผมอาจพูดไรไม่มีสาระนะครับ เพราะ วัยน้องไม่ต้องสนสาระมากก็ได้ครับ เล่นให้สนุกเถอะ ^^

communism
11th January 2012, 20:16
ถ้าผมเป็นเพื่อนคุณผมจะกระทืบคุณให้จมดินแล้วจะส่งคุณไปกราบเท้าขอโทษผู้หญิงคนนั้นซะ ผู้หญิงกว่าจะให้เป็น แฟน เขาต้องคิดแล้วคิดอีก คิดจนดีมากๆ ถึงจะตอบรับ

ผมสมัยก่อนก็เหมือนท่านละแต่ที่ผมไม่เหมือนท่านก็คือเอาใจเขามาใส่ใจเราถ้าท่านโดนผู้หญิงหลอกบ้างแล้วจะรู้สึก ถ้ายังเป็นความเป็นมนุษย์ลองไปคุยกลับเขาแล้วขอคืนดี ไม่งั้นท่านก็ไสหัวไปไกลๆจากผู้หญิงคนนั้นซะ

jomemy
11th January 2012, 20:45
ให้ตายเถอะหนูน้อยที่กำลังปีกกล้าขาแข็งกำลังหัดบิน

เอาเวลาไปตั้งใจเรียนเถอะ

รักๆใคร่ๆ ไม่มีใครสอนเจ้าให้เข้าใจได้

เจ้าต้องเรียนรู้ด้วยตัวเอง เข้าใจด้วยตัวเอง และ เจอกับตัวเอง ถึงจะเข้าใจ

สักวันหนึ่งเมื่อเวลาผ่านไป เจ้าโตขึ้น และ เข้าใจอะไรๆ มากขึ้น เจ้าจะเข้าใจว่า

สิ่งที่เจ้าคิด มันไม่ถูกต้อง

ทำในสื่งที่ถูกที่ควรสิ

ลองคิดดู

tentaethaibio
11th January 2012, 21:22
แฟน ง้อ เพราะ เขารักคุณไงครับ ถ้าคุณไปหาอีกคน ถ้าคน คนนั้น ไม่ง้อคุณละ แล้วคุณจะเสียใจ ผู้หญิงงอลๆ หาไม่เคยเจอเลยนะ แต่ผมยังไม่มีแฟน 555+

Jizsy
11th January 2012, 22:07
แฟนคุณนิสัยเด็กมาก บางครั้งมันก็น่าเบื่อ :kiss

pmpor
13th January 2012, 23:06
แฟนผมก็ขี้งอนบ่อยครับ ผมไม่ง้อนี่โดนตบเลย :sweat

บางที การง้อ อาจจะเป็นเรื่องที่น่าเบื่อสำหรับผู้ชาย แต่สำหรับผู้หญิง เขาอยากให้คุณสนใจเขามากๆน่ะครับ ..

เป็นผมชอบซะด้วยซ้ำ มีแฟนอยู่ห้องเดียวกัน ผมว่าคุณ"ไปขอคืนดีเหอะครับ"ผมเสียดายแทน :dash

อย่าลืมนะครับ ใส่ใจเอาให้มากๆ เอ๊ย เอาใจใส่ให้มากๆนะครับ สู้ๆ !:bye

oOExorcistOo
15th January 2012, 14:06
คนอย่างนายอ่ะ อยู่คนเดียวดีกว่า อย่าได้ยุ่งเกี่ยวกับผู้หญิงคนไหนอีกต่อไปเลย ^^